[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 14/03

Đã vài tháng không vài group vì chán đời lên núi tu hành. Quay lại đây thấy có mỗi bác @TraderViet News vẫn cần cù chăm chỉ post kèo cho anh em. Không rõ các anh em cũ cùng đợt chém gió ngày nào có còn bác nào còn sống, bác nào đã lên núi thành cao nhân và bao nhiêu bác bỏ cuộc chơi.
Riêng mình thì sau khi bắt đỉnh đáy cao thủ, tầm sư học đạo nhiều thì lại quay về trường phái 2 đường ma cắt nhau căn bản nên giờ cứ núp bóng chờ mồi, hông dám phán gì nữa.

Trend is the king. mình vẫn chờ ma cắt nhau rồi vào lệnh, canh BUY GU. 2 đường ma mình xài là ma 5 màu đỏ và ma 50 màu vàng chart H1.

Bonus cho anh em ảnh ngày hôm qua.
View attachment 82456

Hic. Tôi cũng 1 thời EMA 5vs20, rất hợp các cặp liên quan đến G hoặc J, điều kiện vào thế nào thì ra như thế.

Hic. Tôi cũng 1 thời EMA 5vs20, rất hợp các cặp liên quan đến G hoặc J, điều kiện vào thế nào thì ra như thế.
kinh nghiệm dùng ma với thằng GU của mình là:

1. NẾN NHẤT ĐỊNH PHẢI ĐÓNG MỚI VÀO LỆNH. lý do: thằng ma là 1 thằng gió chiều nào nó theo chiều đó. nó có xu hướng co giật theo nến đang chạy, nến tắng nó rướn cao và khi còn 2 phút nến đảo chiều 180 độ thì ma nó cũng xoay chiều theo. Thế nên phải chờ nến đóng hoàn toàn để thằng ma nó cắt hoàn toàn.

2. Trend is the king. Xu hướng là quan trọng nhất. cái này xem ma 5 và ma 50 trên H4. nến trên ma 50 thì cứ thế canh buy và ngược lại. Vậy khung nhỏ hơn cứ thế mà canh chiều đó, ko canh chiều ngược lại dù có thính thơm cũng ko vào. Quy tắc là thà ko vào lệnh sẽ không bị lổ.

3. Sau khi chúng nó đã cắt nhau thì Gu có khuyên hướng retest. Tức quay về hun ma 1 cái trước khi rời xa. Nếu cú hôn tạm biệt này vừa phải nó sẽ tạo 1 cặp nến 1 giảm 1 tăng. Thanh nến thứ 2 sẽ phải là cùng chiều với lệnh mình muốn vào. Ví dụ; Ma 5 cắt lên thì buy thì nến này phải màu xanh, và ngược lại cho điều kiện sell. Nếu cú retest hun hít này mà thủng luôn ( tức nến đóng dưới/trên hẳn ma 50) thì thôi bỏ đi đừng vào lệnh nữa.

Cho cái hình minh họa bên dưới cho 1 ví dụ về buy và retest.
MA 5 nó cắt lên MA 50 lần đầu -> nến nó đóng xuống và hồi lên ta có điểm A. đây là 1 cú retest nhưng KHÔNG ĐẸP VÀO LỆNH. lý do: dù đã retest xong nhưng ma 5 quá sát ma 50, ko rõ nó cắm đầu xuống nữa thì sao?
ma 5 nó tiếp tục đi lên ta có điểm B. 1 cắm nến đảo chiều và nến sau lập tức tăng vượt trội. đây là 1 cú retest đẹp để vào lệnh. Mình sẽ vào lệnh BUY tại B.

Và dù sao đi nữa, các bạn nhớ SL hợp lý :) mình sẽ SL dưới đường MA 50

úi giời .hôm nay diễn đàn lắm gái thế nhỉ .xin nhắc nhở các gái là buy E/U G/U lên 1.3340 -1.1360 đừng gái nào sell nhớ . à xin lỗi xin lỗi gái vivian-châu có forex thần chưởng rồi không dám múa rìu qua mắt thợ
đầu phiên Âu 2 e ý hồi chút để cuối phiên và phiên Mỹ bay a nhỉ :D

Ai buy gu ko, buy gu đc rồi í. Giá hiện tại 1.32855. Tp tùy hỉ.
chị canh gần chuẩn mà lị, phán xong 15 phút sau nó vụt thấy chưa, nên canh cho kỹ ko phải đợi và tk nhỏ đánh to cũng ko sao =]] . lâu lâu lên chém gió tí cho ae vui vì đang rãnh việc. mai lại bận xấp mặt =]]

chị canh gần chuẩn mà lị, phán xong 15 phút sau nó vụt thấy chưa, nên canh cho kỹ ko phải đợi và tk nhỏ đánh to cũng ko sao =]] . lâu lâu lên chém gió tí cho ae vui vì đang rãnh việc. mai lại bận xấp mặt =]]
haha, bữa nay gu lại thơm thịt ùi c :D. Lâu lâu có c vô cái nhộn nhịp hẳn

Chỉnh sửa lần cuối:
úi giời .hôm nay diễn đàn lắm gái thế nhỉ .xin nhắc nhở các gái là buy E/U G/U lên 1.3340 -1.1360 đừng gái nào sell nhớ . à xin lỗi xin lỗi gái vivian-châu có forex thần chưởng rồi không dám múa rìu qua mắt thợ
Định giá thì bác là cao nhân rồi ạ. Em chỉ ngồi xem tín hiệu thôi chứ không định được giá chuẩn

Wao Wao toàn girl k nghen, thích ghê =))
Dạo này nhìu cao thủ trở về sau thời gian tu đạo, e lại tích cực lên hóng keo2 thôi. Cám ơn các bác

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 397 Xem / 35 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 600 Xem / 46 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 315 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên