[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 16/05

TraderViet News

Editor
Trial mod
6,404
34,731
Chào buổi sáng! Chúc anh em ngày mới nhiều thắng lợi!

Phiên hôm quá giá chạy tương đối mạnh nên cũng có khá nhiều chuyển biến mới, nhưng trước tiên như thường lệ, mời anh em cập nhật những tin tức cơ bản.

Điểm qua tình hình tin tức đáng chú ý phiên trước:
  • Bà May cố gắng đưa dự luật Brexit trở lại quốc hội Anh lần 4 nhưng ngay chính các thành viên trong đảng của bà cũng phản đối, đảng lao động đối lập thì xác nhận đàm phán gần như sụp đổ. Quyền lực của bà May bị thử thách hơn lúc nào hết, Brexir bế tắc.
  • Dữ liệu mới công bố cho thấy kinh tế Trung Quốc đã giảm tốc trước cả khi ông Trump áp thuế mới.
  • Thủ tướng Ý đã công kích chính sách tài khóa của EU, cho rằng nó làm EU nghèo đi và nói nó cần phải được thay đổi.
Phiên hôm nay tin quan trọng nhất gồm: phiên Á có dữ liệu lao động của Úc, phiên Mỹ có bài phát biểu của BoC, và chỉ số sản xuất của US.

Phần phân tích kỹ thuật:

Phân tích sơ lược xu hướng vàng và một số cặp tiền tệ trên khung thời gian H4

XAU/USD

Tín hiệu mới đã xuất hiện trên chart XAUUSD, đó là một vùng giá tích lũy dạng flag (lá cờ). Tín hiệu này đã củng cố nhận định tăng, chúng ta sẽ chờ mua tại vùng hợp lưu phía dưới hoặc khi giá phá mô hình lá cờ và đi lên.

USD/JPY

USDJPY không có nhiều thay đổi khi giá vẫn đang dao động sideway trong vùng 109-109.7. Xu hướng giảm vẫn đang hiện hữu và chưa có dấu hiệu cho thấy nó sẽ thay đổi, chúng ta vẫn tiếp tục canh short. Vùng phù hợp nhất là 110.2 hoặc khi giá breakdown xuống dưới (khả năng này khá thấp).

EUR/USD

Giá vấn đang dao động sideway và chúng ta sẽ canh bán theo xu hướng giảm đang là chủ đạo. Vùng bán là vùng 1.126, tuy nhiên cần có tín hiệu bearish rõ ràng vì vùng giá này đã bị test khá nhiều thời gian gần đây, nên khả năng bị break đã tăng lên, lựa chọn an toàn hơn là chờ ở vùng 1.130.

GBP/USD

Tin Brexit quá xấu đã làm GBPUSD liên tục giảm, mục tiêu tiếp theo cho đợt giảm này là vùng 1.276. Biên độ không còn nhiều nên anh em nên hạn chế short ở vị trí này mà hãy chờ đợi các đợt điều chỉnh để tiếp tục đi theo xu hướng giảm.

USD/CAD

Không biết vùng sideway hiện tại trên USDCAD sẽ kéo dài đến khi nào nhưng đã xuất hiện một vùng hợp lưu đáng để anh em cân nhắc mua vào, tỷ lệ RR là tương đối tốt.

AUD/USD

Vùng giá mục tiêu của phe short đang được tiếp cận, anh em còn giữ lện bán nên thoát lệnh hoặc dời SL, khả năng rất cao là thị trường sẽ dò đáy tại vùng 0.690, anh em reversal đã có thể chuẩn bị vào cuộc.

Mời các anh em: @Dr.TienBi @EGfocus @Jaguar696 @Bis_Q @quang minh @MSTT @hiennguyen682 @Nguyễn Thiện Thành @Kimmymore @codinginthebigcity @nguyencuongtrader @GoKu @Dreamdl @Jaguar696 @EMCHILACONGAI @dang thi thanh @nobita2810 @Cùi mía @Đi Tuốt @Vivian-Châu @Phùng Quốc Huy @JasonTruong @Kickats traderviet.co/members/26036/" class="username" data-xf-init="member-tooltip" data-user-id="26036" data-username=" @AnhTuan9696 @... cho thêm nhận định về thị trường và cùng anh em diễn đàn thảo luận chiến lược giao dịch hôm nay!

[B][I][Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] - Nơi Cộng đồng Trader chia sẻ cùng nhau!
-----[/I][/B]
"> @AnhTuan9696 @... cho thêm nhận định về thị trường và cùng anh em diễn đàn thảo luận chiến lược giao dịch hôm nay!

[B][I][Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] - Nơi Cộng đồng Trader chia sẻ cùng nhau!
-----[/I][/B]
traderviet.co/members/26036/" class="username" data-xf-init="member-tooltip" data-user-id="26036" data-username="
[I][SIZE=4][COLOR=rgb(179, 89, 0)][B]Cảnh báo:[/B]
Thị trường Forex Việt rất phức tạp, các thành viên tham gia thread cần cảnh giác với những lời mời hấp dẫn, lợi nhuận cao, không nên ủy thác tiền/tài khoản của mình cho người khác giao dịch, không tin vào những quỹ/tổ chức tự xưng. Không có bữa trưa miễn phí nên mọi người hãy giữ chặt những đồng tiền mà mình vất vả mới kiếm được.

TraderViet cũng đang cố gắng ngăn chặn những người có ý định lợi dụng diễn đàn, lợi dụng lòng tin của các anh chị em để trục lợi, rất mong anh chị em cùng hỗ trợ tiếp tục xây dựng thread. Nếu có nghi vấn hãy tích cực báo cáo, TraderViet sẽ xử lý các hành vi vi phạm nội quy diễn đàn.[/COLOR][/SIZE][/I]">
[I][SIZE=4][COLOR=rgb(179, 89, 0)][B]Cảnh báo:[/B]
Thị trường Forex Việt rất phức tạp, các thành viên tham gia thread cần cảnh giác với những lời mời hấp dẫn, lợi nhuận cao, không nên ủy thác tiền/tài khoản của mình cho người khác giao dịch, không tin vào những quỹ/tổ chức tự xưng. Không có bữa trưa miễn phí nên mọi người hãy giữ chặt những đồng tiền mà mình vất vả mới kiếm được.

TraderViet cũng đang cố gắng ngăn chặn những người có ý định lợi dụng diễn đàn, lợi dụng lòng tin của các anh chị em để trục lợi, rất mong anh chị em cùng hỗ trợ tiếp tục xây dựng thread. Nếu có nghi vấn hãy tích cực báo cáo, TraderViet sẽ xử lý các hành vi vi phạm nội quy diễn đàn.[/COLOR][/SIZE][/I]

Giới thiệu sách Trading hay
Đánh Bại Thị Trường Forex - Tư duy khác biệt và các kỹ thuật giao dịch của chuyên gia quản lý quỹ triệu đô

Sách chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm trading từ một chuyên gia quản lý quỹ, cùng các kỹ thuật giao dịch giúp quỹ này đứng trong top nhiều năm
Chỉnh sửa lần cuối:
AUD lăn qua 0.6900. Có vẻ support ở dưới mạnh, EUR cũng tạo bullish trend tối qua do Trump delay trade talks, JPY cũng có dấu hiệu sập vì thị trường bắt đầu thiêng về risk off hôm nay. Liệu EUR, AUD có hồi hôm nay và JPY sml hôm nay ko ?
Các cao thủ ptkt và ptcb vào cho em xin ý kiến với :D

Theo Quang Minh buy GU 1,3116 hả bác?
Mình buồn cười nhất vụ QM khẳng định chắc như đinh đóng cột GU lên 1,33- 1,35. Hô hào đồng bọn nuôi GU nhưng khi GU sập thì QM lại đóng phim Mất tích cho dù vẫn online hàng ngày.
Cho QM vào Danh sách đen đi bạn ơi.
Thêm cả Bánh Bích Quy ( Bis Q ) nữa.
2 thành phần này xàm xí lắm.
Bánh Bích Quy live kèo hàng ngày kiểu gì mà bây giờ mọi ng k dám lên tiếng nữa.
Có lẽ cho Bánh Bích Quy 1 cốc trà đá để Bánh Bích Quy bớt Xàm
Sáng nay tôi đọc dc cái comment này.
Tôi ko nhớ có trao đổi gì đó gây xích mích, cũng ko châm chọc bài xích ai. Thế mà cái tôi nhận dc là hành vi văn hóa lùn từ 1 người tôi ko quen biết.
Bây giờ tôi ko phản ứng gì thì là ngu ngốc để người ta cưỡi lên đầu, còn tôi làm gì đó chứng minh thì để giải quyết cái quái gì ? Vị này là sếp tôi à ? Cổ đông ? Tôi dc ăn chia từ diễn đàn nên phải có nghĩa vụ giải trình ?
Nên tôi nghĩ rằng tôi chỉ nên chứng minh bản thân ko nói láo 1 lần duy nhất còn sau đó tôi sẽ ko share kèo cọt gì nữa, tránh hiểu lầm và ko phải chạy theo kiểu con mọn như thế này để bảo vệ bản thân.
Tôi ko ngại nói thẳng luôn là kết quả gd của tôi 4 ngày liên tiếp đây khá làng nhàng, nhưng với tôi đấy là bình thường khi day trading. Rõ ràng tiền ko phải lá mít, mỗi ngày hái dăm lá kiểu sure win hay 9 win 1 loss tích vào thì thành tỉ phú. Tôi để kết quả ở đây, ai thích thì tự lật lại comment của tôi mà check xem nói láo ko. Tôi chụp kq gd cho từng ngày từ 6/5 đến hôm nay, tổng cộng là +280$:
Screenshot_20190516-081629_MetaTrader 4.jpg
Screenshot_20190516-081700_MetaTrader 4.jpg

Đính kèm

• Screenshot_20190516-081742_MetaTrader 4.jpg
    Screenshot_20190516-081742_MetaTrader 4.jpg
    787.8 KB · Xem: 1
    674.4 KB · Xem: 2
Tôi ko nhớ có trao đổi gì đó gây xích mích, cũng ko châm chọc bài xích ai. Thế mà cái tôi nhận dc là hành vi văn hóa lùn từ 1 người tôi ko quen biết.
Bây giờ tôi ko phản ứng gì thì là ngu ngốc để người ta cưỡi lên đầu, còn tôi làm gì đó chứng minh thì để giải quyết cái quái gì ? Vị này là sếp tôi à ? Cổ đông ? Tôi dc ăn chia từ diễn đàn nên phải có nghĩa vụ giải trình ?
Nên tôi nghĩ rằng tôi chỉ nên chứng minh bản thân ko nói láo 1 lần duy nhất còn sau đó tôi sẽ ko share kèo cọt gì nữa, tránh hiểu lầm và ko phải chạy theo kiểu con mọn như thế này để bảo vệ bản thân.
Tôi ko ngại nói thẳng luôn là kết quả gd của tôi 4 ngày liên tiếp đây khá làng nhàng, nhưng với tôi đấy là bình thường khi day trading. Rõ ràng tiền ko phải lá mít, mỗi ngày hái dăm lá kiểu sure win hay 9 win 1 loss tích vào thì thành tỉ phú. Tôi để kết quả ở đây, ai thích thì tự lật lại comment của tôi mà check xem nói láo ko. Tôi chụp kq gd cho từng ngày từ 6/5 đến hôm nay, tổng cộng là +280$:View attachment 92597 View attachment 92601
Đấy , bác lại trúng kế của họ rồi , mục đích của mấy ô bà này là vào đây để đuổi hết những người tốt như bác đi đấy , ae vào chia sẻ kèo cọt , để cùng phân tích , cùng tiến bộ thôi chứ không phải cứ thấy kèo là theo , giao dịch kiểu vậy chỉ có chết .Bác có thể cho họ vào danh sách đen , đỡ phải bận tâm.

Tôi ko ngại nói thẳng luôn là kết quả gd của tôi 4 ngày liên tiếp đây khá làng nhàng, nhưng với tôi đấy là bình thường khi day trading. Rõ ràng tiền ko phải lá mít, mỗi ngày hái dăm lá kiểu sure win hay 9 win 1 loss tích vào thì thành tỉ phú. Tôi để kết quả ở đây, ai thích thì tự lật lại comment của tôi mà check xem nói láo ko. Tôi chụp kq gd cho từng ngày từ 6/5 đến hôm nay, tổng cộng là +280$:View attachment 92597 View attachment 92601
thôi bỏ đi bác. mình sống có người thương người ghét. ái ghét mình mình kệ họ. ai thương mình mình nhờ. hơi đâu mà để trong đầu mấy lơi cua những người có tài mà không có đức.

Vì không xàm xí luyên thuyên liveshow vài trăm kèo hàng ngày nên gọi là văn hóa lùn à?
Bánh Bích Quy ( Bis Q ) nên cần cho vài cốc trà đá vỉa hè cho nhũn ra khỏi luyên thuyên.
Diễn đàn là của mọi ng. Bạn đừng nghĩ như FB của nhà bạn mà spam nh phản cảm lắm!
Nhóm tôi đã cho bạn vào danh sách đen sau Quang Minh rồi đó!!!
Vì không xàm xí luyên thuyên liveshow vài trăm kèo hàng ngày nên gọi là văn hóa lùn à?
Bánh Bích Quy ( Bis Q ) nên cần cho vài cốc trà đá vỉa hè cho nhũn ra khỏi luyên thuyên.
Diễn đàn là của mọi ng. Bạn đừng nghĩ như FB của nhà bạn mà spam nh phản cảm lắm!
bạn ơi , cho nốt tôi vào danh sách đen đi bạn , tôi xin bạn đấy :)))) , cứ làm như nhóm bạn vip lắm ấy.

Sell GU ngc kèo mọi ng và ăn dày nên bị đố kỵ chăng?
Có giỏi thì lên án Quang Minh vì hô hào buy 1,3116 chờ chốt 1,33- 1,35 đi.
Tôi chả lên án ai cả , tôi tự giao dịch theo quan điểm tôi thôi bạn ơi , ko phụ thuộc ai , nhưng tôi thấy bạn xàm quá nên ngứa tai thôi. Nước sông không phạm nước giếng , bác để không khí page trong lành đi .

Sell GU ngc kèo mọi ng và ăn dày nên bị đố kỵ chăng?
Có giỏi thì lên án Quang Minh vì hô hào buy 1,3116 chờ chốt 1,33- 1,35 đi.
bác đang vi phạm nội quy của TDV . 1 người không tôn trọng nội quy và tập thể thì đạo đức và nhân phẩm có vấn đề. nếu là vậy thì bác không cần phải chia sẽ kinh nghiệm treder của bác. vì sẽ không ai cần quan tâm đên bác đâu. 1 ngươi có tài mà không có đức thì chỉ là MẦM HOẠ.

cái tp này mọi người bỏ đi hết rồi,sang tp Mạc An xôm và k0 bị quấy nhiễu, giờ tp này có nhóm người hễ thấy ai hay chia sẻ là vào hùa nhau công kích, có người trước kia tưởng hiền lành tử tế giờ cũng cũng ruộc luôn, còn Cò Huong cũng vẫn la Hải pede hiện hình, thay nicklieen tục, hễ thấy ai có kèo cọt 1 thời gian là vào công kích...tôi tin chắc tôi viêts bài này chuẩn bị có vài người nhảy ra lên tiếng giờ đấy....

Tôi fucking care bạn là cái thằng quái nào và đang thể hiện cái gì ở đây.
Bạn giàu sang, bạn trade được là việc của bạn, tôi chẳng được hưởng sái/chia phần gì từ cái thành quả của bạn hết nên khi tôi nói chuyện tử tế và thân thiện thì đừng có ở đâu bơi ra ra chọc ngoáy như 1 thằng hề !
Cái vấn đề đạo đức và đối nhân xử thế rất cơ bản mà bạn ko nắm được nữa thì bạn giàu mấy tôi cũng khinh bạn thôi. Hết.
Còn tôi hết việc ở đây rồi, tôi ko muốn gặp phải những tình huống như thế này nữa.

Mục đích của kẻ xấu là đuổi hết các anh em đi, còn TraderViet lại không thể tự tiện ban nick khi không có lý do, cứ có phốt mới ban được. Mong anh em đừng trúng gian kế.

Cảm ơn và mong bác cùng anh em tiếp tục ủng hộ thread.

thôi bỏ đi bác. mình sống có người thương người ghét. ái ghét mình mình kệ họ. ai thương mình mình nhờ. hơi đâu mà để trong đầu mấy lơi cua những người có tài mà không có đức.
Đấy , bác lại trúng kế của họ rồi , mục đích của mấy ô bà này là vào đây để đuổi hết những người tốt như bác đi đấy , ae vào chia sẻ kèo cọt , để cùng phân tích , cùng tiến bộ thôi chứ không phải cứ thấy kèo là theo , giao dịch kiểu vậy chỉ có chết .Bác có thể cho họ vào danh sách đen , đỡ phải bận tâm.
Mình cám ơn.
Thật sự là mình ko có nghĩa vụ gì ở diễn đàn cả.
Trading buồn chán thì mình vào comment đôi câu thôi nhưng dính vào những thứ tào lao này rồi phải chạy theo tự bảo vệ bản thân - ko người đời chửi cho - mình ko thích tí nào.
Mà kèo của mình thì nó cũng chả giống cái chén thánh trong truyền thuyết nên càng share cái dễ thị phi nên thôi. Chúc các bạn vui vẻ, mình sẽ ko share kèo cọt gì nữa.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• HoàngBĐS trong Chuyện bên lề 768 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 748 Xem / 56 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 91 Xem / 7 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 389 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên