[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 13/8

Chiều em thấy giá xuống không được, nên chốt luôn thì giá lại đi lên. đang mừng vì ăn liên tục 2 kèo EU thì con AJ dính news lên phát hơn ngàn điểm, đá luôn SL hơn trăm pips của emView attachment 107481
(Chắc đá nhiều SL ở mức 72.5-73 lắm :)) )
Bài học ở đây là gì nhỉ... trade phải để ý tin hay phải để SL cao lên, em cũng không biết nữa...
Nếu là mình và đang có lệnh AJ hồi chiều thì mình sẽ:
1. Đặt SL chỗ 72.5 khi mình đánh breakout, mình đặt sell stop ở dưới 70.740 10 pip là tầm 70.640 ...Trường hợp này mình ko dính lệnh này ko lỗ lãi gì cả..
2. Nếu có lệnh sell rồi nhưng giá đang còn trong range, giá đang gom trong 1 cây inside bar thì đặt SL trên cây inside bar đó là tầm 71.6..Trường hợp này mình dính SL nhưng ko xa và dài như bác...

dm
chart thế này thì đánh bằng niềm tin hả anh em?
Biến động có hơn 500 pip trong tiếng...

View attachment 107477
FA: thương chiến có dấu hiệu hạ nhiệt.
TA: Vàng đang overbought, điều chỉnh nhẹ, chạm MA 50 bật lên lại, cản tiếp theo MA 200.
Looser: tin ra xong, giá chạy rồi, mấy ông chiên da phân tích nói gì éo ược.
Tâm sự của 1 thanh niên không trade vàng. ;)
Screenshot_20190813-234017_MetaTrader 5.jpg

Nếu là mình và đang có lệnh AJ hồi chiều thì mình sẽ:
1. Đặt SL chỗ 72.5 khi mình đánh breakout, mình đặt sell stop ở dưới 70.740 10 pip là tầm 70.640 ...Trường hợp này mình ko dính lệnh này ko lỗ lãi gì cả..
2. Nếu có lệnh sell rồi nhưng giá đang còn trong range, giá đang gom trong 1 cây inside bar thì đặt SL trên cây inside bar đó là tầm 71.6..Trường hợp này mình dính SL nhưng ko xa và dài như bác...
may là em mới chơi, nay nạp cent sống cho lâu tận hôm nay mới nếm mùi sự dã man của market ( news của aud và jpy ra cùng lúc lại ngược hướng nhau, thành ra cây này dài vãi) đến tấn sáng nay vẫn còn đang ăn gần 40% khối lượng lệnh mà...

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 522 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 271 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 621 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,754 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 87 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên