[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 15/03

T dính sl ở cú break fail trc đó
Bác nhìn toàn cảnh thị trường thì giá ko thể l lên được nữa. Lí do là w1 có vùng cung. d1 có vùng cung. H4 có vùng cung. Vấn đề là điểm vào làm sao cho đẹp nhất thôi. Chứ nếu mà giao dịch chạy theo giá thì nó quay mình như chong chóng. Sáng thì em buy vàng theo pp bắt đỉnh đáy theo xung lượng. Tối sell vàng theo pp bắt đỉnh đáy theo cung cầu. Đơn giản vậy thôi.

Nói chung là nếu các bác tìm hiểu thì pp bắt đỉnh đáy có rất nhiều. Bắt theo xung lượng thị trường thì bắt đáy dc cả m15. M30 nên 1 ngày 2 3 cơ hội. Như vàng em buy hôm qua kiếm dx 150 pips tổng 3 lệnh. Mặc dù m15 nhưng rất chất. Bắt theo cung Cầu thì em Chỉ đánh nếu d1 w1 có vùng cung cầu đẹp. Sau đó cứ qua h1 h4 tìm cơ hội vào lệnh. Như sell vàng tối hôm qua. Và đánh kiểu này thì cũng khá nhiều pips. Như GU tăng hôm trc em bắt đáy 2 lần 6 lệnh thì trung bình 200 pips 1 lệnh. Bắt đỉnh đáy thì chỉ có dân không chuyên mới bảo rủi ro thôi. Bắt đỉnh đáy nhưng vẫn theo trend. Không cầm đèn chạy trc ô tô. Đó là nghệ thuật của bắt đỉnh đáy.

Nói chung là nếu các bác tìm hiểu thì pp bắt đỉnh đáy có rất nhiều. Bắt theo xung lượng thị trường thì bắt đáy dc cả m15. M30 nên 1 ngày 2 3 cơ hội. Như vàng em buy hôm qua kiếm dx 150 pips tổng 3 lệnh. Mặc dù m15 nhưng rất chất. Bắt theo cung Cầu thì em Chỉ đánh nếu d1 w1 có vùng cung cầu đẹp. Sau đó cứ qua h1 h4 tìm cơ hội vào lệnh. Như sell vàng tối hôm qua. Và đánh kiểu này thì cũng khá nhiều pips. Như GU tăng hôm trc em bắt đáy 2 lần 6 lệnh thì trung bình 200 pips 1 lệnh. Bắt đỉnh đáy thì chỉ có dân không chuyên mới bảo rủi ro thôi. Bắt đỉnh đáy nhưng vẫn theo trend. Không cầm đèn chạy trc ô tô. Đó là nghệ thuật của bắt đỉnh đáy.
Cũng đang thắc mắc cái lệnh sell vàng kia của bác vì nó ko giống các trade trước kiểu xung lượng
Kiểu này của bác theo mình là kết hợp time frame dài hạn với trung- ngắn hạn, bác gọi cung-cầu đâm ra mình không hiểu :D. Nhìn chart ngắn hạn thì tưởng đây là bắt đỉnh- đáy nhưng thật ra là trade đúng theo xu hướng luôn, chủ yếu H1 H4 lựa điểm vào cho tối ưu lợi nhuân + hạn chế SL thôi.

Các Bác cho em hỏi quái sao đóng cửa cuối tuần sàn Exness và Icmarkets Spread nó khác nhau kinh khủng như vậy nhỉ? Mấy con GBP/AUD và GBP/CAD Exness spread cả 100 pips luôn, còn ICmarkets 4 tới 10 píp.

Đính kèm

522.4 KB · Xem: 1
    513.2 KB · Xem: 1
Chỉnh sửa lần cuối:
Cũng đang thắc mắc cái lệnh sell vàng kia của bác vì nó ko giống các trade trước kiểu xung lượng
Kiểu này của bác theo mình là kết hợp time frame dài hạn với trung- ngắn hạn, bác gọi cung-cầu đâm ra mình không hiểu :D. Nhìn chart ngắn hạn thì tưởng đây là bắt đỉnh- đáy nhưng thật ra là trade đúng theo xu hướng luôn, chủ yếu H1 H4 lựa điểm vào cho tối ưu lợi nhuân + hạn chế SL thôi.
đúng ồi bác. cái này em xem 1 lệnh của ông anh. Dân price action cả mà. Xem qua điểm vào rồi suy ra được phương pháp của ổng kkk. Ổng đánh w1 ăn 1 lần cả trên dưới 1000 pips.
cái kiểu này đơn giản. Cứ lựa chọn kháng cự hỗ trợ thật mạnh. rồi qua TF nhỏ chờ setup or nến tín hiệu rồi giao dịch. Không cần quan tâm xu hướng. Quan trọng là vị trí và tín hiệu đẹp là cú trade đó ăn chắc. không đẹp thì không vào thôi.
Mà hôm qua thì cái vùng cung D1 quá đẹp. Nến cũng quá đẹp. Nên em chờ đúng mức giá trung bình giữa cung tiếp diễn H1 và cung H4. limit ở đó. em định vào theo nến tín hiệu m15 mà thôi. Vào vùng giá đẹp hơn thì tuyệt vời.

Cuối tuần lại mưa, rà qua thị trường thấy CAD tuần tới nhiều kèo đẹp, review tạm, anh em cho ý kiến.

1. UCAD: D1 VĐV ngược, retest neckline bật lên, H4 2 đáy.

acharts.mql5.com_20_707_usdcad_d1_international_capital_markets.png

2. ECAD có lẽ cơ hội vào lệnh đã qua

acharts.mql5.com_20_707_eurcad_h4_international_capital_markets.png

3. ACAD: nến engulfing đóng trên trendline

acharts.mql5.com_20_707_audcad_d1_international_capital_markets.png

4. NCAD W1 VĐV ngược đang hình thành, D1 tạo nến engulfing sau khi retest biên trên 0.9090 của vùng sideway.

acharts.mql5.com_20_707_nzdcad_w1_international_capital_markets.png

acharts.mql5.com_20_707_nzdcad_d1_international_capital_markets.png

5. CADJ: vẽ chơi, hơi khiên cưỡng

acharts.mql5.com_20_707_cadjpy_d1_international_capital_markets.png

6. CADCHF: tôi cũng không biết nó là mô hình gì, lấy đại cái hình hoa tử đằng

acharts.mql5.com_20_707_cadchf_d1_international_capital_markets.png

https://photo-1-baomoi.zadn.vn/w1000_r1/17/09/14/229/23273787/3_75580.jpg

7. GCAD: không bàn vì lý do ai cũng hiểu.

Chúc anh em cuối tuần vui vẻ.

Đính kèm

219.6 KB · Xem: 0
Chi tiết hơn đc ko bác, mình cũng hay rình tại Vùng Cung cầu nhưng mình chỉ bắt khi có nến xác nhận, mà thường có là giá cũng đi 7-80 pip rồi cho nên mình còn entry retracement 50-61.8 fibo. Không hit lệnh limit thì mình bỏ qua.

đúng ồi bác. cái này em xem 1 lệnh của ông anh. Dân price action cả mà. Xem qua điểm vào rồi suy ra được phương pháp của ổng kkk. Ổng đánh w1 ăn 1 lần cả trên dưới 1000 pips.
cái kiểu này đơn giản. Cứ lựa chọn kháng cự hỗ trợ thật mạnh. rồi qua TF nhỏ chờ setup or nến tín hiệu rồi giao dịch. Không cần quan tâm xu hướng. Quan trọng là vị trí và tín hiệu đẹp là cú trade đó ăn chắc. không đẹp thì không vào thôi.
Mà hôm qua thì cái vùng cung D1 quá đẹp. Nến cũng quá đẹp. Nên em chờ đúng mức giá trung bình giữa cung tiếp diễn H1 và cung H4. limit ở đó. em định vào theo nến tín hiệu m15 mà thôi. Vào vùng giá đẹp hơn thì tuyệt vời.
Bác Thiện Thành ơi dạo này xem kèo của bác thấy hấp dẫn quá nhưng đọc lí thuyết bác dạy thì chưa thẩm thấu được gì nên lúc nào vào kèo xong bác lên đây hô 1 câu cho anh em trên này thơm lây với, bác ăn tí thịt thì cho anh em xin ít cháo bác nhé, hề hề, chứ bác post toàn kèo sắp TP rồi bọn mình không kịp vào kèo để thơm theo :(:(:(

Bác Thiện Thành ơi dạo này xem kèo của bác thấy hấp dẫn quá nhưng đọc lí thuyết bác dạy thì chưa thẩm thấu được gì nên lúc nào vào kèo xong bác lên đây hô 1 câu cho anh em trên này thơm lây với, bác ăn tí thịt thì cho anh em xin ít cháo bác nhé, hề hề, chứ bác post toàn kèo sắp TP rồi bọn mình không kịp vào kèo để thơm theo :(:(:(
bị cháy một lần, nhìn đâu cũng thấy dấu hiệu đảo chiều:):):)

Chỉnh sửa lần cuối:
ok nè bác. Rảnh em sẽ lên hô kèo. Có hôm qua không đi làm bữa tối mới vào hô hào kèo sell vàng. Không thì em cũng vào lệnh rồi lo làm việc khác.
Mà em thấy kiến thức em có nói ở vài cmt đơn giản mà nhỉ. Toàn bộ đều do em tưởng tượng trước rồi mới backtest và forward test ra được. Em nghĩ mấy bác muốn phát triển nhanh thì dùng sự tưởng tượng của mình thì sẽ đi rất nhanh. Nếu backtest 1 trường hợp thì tương tượng ra 10 tình huống khác có thể xảy ra rồi giải quyết. Backtest 10 lần là giải quyết 100 tình huống. Giao dịch real thì cứ viết 5-10 kịch bản có thể xảy ra.
Thà động não giải quyết một tình huống còn hơn như con vẹt thấy giá như nào thì nói như đó 10 trường hợp trên chart.
Đây là lười tư duy. Sai lầm hầu hết mấy bác backtest or giao dịch real trước khi thị trường chạy. Cứ thấy thị trường như nào thì nói như thế. Kiểu trend giảm thì oh nó trend giảm. Vậy là xong. Hết việc.

Chỉnh sửa lần cuối:
Có rất nh pp cách gdich tại sao ttruong xu hg giảm ng buy vẫn có lợi nhuận ng sell vẫn gồng lỗ. Ở ttruong này chỉ có kết quả theo tgian ms có thể khẳng định dc và k ai chọn cho m con đg đi bằng bản thân m, mỗi chúng ta đều cần ng định hg

Tìm hiểu lý do vì sao đồng tiền sắp lên hoặc sắp xuống trước, rồi tiếp tục nhìn xem nó lên từ đâu và xuống từ đâu. Cao thì bán mà thấp thì mua, cân đối Tk chịu đựng được rủi ro, đàng hoàng đĩnh đạc mà vào lệnh, đừng có tim đập chân run là thành Trader chuyên nghiệp rồi.

Cuối tuần nếu rảnh b lm topic chia sẻ pp đc k ạ? Tks b

Cuối tuần lại mưa, rà qua thị trường thấy CAD tuần tới nhiều kèo đẹp, review tạm, anh em cho ý kiến.

1. UCAD: D1 VĐV ngược, retest neckline bật lên, H4 2 đáy.

View attachment 82778

2. ECAD có lẽ cơ hội vào lệnh đã qua

View attachment 82779

3. ACAD: nến engulfing đóng trên trendline

View attachment 82780

4. NCAD W1 VĐV ngược đang hình thành, D1 tạo nến engulfing sau khi retest biên trên 0.9090 của vùng sideway.

View attachment 82781

View attachment 82782

5. CADJ: vẽ chơi, hơi khiên cưỡng

View attachment 82783

6. CADCHF: tôi cũng không biết nó là mô hình gì, lấy đại cái hình hoa tử đằng

View attachment 82784

https://photo-1-baomoi.zadn.vn/w1000_r1/17/09/14/229/23273787/3_75580.jpg

7. GCAD: không bàn vì lý do ai cũng hiểu.

Chúc anh em cuối tuần vui vẻ.
U/C điều chỉnh xong có thể buy lên 1.3550 . E/C chờ xuống 1.5 080 thì buy 1.5190 . A/C sell xuống 0.9410......ôi nhiều quá không cần thiết

Chỉnh sửa lần cuối:
Tui may mắn không bị mất quá nhiều như một số anhe em đã từng gặp, có người mất tính bằng tỏi cơ, nên cơ bản thì không có gì tiếc hết bác ợ. Mới vào nghề thì mấy ai mà thắng, mà nếu thắng thì sau đó cũng sinh tâm lý kiêu căn rồi cũng bị thị trường nó quật. Tóm lại là phải có học phí, học nhanh, thì học phí ít và nhanh ra đời kiếm tiền. Vậy thôi bác ợ. :)
Mất tỏi thôi thì vẫn lành, vì cái vụ mất tỏi xong mất mệ luôn cả ớt, mắm muối hạt nêm, mất nốt anh em bạn bè....

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 619 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 145 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,225 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 258 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên