[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 15/8

TraderViet News

Editor
Trial mod
6,544
34,865
Chào buổi sáng anh em!

Thị trường vài ngày trở lại đây thay đổi với tốc độ chóng mặt, biên độ dao động cũng khá lớn, tuy tạo cảm hứng cho trader nhưng lại tương đối khó giao dịch, mời anh em cùng cập nhật xem hôm nay có gì mới nhé!

Điểm qua các tin quan trọng: Sự lạc quan của thị trường về việc hoãn thuế bổ sung hàng nhập khẩu từ Trung Quốc của Mỹ đã phai nhạt khi hàng loạt các tín hiệu xấu xuất hiện:
  • Sản lượng công nghiệp của Trung Quốc đã giảm xuống mức thấp nhất trong 17 năm vào tháng 7, dấu hiệu cho thấy TQ đã thấm đòn chiến tranh thương mại.
  • Tổng sản phẩm quốc nội của Đức sụt giảm 0.1% trong quý vừa qua, điều này khiến các nhà phân tích tin rằng Đức sẽ bước vào suy thoái trong quý 3 này.
  • Đường cong lợi suất trái phiếu kỳ hạn 10 và 2 năm của Hoa Kỳ đã bị đảo ngược, dấu hiệu suy thoái kinh tế mạnh mẽ hơn sau sự đảo ngược lợi suất 10 năm và 3 tháng trước đó. Lợi suất trái phiếu Anh cũng đảo ngược tương tự bất chấp dữ liệu lạm phát khởi sắc.
  • Ông Johnson tiếp tục cảnh báo EU về khả năng Brexit cứng, cho rằng nghị viện không thể ngăn chặn kịch bản này.
Lịch tin hôm nay cần chú ý đến doanh số bán lẻ của Anh và Mỹ, đặc biệt là chỉ số Fed Philadelphia.

Phần phân tích kỹ thuật:

Phân tích sơ lược xu hướng vàng và một số cặp tiền tệ trên khung thời gian H4

XAU/USD

Những lo lắng của thị trường lại đang đẩy giá vàng trở lại mốc cao trong nhiều năm, hiện tại giá đang dao động quanh mốc 1520. Đây là vùng cản mạnh nên biên độ giao động giá khá lớn khi giao dịch cần phải hạ khối lượng và nới SL. Tạm thời chưa có dấu hiệu nào cho vàng nên chúng ta không nên giao dịch. Rất khó để giá có thể phá 1530 trong hôm nay vì đây là vùng cản cực mạnh, nên ưu tiên các lệnh short ngắn hạn khi có tín hiệu bearish.

USD/JPY

Dù đã có lúc xuyên thủng vùng 106 nhưng giá vẫn tôn trọng đường MA20, hy vọng cho một đợt điều chỉnh tăng vẫn còn, anh em giao dịch đảo chiều đã long vào phiên hôm qua có thể tiếp tục giữ lệnh. Anh em chưa có lệnh thì không nên vội vã, quan sát thêm các hành động giá tiếp theo.

EUR/USD

Anh em đã short EU theo tín hiệu hôm qua có thể tiếp tục giữ lệnh, khả năng cao là channel giảm sẽ được tiếp tục, nên dời SL để hạn chế rủi ro.

GBP/USD

GBPUSD không biến động nhiều nhưng giá không bị đẩy lên mặc dù đang tiếp cận đáy thấp trong nhiều năm qua, chứng tỏ lực mua vùng này không còn nhiều, anh em nên cẩn thận cho một đợt breakdown mới. Nếu breakdown thành công sẽ rất khó đoán vùng điều chỉnh vì không có mức hỗ trợ nào quanh vùng giá này. Anh em bắt đáy nhớ cẩn thận.

USD/CAD

Mô hình vai đầu vai đã thất bại khi phe mua quay lại mạnh mẽ, chúng ta không có lệnh cho USDCAD hôm qua. Momentum hiện tại khá tốt, anh em có thể thấy rõ hơn trên khung daily, nên hôm nay chúng ta sẽ quay lại chiến lược mua vào theo channel tăng khi giá hồi về các vùng hỗ trợ.

AUD/USD

Anh em có lệnh long vẫn có thể tiếp tục giữ, tuy nhiên lực mua vào đã không còn mạnh như dự kiến, khi giá tiếp cận vùng cản 0.682 thì nên thoát lệnh từng phần, hiện tại cần chú ý quan sát mô hình vai đầu vai đang hình thành.

Mời các anh em: @Dr.TienBi @EGfocus @Jaguar696 @Bis_Q @quang minh @MSTT @Nguyễn Thiện Thành @Kimmymore @codinginthebigcity @nguyencuongtrader @GoKu @Dreamdl @Jaguar696 @EMCHILACONGAI @dang thi thanh @nobita2810 @Cùi mía @Đi Tuốt @Vivian-Châu @Phùng Quốc Huy @JasonTruong @Kickats traderviet.co/members/26036/" class="username" data-xf-init="member-tooltip" data-user-id="26036" data-username=" @AnhTuan9696 @[URL='https:// traderviet.org/members/g1nt4ma.33103/']g1nt4ma[/URL] @[URL='https:// traderviet.org/members/yongbi.32122/']Yongbi[/URL] @[URL='https:// traderviet.org/members/nobita0101.49577/']Nobita0101[/URL] @... cho thêm nhận định về thị trường và cùng anh em diễn đàn thảo luận chiến lược giao dịch hôm nay!

[B][I][Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] - Nơi Cộng đồng Trader chia sẻ cùng nhau!
-----[/I][/B]
"> @AnhTuan9696 @[URL='https:// traderviet.org/members/g1nt4ma.33103/']g1nt4ma[/URL] @[URL='https:// traderviet.org/members/yongbi.32122/']Yongbi[/URL] @[URL='https:// traderviet.org/members/nobita0101.49577/']Nobita0101[/URL] @... cho thêm nhận định về thị trường và cùng anh em diễn đàn thảo luận chiến lược giao dịch hôm nay!

[B][I][Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] - Nơi Cộng đồng Trader chia sẻ cùng nhau!
-----[/I][/B]
traderviet.co/members/26036/" class="username" data-xf-init="member-tooltip" data-user-id="26036" data-username="
[I][SIZE=4][COLOR=rgb(179, 89, 0)][B]Cảnh báo:[/B]
Thị trường Forex Việt rất phức tạp, các thành viên tham gia thread cần cảnh giác với những lời mời hấp dẫn, lợi nhuận cao, không nên ủy thác tiền/tài khoản của mình cho người khác giao dịch, không tin vào những quỹ/tổ chức tự xưng. Không có bữa trưa miễn phí nên mọi người hãy giữ chặt những đồng tiền mà mình vất vả mới kiếm được.

TraderViet cũng đang cố gắng ngăn chặn những người có ý định lợi dụng diễn đàn, lợi dụng lòng tin của các anh chị em để trục lợi, rất mong anh chị em cùng hỗ trợ tiếp tục xây dựng thread. Nếu có nghi vấn hãy tích cực báo cáo, TraderViet sẽ xử lý các hành vi vi phạm nội quy diễn đàn.[/COLOR][/SIZE][/I]">
[I][SIZE=4][COLOR=rgb(179, 89, 0)][B]Cảnh báo:[/B]
Thị trường Forex Việt rất phức tạp, các thành viên tham gia thread cần cảnh giác với những lời mời hấp dẫn, lợi nhuận cao, không nên ủy thác tiền/tài khoản của mình cho người khác giao dịch, không tin vào những quỹ/tổ chức tự xưng. Không có bữa trưa miễn phí nên mọi người hãy giữ chặt những đồng tiền mà mình vất vả mới kiếm được.

TraderViet cũng đang cố gắng ngăn chặn những người có ý định lợi dụng diễn đàn, lợi dụng lòng tin của các anh chị em để trục lợi, rất mong anh chị em cùng hỗ trợ tiếp tục xây dựng thread. Nếu có nghi vấn hãy tích cực báo cáo, TraderViet sẽ xử lý các hành vi vi phạm nội quy diễn đàn.[/COLOR][/SIZE][/I]

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Với Phân Tích Liên Thị Trường

Quyển sách cung cấp cách thức giao dịch như các tổ chức tài chính chuyên nghiệp, thông qua việc khám phá bức tranh chung, những tác động trong sự kết nối tổng thể thị trường
USD/CAD
5-png.107687

Mô hình vai đầu vai đã thất bại khi phe mua quay lại mạnh mẽ, chúng ta không có lệnh cho USDCAD hôm qua. Momentum hiện tại khá tốt, anh em có thể thấy rõ hơn trên khung daily, nên hôm nay chúng ta sẽ quay lại chiến lược mua vào theo channel tăng khi giá hồi về các vùng hỗ trợ.
Hôm trước bị market nó vả hụt cho phát :D
Em sell phát ngay đỉnh vai 2, xong phát nó đi xuống 100 pips, tham không chốt, cứ kỳ vọng xuống tiếp rồi dịch sl dương.
Mà hôm qua nó lên cho phát cay vl
Đợi cả tuần mới được có 1 lệnh thì lại dính sl + :(:(:(
Bác nào có nhiều kinh nghiệm trong việc cài sl+ chỉ giáo em với, 2 lệnh gần nhất của em đều bị sl+ rồi !!!

Em sell phát ngay đỉnh vai 2, xong phát nó đi xuống 100 pips, tham không chốt, cứ kỳ vọng xuống tiếp rồi dịch sl dương.
Bác nào có nhiều kinh nghiệm trong việc cài sl+ chỉ giáo em với, 2 lệnh gần nhất của em đều bị sl+ rồi !!!
Em cũng bị cú giống vậy, đá SL đau điếng luôn bác. Dạo này thị trường điên lắm lời thành lỗ khi nào không hay... Có lời là ăn, ko tham là cách tốt nhất bác ạ.
Dạo đây em để SL chật chội ki bo một chút, đợi điểm gần hỗ hợ kháng cự, đặt SL ngay đấy đấy rồi đánh ngược xu xướng lại ăn, kèo ăn gỡ khoảng 3-4 lỗ là oke.
Có con XAG là em đánh thuận xu hướng là mua thôi, biến động con này dễ chịu hơn vàng.

Đang bị kẹp nặng em Vàng ở 1508, không biết có về bờ được không các pak, cảm ơn ạ,
Nếu lệnh này của bác đánh theo kế hoạch có size volume ở mức chịu đựng, tức là ko đánh lót lớn tài khoản nhỏ thì cứ đợi 1 ty nữa xem sao..giá đang chững lại, giai đoạn này tạo thanh khoản cho cung cầu..nên 1507 là có thể về..tới đó thì cắt đợi thêm diễn biến giá..

Dán lệnh vô mt4 rồi đưa lên cho nó cụ thể bác ạ..Nói vậy ko hình dung đc..

Bác không hợp với dời SL thì có thể áp dụng cắt lệnh từng phần

Ucad view trung dài hạn. Giá chạm đường trên kênh giảm bật xuống gãy swing high. Chờ giá lên vùng 1.340-1.345 sell là đẹp.
con này mình sờ vào nó lần nào là dính sl lần đó :rolleyes: chuyển sang trung dài hạn đánh vol nhỏ xem ntn

:rolleyes: tuần này mình cũng 3 lệnh dương gần trăm pip mà nó quay lại cắn , haha Market nó thế . Bác nên chia lệnh làm 3 lệnh con ( vd 0.3 thì đánh 3 lênh 0.1)
mỗi lệnh đặt target khác nhau , ăn non tới ăn già , lệnh cuối để trailing cũng dk

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 509 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 255 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 613 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,753 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 85 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên