[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 19/03

Có 52 Euro / 1cp tính ra là khoảng 60$ em ơi. Anh nắm giữ 500 cp được chia hơn 640 Euro cổ tức, trừ đi tiền cổ phiếu bị giảm sau khi chia, phí giao dịch các kiểu anh còn lời 565$ :)
bác mua cp để ăn cổ tức như vậy thì có cần quan tâm sâu tới cty nó như thế nào ko,hay chỉ mua qua tay thời gian ngắn sau khi chia cô tức xong thì m cũng cút luôn,đánh nhanh thanwng nhanh vậy

bác mua cp để ăn cổ tức như vậy thì có cần quan tâm sâu tới cty nó như thế nào ko,hay chỉ mua qua tay thời gian ngắn sau khi chia cô tức xong thì m cũng cút luôn,đánh nhanh thanwng nhanh vậy

Có chứ bạn, ko quan tâm đến công ty, đến báo cáo doanh thu, đến mặt hàng của công ty đó đang sản xuất thì ko đầu tư được đâu bạn. Kiến thức cơ bản của mình về thị trường một phần là do mình đầu tư chứng khoán nên mình tìm hiểu nghiên cứu nhiều. Giống như Total vừa rồi là tập đoàn Dầu Khí đa quốc gia của Pháp, trong bối cảnh giá Dầu đang lên cao thì mã cổ phiếu này đã quá hấp dẫn rồi, thêm phần chia cổ tức 1,28 Euro/1cp nữa. Ko chớp thời cơ đầu tư thì quá phí phạm .

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 0 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 536 Xem / 46 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 279 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 630 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,755 Xem / 14 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên