[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 22/03

TraderViet News

Editor
Trial mod
6,447
34,773
Chào buổi sáng, chúc anh chị em ngày mới giao dịch nhiều thuận lợi, hôm nay cuối tuần cùng xem thị trường có gì không nhé!

Tình hình phiên hôm qua, dù tin về sản xuất của Mỹ không được chú ý nhiều nhưng dữ liệu tốt vượt ngoài mong đợi của nó được cho là dã giúp Usd lấy lại những gì đã mất sau FOMC tối qua.

Vào phiên hôm nay, tâm điểm chú ý vẫn là Hội nghị Thượng đỉnh Eu, và dữ liệu lạm phát của Cananda. Anh chị em lưu ý.

Phân tích sơ lược xu hướng vàng và một số cặp tiền tệ trên khung thời gian H4

XAU/USD

Giá đã điều chỉnh như dự đoán, nhưng là một cú điều chỉnh rất mạnh, lấy đi toàn bộ đà tăng trước đó, hiện tại giá đang chững lại tại vùng hợp lưu quan trọng. Do cấu trúc xu hướng trên H4 vẫn còn nguyên vẹn nên chúng ta vẫn có thể mua vào, nhưng mục tiêu giá không nên vượt quá vùng 1315.

USD/JPY

Giá đã test vùng bờ dưới của kênh tăng và đang bật lên, dấu hiệu nến bullish cũng đã xuất hiện nhưng mua vào lúc này có vẻ không an toàn khi mà đã có tín hiệu đảo chiều từ mô hình vai đầu vai. Nên chờ đợi giá retest đường neckline và bán ra.

EUR/USD

Đà tăng gấp của EURUSD đã trả giá vào hôm qua, giá điều chỉnh mạnh và quay về vùng hợp lưu mạnh. View cho hôm nay là mua vào ở vùng hiện tại, hoặc cẩn thận hơn thì chờ giá về vùng tâm lý 1.13.

GBP/USD

Chiến lược bán ngắn hạn của chúng ta hôm qua tương đối ổn. Chart GBPUSD hiện tại vẫn đang rất xấu, điều đáng chú ý chính là đường trendline tăng trung hạn đã bị vi phạm, và điều này diễn ra trước đó không lâu, điều này cho thấy phe bán đang mạnh lên và xu hướng tăng đang đuối sức. Chiến lược hôm nay tiếp tục là bán ra.

USD/CAD

Giá đã brekout vùng giá tích lũy có hình dạng giống mô hình diamond – một mô hình đảo chiều. Nhìn về tổng thể thì USDCAD cũng đang hướng lên trên. Do đó, view cho hôm nay là mua vào nhưng mục tiêu không nên quá xa.

AUD/USD

USD mạnh lên khiến AUDUSD cũng tương tự như các cặp khác, có đợt điều chỉnh khá mạnh, giá hiện tại đang chững lại tại đường trend vừa bị phá, có thể cân nhắc vào lệnh buy retest tại khu vực này, tuy nhiên chỉ nên đặt mục tiêu ngắn theo xu hướng tăng ngắn hạn mà thôi, về trung hạn vẫn đang là giảm.

Mời các bác trụ cột: @Dr.TienBi @quang minh @MSTT @hiennguyen682 @Nguyễn Thiện Thành @Kimmymore @codinginthebigcity @nguyencuongtrader @GoKu @Dreamdl @Jaguar696 @EMCHILACONGAI @dang thi thanh @nobita2810 @Cùi mía @Đi Tuốt @Vivian-Châu @... cho thêm nhận định về thị trường và cùng anh em diễn đàn thảo luận chiến lược giao dịch hôm nay!

[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] - Nơi Cộng đồng Trader chia sẻ cùng nhau!
-----

Cảnh báo:
Thị trường Forex Việt rất phức tạp, các thành viên tham gia thread cần cảnh giác với những lời mời hấp dẫn, lợi nhuận cao, không nên ủy thác tiền/tài khoản của mình cho người khác giao dịch, không tin vào những quỹ/tổ chức tự xưng. Không có bữa trưa miễn phí nên mọi người hãy giữ chặt những đồng tiền mà mình vất vả mới kiếm được.

TraderViet cũng đang cố gắng ngăn chặn những người có ý định lợi dụng diễn đàn, lợi dụng lòng tin của các anh chị em để trục lợi, rất mong anh chị em cùng hỗ trợ tiếp tục xây dựng thread. Nếu có nghi vấn hãy tích cực báo cáo, TraderViet sẽ xử lý các hành vi vi phạm nội quy diễn đàn.

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
đêm qua GU đi khét quá.bác nào dzo lệch non chắc cũng mệt mỏi với e nó nhỉ.hôm nay e dự đoán khả năng vàng sẽ bò lên 1325-1330.(giá hiện tại 1309)

Chúc hội Trader lành đùm Trader rách của TraderViet hôm nay có 1 ngày giao dịch thắng thật nhiều pips nhé
Mới chỉ có 1 ngày sau FOMC mà tôi đã thấy những Comment chia tay rơi nước mắt từ @mikathu và Ẩn thân tu luyện từ @Đi Tuốt . Chúc các Bác quản lý tài khoản tốt, Chứ đừng để " Trader lành đùm Trader rách, Trader rách lại đùm Trader nát.. :) :) :) "

Mình nghĩ Vàng hôm nay lên qua 1310 lại xuống 1300, các bạn có thể canh đánh 2 đầu ăn nhẹ 5,6 giá là ổn. Hôm qua đợi bắt đáy GU ở H4 theo em Thành vì giá chạm cảm 1.3006 bật lên nhưng muộn quá ngủ quên ko vào lệnh hơi tiếc. EU thì quan điểm mình rõ ràng là cứ lên cao là Sell, ko Buy bao giờ vì tỉ lệ rủi ro của lệnh Buy cao hơn nhiều. Chúc các bạn may mắn.

:D:D:D:D:D chào cả nhà, em cứ lên đây chém gió là công việc chính của em bị trả giá, báo hại cả team phải gánh giùm em nên em ấy náy quá quy ẩn gian hồ vài ngày :p
chị đẹp quy ẩn thì bác @quang minh lại khó tính mất. Ở lại chơi cho diễn đàn đông vui, chị đẹp ơi chị đẹp !

EU đúng chuẩn là người đàn ông yếu sinh lý, nên quan điểm em là cứ lên cao đạp xuống , hold lệnh lại có phí swap, tiện đôi đường, :p:p:p

:D:D:D:D:D chào cả nhà, em cứ lên đây chém gió là công việc chính của em bị trả giá, báo hại cả team phải gánh giùm em nên em ấy náy quá quy ẩn gian hồ vài ngày :p
chị đẹp quy ẩn thì bác @quang minh lại khó tính mất. Ở lại chơi cho diễn đàn đông vui, chị đẹp ơi chị đẹp !
vắng @Vivian-Châu châu, bác Minh ít cho kèo, anh em lại mỏi mòn đợi...
đừng đi, đừng đi :(

Sáng nay bác @Nguyễn Thiện Thành có lên kèo mà trong thread cũ, mình post lại anh chị em tham khảo nhé!

Chúc anh chị em giao dịch ngày cuối tuần thuận lợi!
em có 2 kèo đang canh cho bác nào muốn đánh.
Ucad. Lên vùng đó có nến tín hiệu sell xuống. giá tốt. Em dự kèo này giữ 200 300 pips vẫn được.
View attachment 83589

Kèo GJ. với cài vùng vàng nhỏ thì em định bắt hôm qua. Giá đi được hơn 100 pips nhưng em chọn sai vùng chính. NÊn tưởng giá breakout qua.
Vùng vàng lớn thì giá xuống thì em buy lên. Nhưng phải có setup đàng hoàng kkk
View attachment 83594

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 692 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 166 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,227 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 286 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên