[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 25/03

TraderViet News

Editor
Trial mod
6,544
34,865
Chào buổi sáng, chúc anh chị em tuần mới giao dịch nhiều thắng lợi nhé!

Tuần này sẽ có dữ liệu về GDP của Canada, Anh, Mỹ được phát hành, đây là những tin đáng chú ý nhất. Tuy nhiên, trong ngày đầu tuần thì trống vắng các tin mạnh nhưng nhìn giá chạy từ đầu phiên đến giờ thì có lẽ hôm nay không phải là ngày êm đềm đâu, anh chị em chú ý nhé!

Phân tích sơ lược xu hướng vàng và một số cặp tiền tệ trên khung thời gian H4

XAU/USD

Trên H4 chúng ta vẫn có một kênh giá tăng đang tiếp diễn. Tuy nhiên, gần đây lực bán có dấu hiệu mạnh lên, giá cũng đang tiếp cận biên trên của kênh giảm trung hạn, trên daily đang thấp thoáng bóng dáng của mô hình vai đầu vai. Do các dấu hiệu trên, có thể hôm nay anh em theo xu hướng ngắn hạn sẽ không có cơ hội vì giá có khả năng điều chỉnh từ vùng hiện tại. Trường hợp ngược lại, nếu giá có tín hiệu breakout lên trên rõ ràng, chúng ta có thể tận dụng cơ hội để mua vào khi giá retest.

USD/JPY

Nhận định về mô hình vai đầu vai đã chính xác khi mà tuần qua USDJPY phá thủng cả kênh tăng lớn và kênh tăng nhỏ. Xu hướng hiện tại đã rõ ràng, chúng ta sẽ bán ra theo nó.

EUR/USD

Thật sự chart EURUSD H4 hiện tại là khá xấu, những cú pump, dump trong tuần trước làm cho xu hướng trở nên không rõ ràng. Về nhận định cá nhân, mình nghĩ giá sẽ điều chỉnh tăng nhẹ trước khi quay lại xu hướng giảm trung-dài hạn. Tuy nhiên, không khuyến khích mọi người giao dịch thời gian này.

GBP/USD

Bốn tuần gần đây giá biến động không rõ ràng, đi trong vùng sideway và có những cú tăng giảm bất ngờ cho thấy sự thiếu ổn định của cặp tiền này. Hiện tại giá đang đi vào vùng bị nén, có thể sắp có bức phá mạnh. Điều này phù hợp với tin cơ bản khi tuần này sẽ là tuần căng thẳng nhất cho Brexit. Về mặt kỹ thuật thì có thể mua vào tại các mức hỗ trợ nhưng chỉ nên đánh ngắn.

USD/CAD

Lệnh long với mô hình diamond tuần trước nên cân nhắc thoát lệnh từng phần vì giá đang tiếp cận cản mạnh 1.345, đối với anh chị em nào chưa vào lệnh có thể chờ đợi một cú breakout lên trên và giao dịch retest.

AUD/USD

Kênh tăng ngắn hạn trên H4 đang có dấu hiệu bị phá, nhìn trên daily chúng ta cũng thấy áp lực bán rất rõ ràng, trong hôm nay có thể sẽ tiếp tục đà giảm về vùng 0.71.

[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] - Nơi Cộng đồng Trader chia sẻ cùng nhau!
-----

Cảnh báo:
Thị trường Forex Việt rất phức tạp, các thành viên tham gia thread cần cảnh giác với những lời mời hấp dẫn, lợi nhuận cao, không nên ủy thác tiền/tài khoản của mình cho người khác giao dịch, không tin vào những quỹ/tổ chức tự xưng. Không có bữa trưa miễn phí nên mọi người hãy giữ chặt những đồng tiền mà mình vất vả mới kiếm được.

TraderViet cũng đang cố gắng ngăn chặn những người có ý định lợi dụng diễn đàn, lợi dụng lòng tin của các anh chị em để trục lợi, rất mong anh chị em cùng hỗ trợ tiếp tục xây dựng thread. Nếu có nghi vấn hãy tích cực báo cáo, TraderViet sẽ xử lý các hành vi vi phạm nội quy diễn đàn.

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Hôm nay mình không giao dịch nhưng sẽ theo dõi thị trường sát sao để đưa ra ý kiến chủ quan cho anh em tham khảo. Một phần cũng vì đang tò mò lý giải vì sao thứ 6 tuần trước Vàng ko lên ko xuống, lệnh sell vàng tại 1313 coi như hòa vốn. Nó thể hiện tâm lý do dự của các nhà đầu cơ, theo mình tuần trước vàng đã ko lên thì tuần này cũng khó lên. Đợi thời cơ bán xuống. Hiện tại ngoài CK thì mình chỉ trade thêm cặp Gold/Usd nên sẽ tập trung đưa nhận định cho các bạn tham gia thảo luận nhé. Chúc cả nhà may mắn

Hôm nay mình không giao dịch nhưng sẽ theo dõi thị trường sát sao để đưa ra ý kiến chủ quan cho anh em tham khảo. Một phần cũng vì đang tò mò lý giải vì sao thứ 6 tuần trước Vàng ko lên ko xuống, lệnh sell vàng tại 1313 coi như hòa vốn. Nó thể hiện tâm lý do dự của các nhà đầu cơ, theo mình tuần trước vàng đã ko lên thì tuần này cũng khó lên. Đợi thời cơ bán xuống. Hiện tại ngoài CK thì mình chỉ trade thêm cặp Gold/Usd nên sẽ tập trung đưa nhận định cho các bạn tham gia thảo luận nhé. Chúc cả nhà may mắn
rất cám ơn bác....

mình cũng canh sell EU và Gu nhưng điểm vào hiện tại rõ là xấu
Ô gái vivian-châu đây rồi :p mấy hôm không gặp ,ối giời ơi nhớ quá cơ :p hôm nay gái vivian-châu sell E/U G/U à thế thì tôi buy G/U tôi cứ thích ngược kèo với gái vivian - châu . hay hôm nay điểm vào lệnh rõ sấu gái vivian-châu đổi kèo cùng tôi buy G/U đi nếu có lãi thì ta cùng chốt lời :p nếu lỗ thì ta cùng gồng:eek: nếu có lỡ ra đảo ta không cô đơn có khi lại vui hơn ở nhà ấy chứ :p:D .như vậy là đẵ thống nhất với gái vivian-châu là BUY G/U thuyền nhổ neo lúc 13h tại 1.3175

Lâu lắm mới quay lại group, tuần này canh sell GU tại 1.3235, SL: 1.3265, TP: 1.28
GU đang rất gần vùng nguy hiểm, bác nào thích mạo hiểm có thể chọn Sell GU vùng giá này, SL ngắn, TP rất triển vọng. Các lệnh sell nên được cân nhắc kỹ khi GU chạm vùng 1.325
Chúc các bác kiếm được nhiều pips

Theo ý kiến cá nhân thì BUY GJ ko ổn lắm, nếu BUY nho nhỏ ăn ít thì có thể.
Mình nghĩ giá về 146.110 hoặc 146.80 thì quay đầu GIẢM về 143.275.
Rất mong sự góp ý của mọi người
tks bác góp ý, em vẫn giữ quan điểm buy, chart ngày được đỡ bởi vùng 144,5 và cả EMA100 nên khó giảm tiếp

Chúc ae tuần mới gd tốt, về cá nhân mình thì đồng quan điểm với thớt đó là GU,EU cực kỳ thiếu giả thuyết để trade lúc này.
Thời điểm này trade JPY, CHF là tốt nhất!

Ô gái vivian-châu đây rồi :p mấy hôm không gặp ,ối giời ơi nhớ quá cơ :p hôm nay gái vivian-châu sell E/U G/U à thế thì tôi buy G/U tôi cứ thích ngược kèo với gái vivian - châu . hay hôm nay điểm vào lệnh rõ sấu gái vivian-châu đổi kèo cùng tôi buy G/U đi nếu có lãi thì ta cùng chốt lời :p nếu lỗ thì ta cùng gồng:eek: nếu có lỡ ra đảo ta không cô đơn có khi lại vui hơn ở nhà ấy chứ :p:D .như vậy là đẵ thống nhất với gái vivian-châu là BUY G/U thuyền nhổ neo lúc 13h tại 1.3175
Hí hí, hôm nào mù tịt đường cứ vào đây phán bừa là thế nào bác cũng cho kèo tìm mì tôm ^^

Điểm tp của bác là bao nhiêu ạ? Cảm ơn bác

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 493 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 244 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 596 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,751 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 83 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên