[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 14/12

Bạn @Nguyễn Thiện Thành ơi, bạn cứ tiếp tục sứ mệnh chia sẻ của bạn đi bởi vì có rất nhiều người, thậm chi hàng nghìn người (trong đó có mình) đang muốn có được pp của bạn. Đừng vì một vài ý kiến không tốt mà ảnh hưởng đến hàng nghìn người khác chỉ vì sự rút lui của bạn. Ở đây có nhiều bác giỏi với nhiều pp khác nhau thì càng tốt chứ sao, miễn là đóng góp được cho cộng đồng đấy mới là cái quý

Em đầu óc nông cạn có nhìn nhận thế này !
Tiền của mình mình kiếm...
Kèo của họ mình chắc lọc lấy pp trade là "học hỏi" ...
Trade theo kèo của họ mà ko suy nghĩ là "bu bám" (loại này 1,2 lần thì đc chừ lâu dài ăn tỏi sớm - thuộc tuýp Tào Tháo đa nghi nà)

Theo dõi thớt này e rất quý mến và trân trọng từng bác đã cống hiến, ủng hộ, giúp đỡ và định hướng đường lối cho những newbie như em trên con đường hoàn thiện cho mình 1 pp để sôt sot ổn trong mỗi trận chiến.

Mỗi bác có sở trường, pp, tâm lý và hướng trade riêng của mình...nhưng cũng chung Mục đích cũng là lấy tiền của ông kẹ maket mà vẫn sống sót thôi

Còn thể loại ( xin phép em gọi là "thể loài" nhé) không giúp đỡ gì còn đâm chọt phá hoại thì em không vừa mắt chút nào. Em liệt loài này vào "anh hùng bàn phím" rồi cho tuyệt chủng luôn. Loài này không nên tồn tại trên 1 thớt có ý nghĩa trade việt giúp đỡ, hỗ trợ nhau ntn.

Em nói 1 lần này và không tranh cãi thêm nếu có gạch , đá ném vào thì em xin nhận về xây nhà :)

Em nhấn mạnh 1 lần nữa cám ơn các bác đã cho kèo đàng hoàng, không phải để em theo mà là để e hoàn thiện pp để e sống sót trong thế giới market này

Hướng Trade là kết quả máy tính.

Một vòng : Từ A đến X.

Anh Em lành, bum ít, ăn trọn 1 vòng từ A đến X.

Kimmy bum từ A. KM đá vòng đá xoáy đc là việc của KM, kệ KM......cuối cùng cũng đến X.

Chương trình càng hoàn thiện, X là cấp độ 1,2,3 KM báo hàng ngày đó càng chuẩn.

Giờ là lúc :

Lập trình của KM nó hoàn thiện.

Kimmy vơ tiền sướng vô cùng. Lúc là có 60u 80u....nhẹ nhàng. Hứng tình lại một lúc vào trade đập nhả lại vơ.....KM không sợ gì Market. Vì nến sẽ đạt đc chuẩn điều KM tính. Mất công chờ, chờ biết mình chắc chắn có tiền, KM chờ cả ngày đc. Hihihiiiihi.

Thế.

Kêu ca gì nữa, KM chịu hẳn.
KM chỉ làm đc thế thôi.

========================

Vì sao KM đá vòng đá xoáy :

Tổng dải Nến đang lời + 64u hay 72u. Muốn chờ đến X đóng. Chờ ok, nhưng đang thế nó tụt lời còn + 9u, sau mới lại ++++ lại.

Lúc đó : Kimmy ức chế, ức mắt lắm.

Sau KM nghiên cứu, tìm ra điểm gần nến sẽ chạm tới.....hình thành vũ điệu nhắm mắt KM cũng nhìn thấy từ đó.
Cấp độ chính xác tuyệt đối.

Trade : KM bạo, liều, phát ngôn kinh hồn, cứng.....KM là thế, phải thế. Sợ KM không bạo, không dám phát ngôn được như thế thôi.

Mong Anh Em hiểu đúng.

Mục đích cuối cùng : Tiền. Kimmy & Anh Em đều có, thu về ngon.

========================
May có CN cuối tuần nghỉ. KM nói đc ra tất.
Anh Em cũ hiểu hết, KM kg cần nói.

Anh Em mới, muốn làm gì thì làm. Trách gì KM cũng đc. Miễn đừng để KM a cay như em Huy111 đó.

Chỉnh sửa lần cuối:
Hồi đó sau nhiều lần sấp mặt lờ rồi mua, đọc tài liệu tiếng anh về price action sấp mặt mấy tháng rồi demo định hình phương pháp mấy tháng nữa, rồi hình dung ra được nhiều thứ. Sau đó lại thua và tiếp tục hoàn thiện pp, rồi thua rồi hoàn thiện rồi thì bắt đầu kiếm lại tiền và già dặn hơn. Giao dịch 0.01, 0.02 lot/lần rồi dần dần nâng lên 1-5 lot/lần. Thì trước khi vào thread, mình nghĩ mình cực giỏi vì mình từng biến 50 đô của tg bạn thành 5492 đô trong 2 tháng. Rồi tới giờ này thì kiếm tiền một cách đều đặn với sự tự tin đánh vài lot 1 lần. Và mình cảm thấy như "ừ thì sứ mệnh của mình là chia sẻ lại cho người khác để họ có thể kiếm tiền hoặc biến pp của mình thành đặc trưng riêng của họ". Rồi mình vào thread này.
Vào thread thì thấy nhiều bác rất giỏi như ichimoku bác MSST, sự suy luận về tin cơ bản của bác DrTienBi,vvv. Và gặp thêm một vài bác giỏi nữa nhưng mà "giỏi quá". Thế nên thôi, mình xin nhường lại thread cho mấy bác "giỏi quá" vậy. Mặc dù mình chia sẻ chẳng có lợi ích gì cho mình cả nhưng vì sứ mệnh và một phần là mình rất ghét mấy ông thầy tào lao dạy Forex hoặc IB mà chẳng biết gì ngoài kia đến vẽ trendline còn sai mà lại đi lùa gà nên mình muốn nơi đây thành một nơi để mọi người học hỏi kinh nghiệm của mình hoặc học hỏi kinh nghiệm mấy bác khác. Sau khi lên thread một thời gian thì mình thấy mình còn gà lắm nên hãy để những người "giỏi quá" làm việc này và bản thân mình cũng chẳng còn lí do lí cộ gì để làm việc này nữa.
Nên chào các ace, việc này chẳng ảnh hưởng gì tới chén cơm của em. Việc của em chỉ là chiến đấu với thị trường, đọc tài liệu mỗi ngày, kiếm tiền, làm công việc ngoài kia và hưởng thụ. Việc của em không phải là lên chứng minh mình là số một và thể hiện mình như thế này, thế nọ và không rảnh hơi để đôi co với người khác.
Nên em sẽ rút lui hoàn toàn khỏi thread này nhường lại sân chơi cho các bác giỏi hơn chia sẻ kinh nghiệm. Chào các ace, chúc mọi người trade tốt.
Bác ơi bác đừng đi. Em còn chưa học xong cái cơ bản pp của bác nữa....bác đi anh em muốn thực sự học theo bác sẽ buồn lăm ak.

Hồi đó sau nhiều lần sấp mặt lờ rồi mua, đọc tài liệu tiếng anh về price action sấp mặt mấy tháng rồi demo định hình phương pháp mấy tháng nữa, rồi hình dung ra được nhiều thứ. Sau đó lại thua và tiếp tục hoàn thiện pp, rồi thua rồi hoàn thiện rồi thì bắt đầu kiếm lại tiền và già dặn hơn. Giao dịch 0.01, 0.02 lot/lần rồi dần dần nâng lên 1-5 lot/lần. Thì trước khi vào thread, mình nghĩ mình cực giỏi vì mình từng biến 50 đô của tg bạn thành 5492 đô trong 2 tháng. Rồi tới giờ này thì kiếm tiền một cách đều đặn với sự tự tin đánh vài lot 1 lần. Và mình cảm thấy như "ừ thì sứ mệnh của mình là chia sẻ lại cho người khác để họ có thể kiếm tiền hoặc biến pp của mình thành đặc trưng riêng của họ". Rồi mình vào thread này.
Vào thread thì thấy nhiều bác rất giỏi như ichimoku bác MSST, sự suy luận về tin cơ bản của bác DrTienBi,vvv. Và gặp thêm một vài bác giỏi nữa nhưng mà "giỏi quá". Thế nên thôi, mình xin nhường lại thread cho mấy bác "giỏi quá" vậy. Mặc dù mình chia sẻ chẳng có lợi ích gì cho mình cả nhưng vì sứ mệnh và một phần là mình rất ghét mấy ông thầy tào lao dạy Forex hoặc IB mà chẳng biết gì ngoài kia đến vẽ trendline còn sai mà lại đi lùa gà nên mình muốn nơi đây thành một nơi để mọi người học hỏi kinh nghiệm của mình hoặc học hỏi kinh nghiệm mấy bác khác. Sau khi lên thread một thời gian thì mình thấy mình còn gà lắm nên hãy để những người "giỏi quá" làm việc này và bản thân mình cũng chẳng còn lí do lí cộ gì để làm việc này nữa.
Nên chào các ace, việc này chẳng ảnh hưởng gì tới chén cơm của em. Việc của em chỉ là chiến đấu với thị trường, đọc tài liệu mỗi ngày, kiếm tiền, làm công việc ngoài kia và hưởng thụ. Việc của em không phải là lên chứng minh mình là số một và thể hiện mình như thế này, thế nọ và không rảnh hơi để đôi co với người khác.
Nên em sẽ rút lui hoàn toàn khỏi thread này nhường lại sân chơi cho các bác giỏi hơn chia sẻ kinh nghiệm. Chào các ace, chúc mọi người trade tốt.
Bác ơi bác đừng đi. Em còn chưa học xong cái cơ bản pp của bác nữa....bác đi anh em muốn thực sự học theo bác sẽ buồn lăm ak.
học hay đọc cũng chỉ là thêm kiến thức thôi..
quan trọng là mình vẫn chưa vững ... nên còn phải thực hành dài dài mới nâng cao dc tay nghề
Thì ý mình là mình mới chỉ đọc xong chứ còn mơ hồ chưa định hình đc. Giống như nấu ăn...biết nguyên liệu đó nhưng chưa thạo chế biến xào nấu sao cho đúng....rồi nấu đúng rồi lại chuyển qua giai đoạn thành thục... rồi phải ngon... giờ mình đang trong gd 1 là giai đoạn " nhận biết nguyên liệu"

Em là newbie mới tập tành, nhờ các cao nhân hỗ trợ em thoát lệnh sao cho ít thiệt hại nhất chớ âm sml vậy em đau tim quá!!

Đính kèm

133 KB · Xem: 2
Em là newbie mới tập tành, nhờ các cao nhân hỗ trợ em thoát lệnh sao cho ít thiệt hại nhất chớ âm sml vậy em đau tim quá!!
Chẳng phải cao nhân nhưng thấy cảnh ngộ giống xưa kia, xin có ý kiến. Có hai tin tức lớn cuối tuần rồi:
1. Thủ tướng Anh trắng tay.
2. Tập đoàn công nghệ HUAWEI làm đau đầu các nước.(Mỹ, Nhật....)
Các lệnh này đều phải dậy sớm mà canh thôi bởi khả năng có cú Gap ngay khi mở lại thị trường.
Chúc bạn may mắn!!!

Chúng tôi vì forex mà có người mất đi số tiền tiết kiệm lao động bao năm trời mà có được, có người dồn cả tài sản nhà cửa vào đây, có người thì gần như phải nghĩ đến cái chết cũng vì đây. Nên chúng tôi gặp TraderViet như gặp 1 cái phao lớn, các thủy thủ đã sóng gió bao năm vớt chúng tôi lên thuyền xem như cứu được 1 mạng người, may mắn hơn thì chúng tôi có thể đòi lại tiền của market để làm lại cuộc đời, cứu 1 mạng người phúc đẳng hà sa. Bởi thế nên chúng tôi rất cần và thực sự rất cần những trái tim và tấm lòng của các anh, các chị đi trước để giúp chúng tôi có cơ hội lấy lại những gì đã mất.
Ai đồng ý ở lại diễn đàn và vớt chúng tôi khỏi vũng bùn tăm tối này tôi xin thành kính cúi đầu cảm tạ. Ai từng giúp đỡ chúng tôi và nay vì 1 chút động lòng nên quay lưng bỏ đi chúng tôi vẫn xin cúi đầu cảm ơn và suốt cuộc đời k quên ơn nghĩa này của các bạn.
Mong cho người ở lại tiếp tục phát tâm, người ra đi sớm quay đầu trở lại. Vì chúng tôi thật sự cần sự giúp đỡ từ các bạn !!!!
Xin cảm ơn !!!!
P/s : Với Huy111 tôi k muốn dành thời gian để nói.

Chơi như em là hơi bị rối, tự em làm em rối.

EU xanh thế kia, là anh hoàn thành nhiệm vụ, đúng bài anh post.

Mấy lệnh âm to kia, kg phải nhiệm vụ gì, nhưng thôi, anh cũng sẽ theo dõi và giúp em.

Cụ thể :

Con AU >>>>> lên đc 0.72131

USD/CAD có 3 cấp độ là :
USD/CAD < 1.3363 & 1.32921 & 1.32057 nên em cố đợi.

USD/JPY : Nó lên trên 113.450 một chút rồi mới cắm xuống 112.664.
Khi đó mã cuối Vàng cũng ok luôn.

Tóm lại : Không phải đóng lệnh, không đc sợ.
Anh soi cho rồi. Em đợi chờ thôi.
Đến điểm anh bảo đó, mới đc đóng.

Tập thói quen : Anh bảo không sợ là không đc sợ. 310 Usd muỗi đốt với anh. Trên TraderViet anh đã từng cứu ứng cho một bạn vay 1000 Usd, đó là sự thật, anh kg tiện nêu tên. Anh sẽ theo dõi em, có gì anh bảo, anh giúp.....

Sau nhớ bum chỉ EU thôi, lành nhất.

G9 E.

Chỉnh sửa lần cuối:
- Lệnh sell CHF/JP thì giữ lại đừng cắt, nuôi khoảng 2 tuần
- lệnh sell UCAD đặt SL 50P, TP 100p tính từ giá hiện tại
- Các lệnh còn lại UJ AU, EU, xAU giữ thêm 2-3 ngày nữa có giá đẹp thì cắt, đừng giữ qua thứ 4 swap âm x3 nặng lắm.

Chỉnh sửa lần cuối:
Đúng rồi. KM cũng thấy con AU >>>>> lên đc 0.72131 là cắm.
@Thanhtoanlk195 : Nếu âm trên 310 Usd, em phải chịu khó chụp màn hình lệnh lên đây anh và mọi người xem nhé. Cái % margin quan trọng. Anh bận nhưng anh cũng sẽ vào theo dõi em.
Các mốc anh đưa ra đó, để tâm vào.
Anh hy vọng em thoát đc hết.

Hôm t6 vừa rồi, dính buy AU, -160$ cũng đành cắt vì ko muốn thấy tk cháy. 1 tuần đi tong, lại làm lại từ đầu.

Chúng tôi vì forex mà có người mất đi số tiền tiết kiệm lao động bao năm trời mà có được, có người dồn cả tài sản nhà cửa vào đây, có người thì gần như phải nghĩ đến cái chết cũng vì đây. Nên chúng tôi gặp TraderViet như gặp 1 cái phao lớn, các thủy thủ đã sóng gió bao năm vớt chúng tôi lên thuyền xem như cứu được 1 mạng người, may mắn hơn thì chúng tôi có thể đòi lại tiền của market để làm lại cuộc đời, cứu 1 mạng người phúc đẳng hà sa. Bởi thế nên chúng tôi rất cần và thực sự rất cần những trái tim và tấm lòng của các anh, các chị đi trước để giúp chúng tôi có cơ hội lấy lại những gì đã mất.
Ai đồng ý ở lại diễn đàn và vớt chúng tôi khỏi vũng bùn tăm tối này tôi xin thành kính cúi đầu cảm tạ. Ai từng giúp đỡ chúng tôi và nay vì 1 chút động lòng nên quay lưng bỏ đi chúng tôi vẫn xin cúi đầu cảm ơn và suốt cuộc đời k quên ơn nghĩa này của các bạn.
Mong cho người ở lại tiếp tục phát tâm, người ra đi sớm quay đầu trở lại. Vì chúng tôi thật sự cần sự giúp đỡ từ các bạn !!!!
Xin cảm ơn !!!!
P/s : Với Huy111 tôi k muốn dành thời gian để nói.
thấy thì phi quá, log out rồi, nhưng vẫn vào lại để like bài viết của em:)

Bản thân mình nói từ đầu rồi. Mình không rảnh để hướng dẫn người khác bằng việc đưa con cá cho họ và mình chỉ phân tích các cặp tiền hoặc giải thích để họ có hướng đi tìm cây cần câu của họ thôi. Mấy bác nhiệt tình thì làm vậy còn mình thì không nhé. Ai cần phân tích hay có điều gì không hiểu thì mình trả lời dưới góc độ phân tích kỹ thuật của phương pháp của mình.

Mấy cái việc phải post lên vào lệnh =))). Mình không rảnh nhé. Mình không phải là dâu trăm họ như mấy bác. Không ai cho không điều gì cả. Quan trọng nhất của mình là thời gian. Mình có thể làm khối việc với thời gian đó hữu ích hơn. Mình chỉ bỏ thời gian để giải thích phương pháp và cách tư duy của mình thôi. Còn lại mình không phải cha mẹ đâu mà đi trấn an tinh thần =))), ai trong đây cũng lớn hết rồi, tiền là của các bác, không phải của em. Không biết đầu tư tiền để sinh lời thì do lỗi các bác và em chỉ thấy mình có trách nhiệm trong việc giải thích phương pháp của mình để các bác có thể kiếm tiền thôi.
Và có thể bác KM thấy đụng chạm vì mình nói về việc rải lệnh. Xin lỗi bác nhưng đánh lot lớn không ai rải cả chục lệnh đâu. Mình chỉ muốn giải thích chính xác phương pháp của mình cho ai đang cần thôi. Vậy thôi. Có đụng chạm gì thì bỏ qua nhau.
Cuối cùng mình muốn nói là mình CHỈ CẢM THẤY CÓ TRÁCH NHIỆM TRONG VIỆC GIẢI THÍCH VỀ PHƯƠNG PHÁP. Còn ra kèo hay trấn an tinh thần không phải là chuyện của mình. ok. Các bác nhiệt tình thì hãy làm. Còn đối với mình thì mình muốn chỉ cho các bác nơi tìm thấy cây cần câu phù hợp với mình chứ không phải chỗ có sẵn con cá vào mà ăn. Ăn ngày 1 ngày 2 thôi. Chứ 1 tháng, 2 tháng sau các bác vẫn giữ cái tư duy phụ thuộc thì các bác thật sự nhàm chán đó. Và không thể tiến xa được đâu.
Cho nên ai ném đá thì mình chấp nhận thôi. Mình chỉ cảm thấy có trách nhiệm trong giải thích về phương pháp. Vậy thôi. Mình chẳng muốn chứng tỏ với ai trong đây điều gì cả. Tiền là của mình, giao dịch xong rút tiền là của mình, tội gì mình phải đi phân bua với người khác trong khi mọi thứ đều đã là của mình. Cho nên mình cảm thấy hơi chán rồi đó. kkk. Cần thì mình sẽ không chia sẻ gì thêm nữa và rút lui hoàn toàn khỏi thread vì để ngồi gõ mấy dòng này thì nó vừa tốn time và vừa không đáng lắm.
đi rồi sao? với cách nghĩ " thị trường không xu hướng" và cố gắng hoàn thiện cách giao dịch khi thị trường đảo chiều, mình vừa tìm thấy một người có cách phân tích khá tương đồng, mới hỏi được 2 câu, mà người đã đi rồi, :(

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 105 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,499 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 367 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 882 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 289 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 395 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 154 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,762 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên