[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 14/12

Khung h4 đang trend tăng kìa bác :D
Chắc bác nhận đinh khác tôi. Tôi thì chơi theo kiểu rình rập lâu lâu làm 1 lệnh thôi. Lý do tôi sell AUDCAD là vì daily đang tăng nhưng gặp cản manh quay đầu bằng cái nến đỏ rất dài đi xuống nên có khả năng giá sẽ xuống

Vậy nên tôi chuyển xuống h4 và chờ nến đúng tín hiệu thì vào. RR 1:3

Forex không biết trước được điều gì nên bao giờ cũng phải có SL. Có khi giá chạy cách TP vài pips còn quay lại hit SL là bình thường

Chắc bác nhận đinh khác tôi. Tôi thì chơi theo kiểu rình rập lâu lâu làm 1 lệnh thôi. Lý do tôi sell AUDCAD là vì daily đang tăng nhưng gặp cản manh quay đầu bằng cái nến đỏ rất dài đi xuống nên có khả năng giá sẽ xuống
View attachment 70201
Vậy nên tôi chuyển xuống h4 và chờ nến đúng tín hiệu thì vào. RR 1:3
View attachment 70211
Forex không biết trước được điều gì nên bao giờ cũng phải có SL. Có khi giá chạy cách TP vài pips còn quay lại hit SL là bình thường
Bác nói chuẩn quá. Nhiều khi tham lại thành thâm. Em vốn ít cứ đạt 10 - 15 pips là em cất tiền.

Mình đề nghị bạn phân tích tất cả các cặp khung H1 vì như vậy sẽ dễ để anh em xem xét hơn , bạn phân tích khung h4 VD: UJ hôm nay nó đi lên đi xuống hết ngày ,còn đâu mà vào lệnh ...chỉ có ý kiến như vậy thôi , hè hè hè :):):)
H1 đã có cụ @DuongHuy rồi bác nhé, mình làm H4 để anh em có thêm cái view. ;)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 415 Xem / 14 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 103 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 138 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,440 Xem / 1,065 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 232 Xem / 13 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 66 Xem / 1 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 509 Xem / 21 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên