[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 21/01

TraderViet News

Editor
Trial mod
6,528
34,845
Sao Việt Nam cứ liên tục lập kỳ tích vậy anh em? Tự hào quá! Lách qua khe cửa hẹp vào vòng loại trực tiếp rồi đá như “lên đồng” trước Jordan nhất bảng để trở thành đại diện duy nhất cho Đông Nam Á đường hoàng vào tứ kết giải châu lục. Nhìn mấy ông Jordan đá liên tưởng đến mấy trader chơi scalping no stoploss, có chuỗi thắng liên tục nhưng chỉ cần 1 lệnh thua là mọi chuyện chấm hết. :D

Waiting 79-1.png

Cùng chúc cho đội tuyển quốc gia nước nhà sẽ lập được thêm những điều diệu kỳ khác ở UAE nhé!

Quay trở lại vấn đề, hôm nay Mỹ nghỉ lễ nên kỳ vọng thị trường vào buổi tối có thể sẽ ít biến động. Phiên Á chúng ta có dữ liệu của Trung Quốc, anh em giao dịch AUD và NZD phải chú ý. Bà May có bài phát biểu có thể ảnh hưởng đến đồng Bảng và dự kiến diễn ra vào nửa cuối phiên Âu, tầm 19:00, anh em chú ý.

Phân tích sơ lược xu hướng vàng và một số cặp tiền tệ trên khung thời gian H4

XAU/USD

Mô hình tam giác kéo dài 2 tuần qua đã chính thức bị phá xuống phía dưới. Tuy nhiên, cấu trúc tăng trên H4 thì chưa bị gãy, nếu giá phá đáy vùng 1278 thì điều này mới xảy ra. View cho hôm nay sẽ là bán ngắn hạn khi giá retest mô hình và quan sát kỹ vùng 1278.

USD/JPY

Đà tăng đang rất tốt nhưng hiện tại giá đang ở bờ kênh trên tiệm cận với mức cản 110 khá mạnh nên chúng ta cần chờ đợi giá điều chỉnh trước khi mua vào. Vùng chờ mua tốt nhất là khi giá về bờ kênh – vùng hợp lưu rất đẹp phía dưới.

EUR/USD

Mặc dù vẫn tiếp tục giảm nhưng EURUSD vẫn chưa thực sự trở về xu hướng giảm dài hạn. giá đang chững lại tại vùng rất nhạy cảm, vừa retest đường kênh giảm dài hạn bị phá, vừa retest đường kênh tăng ngắn hạn. Cá nhân mình vẫn thiên về nhận định mua vào vì RR là tương đối tốt, anh em nào thận trọng hơn có thể chờ đợi thêm.

GBP/USD

Sau khi tiếp cận được mức giá 1.3, GBPUSD đã liên tục điều chỉnh giảm và cơ hội mua vào đã gần hơn trong hôm nay. Vùng giá 1.28 sẽ là hợp lý cho các lệnh mua theo kênh giá tăng hiện tại.

USD/CAD

USDCAD vẫn tiếp tục dao động sideway và chưa có sự thay đổi rõ ràng nào trong hướng đi của giá. View hiện tại vẫn là chờ bán tại các vùng cản phía trên.

AUD/USD

Thị trường hiện tại phù hợp với những anh em giao dịch ranging vì xu hướng là chưa rõ ràng, cần quan sát thêm.
Mời các bác vào cho thêm nhận định về thị trường và cùng anh em diễn đàn thảo luận chiến lược giao dịch hôm nay! @Bis_Q @quang minh @Kabuto @XÀ BENG @tung1610 @minhnq @Tuanna216 @MSTT @Vivian-Châu @codinginthebigcity @hoaanhdao2017 @Edrio43 @Xiuxiucambodia @Phoenix Undying @HaiDuong1983 @Huan2051 @nguyencuongtrader @Xuân Hoàng @XÀ BẦN @GoKu @Doan Thanh Hai @Dreamdl @Jaguar696 @Kimmymore @WindyCloud @EMCHILACONGAI @dang thi thanh @Dr.TienBi @nobita2810 @Cùi mía @hiennguyen682 @... cùng tham gia với cộng đồng.

P/s: Như đã nói trước đây, trong thread thảo luận hàng ngày này có rất nhiều phương pháp khác nhau từ những anh em có kinh nghiệm, nếu bạn thấy một chia sẻ nào đó không phù hợp (kể cả của tôi), xin vui lòng bỏ qua, và tìm một phương pháp phù hợp khác trong thread này để theo dõi, chúng ta không nên phán xét khi chúng ta chưa hiểu rõ.
Một lần nữa cảm ơn anh chị em tích cực thảo luận và chia sẻ mỗi ngày!

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Với Phân Tích Liên Thị Trường

Quyển sách cung cấp cách thức giao dịch như các tổ chức tài chính chuyên nghiệp, thông qua việc khám phá bức tranh chung, những tác động trong sự kết nối tổng thể thị trường
Chỉnh sửa lần cuối:
Usd đang cắm, nhìn Usd Index dưới 95.68 thì lúc đó EU nhảy vào Sell là chuẩn nhất.

Kimmy biết EU < 1.3606 trong ngày hôm nay.

Thế nên EU cao là Sell. Điểm đẹp vào Sell là nhìn sang Usd Index đó, dưới 95.70 đi là EU vào Sell.

Usd đang cắm, nhìn Usd Index dưới 95.68 thì lúc đó EU nhảy vào Sell là chuẩn nhất.

Thế nên EU cao là Sell. Điểm đẹp vào Sell là nhìn sang Usd Index đó, dưới 95.70 đi là EU vào Sell.
Lâu lắm mới thấy bác Kim, chắc mải liên hoan tiệc tùng cuối năm rồi. Mà USD đang cắm thì các cặp xxx/USD phải buy chứ bác Kim?

mấy nay bác đi đâu không lên kèo cho anh em vậy, nay mới thấy

Trời ơi, lâu rồi mới thấy có người đánh cùng cặp mới mình. Tui gồng 3 lệnh sell, đã cắt được 2 lệnh có lời. Hôm nay chờ tin GBP xong lời lỗ gì cũng đóng.
Lực đang sell yếu, trước tin mà về được 1.1768 là tui đóng luôn.
Bác này phong cách trade chắc cũng giống mình rồi, lâu lâu lại gồng mấy lệnh. Công cuộc gỡ bom đúng là lắm gian nan. Gỡ dc quả nào thở phào quả đấy. Cơ mà rủi ro hơi cao :(. Cũng cháy mấy phát r

Bác này phong cách trade chắc cũng giống mình rồi, lâu lâu lại gồng mấy lệnh. Công cuộc gỡ bom đúng là lắm gian nan. Gỡ dc quả nào thở phào quả đấy. Cơ mà rủi ro hơi cao :(. Cũng cháy mấy phát r
Bác nhìn tên em thì biết em hot, em rực lửa thế nào. Dạo này em cay con GBP nên riêng lệnh nó là em ko sl. Nhưng không ra tí là rút vốn về, bo tay đôi vơia nó bằng tiền lời. :D

Bác nhìn tên em thì biết em hot, em rực lửa thế nào. Dạo này em cay con GBP nên riêng lệnh nó là em ko sl. Nhưng không ra tí là rút vốn về, bo tay đôi vơia nó bằng tiền lời. :D
Vậng, tên bác quả là rực lửa, nên những kèo của bác là e phải hết sức thận trọng quả rực lửa của bác :D:D:D:D

Trời ơi, lâu rồi mới thấy có người đánh cùng cặp mới mình. Tui gồng 3 lệnh sell, đã cắt được 2 lệnh có lời. Hôm nay chờ tin GBP xong lời lỗ gì cũng đóng.
Lực đang sell yếu, trước tin mà về được 1.1768 là tui đóng luôn.
trời =)) e thì gồng buy bác ạ. kiếm đồng minh mà chưa có

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• The Blade trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 70,279 Xem / 38 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,642 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 258 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 451 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,145 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 343 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 201 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên