[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 15/11

Hotforex bạn ạ.
Mình trade ở đây từ 2013.

Còn trong nghề từ 2010.
Tròn 8 năm rồi !

Nghề trading, lênh đênh không bến.
Nghề trading, đến bến không hay.
Nghề trading, luyện rèn Tâm người.
Nghề trading, ôi ! Nghề Trader....!
:D
Bác có đi làm gì không? Hay tập trung trade thôi. Em cũng đang tập trung GU như bác nhưng vẫn chưa kiểm soát được nó, hôm nào anh em cà phê tí không bác?

View attachment 66179 Các bác ơi.e bị mất phuonp hướng vào lệnh lung tung giờ lam thế nao ạ
Trời! Sao gần giống tôi quá. Nhưng tôi không cháy nhiều đến thế, khoảng 1/2 thôi. Tạm nghỉ thôi bác à. Chuyển qua chơi demo một thời gian. Chứ càng gỡ càng thua nữa. Forex đúng là cờ gian bạc lận. Trader luôn ở thế bất lợi. Gặp toàn sàn ôm lệnh. Đặt stoploss khá rộng mà cũng bị dính, nó đổ cho dãn spread gì đó. Còn đặt take profit thì cũng không khớp, nó cũng nói là dãn spread. Giống như chơi đánh bài, mình có cảm giác các sàn nó biết bài mình hết (do mình đặt SL va TP trước), nên vùng giá nào mà nó thấy nhiều SL là nó quét 1 phát đi sạch. Còn ai cũng đặt trước TP ở vùng kháng cự thì khi gần đến đó nó làm cho giá cứ dậm chân tại chỗ, khiến mình mất kiên nhẫn chốt non.
Bây giờ tôi đổi qua chiến thuật khác, không đặt SL va TP trước, mà SL của tôi là cả cái tài khoản. Cụ thể tôi sẽ deposit mỗi lần chơi khoảng 100usd, ăn thua gì cũng 100usd đó. Thua thì deposit 100usd nữa. Nên nếu có cháy khét tài khoản thì mỗi lần cũng cháy có 100usd thôi. Đố cha mấy thằng broker bẫy được mình.

Trời! Sao gần giống tôi quá. Nhưng tôi không cháy nhiều đến thế, khoảng 1/2 thôi. Tạm nghỉ thôi bác à. Chuyển qua chơi demo một thời gian. Chứ càng gỡ càng thua nữa. Forex đúng là cờ gian bạc lận. Trader luôn ở thế bất lợi. Gặp toàn sàn ôm lệnh. Đặt stoploss khá rộng mà cũng bị dính, nó đổ cho dãn spread gì đó. Còn đặt take profit thì cũng không khớp, nó cũng nói là dãn spread. Giống như chơi đánh bài, mình có cảm giác các sàn nó biết bài mình hết (do mình đặt SL va TP trước), nên vùng giá nào mà nó thấy nhiều SL là nó quét 1 phát đi sạch. Còn ai cũng đặt trước TP ở vùng kháng cự thì khi gần đến đó nó làm cho giá cứ dậm chân tại chỗ, khiến mình mất kiên nhẫn chốt non.
Bây giờ tôi đổi qua chiến thuật khác, không đặt SL va TP trước, mà SL của tôi là cả cái tài khoản. Cụ thể tôi sẽ deposit mỗi lần chơi khoảng 100usd, ăn thua gì cũng 100usd đó. Thua thì deposit 100usd nữa. Nên nếu có cháy khét tài khoản thì mỗi lần cũng cháy có 100usd thôi. Đố cha mấy thằng broker bẫy được mình.
vậy thì bác phải xem lại sl và tp của bác chứ.
em nghĩ cách nhau vài pip thì k phải vd nếu bác đặt 11300 tp mà 11301 k khớp lệnh mói là vd đó

Bạn lên lịch đi. Mình cũng trade fulltime nên thoải mái miễn là trong ngày giao dịch.

Chiều nay mình đang rảnh.
Bạn xuống hồ Văn Quán đi.
Quán Paradise ngay hồ.

Nếu OK, mình ra ngồi đợi.
Tầm 14h30 - 15h nhe !

OK !
:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Cảm ơn mấy bác có tưởng nhớ và hỏi han em mấy hôm rồi. Em nói vui thôi là k lên diễn đàn nữa mà tí nữa thành lời thề sấm truyền thật. Vì sáng hôm sau đi làm nhận tin dữ sếp lớn phải về nước, sếp khác vào thay thế. Cả khối đều phải tập hợp để tập vỗ tay tạm biệt sếp cũ và chào mừng sếp mới.
Chả là vì chia tay thì phải tỏ ra buồn mà chào đón phải tỏ ra vui.
Nên bên phía nhân sự có yêu cầu các phòng ban phải vỗ tay kết hợp dung nhan phải làm sao để người ta nhìn vào thấy mình đang buồn nhưng lại đang vui, nở nụ cười phải vui nhưng làm sao cho nó trông lại buồn.
Ahuhu, phòng em dốt quá k tập nổi điệu cười thần thánh ý nên 2 ngày liền đều bị ở lại luyện riêng với bên nhân sự gần 2 tiếng , ngày nào về cũng mỏi hết cả mồm k cả ăn đc cơm, may quá sáng nay đã xong phần đại lễ. Nãy thảnh thơi bèn mở bảng điện ra thấy cái lệnh sấm sét Buy 36 của em nó đã bị cắn SL 1.12222 từ bgio rồi. Huhu. Ngó lại thấy mấy hôm k có em các huynh đều sắm được xe SH. :eek::eek:

Cảm ơn mấy bác có tưởng nhớ và hỏi han em mấy hôm rồi. Em nói vui thôi là k lên diễn đàn nữa mà tí nữa thành lời thề sấm truyền thật. Vì sáng hôm sau đi làm nhận tin dữ sếp lớn phải về nước, sếp khác vào thay thế. Cả khối đều phải tập hợp để tập vỗ tay tạm biệt sếp cũ và chào mừng sếp mới.
Chả là vì chia tay thì phải tỏ ra buồn mà chào đón phải tỏ ra vui.
Nên bên phía nhân sự có yêu cầu các phòng ban phải vỗ tay kết hợp dung nhan phải làm sao để người ta nhìn vào thấy mình đang buồn nhưng lại đang vui, nở nụ cười phải vui nhưng làm sao cho nó trông lại buồn.
Ahuhu, phòng em dốt quá k tập nổi điệu cười thần thánh ý nên 2 ngày liền đều bị ở lại luyện riêng với bên nhân sự gần 2 tiếng , ngày nào về cũng mỏi hết cả mồm k cả ăn đc cơm, may quá sáng nay đã xong phần đại lễ. Nãy thảnh thơi bèn mở bảng điện ra thấy cái lệnh sấm sét Buy 36 của em nó đã bị cắn SL 1.12222 từ bgio rồi. Huhu. Ngó lại thấy mấy hôm k có em các huynh đều sắm được xe SH. :eek::eek:
e làm a chẳng mún lên topic này luôn.
Cũng thần rùa hiển linh 2 ngày qua kiếm dc ít lúa mua sữa cho các cháu :))))).

Chiều nay mình đang rảnh.
Bạn xuống hồ Văn Quán đi.
Quán Paradise ngay hồ.

Nếu OK, mình ra ngồi đợi.
Tầm 14h30 - 15h nhé.

Anh em nào rảnh, qua đàm đạo vui FX.

P/S: ai uống gì, tự thanh toán !

Ai đi được, chốt luôn và ngay nhé
Số của mình: 0902 22 37 22

OK !
:)
Sang tuần đi bác. Buổi sáng hôm nào đấy cho thoải mái vì chiều em phải về đón con hihi.

e làm a chẳng mún lên topic này luôn.
Cũng thần rùa hiển linh 2 ngày qua kiếm dc ít lúa mua sữa cho các cháu :))))).
Thần rùa mải hiển linh chỗ anh nên chỗ em hổng có ai hiển linh, thần chết thương tình sợ cô đơn nên hiển linh an ủi, mất đứt 5 ngày lương :eek::eek::eek::eek:

lương em cao quá, anh cũng sính sl lệnh 11300 tại 12600 đó, nhưng a buy lại 112330 nên cũng k đến nỗi nào
MSTT kiếm cháo được chả qua mấy hôm rồi không có e Thanh chung thuyền :D
ông vừa phải thôi, định ly gián anh e tôi hả.
Hì. Ai thèm ly gián chưa. Mà Bà hem phải ông. E Thanh giống tui ở chỗ lên thuyền nào chìm thuyền ấy. =))

MSTT kiếm cháo được chả qua mấy hôm rồi không có e Thanh chung thuyền :D

Hì. Ai thèm ly gián chưa. Mà Bà hem phải ông. E Thanh giống tui ở chỗ lên thuyền nào chìm thuyền ấy. =))
xong, cái số mềnh toàn gặp gái, mà gái xinh là cái chắc lun nè =))).

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,680 Xem / 81 Trả lời
  • The Blade trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 70,314 Xem / 38 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 278 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 456 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,158 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 348 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 123 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên