[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 14/11

TraderViet News

Editor
Trial mod
6,443
34,772
Chào buổi sáng, chúc anh em có ngày trading tràn đầy năng lượng và hiệu quả! Hãy cùng tiếp tục nhận định, bình luận thị trường trong ngày mới – 14/11.

Hôm qua GBP và EUR đã có cú lội ngược dòng ngoạn mục làm nhiều anh em về bờ những cũng thêm nhiều anh em ra đảo. Hôm nay thì GBP tiếp tục có một tin mạnh là CPI, đồng USD cũng vậy. Đặc biệt đối với USD, chỉ số giá tiêu dùng lần này có thể củng cố thêm hoặc làm xói mòn kế hoạch tăng lãi suất của Fed.

Phân tích sơ lược xu hướng vàng và một số cặp tiền tệ trên khung thời gian H4

XAU/USD

Vàng đã có một ngày khá ổn định, ngược với những đồng tiền lớn khác. Kết thúc phiên nó đã tạo một thanh doji đáng chú ý ngay tại đường kênh. Trên H4 chúng ta thấy đà giảm là khá rõ, tuy nhiên với thanh doji đã nói ở trên, rất có khả năng giá sẽ đảo chiều đi lên. Do đó hãy thận trọng khi bán theo xu hướng giảm, cố gắng tìm một điểm giá thật tốt.

USD/JPY

Cũng tương tự như vàng, đồng Yên đã có một phiên “dậm chân tại chỗ”. Hiện tại nếu quan sát trên khung H1 anh em có thể thấy mô hình vai đầu vai đang hình thành, tuy nhiên đừng vội vì khả năng đảo chiều chỉ tăng lên khi USDJPY phá hỗ trợ 113.6. Còn thời điểm hiện tại mua vào theo xu hướng tăng vẫn là ưu tiên.

EUR/USD

EUR đã có một phiên giao dịch tăng từ đầu đến cuối. Hiện tại nó đang quay lại retest kháng cự 1.13. Anh em có thể bán ra tại vùng này khi có tín hiệu hoặc chờ đợi giá tăng thêm chút nữa lên cản phía trên.

GBP/USD

GBP đã có một ngày phục hồi mạnh mẽ, gap đã được lắp. Anh em có thể thấy giá dường như đang bị nén lại vào một góc, điều này như sự phản ánh về Brexit, kỳ hạn sắp hết và khi có kết quả nó sẽ bật đi mạnh mẽ. Với cấu trúc giá hiện tại thì có khả năng giá sẽ tiếp tục tăng lên đường trend phía trên, ưu tiên mua vào.

USD/CAD

Đã nhiều ngày mà USDCAD chưa có một đợt điều chỉnh đáng kể nào, phí trước lại có một cản khá cứng nên việc mua vào lúc này hơi mạo hiểm. Cần chờ giá về sâu hơn trước khi thực hiện lệnh long.

AUD/USD

Hôm qua tôi có nhắc về khả năng tăng của AUD bất chấp cấu trúc tăng bị phá, và kết quả AUD đã bị bật lên tại vùng hợp lưu. Đà tăng này có thể tiếp tục nhưng không bền, vì đã thấp thoáng bóng dáng của vai đầu vai. Nói chung AUD không thuận lợi lắm để giao dịch.
Mời các bác vào cho thêm nhận định về thị trường và cùng anh em diễn đàn thảo luận chiến lược giao dịch hôm nay! @Bis_Q @quang minh @Kabuto @XÀ BENG @tung1610 @minhnq @Tuanna216 @MSTT @dang thi thanh @Vivian-Châu @codinginthebigcity @hoaanhdao2017 @Edrio43 @Xiuxiucambodia @Phoenix Undying @HaiDuong1983 @Huan2051 @nguyencuongtrader @Xuân Hoàng @XÀ BẦN @GoKu @Doan Thanh Hai @Dreamdl @Jaguar696 @Kimmymore @WindyCloud @EMCHILACONGAI @dang thi thanh @... cùng tham gia với cộng đồng.

[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] - Nơi Cộng đồng Trader chia sẻ cùng nhau!​

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu
Nhìn GJ chì muốn buy, làm tý cfe sáng sl 20 pip nhỉ :p

Long GBPUSD at now.
take profit at 1.3157 with stoploss 1.2900
GBPUSD will move to the Profit point.

(I have a tip about GBPUSD at 09/11/2018
<Short GBPUSD at now.
take profit at 1.2842 with stoploss 1.3150.
GBPUSD will have a great move today>

and hit take profit on 12/011/2018)

Hope to give you some tips and trade better together!

Chỉnh sửa lần cuối:
mọi người có biết gì về đầu tư ủy thac cho xin ý kiên duoc không a. có bạn tư vấn ủy thac sang cho bên bạn ý nếu thua lô thì mình chịu lỗ 75% còn bên bạn ý chịu 25% còn nếu lãi thì chia đôi lợi nhuận 50 50

mọi người có biết gì về đầu tư ủy thac cho xin ý kiên duoc không a. có bạn tư vấn ủy thac sang cho bên bạn ý nếu thua lô thì mình chịu lỗ 75% còn bên bạn ý chịu 25% còn nếu lãi thì chia đôi lợi nhuận 50 50
chỉ khuyên bác 1 câu thôi, tiền mình thì mình đốt đừng đưa cho thằng nào hết.
Nếu như em e đánh đối ứng của bác e sẽ lượm dc 50% tk của bác ngay.

chỉ khuyên bác 1 câu thôi, tiền mình thì mình đốt đừng đưa cho thằng nào hết.
Nếu như em e đánh đối ứng của bác e sẽ lượm dc 50% tk của bác ngay.
Vậy thuc chât ủy thac là không phai đâu tư co thật hả bac. vẫn la lưa giông cac bạn ib của sàn xâu vấn đi kêu gọi khách vao đây ah ban.

Vậy thuc chât ủy thac là không phai đâu tư co thật hả bac. vẫn la lưa giông cac bạn ib của sàn xâu vấn đi kêu gọi khách vao đây ah ban.
bản chất ko phải ko có, tuy nhiên nếu là 1 tổ chức có uy tín or bảo đảm gì đó thì dc chứ 1 ng đứng ra nhận và chia loss 75% lãi 50-50 thì bao nhiu e cũng thầu hết.
bác cứ làm bài toán đi đánh ngược lệnh với bác, 1 lot 100 pip nó lượm của bác 250$ ngay và luôn.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 323 Xem / 28 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 301 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,397 Xem / 89 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên