[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 15/03

ok nè bác. Rảnh em sẽ lên hô kèo. Có hôm qua không đi làm bữa tối mới vào hô hào kèo sell vàng. Không thì em cũng vào lệnh rồi lo làm việc khác.
Mà em thấy kiến thức em có nói ở vài cmt đơn giản mà nhỉ. Toàn bộ đều do em tưởng tượng trước rồi mới backtest và forward test ra được. Em nghĩ mấy bác muốn phát triển nhanh thì dùng sự tưởng tượng của mình thì sẽ đi rất nhanh. Nếu backtest 1 trường hợp thì tương tượng ra 10 tình huống khác có thể xảy ra rồi giải quyết. Backtest 10 lần là giải quyết 100 tình huống. Giao dịch real thì cứ viết 5-10 kịch bản có thể xảy ra.
Thà động não giải quyết một tình huống còn hơn như con vẹt thấy giá như nào thì nói như đó 10 trường hợp trên chart.
Đây là lười tư duy. Sai lầm hầu hết mấy bác backtest or giao dịch real trước khi thị trường chạy. Cứ thấy thị trường như nào thì nói như thế. Kiểu trend giảm thì oh nó trend giảm. Vậy là xong. Hết việc.
cách của bác mình có đọc là theo kiểu cung cầu của đa khung thời ian. cứ xem chart lớn xu hướng sau đó vào khung nhỏ hơn xem xung lực nến yếu thì vào lệnh, đại khái thế có đúng không? nhưng mà nhiều bạn mới hoặc kiến thức hạn hẹp như mình đây đọc đi đọc lại cũng năm ba lần mới hiểu chút chút. Nên nếu được có thời gian rãnh rỗi huynh nói rõ hơn và chi tiết hơn. Đa tạ.

Các Bác cho em hỏi quái sao đóng cửa cuối tuần sàn Exness và Icmarkets Spread nó khác nhau kinh khủng như vậy nhỉ? Mấy con GBP/AUD và GBP/CAD Exness spread cả 100 pips luôn, còn ICmarkets 4 tới 10 píp.
Exness nó vậy bác ạ, sau 11h tối đến 7h sáng hôm sau là nó giãn pip như vậy. cuối tuần rãnh xem chart nó hiển thị hù người kiểu vậy. Nhưng vào giờ hoạt động thì nó thu hẹp lại ít thôi và ổn định, được cái ko giãn pip khi có tin.

Thưa các b, những Trader đang quan tâm đến UJ!

Rất đáng tiếc khi Ninja đã giảm từ R zone 30 pips xuống 111.49 - ở trên S zone 10 pips. Dù vậy, e vẫn kỳ vọng Ninja xuyên thủng R zone cứng này bởi vì giá vẫn chưa chìm từ UpTrend. Tuy vậy, để ko diễn ra tình trạng như EU hôm T6 vừa rồi, e đề nghị các b dậy sớm để theo dõi loạt tin tức cơ bản có liên quan đến cặp tiền ở phiên Á này. Rất có thể loạt tin tức sớm T2 sẽ định hướng cho UJ trong tuần tới.

E xin đưa ra nhận định:
Buy UJ
[email protected]
[email protected]

Bác nhìn toàn cảnh thị trường thì giá ko thể l lên được nữa. Lí do là w1 có vùng cung. d1 có vùng cung. H4 có vùng cung. Vấn đề là điểm vào làm sao cho đẹp nhất thôi. Chứ nếu mà giao dịch chạy theo giá thì nó quay mình như chong chóng. Sáng thì em buy vàng theo pp bắt đỉnh đáy theo xung lượng. Tối sell vàng theo pp bắt đỉnh đáy theo cung cầu. Đơn giản vậy thôi.
Nghe có mùi USD đâu đó quanh đây hê hê.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,039 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 331 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,356 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 110 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 141 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 235 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên