[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 17/01

Mình bỏ lỡ cơ hội sell rồi. Nó giảm nhanh quá và nó cũng không đáp ứng điều kiện của mình.
Điều kiện là nó phải đi lên trên rồi mới có nến tín hiệu mình mới sell xuống. Vì vùng giá ở gạch ngang là vùng giá nhiễu.
Và giá trước khi thỏa điều kiện này ko được nằm hoàn toàn qua 2 gạch song song kia.
Và 1 điều nữa là từ cái gạch ngang giá đi xuống 20 pips(điểm mình kéo sl hòa vốn) rồi nên cũng không đánh được nữa.
Và bản thân nến tín hiệu phải chuẩn nữa và phức tạp nữa về số pips cụ thể
Có nhiều giai đoạn xử lí nhiễu nến tín hiệu khá phức tạp nên mình chỉ nói 4 điều này thôi.
Nói chung là nghỉ qua tết giao dịch lại.
View attachment 75172
Chúc bác tết vui vẻ, lâu lâu lên ngó ae phát hahah

mình bắt sell kịp cả e/u và g/u mà thấy lực đi không mạnh, tp 40pip không biết ổn không
Xuống cỡ bảo nhiêu thì chốt đc ạ. E gà mờ mới tham gia đc tháng. Mong chỉ giáo

mình bắt sell kịp cả e/u và g/u mà thấy lực đi không mạnh, tp 40pip không biết ổn không
nếu giá lên cao thì mình tp 30 pips. Còn nó như vầy nên mình bỏ luôn và ko biết tp bao nhiêu vì mất 1 khoảng trên gạch ngang.
bác cái traling stop đi cho an toàn. Còn em thì ko đánh được do phải tuân thủ kỷ luật thôi hihi.

Con Gu với GAu hôm nay dao động 100pips. Ghê thật. May mà đánh nhỏ nên cho chạy thoải mái.

Ko phải em, mấy hôm nay nó sideway vùng giá 90 - 93. Sắp có biến động mạnh em ak. Theo như a tính toán thì nó sắp sập mạnh vào tuần sau hoặc đầu tháng 2 vì có vẻ như các ông lớn đã ngừng mua vào rồi. Anh còn 2 mã cổ phiếu chiến lược nữa nên chưa nghỉ Tết đc :p :p :p
Hôm nay em me đc con vàng ngay trên đỉnh. Tập tọe cài sl về mo rồi đẩy sl lên từ từ. Nó lên đc khoảng gần 20pip xong quay về cắn em cái phập dc có 6pip rồi và chạy thẳng 1 mạch ko chào em 1 tiếng nữa :(

Hôm nay em me đc con vàng ngay trên đỉnh. Tập tọe cài sl về mo rồi đẩy sl lên từ từ. Nó lên đc khoảng gần 20pip xong quay về cắn em cái phập dc có 6pip rồi và chạy thẳng 1 mạch ko chào em 1 tiếng nữa :(
Còn này đang tạo tam giác. Bung lên hay bung xuống (hay đỉnh, đáy) thì làm gì đã chắc chắn. An toàn như bác thế là ngon rồi.

Còn này đang tạo tam giác. Bung lên hay bung xuống (hay đỉnh, đáy) thì làm gì đã chắc chắn. An toàn như bác thế là ngon rồi.

Nó đang sideway thì nó cứ co giật thôi, nó phải xuyên qua đc 1286 thì nó mới rơi kinh hoàng. Ngày đó sắp đến rồi, chờ các quỹ lớn xả hàng, kỳ vọng vàng lên qua 1300 như năm ngoái là hơi khó :)

Sang em có noi cứ 3 UCHF UJ UCAD hồi là buy lên. Ăn thì ăn cho đáng cứ cuốn theo chiều gió mà tới bến đi!!!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 342 Xem / 23 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 48 Xem / 3 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 872 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,222 Xem / 57 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 362 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,923 Xem / 14 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên