[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 17/01

TraderViet News

Editor
Trial mod
6,545
34,865
Chào buổi sáng, chúc toàn thể anh chị em có một ngày trading nhiều thuận lợi, hãy cùng tiếp tục nhận định về thị trường ngày 17/01 hôm nay!

Thế là chị Năm May đã vượt qua được kỳ test áp lực và giữ lại được ghế Thủ tướng với cách biệt 325/306. Đồng Bảng đã không có gì bất ngờ nên giữ được sự ổn định.

Trong lịch tin cơ bản hôm nay quan trọng nhất chính là CPI của khu vực EU, tuy nhiên còn một sự kiện quan trọng khác không hiển thị đó chính là hội nghị G20, sự kiện này cũng có thể gây ra những ảnh hưởng nhất định đến thị trường.

Phân tích sơ lược xu hướng vàng và một số cặp tiền tệ trên khung thời gian H4

XAU/USD

Giá vàng vẫn dao động chính xác trong biên độ của mô hình tam giác trên H4 và cờ nheo trên daily. Trong hành động giá có một lưu ý đó là thời gian tích lũy càng lâu, biên độ càng hẹp thì lực breakout càng mạnh. Và hiện giá vàng đang dần thỏa cả hai điều kiện đó, hướng brekout có thể theo bất kỳ hướng nào nhưng khả năng cao hơn sẽ là đi lên phía trên, anh chị em chú ý.

USD/JPY

Giá đã breakout mô hình nhưng là lên phía trên, điều này ngược với xu hướng giảm trước đó nên những ai giao dịch theo xu hướng không nên vào lệnh. Một điểm quan trọng khác đó là ngay sau khi phá ngưỡng giá đã bị chặn lại bởi một kháng cự tương đối mạnh. Chúng ta cần chờ đợi xem giá có tiếp tục thoát khỏi “chiếc hộp” hiện tại hay không.

EUR/USD

Giá hiện tại không khác nhiều so với mức sáng hôm qua do đó view cũng không thay đổi, vẫn ưu tiên mua vào ở vùng hợp lưu hiện tại. Trong trường hợp giá xuyên thủng vùng này cần chuẩn bị cho kịch bản EURUSD về vùng 1.130.

GBP/USD

GBPUSD không gây bất ngờ khi đã dao động sideway vào hôm qua như dự kiến. Giá đang ở vùng giữa của range và cả đường kênh nên chúng ta không mua/bán gì cả. Anh chị em theo xu hướng có thể chờ mua ở vùng hỗ trợ khi giá hồi về.

USD/CAD

Thoạt nhìn thì USDCAD có vẻ không có gì mới nhưng mô hình tam giác đã gần hoàn thành và có thể sẽ breakout. Một số người sẽ chờ đợi mua vào tuy nhiên nếu nhìn hành động giá trên daily có thể chúng ta sẽ thay đổi ý kiến. ưu tiên hiện tại vẫn là bán ra theo xu hướng giảm khi giá phá xuống dưới hoặc phá lên trên retest đường kênh.

AUD/USD

Như đã nói, anh em theo xu hướng giờ nên bỏ qua AUDUSD vì thời khắc này là dành cho reversal trader.
Mời các bác vào cho thêm nhận định về thị trường và cùng anh em diễn đàn thảo luận chiến lược giao dịch hôm nay! @Bis_Q @quang minh @Kabuto @XÀ BENG @tung1610 @minhnq @Tuanna216 @MSTT @Vivian-Châu @codinginthebigcity @hoaanhdao2017 @Edrio43 @Xiuxiucambodia @Phoenix Undying @HaiDuong1983 @Huan2051 @nguyencuongtrader @Xuân Hoàng @XÀ BẦN @GoKu @Doan Thanh Hai @Dreamdl @Jaguar696 @Kimmymore @WindyCloud @EMCHILACONGAI @dang thi thanh @Dr.TienBi @nobita2810 @Cùi mía @hiennguyen682 @... cùng tham gia với cộng đồng.

P/s: Như đã nói trước đây, trong thread thảo luận hàng ngày này có rất nhiều phương pháp khác nhau từ những anh em có kinh nghiệm, nếu bạn thấy một chia sẻ nào đó không phù hợp (kể cả của tôi), xin vui lòng bỏ qua, và tìm một phương pháp phù hợp khác trong thread này để theo dõi, chúng ta không nên phán xét khi chúng ta chưa hiểu rõ.

Một lần nữa cảm ơn anh chị em tích cực thảo luận và chia sẻ mỗi ngày!

Giới thiệu sách Trading hay
Thấu hiểu Hành vi giá Thị trường Tài chính - Understanding Price Action

Là quyển sách hướng dẫn giao dịch Phương Pháp Price Action của Bob Volman, chỉ sử dụng duy nhất một đường MA và cấu trúc thị trường cùng hành vi giá để tìm kiếm lợi nhuận
Chúc anh em trading thành công !

Quả thực Brexit làm cho EU và GU rất khó lường cũng như làm trader mất ăn mất ngủ và cũng có thể mất tiền. Brexit cứ lằng ngoằng kiểu này đúng là ko có lợi cho bất cứ ai.
View hôm nay là ko có view gì cả. Khả dĩ nhất là canh NU AU hồi lên để bán xuống vì nó break kênh tăng giá.
Với EU GU UJ UCHF thì nên scalp kiếm ít pip rồi nhảy ra vì rủi ro chính trị tác động.

Haiz, tự mình đem tin ra hù mình, đúng là tự kỷ ám thị. Làm bỏ mấy lệnh buy GU lại còn gồng sell. Dù sao hôm qua khi vào lệnh cũng dự tính sẽ gồng ít nhất 2 ngày nên mọi chuyện cứ coi như bình thường.

Mình dính GU và GAu, khi vô lệnh tính ăn ngắn, ăn hụt thì bỏ sl gồng 2 ngày, sau hôm nay sẽ đặt sl lại. Coi như 2 lệnh này là đánh bạc với tin tức.
Dự là hôm nay sẽ không có biến động lớn. Lại ráng cày cuốc ăn vặt thôi bác. Buy U/J tp 10 pip chơi :D

Bác nào dùng ichi nhận em làm để tử cho em học với.
Em chỉ xin 1 hình chart và cách phân tích tại 1 thời điểm cụ thể. Chứ em nhìn 3 đường với nhìn mây mà vào lệnh nó sai hoàn toàn. Thật sự em không biết mình đang sai chỗ nào.
Với cả em không biết con market có thù với em không mà mấy giờ đồng hồ ko dao động nổi 10pips,thế mà em vô lệnh 1 phát là nó nhảy ngược hướng vù vù. :D

Ucad, uj, UCHF em vẫn giữ lệnh đã cuốn chiếu hồi là bồi buy. Còn GU sáng làm 2 lệnh sell cũng mo lun cho lành tf tầm 100-150 pip.

Bác nào dùng ichi nhận em làm để tử cho em học với.
Em chỉ xin 1 hình chart và cách phân tích tại 1 thời điểm cụ thể. Chứ em nhìn 3 đường với nhìn mây mà vào lệnh nó sai hoàn toàn. Thật sự em không biết mình đang sai chỗ nào.
Với cả em không biết con market có thù với em không mà mấy giờ đồng hồ ko dao động nổi 10pips,thế mà em vô lệnh 1 phát là nó nhảy ngược hướng vù vù. :D
Xem thêm chi tiết: https://www.facebook.com/gkfxvietnam/videos/1731216100325604/
Bác chịu khó xem hướng dẫn nhá. E càng xem càng thấy loạn. Hic hic

Mình dính con UCHF 0.98819 EU 1.13939 các bác pro cho xin ý kiến ko biết 2 con này có về đc ko ah để em cắt lỗ ah,cám ơn nhiều ah

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 54 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 563 Xem / 46 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 290 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 641 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên