[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 22/11

Đến lúc mua vàng rồi, nhắm mục tiêu sang tuần là 1500.
PMI Âu, Anh đỏ oạch, Mỹ chắc đếch đã hơn gì.
1.445 chặn đáy khá chắc chắn.

Trong lúc chờ đợi, em xin kể câu chuyện có thật:
Hôm em đi biển Vĩnh Hy, Phan Rang, biển rất đẹp, nước trong xanh, nhìn thấy cả san hô dưới đáy, em có ông anh họ thổ dân ở đó dẫn đi. Ông làm nghề đi biển, ông kể ở bờ biển luôn có những dòng hải lưu chảy ra ngoài biển rồi lại xoáy vòng vào bờ. Kinh nghiệm đi biển nếu gặp dòng hải lưu đó thì tốt nhất đừng hoảng loạn hoặc cố bơi ngược vào bờ, mà hãy thả lòng cho nó nổi rồi chờ đợi nó sẽ đưa mình trở lại bờ. Em bảo, bác có kinh nghiệm nói thì dễ, chứ em mà bị thế chắc chết vì sợ...:):):) có vẻ chả liên quan đến trader các bác nhỉ!

Chỉnh sửa lần cuối:
Nói đến SL ngày trước em để 15-20p bị dính suốt, sau đó em điên tiết thả rông, một thời gian sau bị vài lần cháy TK. Giờ em lại dùng nhưng em dùng cho con vàng thế này, em để SL 50p / TP 100p (auto), nghĩa là khi vào lệnh là nó tự động nhảy luôn, sau đó đặt 1 lệnh limit cách lệnh đã vào 40p và đặt SL trùng với điểm lệnh đã vào, như vậy nếu thua em mất 60p. Có vẻ cũng hiệu quả bác ạ.

Em Sell vàng 2 phát khi lúc chiều nó xuất hiện cái cờ rủ này.

Giờ em sẽ đóng sell, và buy luôn ở đây, vẫn SL 50p / TP 100p.
Xong rồi các bác, em chào các bác em đi ngủ ạ, chúc các bác cuối tuần vui vẻ :):):)
TB: đừng bác nào làm theo em, muốn thành công hãy làm ngược lại những gì em làm ;););)

Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,660 Xem / 96 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,517 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 379 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 395 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên