[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 18/01

TraderViet News

Editor
Trial mod
6,548
34,873
Chào buổi sáng, chúc toàn thể anh chị em có một ngày trading nhiều thuận lợi, hãy cùng tiếp tục nhận định về thị trường ngày 18/01 hôm nay!

Đồng tiền gây bất ngờ nhất trong hôm qua có lẽ là GBP khi mà bất chấp sự rối ren hiện tại, thị trường vẫn đặt cược rằng Brexit sẽ có lối thoát hoặc ít nhất là kỳ hạn rời đi sẽ được dời lại. Đồng bảng đã chạm mức nhạy cảm 1.3 và vẫn chưa thấy một lực từ chối mạnh mẽ từ mức giá này.

Tin cơ bản ngày hôm nay tiếp tục thuộc về đồng Bảng với dữ liệu Doanh số bán lẻ, bên cạnh đó là dữ liệu CPI của Cananda. Cũng đừng quên hôm nay là ngày Thứ Sáu – ngày mà thị trường thường có những hướng đi không ngờ.

Phân tích sơ lược xu hướng vàng và một số cặp tiền tệ trên khung thời gian H4

XAU/USD

Vàng vẫn thu hẹp trong biên độ mô hình mà chúng ta đang quan sát trong nhiều ngày nay, điều này chỉ làm tăng kịch tính cho thị trường vì như đã nói, sau một đoạn giá nén càng hẹp và dài thì lực bức phá càng mạnh. Với mô hình tam giác thì xác suất phá ngưỡng của hai hướng là tương đối cân bằng, tuy nhiên hiện tại với xu hướng tăng đang chiếm ưu thế, khả năng cao là cú breakout sẽ xảy ra ở phía trên.

USD/JPY

USDJPY đã theo kênh giá mới hình thành và cũng ra khỏi chiếc hộp mà chúng ta theo dõi. Đợt throwback đã diễn ra vào sáng nay và có thể chúng ta đã mất cơ hội vào lệnh mua. View cho USDJPY đang thay đổi, hiện tại chúng ta sẽ chờ đợi giá hồi lại để mua vào.

EUR/USD

Giá hiện tại vẫn chỉ dao động quanh mức sáng hôm qua do đó view cũng không thay đổi, vẫn ưu tiên mua vào ở vùng hợp lưu hiện tại. Trong trường hợp giá xuyên thủng vùng này cần chuẩn bị cho kịch bản EURUSD về vùng 1.130.

GBP/USD

Cơ hội mua vào theo xu hướng đã qua đi trong hôm qua. Hiện tại giá đang ở mức nhạy cảm 1.3 và ở biên trên của kênh giá nên có thể sẽ diễn ra một đợt điều chỉnh. Mua vào tại mức hỗ trợ gần nhất tương đối rủi ro, chắc chắn hơn có thể chờ giá về bờ dưới của channel nhưng điều đó có thể không xảy ra trong hôm nay.

USD/CAD

USDCAD đã tạo một false-break mô hình tam giác mà hôm qua chúng ta đang quan sát, và như đã cảnh báo, lực bán đang khá mạnh nên chúng ta chỉ nên ưu tiên lệnh bán.

AUD/USD

Sau khi giảm một đoạn theo mô hình vai đầu vai, cuối phiên hôm qua AUDUSD đã bật tăng mạnh mẽ, hiện tại chúng ta vẫn chưa rõ xu hướng tăng có trở lại hay không, cần quan sát thêm.
Mời các bác vào cho thêm nhận định về thị trường và cùng anh em diễn đàn thảo luận chiến lược giao dịch hôm nay! @Bis_Q @quang minh @Kabuto @XÀ BENG @tung1610 @minhnq @Tuanna216 @MSTT @Vivian-Châu @codinginthebigcity @hoaanhdao2017 @Edrio43 @Xiuxiucambodia @Phoenix Undying @HaiDuong1983 @Huan2051 @nguyencuongtrader @Xuân Hoàng @XÀ BẦN @GoKu @Doan Thanh Hai @Dreamdl @Jaguar696 @Kimmymore @WindyCloud @EMCHILACONGAI @dang thi thanh @Dr.TienBi @nobita2810 @Cùi mía @hiennguyen682 @... cùng tham gia với cộng đồng.

P/s: Như đã nói trước đây, trong thread thảo luận hàng ngày này có rất nhiều phương pháp khác nhau từ những anh em có kinh nghiệm, nếu bạn thấy một chia sẻ nào đó không phù hợp (kể cả của tôi), xin vui lòng bỏ qua, và tìm một phương pháp phù hợp khác trong thread này để theo dõi, chúng ta không nên phán xét khi chúng ta chưa hiểu rõ.

Một lần nữa cảm ơn anh chị em tích cực thảo luận và chia sẻ mỗi ngày!

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu
Hnay xuống xác full tk 100u của e theo kèo bác Tradernews BUY EU trở lại :):):):cool: Mong e nó k vùi dập để e còn có tiền mua vé xe về quê đón tết :D:D:D:D

Hnay xuống xác full tk 100u của e theo kèo bác Tradernews BUY EU trở lại :):):):cool: Mong e nó k vùi dập để e còn có tiền mua vé xe về quê đón tết :D:D:D:D
Bạn ở đâu? Mình chạy Grap nếu lỡ có chuyện gì mình đưa bạn về quê miễn phí. Về nhà bạn rồi nhớ đổ xăng cho mình là dc hehe

Bác TraderViet nếu có thời gian thì đầu giờ chiều phân tích thêm những cặp liên quan đến G và U giúp anh em so sánh cục diện :D.
Bình thường em đánh theo ptkt, tự nhiêu giờ lại theo tin làm dính vô con G quái ác. Nhưng phải gồng thôi, hôm nay đúng dự kiến gồng 2 ngày. Theo lời mấy bác kia thì "G sắp hết gấu chó" rồi. =))

Gold chart h1 buy trung bình, h4 trung bình khá. Em nhìn ichi vậy có đúng không mấy bác. Mà nếu chờ xuống thì em nhắm xuống không sâu hơn 89 ~90 nên em buy luôn ở 91.
Em có sai thì xin mấy bác chỉ điểm (dù em đã vào lệnh)

Hôm qua có Bác nào ăn được kèo EU ở 37 ko ? Kèo Uchf hit sl ở 0.99500 rồi quay đầu haizz.

P/s : Sorry các Bác ở thread hôm qua Em ko trả lời được vì giờ đó là 2h sáng Em đi ngủ mất. Sáng ra đi học đến giờ mới lết xác về nhà :D
bác dính sl rùi ah mình xém nhưng chưa dính đang còn giữ sell UCHF nè bạn, ko biết hnay nó xuống đc ko nữa:confused::(

Hôm nay Em sẽ lại buy EU theo tín hiệu Ichimoku.

- Chart 15p :
+ Mây kumo tương lai là mây tăng - buy
+ Đường Tenkan cắt kịun tren mây - buy mạnh
+ Giá trên mây - tăng
+ đường Chikou đã xuyên qua giá hướng lên - tăng

- Chart 30p
+ mây kumo tương lai là mây tăng
+ Giá trên mây
+ Đường Tenkan cắt kijun trong mây - tín hiệu buy ko mạnh ko yếu
+ chinkou vẫn còn nằm trong vùng giá - ko tín hiệu

- Chart 1h:
+ tenkan cắt kijun dưới mây - tín hiệu buy yếu
+ Chikou đang chuẩn bị cắt vùng giá - ko tín hiệu
+ Giá vẫn còn nằm dưới mây
+ mây kumo tương lai vẫn là mây giảm

- Chốt : Canh buy ở 3700 - 3800
Mới Buy E/U xong vào diễn đàn đọc ngay được bài này của em làm chị thấy mùi bánh chưng rồi, lúc Buy cứ lo nơm nớp mất nồi bánh chưng =))))

Eu em cho quét khoảng 70-100 pip nữa mới lên lại mạnh được. Muốn buy qua phiên mỹ ngày thứ 3 tuần sau. Ý kiến cá nhân ạ hihi.
E đồng quan điểm với bác ạ. Khả năng nó sẽ xuống ít nữa rồi mới lên. E đang canh buy tầm 1370 - 1380. Mấy hôm nay bị Market vả cho rụng mất mấy cái răng rồi. Nay phải ngồi canh thôi ạ

Mới Buy E/U xong vào diễn đàn đọc ngay được bài này của em làm chị thấy mùi bánh chưng rồi, lúc Buy cứ lo nơm nớp mất nồi bánh chưng =))))
Bác này là anh chứ ko phải chị nha Thanh.
Oha. Đọc lại cmt thấy có gì đó sai sai. Chắc hoa mắt.

Chỉnh sửa lần cuối:
Hôm qua hỏi mà chắc bác ngủ rồi. Cho em hỏi bác dặt sl về mo để cuốn chiếu thế nào ạ ?

Tìm đọc lại các bài trước đi em. Cơ bản là e phải vào dc 1 lệnh tốt, giá chạy đúng hướng lời đc 15-20 pips thì dời SL về điểm vào lệnh, hoặc dương 1-5 pips tuỳ từng trường hợp cụ thể. Lệnh dương tiếp lại dời SL dương tiếp, cứ thế để thị trường tự làm việc :) :) :)

Bạn nào định Sell Uchf thì sai lầm đó nhé, Trend này ngay từ đầu tuần đã có dự đoán giá lên 1.0001 rồi.

Tìm đọc lại các bài trước đi em. Cơ bản là e phải vào dc 1 lệnh tốt, giá chạy đúng hướng lời đc 15-20 pips thì dời SL về điểm vào lệnh, hoặc dương 1-5 pips tuỳ từng trường hợp cụ thể. Lệnh dương tiếp lại dời SL dương tiếp, cứ thế để thị trường tự làm việc :) :) :)
Có lẽ vấn đề nó nằm ở lệnh chưa tốt nên nó đi đi đc 15-20p em ko chốt dời về mo+ thì nó cắn phập xong quay đầu bỏ chạy theo hướng mình tính. Mấy ngày nay tập dời sl về mo mà em toàn bị vậy

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,484 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 320 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 838 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 241 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 385 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 126 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,749 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên