[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 20/02

TraderViet News

Editor
Trial mod
6,443
34,772
Chào buổi sáng! Chúc anh chị em có một ngày giao dịch mới nhiều lợi nhuận, cùng tiếp tục bình luận thị trường trong hôm nay, ngày 20/02 nhé!

Mới mở chart ra hết cmn hồn anh chị em ạ, GBP có phiên tăng mạnh nhất từ đầu năm, trong khi đó vàng cũng có phiên tăng mạnh đứng thứ hai. Thử tìm lý do thì tôi cũng chưa thấy cái nào là thuyết phục, thôi thì cứ tạm chấp nhận lý do muôn thuở: tại cá mập :cool:. Hy vọng anh chị em bắt đỉnh hôm qua có SL không thì mệt mỏi lắm.

Ngày hôm nay chúng ta không có tin mạnh nhưng đừng quên vào rạng sáng mai, khi các Trader việt đang say giấc thì Fed sẽ công bố biên bản họp FOMC, mọi người chú ý.

Phân tích sơ lược xu hướng vàng và một số cặp tiền tệ trên khung thời gian H4

XAU/USD

Nhìn chart vàng hôm qua, đặc biệt là trên khung thời gian thấp thì đúng là cơn ác mộng cho trader bắt đỉnh. Giá đã phi thẳng từ mốc 1325 lên mốc 1340 mà hầu như là không có điều chỉnh, qua đó có thể thấy mô hình bullish flag (trên daily) lợi hại thế nào. Vàng đã tăng 4 phiên liên tiếp với lực tăng mỗi phiên khá tốt, giá có thể điều chỉnh giảm bất cứ lúc nào nhưng đây không phải là lúc để bắt đỉnh. Hiện tại cần quan sát và chú ý đến hai mốc tiếp theo là 1350 và 1360. Trường hợp giá retest vùng 1326 có thể mua vào.

USD/JPY

Không đồng điệu với vàng, JPY hôm qua không có nhiều biến động, nguyên nhân có thể là do các phát biểu của BOJ về việc sẵn sàng kiềm hãm sự tăng giá của đồng Yên Nhật. Kênh tăng vẫn đang tồn tại nên nhìn chung vẫn chờ mua tại các vùng hỗ trợ phía dưới.

EUR/USD

Phiên hôm qua đã giúp chúng ta có được mô hình đảo chiều: vai đầu vai đảo ngược. Các lệnh mua cũ có thể tiếp tục giữ, những lệnh mới chỉ nên vào khi giá retest đường neckline và có dấu hiệu tăng rõ ràng. Mục tiêu giá vùng trên của kênh giảm.

GBP/USD

Xu hướng giảm đã chính thức gãy, mô hình đảo chiều: vai đầu vai đảo ngược đã hoàn thành, gap đầu tuần cũng chưa được lấp nên đây có thể xem là một runaway gap. View cho hôm nay là chờ giá hồi về vùng 1.3 và đi theo xu hướng tăng.

USD/CAD

Giá không biến động nhiều, tiếp tục giữ view cũ và chờ đợi tại các vùng hỗ trợ.

AUD/USD

Giá vẫn đang nằm ở khu vực giữa mà chưa đến vùng đẹp để bán, tiếp tục chờ đợi.
Mời các bác vào cho thêm nhận định về thị trường và cùng anh em diễn đàn thảo luận chiến lược giao dịch hôm nay! @Bis_Q @quang minh @XÀ BENG @tung1610 @minhnq @Tuanna216 @MSTT @Vivian-Châu @codinginthebigcity @Xiuxiucambodia @Phoenix Undying @nguyencuongtrader @Xuân Hoàng @XÀ BẦN @GoKu @Doan Thanh Hai @Dreamdl @Jaguar696 @Kimmymore @WindyCloud @EMCHILACONGAI @dang thi thanh @Dr.TienBi @nobita2810 @Cùi mía @hiennguyen682 @... cùng tham gia với cộng đồng.

P/s: Như đã nói trước đây, trong thread thảo luận hàng ngày này có rất nhiều phương pháp khác nhau từ những anh em có kinh nghiệm, nếu bạn thấy một chia sẻ nào đó không phù hợp (kể cả của tôi), xin vui lòng bỏ qua, và tìm một phương pháp phù hợp khác trong thread này để theo dõi, chúng ta không nên phán xét khi chúng ta chưa hiểu rõ.

Một lần nữa cảm ơn anh chị em tích cực thảo luận và chia sẻ mỗi ngày!

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu
dạo này anh em sao á nhỉ, vắng vẻ kinh khủng luôn.
Rất mong anh em tích cực chia sẻ trao đổi để góp phần đưa cộng đồng đi lên.
TT này bản chất nó đã khá nhức đầu và áp lực nên có thể chia sẻ trong chuyên môn ngoài chuyên môn để tạo được không khí vui vẻ nhé anh em

Em đang tính Copy con EA lợi nhuận 1000% trong 3 năm. Mà dùng tk invest của nó thì ra thế này. Hết dám luôn

Đính kèm

116.2 KB · Xem: 0
dạo này anh em sao á nhỉ, vắng vẻ kinh khủng luôn.
Rất mong anh em tích cực chia sẻ trao đổi để góp phần đưa cộng đồng đi lên.
TT này bản chất nó đã khá nhức đầu và áp lực nên có thể chia sẻ trong chuyên môn ngoài chuyên môn để tạo được không khí vui vẻ nhé anh em
Tại vì bác đi Thái nên chẳng ai khuấy động diễn đàn.
P.S: Mấy pro tết ăn nhiều bánh tét quá hay sao mà ra tết phài dành thời gian đi tập Gym nhiều thế không biết.

XAU/USD thì mình đã Bắt đầu vào lệnh BUY vào ngày 8/2/2019.Và bây giờ đã gần 2 tuần mình giữ lệnh này.Bây giờ mình ngẫm lại cũng thấy sự kiên nhẫn là đức tính không thể thiếu trong trading.Happy trading and safe

Em đang tính Copy con EA lợi nhuận 1000% trong 3 năm. Mà dùng tk invest của nó thì ra thế này. Hết dám luôn
Có vẻ là martinangle cái này thì sẽ có ngày cháy khét do tính chất của nó gấp thếp khi giá chạy ngược và chốt lời hoặc hoà khi giá hồi. Đánh kiểu này gặp trend quá khủng đi mà ko quay đầu thì khét.

Tui theo dõi bài cũng đã lâu, rất cảm ơn chủ thớt, nhưng muốn góp chút ý kiến, thay vì một bài cho tất cả các cặp tiền thì nên chăng mỗi cặp một bài riêng, vì ai muốn theo dõi cặp nào thì vào cặp đó, sẽ có sự tập trung và dễ theo dõi hơn, giờ các pác comment lẫn lộn với nhau, muốn xem một pác nào và cặp tiền nào cứ phải chuyển tới chuyển lui, tui chóng mặt quớ :rolleyes:, ý kiến vậy thui chứ tùy các pác nha.

Tui theo dõi bài cũng đã lâu, rất cảm ơn chủ thớt, nhưng muốn góp chút ý kiến, thay vì một bài cho tất cả các cặp tiền thì nên chăng mỗi cặp một bài riêng, vì ai muốn theo dõi cặp nào thì vào cặp đó, sẽ có sự tập trung và dễ theo dõi hơn, giờ các pác comment lẫn lộn với nhau, muốn xem một pác nào và cặp tiền nào cứ phải chuyển tới chuyển lui, tui chóng mặt quớ :rolleyes:, ý kiến vậy thui chứ tùy các pác nha.
Phân chỉ là phân tích, topic này chỉ để trao đổi, chia nhiều bài thì không có chỗ chat nhảm chung, qua gần tp eu thì nó quay đầu, buồn, đang gồng sell eu

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 308 Xem / 27 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,293 Xem / 84 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 275 Xem / 16 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên