[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 17/12

Bên ngoài KM cũng bận lắm vì cuối năm phải làm đi kiểm tra và làm tổng kết. 2 ngày vừa qua KM cũng ấm ức vì ba cái chuyện linh tinh từ đâu đập vào đầu. Ngoài đời KM chẳng bao giờ bị người ta xúc phạm, nên tự nhiên lên đây bị vô cớ. KM ức chế & cay mắt. Nhưng thôi, chuyện nhỏ. Mấy cái thành phần cùi bắp lìu tìu KM kg chấp.........

KM kính trọng Anh Em TraderViet, KM học từ trong TraderViet mà ra, bắt đầu từ con số 0. Do vậy : KM lúc nào cũng cố hết cỡ vì mình & vì Anh Em TraderViet.

KM biết phía dưới, còn nhiều Anh Em vất vả lắm, vào lệnh bị lỗi, bị kẹt, bị âm tiền.....nhiều Acc cháy.............

ANH EM CÓ KIẾN THỨC TRÁNH HIỂU SAI NHAU, CỐ GẮNG NHIỆT TÌNH GIÚP ĐỠ NHIỀU ANH EM PHÍA DƯỚI.
ANH EM PHÍA DƯỚI KẸT LỆNH, CHỐNG ĐỠ CỰC KỲ VẤT VẢ.

ANH EM VÌ 3 CHỮ : TÀI - PHÚC - ĐỨC GẠT BỎ HẾT MỌI PHIỀN TOÁI CÁ NHÂN, HÃY RA TAY GIÚP ĐỠ MỌI NGƯỜI.

USD : SẼ RỚT NHƯNG SAU NÓ LẠI LÊN.
ANH EM XEM HÌNH :

Bên ngoài KM cũng bận lắm vì cuối năm phải làm đi kiểm tra và làm tổng kết. 2 ngày vừa qua KM cũng ấm ức vì ba cái chuyện linh tinh từ đâu đập vào đầu. Ngoài đời KM chẳng bao giờ bị người ta xúc phạm, nên tự nhiên lên đây bị vô cớ. KM ức chế & cay mắt. Nhưng thôi, chuyện nhỏ. Mấy cái thành phần cùi bắp lìu tìu KM kg chấp.........

KM kính trọng Anh Em TraderViet, KM học từ trong TraderViet mà ra, bắt đầu từ con số 0. Do vậy : KM lúc nào cũng cố hết cỡ vì mình & vì Anh Em TraderViet.

KM biết phía dưới, còn nhiều Anh Em vất vả lắm, vào lệnh bị lỗi, bị kẹt, bị âm tiền.....nhiều Acc cháy.............

ANH EM CÓ KIẾN THỨC TRÁNH HIỂU SAI NHAU, CỐ GẮNG NHIỆT TÌNH GIÚP ĐỠ NHIỀU ANH EM PHÍA DƯỚI.
ANH EM PHÍA DƯỚI KẸT LỆNH, CHỐNG ĐỠ CỰC KỲ VẤT VẢ.

ANH EM VÌ 3 CHỮ : TÀI - PHÚC - ĐỨC GẠT BỎ HẾT MỌI PHIỀN TOÁI CÁ NHÂN, HÃY RA TAY GIÚP ĐỠ MỌI NGƯỜI.
Hoan nghênh chủ tịch.
.

Em Đặng Thị Thanh lúc này ít thấy lên sóng quá nhỉ không biết có ai chọc giận em ấy không:D
Dạ k giận ai chị ơi, em dạo này cuối năm cố gắng làm màu, giả vờ mẫu mực, ít online hơn và chăm chỉ làm việc hơn để sếp thấy thế mà thương xót tăng lương cao cho chị ạ, cứ hùng hục vào mạng sếp lại trừ lương giảm thưởng thì lấy tiền đâu mà trader ạ. :p:p:p

Topic hôm nay buồn quá anh chị em!

Mình đã theo dõi lại cái câu chuyện bất hòa cuối tuần trước trong thread.

Trước tiên, xin lỗi anh em vì chậm lên tiếng do mình hầu như không trade thứ sáu.

Vì lợi ích chung của mọi người cũng như mục tiêu của thread là tạo môi trường hỗ trợ tối đa cho anh chị em học hỏi lẫn nhau, do đó những ai tiếp tục có những bình luận khiếm nhã có hơi hướng gây bất đồng BQT sẽ xử lý mạnh tay bằng cách ban nick, việc này thì không ai muốn nhưng chúng ta không thể để cho một vài cá nhân ảnh hưởng đến những người còn lại.

Mong những anh em nhiều kinh nghiệm tiếp tục chia sẻ để hỗ trợ những người đi sau và hy vọng mọi người tiếp tục ủng hộ thread!

Cảm ơn anh chị em!

Topic hôm nay buồn quá anh chị em!

Mình đã theo dõi lại cái câu chuyện bất hòa cuối tuần trước trong thread.

Trước tiên, xin lỗi anh em vì chậm lên tiếng do mình hầu như không trade thứ sáu.

Vì lợi ích chung của mọi người cũng như mục tiêu của thread là tạo môi trường hỗ trợ tối đa cho anh chị em học hỏi lẫn nhau, do đó những ai tiếp tục có những bình luận khiếm nhã có hơi hướng gây bất đồng BQT sẽ xử lý mạnh tay bằng cách ban nick, việc này thì không ai muốn nhưng chúng ta không thể để cho một vài cá nhân ảnh hưởng đến những người còn lại.

Mong những anh em nhiều kinh nghiệm tiếp tục chia sẻ để hỗ trợ những người đi sau và hy vọng mọi người tiếp tục ủng hộ thread!

Cảm ơn anh chị em!
mình thì mình thấy cũng bt bác a.
Với market đã đủ đau đầu rồi k hơi đâu đi quan tâm chuyện k mong muốn.
Hôm nay t2 tt chưa định hình dc nên a e k có ý kiến j thôi.
view bác đua ra hôm nay là khá sát với thưc tế rồi nên nhìn ngó là chính

T7 và CN không online (nhậu suốt đến tối CN) sáng nay mới biết và tìm hiểu lại sự kiện xảy ra. Hy vọng AE bỏ qua được vướn mắc không vui... chuyện đụng chạm nhau là bình thường, quan trọng là sau va chạm chúng ta có thể hiểu được nhau nhiều hơn và gắn bó nhau

T7 và CN không online (nhậu suốt đến tối CN) sáng nay mới biết và tìm hiểu lại sự kiện xảy ra. Hy vọng AE bỏ qua được vướn mắc không vui... chuyện đụng chạm nhau là bình thường, quan trọng là sau va chạm chúng ta có thể hiểu được nhau nhiều hơn và gắn bó nhau
toàn bác mới gây war mà, chưa hiểu nhau đã bị ban hoặc mất dạng rồi :D, mấy hôm nữa lại tìm hiểu nhau từ đầu với bác khác =))

Theo đúng quy trình KM báo từ T6 vừa rồi.
EU đang lên cứ để EU đi lên. Đến 34 đóng Buy. 34 là điểm KM nhìn thấy trước. Chuẩn 1.

Usd đang bị văng ra và hạ. Nó hạ như hình KM báo ở trên. Sau Usd lại vào mạch lại phi lên.

Market nó điều khiển, đều có ý, có nhiều nguyên bên trong......KM sẽ để ý. Hiện tại đang sổ sách, có gì KM update tiếp sau.

Em đang thử món Ichimoku của Bác @MSTT trên chart 1h EU thì Em thấy rằng.

1/ Giá đã cắt đường xanh Kijun sen , dưới mây -> tín hiệu buy yếu

2/ Đường đỏ Tenkan sắp cắt đường xanh dương Kijun, dưới mấy -> tín hiệu buy yếu

3/ Đường Chikou Span xanh lá có xu hướng sẽ cắt vào giá , nhưng giá vẫn nằm dưới mây -> tín hiệu buy yếu

4/ Senkou Span A đã cắt Senkou Span B, giá nằm dưới mây -> 1 tín hiệu mạnh confirm giá sắp tới sẽ giảm.

Em suy ra giá sẽ tăng nhẹ so với mức giá hiện tại và sẽ đảo chiều giảm xuống. Bác cho Em nhận xét với ạ, Em mới đọc lý thuyết được mấy hôm, hôm nay thử áp dụng ^_^
đúng rồi bác.
Giá nó k chạy mượt dc vì nó đang trong downtrend h1 và h4
Tuy nhiên như bác nhận định tín hiệu buy nhưng yếu giá sẽ lên nhẹ và có thể đảo chiều bất cứ lúc nào

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 49 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,076 Xem / 39 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 230 Xem / 30 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 61 Xem / 3 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 504 Xem / 32 Trả lời
  • duc1551 trong Trao Đổi về Broker 622 Xem / 1 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 49 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên