1. [Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 19/02

[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 19/02
    19/02/2019
    6,398 lượt xem
    Chào buổi sáng! Chúc anh chị em có một ngày giao dịch mới nhiều lợi nhuận, cùng tiếp tục bình luận thị trường trong hôm nay, ngày 19/02 nhé!

Phiên hôm qua khu vực Bắc Mỹ nghỉ lễ, thị trường ít biến động và đã không có những cú làm giá như chúng ta lo ngại. Trong phiên hôm nay thị trường sẽ chú ý đến dữ liệu về lao động của Anh vào lúc 16:30.

a.

Phân tích sơ lược xu hướng vàng và một số cặp tiền tệ trên khung thời gian H4

XAU/USD

1.
    Sau khi phá kênh trên H4 giá vẫn đang đi lên và có rất ít sự điều chỉnh. Hiện tại nó đang nằm ngay tại vùng cản 1325. Mua vào và bán ra thời điểm này đều không thuận lợi, có hai kịch bản lúc này: nếu giá đi lên vùng 1335 có thể sẽ có điều chỉnh mạnh, nếu giá đi xuống vùng 1315 thì đó là cơ hội cho anh em theo xu hướng, tuy nhiên trường hợp giá không thể tạo các đỉnh mới cao hơn thì cũng cần cẩn thận vì đây là dấu hiệu sớm cho thấy giá có thể sắp đảo chiều.

USD/JPY

2.
    USDJPY không có gì biến động nhiều trong phiên hôm qua nên view hôm nay vẫn không thay đổi. Có thể chờ mua theo xu hướng tại vùng 110, nhưng chắc ăn hơn thì nên chờ tại vùng 109.2.

EUR/USD

3.
    Dù có đà tăng khá tốt vào cuối tuần qua nhưng EURUSD cũng không thể vượt qua được vùng cản 1.132. Tín hiệu xung đột nên đây không phải là thời điểm thích hợp để giao dịch EURUSD. Tuy nhiên những lệnh mua đã vào trước đó có thể tiếp tục giữ vì kỳ vọng giá sẽ tiếp tục điều chỉnh tăng lên phía trên của kênh giảm.

GBP/USD

4.
    Giá không thay đổi nhiều và cũng chưa có dấu hiệu rõ ràng nào cho thấy xu hướng giảm sẽ thay đổi, view vẫn là chờ bán tại vùng cản phía trên.

USD/CAD

5.
    Nhìn vào kênh giảm trên H4 chúng ta thấy đà giảm đang yếu dần, giá cũng gần tiếp cận vùng hỗ trợ mạnh trên khung lớn nên các lệnh mua nên được cân nhắc so với lệnh bán.

AUD/USD

6.
    Giá AUDUSD vẫn đang nằm ở khu vực giữa, không thích hợp để vào lệnh, chúng ta nên phục kích tại các vùng vùng kháng cự phía biên trên.
    Mời các bác vào cho thêm nhận định về thị trường và cùng anh em diễn đàn thảo luận chiến lược giao dịch hôm nay! @Bis_Q @quang minh @XÀ BENG @tung1610 @minhnq @Tuanna216 @MSTT @Vivian-Châu @codinginthebigcity @Xiuxiucambodia @Phoenix Undying @nguyencuongtrader @Xuân Hoàng @XÀ BẦN @GoKu @Doan Thanh Hai @Dreamdl @Jaguar696 @Kimmymore @WindyCloud @EMCHILACONGAI @dang thi thanh @Dr.TienBi @nobita2810 @Cùi mía @hiennguyen682 @... cùng tham gia với cộng đồng.

P/s: Như đã nói trước đây, trong thread thảo luận hàng ngày này có rất nhiều phương pháp khác nhau từ những anh em có kinh nghiệm, nếu bạn thấy một chia sẻ nào đó không phù hợp (kể cả của tôi), xin vui lòng bỏ qua, và tìm một phương pháp phù hợp khác trong thread này để theo dõi, chúng ta không nên phán xét khi chúng ta chưa hiểu rõ.

Một lần nữa cảm ơn anh chị em tích cực thảo luận và chia sẻ mỗi ngày!

Trò Chuyện Cùng Trader Nổi Tiếng Biến $600 Thành $600.000 Trong 6 Năm Nhờ Giao Dịch Thuật Toán!
    Pivot Point (Điểm Xoay) - Bắt Đỉnh Đáy Bằng Các Hỗ Trợ Kháng Cự Tự Động Chính Xác
    Mô Hình Hai Nến Đảo Chiều - Cách Thức Bắt Đỉnh Đáy Con Sóng Lớn - Tiếp Theo
    Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action Tuần 10/02-14/02
    7 Sự Thật Thú Vị Về Ngưỡng Kháng Cự Và Hỗ Trợ
    LỚP HỌC FOREX | Sản Phẩm, Độ Lớn & Tính Thanh Khoản Của Thị Trường Forex
    8 Bí Kíp Trader Chuyên Nghiệp Dùng Khi Phân Tích Price Action Mà Bạn Cần Biết - Tiếp Theo
    Giữa Dịch Cúm Virus Corona Nên Giao Dịch Như Thế Nào Cho Hiệu Quả?
    Đang tải...
  2. Cùi mía

Cùi mía

733
    1,086
    Ngày mới tốt lành
    Chúc mọi người kiếm dc nhiều pip
    Em đi chạy xe ôm tiêpa đây

3. Triệu hồi sư huynh ichimoku @MSTT hiển linh.

:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Thứ 6TraderViet News bài này.
  4. Cùi mía

Cùi mía

733
    1,086
    Bác ấy mới đi thái chuyển giới về... chưa có hồi phục dc sức khỏe đâu. Hahaaaa

5. Hôm nay chưa có view gì cụ thể cho các cặp tiền. Các nhà đầu tư đang chờ đợi cơ hội từ kết quả cuộc họp kinh tế Mỹ - Trung, giá dầu sáng nay giảm tại phiên Á sẽ kéo Cad giảm.

Tóm tắt 4 lệnh Live hôm qua mình đánh, Aud/Usd Sell ở 0.7148 đã lời 25 pips, EU Sell ở 1.130 lỗ 2 pips coi như hoà tiền, Gold Sell ở 1322 cắt lỗ 20 pips, UJ Buy tại 110.58 coi như hoà vốn.

Phá lệ giao dịch vào thứ 2 hôm qua may mắn hoà vốn ko thua :)

Dow 30 stock tăng hơn 400 điểm, Ck Mỹ phục hồi mạnh mẽ, khả năng Gold và Yên sẽ ko còn là kênh trú ẩn, nên các lệnh Buy Gold tại thời điểm này cá nhân tôi sẽ ko vào. Đợi bán tại vùng đỉnh cao hơn nếu có.

Chỉnh sửa cuối: 19/02/2019
  6. Bác ngồi yên đấy, chưa vào lệnh đòi đi đâu!?

7. Dreamdl

Dreamdl

929
    1,617
    Bác này chạy xe ôm thật đó bác, bác ấy không đùa đâu. bữa mình book Grab vô tình gặp được bác ấy =))

vmsmsan bài này.
  8. Nghe đồn bác ấy đang luyện hỏa công đó @dang thi thanh ơi :D
    p/s Nhìn avatar là thấy ham chơi cỡ nào rồi

dang thi thanh bài này.
  9. DuongHuy

10. DuongHuy
  11. 17,431
    100,384
    Nguyen Hoang Phuoc, GoKu and Thứ 6 bài này.
  12. Dreamdl

Dreamdl

929
    1,617
    Bậy nhé bác, bác @MSTT tu luyện võ công xong rồi, lát sẽ lên lại diễn đàn share kèo cho a e để thử môn võ HỎA CÔNG mới luyện có thuần thục chưa. Lát xem kèo vào theo nhé bác =))

13. đi chạy xe ôm kiếm xiền vào lệnh bác ơi !

dang thi thanh bài này.
  14. mình góp vui cái hình nhe :) 0219.

15. MSTT

MSTT

2,243
    6,394
    đi Thái 1 tuần thân xác rã rời, mệt ko làm dc j luôn a e à.
    Tạm thời k coi bảng nổi đâu

16. Dreamdl

Dreamdl

929
    1,617
    Nghỉ ngơi đi bác, sau cuộc đại phẩu thì ê ẩm là đúng rồi bác =))

17. Môn này thì em thành thần rồi, đang nhận đệ tử đây anh =)))))

18. Cùi mía

Cùi mía

733
    1,086
    Eu sell. Về 1125xx bắt đầu buy.
    Em chỉ có lệnh đó

TraderViet News bài này.
  19. amtr

amtr

104
    74
    Gặp được mà làm sao biết ai là ai

TraderViet News bài này.
  20. Dreamdl

Dreamdl

929
    1,617
    Mình có thói quen 8 với mấy bác grab, goviet... Ai chở mình, mình hay nói chuyện ^^

TraderViet News bài này.
  21. mấy anh đồng nghiệp vừa chạy xe, lâu lâu lại dùng 1 tay bấm sờ-mác-phôn xem MT4 mà không thèm xem đường là biết có liên quan Traderviet thôi bác..... khi đó thì hỏi thăm sẽ biết nick

Lynu6836TraderViet News bài này.
  22. Cùi mía

Cùi mía

733
    1,086
    Xạo xạo. Có ngày bị cạo đầu nha ku....

Bình luận mới nhất

• vanthuc trong Hệ thống giao dịch 953 Xem / 21 Trả lời
  • LeHieu244 trong Thị trường CFD - Index quốc tế 13,773 Xem / 112 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB