[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 13/12

Giờ KM mới rảnh.

Trade : Anh Em xác định như kiểu chơi cờ Vua ý.
Anh Em vs Market.

2 bên đều ý định bum nhau.
2 bên đều có ý đồ riêng để phang nhau.
Market phải đi trước.

Ở đây : Market nó hay tạo điểm nhấn.
1. Cắm lên cao ngay hoặc xuống ngay ấn tượng.
2. Cố cho Traders thấy mức A nào đó rất khó xuống hoặc khó lên.....ngấm ngầm reo rắt vào não Traders điểm A là như thế.
Traders múc kèo, múc kèo.....Market nó vẫn chiều, củng cố lòng tin cho Traders ăn, ăn mức độ vừa + Market sẽ đc thêm lệnh mới vì nến di chuyển.....tổng số lệnh bum vào tăng vọt lên là đạt yêu cầu của Market.

Khi tin A đến, kg biết thực hư hư thực thế nào, Market nó vẫn im im, giả vờ kg có biến động gì lắm. Nhưng chỉ 15-20 phút sau Market nó quật ngược....lúc đó thôi rồi lượm ơi. Đỡ không kịp vì lệnh chót nhồi vào rồi. Bảng điện đỏ rực vì âm tiền.Trước đó có thể bảng điện xanh mướt, nhưng vì thích ăn hơn ăn chủ đủ nên kg đóng lệnh.

Market nó đánh cờ là vậy. Nó cầm đằng chuôi. Anh Em Traders cầm đằng lưỡi.

Kiểm nghiệm : 30% nó ngoan + 70% nó lừa tình.

Market nó thế, vừa đấm vừa xoa, đểu cực.
Đi lệnh không khôn hay u mê thì là biếu tiền cho nó.

Đồng ý với bác !
Nó cho ăn dễ dàng quá thì trò chơi lại mất hết thú vị, thi vị !?

Và em đang đặt ra câu hỏi lần này cho riêng EU. Cho tình hình hiện tại đang đợi chờ giông bão.
Đó là: "chẳng lẽ mức 1.13000 nó vẫn chưa chịu tha ?"

Em thực sự đang đặt cược SL ở mốc này !

Vì hiện tại, xác suất vẫn ở thế 50/50 mà !

Từ nay tới chiều, chắc em cũng phải xem xét:

(1) Chốt lời bớt lệnh đã buy !

(2) MaKeNo ! Thử liều lần này !?

Cảm ơn bác đã chia sẻ thêm thông tin để em tham khảo và cân nhắc xử lý theo plan riêng của mình !
:)

Dầu trong tam giác.

Giờ KM mới rảnh.

Trade : Anh Em xác định như kiểu chơi cờ Vua ý.
Anh Em vs Market.

2 bên đều ý định bum nhau.
2 bên đều có ý đồ riêng để phang nhau.
Market phải đi trước.

Ở đây : Market nó hay tạo điểm nhấn.
1. Cắm lên cao ngay hoặc xuống ngay ấn tượng.
2. Cố cho Traders thấy mức A nào đó rất khó xuống hoặc khó lên.....ngấm ngầm reo rắt vào não Traders điểm A là như thế.
Traders múc kèo, múc kèo.....Market nó vẫn chiều, củng cố lòng tin cho Traders ăn, ăn mức độ vừa + Market sẽ đc thêm lệnh mới vì nến di chuyển.....tổng số lệnh bum vào tăng vọt lên là đạt yêu cầu của Market.

Khi tin A đến, kg biết thực hư hư thực thế nào, Market nó vẫn im im, giả vờ kg có biến động gì lắm. Nhưng chỉ 15-20 phút sau Market nó quật ngược....lúc đó thôi rồi lượm ơi. Đỡ không kịp vì lệnh chót nhồi vào rồi. Bảng điện đỏ rực vì âm tiền.Trước đó có thể bảng điện xanh mướt, nhưng vì thích ăn hơn ăn chủ đủ nên kg đóng lệnh.

Market nó đánh cờ là vậy. Nó cầm đằng chuôi. Anh Em Traders cầm đằng lưỡi.

Kiểm nghiệm : 30% nó ngoan + 70% nó lừa tình.

Market nó thế, vừa đấm vừa xoa, đểu cực.
Đi lệnh không khôn hay u mê thì là biếu tiền cho nó.

==================

Ngược lại : Anh Em căng sơ đồ cũng rình rình phang nó.
Anh Em có 2 loại : Từng trải + Non tơ.

Tâm lý chung : Sẽ có lúc nhìn nến kg tin nổi, từng trải coi mình là sai & non tơ khiếp sợ.

Close lệnh : thôi xong, Market nó cười khà khà sướng.

Non tơ thì KM không nói.
Từng trải ví dụ nhìn điểm X thấy nến vọt cao hơn X là nghĩ nó đổi xu hướng, sẽ lên cao......bum Buy X. Nến nó chiều nó nhấp nhô lên 10 đến 15 pips chẳng hạn. Từng trải tự thấy mình đúng. Sau đó nến nó cà giật lên lên xuống xuống khu vực X. Và cuối cùng nó lẹm xuống X một chút. Từng trải không phải nghĩ nhiều vì vẫn tính nến nó dịch chuyển. Và cuối cùng : Nó tụt phát nữa nhanh như kẻ cướp. Thôi xong......đóng cũng dở mà để cũng dở..... âm tiền đã phải chờ.......

===============

Cuộc chiến là như vậy đó.

Anh Em muốn ngon lành phở, phải hội tụ các điều sau mới trade được :

1. Tâm lý phải điềm đạm. Tinh thần thanh thản trước khi nhập cuộc chơi.

2. Kiến thức về Trade cũng phải sâu một tý. Các đường nét sơ đồ phải chuẩn bị đủ. Đủ ở đây không phải là nhiều đường, mà là sự sâu sắc.
Ví dụ : Ema phải có tìm ra Ema nào trị được tin tức, trị đc cái mức độ biến động. Sẽ tìm ra Ema900 hay Ema1000.

3. Phân vùng nến cực kỳ quan trọng. Đi sâu tìm hiểu các phân vùng. Nến chạy lên xuống vì sao ? Vì sao đến đó phải xuống hay xuống kia phải lên......Cái tổng thể này sẽ ổn định sẽ Trade ngon.

Ví dụ : Tại sao EG đang mơ màng. Đùng một cái KM bảo nến 37 đổ về, 37 long lanh......quá bằng KM dội nước lạnh vào EG. KM hiểu chứ.

Nhưng sự thật là sự thật. KM thành thục phân vùng nến, KM biết, KM nói thực, KM cản....

Đó. Phân vùng nến cực kỳ quan trọng.

Thắng hay Thua Market nó là ở chỗ đó đấy.
Bác này nói giọng ko biết boy hay girl nhỉ? Thấy ở giữa giữa. HahA.

Kimmy chốt lại :

Tin tức : Xem trên CNBC + Reuters.

Kỹ thuật : Phân vùng nến + dựng cho được các đường trị đc tin tức biến động. Khi không có tin, nến đụng vào các đường ví dụ : Các đg siêu thấp hay siêu cao.....Khi đó tự mình sẽ biết mình đang trade đúng hay sai và mình phải vào lệnh ntn khi gặp siêu thấp + siêu cao.......

Sắp hết 1 năm rồi, KM tổng kết sổ sách cty cũng là lúc KM tổng kết bản thân 1 năm học và cày trade. Tất cả là như vậy. Hihihiii.

Nhớ : Kiến thức trên TraderViet mới là kiến thức để nhập cuộc chơi thôi đấy. Còn nhiều rất nhiều cái khác nữa phải học, phải đi sâu nữa nữa......

=============

Thế nhé. KM ngồi làm tiếp.

Bác này nói giọng ko biết boy hay girl nhỉ? Thấy ở giữa giữa. HahA.

Oh lạy trời.

Thế này KM lại phải đưa ảnh Avatar về gốc là ảnh KM.

Chỉnh sửa lần cuối:
Kimmy chốt lại :

Tin tức : Xem trên CNBC + Reuters.

Kỹ thuật : Phân vùng nến + dựng cho được các đường trị đc tin tức biến động

Oh lạy trời.

Thế này KM lại phải đưa ảnh Avatar về gốc là ảnh KM.

Vote 1 phát đưa ngay v luôn đi bác, đọc bài của bác nhiều và cũng k biết bác là boy hay girl ^^

Bác tán gái là em nào em ấy đổ gục, không thoát 1 em nào luôn quá!

Chia sẻ kinh nghiệm này :

Trade lạnh lùng thì gái cũng phải lạnh lùng.
Mình khi rất thích trong lòng bé đó, nhưng tuyệt đối kg đc để lộ mình thích. Nhớ KM dặn đó.

Hành động cư xử làm việc....mọi mọi cái, làm cho đc bé đó phải tự kết mình, thế mới đạt yêu cầu.
Pro hay kg nó ở chỗ đó đấy !!! Hihihiii.

KM có một cô bạn gái xinh đẹp giàu có kết KM lắm, nhưng vì có vk con nên KM chỉ dừng ở 1 điểm kg xa hơn đc. Em Thanh biết và cũng khuyên & nói với KM : Anh phải cứng rắn lắm. Hihihiii. KM cũng thích chứ kg phải kg, nhưng thích thì thích nhưng vẫn phải tới mức nào đó..... Cũng mệt nữa vì mình phải lựa lựa......

KM out.

Mình khi rất thích trong lòng bé đó, nhưng tuyệt đối kg đc để lộ mình thích. Nhớ KM dặn đó.

Hành động cư xử làm việc....mọi mọi cái, làm cho đc bé đó phải tự kết mình, thế mới đạt yêu cầu.

KM có một cô bạn gái xinh đẹp giàu có kết KM lắm, nhưng vì có vk con nên KM chỉ dừng ở 1 điểm kg xa hơn đc. Em Thanh biết và cũng khuyên & nói với KM : Anh phải cứng rắn lắm. Hihihiii. KM cũng thích chứ kg phải kg, nhưng thích thì thích nhưng vẫn phải tới mức nào đó..... Cũng mệt nữa vì mình phải lựa lựa......

KM out.
Chẹp chẹp chẹp !!!

Có vẻ USD bị kéo xuống nhỉ, GU và EU chững lại cũng do USD. Mình hôm nay có vẻ may mắn, tiếp tục gồng .. lãi, kèo long-term.

Đính kèm

216.7 KB · Xem: 3

KM out.

Em cũng thích nhiều cô lắm, nhưng mà thích cũng chỉ để thích thôi ha ha ha =))))))

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 291 Xem / 29 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 49 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 382 Xem / 8 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 133 Xem / 1 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 87 Xem / 2 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,379 Xem / 85 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên