[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 25/02

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tất cả kép hát ,đào để làm nên một cái tuồng , chỉ một người mà đóng nhiều vai quá có mệt không vậy bạn ...giản tuồng đi
trả lại sự yên bình cho diễn đàn đi
Tất cả cũng chỉ là cảm nhận & quy kết của bạn thôi, không thể chứng minh họ là một người được :), 2 nick có số lượt like cao vậy mà cùng 1 người thì cũng phải bái phục người đó quá tài & quá rảnh ;)
Nói một câu để kết thúc cuộc tranh luận không hồi kết ...... vì không thể có bằng chứng để chứng minh điều gì cho cả 2 bên:

CÔNG ĐẠO Ở LÒNG NGƯỜI,
Mỗi việc bạn làm dù có dấu diếm, có che đậy giỏi cở nào thì cũng tồn tại 3 người biết: Bạn, Nạn Nhân, Ông Trời

Trên đời này luôn tồn tại luật : nhân quả.

Nên cũng chả nói trước được điều j..
Tôi mà nắm rõ bằng chứng. Tôi bốc xác bác lâu rồi.. chứ ko phải để ông nội hải 3d lên tiếng đâu...

Tôi nó thật với bạn ở trên diễn đàn này chỉ cần nghe hơi quản cáo sàn GD hay này nọ là nick bị cắt bỏ rồi chứ đừng nói bị IB zụ
Nói thật như bác thì Admin, Mod sẽ bị cắt hết cả rồi.....vì có cả khối banner quản cáo sàn trên TraderViet :rolleyes::rolleyes:

Tôi Xà Beng đây !
có một số việc cần làm rõ, vì đây là diễn đàn nên mình cũng không đôi chối mất room và thời gian của mọi người nên tôi chỉ nói về mình .
1/ Tôi chẳng là IB gì cả , vì trình độ kém cỏi của mình chỉ là một người học forex bình thường để trade như bao người khác và xin nói thật ngay cả các bác ở đây như @QM hay KM tôi còn học và xem như sư phụ thì làm sao làm Ib i biết gì nhỉ ! ( nếu ai đó bảo mình làm IB hay gì đó thì phải đưa ra bằng chứng cụ thể nhé )
2/ Việc tôi lừa đảo hàng chục ngàn đến trăm ngàn usd đọc hơi buồn cười , vì tôi xin hỏi tất cả hết mọi người trên diễn đàn này, đưa tk cho tôi hay một người nào đó, một / hai ngàn thôi để trade .. có ai dám đưa không ?
Và hiện tại ở viêt nam chỉ có mỗi diễn đàn TraderViet .. thử hỏi hết các bạn ở đây hàng trăm người kể cả củ hay mới có bao giờ tôi mời gọi gì ai không nhỉ ?
3/ chẳng ai muốn ở tù nhưng tôi lại mong muốn được ở tù chung thân vì tội lừa đảo , tôi mong muốn những ai mà tôi lừa đảo đưa bằng chứng lên đây và đi đến cơ quan có thẩm quyền tố cáo liền để tôi được đi ở tù
4/ Tôi tự đánh giá là người cũng ở mức trung bình kém trong diễn đàn này ...có một kẻ còn kém hơn mình vì thách đấu thua một vài lệnh rồi đem lòng ghen ăn tức ở ... thôi bỏ đi bạn cố mà học để trade vơi người ta , não bộ đầy rẫy sự ích kỷ thù hận thì khó lòng làm trader lắm ...
Tôi chỉ có đôi lời vậy thôi !
Xà Beng
Tôi tin không phải bác làm.
Tôi theo dõi diễn đàn này từ lúc mon men món fx. Tôi cũng có biết 1 vài người nhưng khó gần nhất vẫn là bác @Quangminh, vậy mà bác ấy đã lên tiếng bảo vệ bác @XàBeng thì tôi thiết nghĩ các bạn nên xem lại thực hư câu chuyện
2. Tk hơn 11.000$ đi giao cho 1 người vì nghe lời chao mời và ngon ngọt chỉ để gấp đôi TK liệu độ tin cậy cao không?
3. Tôi chỉ nói 1 câu: kiếm tiền không bao giờ dễ. Nếu bạn mới tập chơi thì cũng phải học để phân biệt được kèo các pro share cho hôm nay là ăn ngắn hạn hay dài hạn, là ăn điểm hồi hay cá mập, là đúng xu hướng hay sai xu hướng...
4. Gửi những người muốn ngồi mát ăn bát vàng thì chưa biết bát vàng đó đựng cơm như thế nào đâu. Hãy sống bằng sức mình và đừng vào đây cào cấu nhau nữa, làm ơn đó.
5. Bác Xà Beng cố lên, cây ngay không sợ chết đứng bác cứ sống và trade fx như bác đã, từng và sẽ sống và trade fx nha. Đừng nãn nếu lòng bác thanh thản, ok?
6. Mệt rồi canh sell EU tiếp đây.

Thôi biết việc thế này thì cùng cảnh giác, có người nói tin bác beng thì mình chỉ nhìn vào số liệu nick thanh nhiều bài hơn. Lại câu chuyện forex không được xã hội thừa nhận thì kiện gì mà cứ vin cớ tố cáo. Mình nghiêng và tin về phía em thanh , bảo mình vu khống hay xúc phạm cos thể đi kiện ^_^, đấy nghe kiểu đấy có thấy vui không, nên bào chữa ok nhưng đừng dùng kiểu đấy mọi người càng nghi.
Liêu có phải nick đấy khai nhận là xà beng nhưng thực chất là người khác mạo danh không thanh. Nếu đúng xà beng nhắn gạ thì chắc chụp ảnh tin nhắn forum hoặc có thể admin xem được tin nhắn đó để làm chứng.

Em Thanh nói là nick Xà beeng(2 chữ e) Và nick đang hồi đáp lại là nick Xà beng. Vậy ai là ai ?

Về vụ này thì biết nói thế nào nhỉ, nhiều khi nghĩ mình ngon, tính dụ dỗ người mới đang còn bị ngợp bởi thị trường trade bạt mạng kiểu đánh bạc với tk nghìn đô của ng ta, hên thì trung quả đậm chia 50% cũng khá đó. Xui thì nó mất tiền éo phải mình. Nhưng mình cất công gây dựng danh tiếng lâu năm trên cộng đồng thì không thể vì hên xui mà bị mất hết uy tín dc ... Làm j cũng không được để lại dấu vết bằng chứng liên quan đến b**** ta.

Theo tôi admin @DuongHuy nên ban tất xử lý mạnh tay như các diễn đàn khác.giống bóng đá 2 thằng cãi nhau kog biết ai đúng sai cứ mỗi đứa 1 thẻ vàng,còn để kiểu này khiến người đọc kog muốn vào topic này

Tôi theo dõi diễn đàn này từ lúc mon men món fx. Tôi cũng có biết 1 vài người nhưng khó gần nhất vẫn là bác @Quangminh, vậy mà bác ấy đã lên tiếng bảo vệ bác @XàBeng thì tôi thiết nghĩ các bạn nên xem lại thực hư câu chuyện
2. Tk hơn 11.000$ đi giao cho 1 người vì nghe lời chao mời và ngon ngọt chỉ để gấp đôi TK liệu độ tin cậy cao không?
3. Tôi chỉ nói 1 câu: kiếm tiền không bao giờ dễ. Nếu bạn mới tập chơi thì cũng phải học để phân biệt được kèo các pro share cho hôm nay là ăn ngắn hạn hay dài hạn, là ăn điểm hồi hay cá mập, là đúng xu hướng hay sai xu hướng...
4. Gửi những người muốn ngồi mát ăn bát vàng thì chưa biết bát vàng đó đựng cơm như thế nào đâu. Hãy sống bằng sức mình và đừng vào đây cào cấu nhau nữa, làm ơn đó.
5. Bác Xà Beng cố lên, cây ngay không sợ chết đứng bác cứ sống và trade fx như bác đã, từng và sẽ sống và trade fx nha. Đừng nãn nếu lòng bác thanh thản, ok?
Nhiều người mới tham gia forex họ chưa có kiến thức và cái nhìn đầy đủ về thị trường, chỉ thấy vài lệnh kiếm tiền dễ là mơ mộng và lao vào nhưng đâu ngờ sau đó lại bị kẹt lệnh, gồng lệnh rồi cháy tài khoản..và trong lúc tuyệt vọng đó thì người ta mới đi kêu cứu - đó là bản năng tự nhiên thôi. Hồi đó bạn Thanh chắc cũng mới tham gia fx, cái sai của bạn Thanh là trong lúc thua lỗ, gồng lệnh đã thiếu tỉnh táo và quá tin người - mình nghĩ đây là điều ko phải Thanh mà rất nhiều người chưa có nhiều kinh nghiệm mắc phải. Còn cái sai của ông Beng là chắc méo gì ông đánh tài khoản của ông đã có lời trong khi ông cứ đi chém gió kiểu theo đạo phật, tu hành đắc đạo, ko màng đến tiền, chia tiền profit chỉ để làm từ thiện này nọ nghe cao siêu vcc...Gà nào nhẹ dạ mà đang tuyệt vọng vớ đc cái phao Cao Siêu thế mà chả dạ dạ vâng vâng..hihi...Thà ông bảo từ đầu là anh oánh cũng bình thường nhưng anh nghĩ trong lúc này anh tỉnh táo hơn em để anh thử giúp xem sao nếu ko đc thì thôi nhé thì ai ng ta trách được...hihi...=)) Mình nghĩ trong câu chuyện này ko có lửa làm sao có khói, mình cũng không quen cả Thanh và Beng bên ngoài đời nhưng mình nghĩ mình tin bạn Thanh hơn. Ae sinh hoạt trên này lâu rồi đọc nhiều bài viết của nhau chắc cũng mang máng được phần nào tính cách của một số thành viên quen thuộc và mình thấy bạn Thanh lành như đất- đời nào không dưng đi vu khống 1 thành viên khác. Mà thôi, những chuyện này trong thế giới forex giờ nhan nhản, qua câu chuyện này các thành viên mới tham gia forex cũng nên tự mình cảnh giác, bài học nào cũng phải trả giá bằng tiền nhưng hạn chế được càng ít càng tốt nha, học đc nhiều mà rẻ vẫn thích hơn đúng k :D...

----------------------------
___Trader, IB Exness___

Mình sẽ ko post lệnh và lịch sử giao dịch MT4 lên cho các bạn xem vì bây giờ post lên sẽ rất nhạy cảm. Mình chỉ post Chart của mình thôi nhé, tín hiệu mình đưa ra là trực tiếp mình vào lệnh Tk của mình, nói đc làm được, lời ăn lỗ chịu. Chúc các bạn may mắn !

BẢN TƯỜNG TRÌNH
Em là Đặng Thị Thanh mà mọi người đang truy lùng ráo riết từ sáng tới giờ đây ạ :)))) và hôm nay Em xin trình bày lại toàn bộ sự việc lùm xùm liên quan tới bài báo :" Xà Beeng và cú lừa tiền ngoạn mục" của nink name Hải Pê Đê ra lò vào rạng trưa ngày hôm nay.

Sự việc như sau, gần đây có nink lạ add FB của em và tâm sự và nhận Em là em gái nuôi, thật thà quá ( hay còn gọi là ngu quá) đâm ra Emkể hết ruột gan những gì tôi từng trải ở forex trong time qua cho ổng, cuối cùng thì Em mới phát hiện ổng chính là Hải Pê Đê lừng danh mà mọi người vẫn biết đến, kết quả là hôm nay phóng viên Hải Pê Đê đã tự ý đăng đoạn chát riêng của Em và ổng lên diễn đàn trong sự cấm đoán của Em.

Nay Em xin công khai tường thuật lại sự việc để cả nhà đánh giá 1 cách khách quan nghen, Sự việc của em và anh Xà Beeng diễn ra như sau.:

Tập 1.
Ngày 26.6.2018 em đang kẹt 1 đống lệnh Buy đu đỉnh EU, và tình cờ em mò được vào topic của a Hà Trí Quyền, sau đấy e mới hỏi mọi người cách gỡ lệnh, và lúc bấy giờ anh Beeng đã rất nhiệt tình trả lời những comment của em, em cảm động và ... bắt đầu mơ mộng.

Sau 4 5 ngày tham gia diễn đàn thì ngày 1.7.2018 EM LÀ NGƯỜI ĐÃ CHỦ ĐỘNG XIN ANH BEENG ĐƯỢC LIÊN LẠC RIÊNG ĐỂ HỎI 1 SỐ KIẾN THỨC VỀ FOREX.

Sau đó anh ý có lấy 1 nink fb mới toanh add nink FB của em, rồi câu chuyện bắt đầu diễn ra như sau.

Anh Beeng cung cấp thông tin về cá nhân anh ý : Là nhân viên đại sứ quán colombia, về sau thì lại là Nhân viên thanh toán quốc tế đang định cư ở nước ngoài.

Mấy ngày đầu anh Beeng hỏi han sư tình và khuyên em học hành cẩn thận, anh ý sẽ dạy em toàn bộ kiến thức forex và nói em cứ an tâm. Sau 1 2 bài giảng về nến thì anh Beeng có nói em chụp tài khoản cho để anh gỡ lệnh cho, em cũng có chụp và anh ý cũng gỡ ra rồi gỡ vào cho em mấy lệnh.

Sau đó anh ý bảo em vào lệnh số lot rất to, đánh nhồi cũng nhiều, thời gian đầu em ghê tay k dám đánh thì anh ý nói : cứ đánh đi, thua a sẽ chịu trách nhiệm, a sẽ trả em số vốn anh làm thua của em, và liên tục giục em vào số lot lớn. Lúc này em cũng nói em k cần tiền anh gửi cho em, mà quan trọng đánh để khả năng gỡ phải thật cao, tuy nhiên sau đó a ý bảo a đã tính toán rất kĩ, anh có 1 tổ chức đánh rất chuyên nghiệp được tập hợp từ các nước khác nhau, bởi vậy cứ an tâm vào lệnh, em nghe theo và vào lệnh, cuối cùng thì lời mới hay.

Khi lời thì em càng tin anh Beeng, và lúc này, anh Beeng có nói :
" Tôi ăn chay niệm phật 10 năm rồi, tôi rất thương người nghèo và luôn làm từ thiện, tôi hàng tháng vẫn gửi tiền về VNam để làm từ thiện phát cháo ở các bệnh viện, nhưng nếu gửi theo quý hay theo năm thì người thay tôi làm từ thiện sẽ lạm dụng số tiền đó mà làm việc k tốt, còn gửi theo tháng thì phiền quá vì tôi sống ở nước ngoài nên k tiện, do vậy tiền lời này bạn 1 nửa, tôi 1 nửa, bạn giúp tôi gửi tiền đó vào từ thiện ở địa chỉ tôi gửi, còn số của bạn bạn đem đi trả vào số tiền bạn bị thua. "

Thỏa thuận xong xuôi rồi thì anh Beeng tiếp tục cho Em vào lệnh, và vì số lot lớn quá, nên sau đúng tròn 1 tuần thì bay tài khoản, lúc này Em còn 1 chút ít thôi, anh Beeng bảo nạp vào và đưa tk cho anh ý đánh, tự anh ý sẽ đánh cho Em, Em chỉ việc theo dõi, và sau 1 đêm thì bay hết veo số tiền đó.

Lúc này anh Beeng nói : " tài khoản tôi cũng đang kẹt, nên tôi hứa sẽ đền tiền cho bạn thì tôi sẽ làm, nhưng giờ tôi đang kẹt lệnh tôi đang mệt mỏi nên tuần sau tính tiếp. "

Sáng thứ 2 mở đoạn chát của Em và anh Beeng ra thì phát hiện nink của Em đã bị nink đó chặn roài. Do trong quá trình chát với anh Beeng Em lại vui tay chụp lại 1 số đoạn chát nên nội dung anh ý nói chia tiền các thứ thì còn y nguyên.

Tuy nhiên sau đó Em k lên diễn đàn kể lể gì hết, và Em chỉ đem chuyện này kể với 1 2 anh em thân thiết mà Em quý mến với mục đích tâm sự thôi, ( trừ cha nội Hải Pê Đê là trường hợp được tui kể mà tui hổng quý ). Sở dĩ em k bóc phốt vì em nghĩ em là người chủ động tìm tới anh Beeng, thứ 2 là em có tiền em k biết giữ, k biết sàng lọc bạn bè, k biết chọn mặt gửi vàng thì em phải chịu, k trách được ai, nên em chọn cách im lặng từ đó tới giờ.

Tập 2.
Sau 1 thời gian im lặng thì xuất hiện nhóm bác Tây, em cũng là thành viên ở đó, qua đây em quen 1 chị tên Thảo, và em với chị Thảo sau 1 thời gian trao đổi đã tình cờ phát hiện ra chị Thảo cũng bị anh Beeng đánh bay 7k đô trong vòng vài ngày ngắn ngủi, ( chị Thảo va anh Beeng quen nhau trong nhóm bác Tây ), trong quá trình nói chuyện anh Beeng cũng đòi chị Thảo gửi cho 300 đô 1 tuần để làm từ thiện, mới chuyển được 1 lần thì cháy tài khoản nên ngừng việc gửi tiền với nhau lại, và sở dĩ chị Thảo giao tk cho anh Beeng cũng vì ảnh hứa nếu lỗ sẽ đền toàn bộ cho chỉ.

Em đã thuật lại toàn bộ sư việc ( xảy ra với em cách đây 8 tháng), giờ mọi người tự đọc và nhận xét sự việc và hành động của a Beeng để tránh tranh luận kéo dài và từ ngày mai trả lại sự yên tĩnh cho diễn đàn !
Cảm ơn bác @dang thi thanh và các bác khác đã dăng bài về một số vấn đề bất ổn. Đầu tiên, phải thành thực cảm ơn các bác đã mất tiền nhưng vẫn lên tiếng. Người Việt mình hay kiểu "của đi thay người" nên có mắc lừa cũng ko lên tiếng, sợ bị cười vì ngu, dẫn đến bọn lừa đảo tự do hoành hành, lừa hết người này đến người kia.

Thông qua một vài cái comment, chúng ta không thể kết luận ai lừa ai và độ thật giả câu chuyện là đến đâu. Tôi mong anh em bình tĩnh, không vào hùa hoặc kích động hay nói xấu nhau. Anh chị em bị lừa thì cứ post một số đoạn chat lên cho anh chị em khác tham khảo, nhằm tránh bị lừa về sau.

Trong giới forex ở Việt Nam mình lừa đảo đông lắm anh em. Nghề lừa đảo nó dễ hơn nghề trading rất rất nhiều. Trong những mục đông vui như mục hàng ngày này của chúng ta, bọn lừa đảo trà trộn vào là có thể. Vì vậy, anh em có thể comment vui vẻ với nhau chứ tuyệt đối không tin ai nhé.

Anh em muốn ủy thác, muốn dạy học, muốn copy trade gì đó thì tốt nhất phải từng gặp nhau, biết nhau 1 chút. Nếu có giấy tờ ký cót gì 2 bên càng tốt, hoặc có bên trung gian uy tín ở giữa nắm tiền càng hay. Trong giới forex Việt Nam, tuyệt đối không tin người.

Tôi rất mong mục luôn vui vẻ, nhưng nếu có dấu hiệu ai đó lợi dụng để lừa đảo, xin anh em cứ báo xấu mạnh tay, BQT sẽ xử lý ngay.

Một lần nữa, rất mong anh em tỉnh táo, không ủy thác, không dạy học, không bán kèo, không trade quỹ gì hết với những anh em mình chưa rõ trên diễn đàn. Vui thôi, đừng vui quá

Theo tôi admin @DuongHuy nên ban tất xử lý mạnh tay như các diễn đàn khác.giống bóng đá 2 thằng cãi nhau kog biết ai đúng sai cứ mỗi đứa 1 thẻ vàng,còn để kiểu này khiến người đọc kog muốn vào topic này
Nói như bạn thì, cứ làm như luật Việt ta ấy nhĩ: Quản không được thì ông đây cứ cấm bọn bây làm đấy, ông đây đã cấm rồi, bọn bây làm..... ông bỏ tù hết cả, thế là xong :D và bạn thấy mãng kinh doanh chui có dẹp được không nào? hay lại phát sinh ra vô số hệ lụy khác còn nguy hiểm hơn việc CẤM đó :)

Không được đâu bác. Bọn xấu nó vào cà khịa người tốt khiến cả 2 bị phạt, thì thành ra nó lời hả bác? Anh em vào tranh luận cứ thoải mái, tự do ngôn luận trong khuôn khổ diễn đàn và pháp luật. Anh em nào dùng từ bậy bạ thì mới bị ban.

Thấy có gì sai trái, anh em cứ báo xấu nhé. Người xấu sẽ sớm phải ra đi thôi

Về vụ này thì biết nói thế nào nhỉ, nhiều khi nghĩ mình ngon, tính dụ dỗ người mới đang còn bị ngợp bởi thị trường trade bạt mạng kiểu đánh bạc với tk nghìn đô của ng ta, hên thì trung quả đậm chia 50% cũng khá đó. Xui thì nó mất tiền éo phải mình. Nhưng mình cất công gây dựng danh tiếng lâu năm trên cộng đồng thì không thể vì hên xui mà bị mất hết uy tín dc ... Làm j cũng không được để lại dấu vết bằng chứng liên quan đến b**** ta.
Nếu đưa tôi tk 5k tôi múc lệnh 5lot GBP nếu đỏ trong 1 hôm có tin giá chạy 1-200 pip thì chia đôi cũng khá đó - làm gì ra cừng đó tiền. Có phải tiền vốn của mình bỏ ra đâu, đỏ thì ngon mà mất thì thôi..khoá facebook, bỏ nik diễn đàn, miễn sao ko lộ cái mặt ra là đc, ok. Nạn nhân nào dám báo công an vì đây là fx, lại còn bị sợ cộng đồng chửi ngu nữa..hihi.. -- Đây cũng là 1 cách kiếm tiền..nhưng thất đức do lợi dụng lòng tin và sự ngây thơ của người khác.

----------------------------
___Trader, IB Exness___

Tôi đề nghị trong thời gian này anh "Xà Bần" nên suy nghĩ thật kỹ trước khi thảo luận hoặc trước tiên anh nên chứng minh không liên quan gì đến anh Xà Beeng đang dính scandal này đã.
(Just for Fun :D)
Hi hi...em là xà bần. Ko liên quan gì đến tay nào tên là beng hay beeng gì cả, các bác cứ đùa em :)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,660 Xem / 96 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,517 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 379 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 395 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên