[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 25/04

GU & EU đêm qua tan nát, toàn tay to nhúng tay vào thị trường đó. Tin tức chỉ là 1 phần, lấy cớ tin tức. Kiểu như 1 sự hoán đổi, vay vay trả trả điểm của giá trong các tháng / năm.

GU lúc này dễ mọi người nghĩ nó cắm xuống 1.27xx. Kimmy nhìn điểm tròn trắng trên hình nên KM kg tin nó cắm nữa.

Dù thế nào Anh Em cũng phải coi nến.

Hình KM gửi kèm.

Đính kèm

135.4 KB · Xem: 1
GU & EU đêm qua tan nát, toàn tay to nhúng tay vào thị trường đó. Tin tức chỉ là 1 phần, lấy cớ tin tức. Kiểu như 1 sự hoán đổi, vay vay trả trả điểm của giá trong các tháng / năm.

GU lúc này dễ mọi người nghĩ nó cắm xuống 1.27xx. Kimmy nhìn điểm tròn trắng trên hình nên KM kg tin nó cắm nữa.

Dù thế nào Anh Em cũng phải coi nến.

Hình KM gửi kèm.
View EU thì sao bác Kimmy ơi..Em đợi bác lên thread mãi

vậy lệnh buy 127 eu vẫn giữ đúng k a?, còn sell 121 hôm qua thì chốt và chờ hồi lên vào sell lại ở 116 hay thôi k vào nữa ạ?
đợt này lại mất máu với EU dã man hơn GU a ạ :(
xu hướng xuống thì cứ canh cao mà sell , chứ xuống cứ canh buy làm gì cơ chứ, liệu bạn có chắc chắn đc là EU nó " xuống nốt đc đợt này " hay ko thôi, nếu chắc chắn tôi đã bán nhà đi mà đầu cơ EU rồi, EU mà bạn để âm cả trăm pip thì chắc TP của bạn phải cỡ 150-200 pip trở lên nhỉ. :eek::eek::eek::eek:
Có 1 điều nữa tôi cũng muốn gửi bạn, pp thì bạn phải tự trải nghiệm, chứ bạn cứ nghe người này hay người kia rồi sau đó âm, thì cuối cùng bạn sẽ mãi trong cái vòng luẩn quẩn đó , cứ tự trải nghiệm, tự rút kn, bạn mất tiền của chính bạn, bạn sẽ thấm, tiền bạn , bạn tự mất còn hơn là bạn nghe người khác mà bạn mất .
Nghề này nó ko quá quan trọng là bạn lời bao nhiêu trong thời gian đầu, mà quan trọng là bạn mất bao nhiêu tiền khi bạn sai trong thời gian đầu, đừng tập chung vào việc kiếm lời, tập chung vào việc bảo vệ số dư tài khoản của bạn sẽ tốt hơn nhiều, chứ trade mà cứ rình rình nạp thêm tiền để gồng lỗ thì mỏi mệt về tâm lý lắm.
Còn 1 điều nữa đó là cái phí swap của EU nó cũng thuộc dạng top đó bạn ạ, vào lệnh thì phải check cái đó nữa, ko như tối qua mà bạn ôm lệnh để swap x3 thì hơi khoai đó, đừng coi thường cái phí swap + spread + com, 3 cái đó nó như cái đàn cá hổ piranha nó rỉa tài khoản của bạn đó. bạn cứ thuần thục trade theo pp follow trend rồi hẵn tính đến việc trade reversal. trong trade follow trend thì nên học hỏi nhiều để biết khi nào 1 con trend nó có dấu hiệu đảo chiều để tránh trường hợp cũng là follow trend nhưng lại sell ở đáy, mua ở đỉnh, và có sl chặt chẽ, tập cho mik thói quen dù là trade với vol nhỏ hay to vẫn cứ phải có sl . Good luck bạn

Lưu ý này quan trọng :

Anh Em Buy Sell thế nào KM kg cần biết.
Chỉ lưu ý cái % Level Margin cho KM.

Cụ thể :

1 lệnh KM lấy mẫu chuẩn là : 0.05 lot.

Bum 1 lệnh % Margin tụt 30....70...100 % >>>> lệnh đó quang tèo. Mất tiền. - tiền.

Bum 1 lệnh % Margin tụt 500.....1000....1200 lệnh đó ok có tiền.

Lưu ý lưu ý.

:p:p:p:p:p

xu hướng xuống thì cứ canh cao mà sell , chứ xuống cứ canh buy làm gì cơ chứ, liệu bạn có chắc chắn đc là EU nó " xuống nốt đc đợt này " hay ko thôi, nếu chắc chắn tôi đã bán nhà đi mà đầu cơ EU rồi, EU mà bạn để âm cả trăm pip thì chắc TP của bạn phải cỡ 150-200 pip trở lên nhỉ.
C:\Users\Admin\AppData\Local\Temp\msohtmlclip1\01\clip_image001.png

Có 1 điều nữa tôi cũng muốn gửi bạn, pp thì bạn phải tự trải nghiệm, chứ bạn cứ nghe người này hay người kia rồi sau đó âm, thì cuối cùng bạn sẽ mãi trong cái vòng luẩn quẩn đó , cứ tự trải nghiệm, tự rút kn, bạn mất tiền của chính bạn, bạn sẽ thấm, tiền bạn , bạn tự mất còn hơn là bạn nghe người khác mà bạn mất .
Nghề này nó ko quá quan trọng là bạn lời bao nhiêu trong thời gian đầu, mà quan trọng là bạn mất bao nhiêu tiền khi bạn sai trong thời gian đầu, đừng tập chung vào việc kiếm lời, tập chung vào việc bảo vệ số dư tài khoản của bạn sẽ tốt hơn nhiều, chứ trade mà cứ rình rình nạp thêm tiền để gồng lỗ thì mỏi mệt về tâm lý lắm.
Còn 1 điều nữa đó là cái phí swap của EU nó cũng thuộc dạng top đó bạn ạ, vào lệnh thì phải check cái đó nữa, ko như tối qua mà bạn ôm lệnh để swap x3 thì hơi khoai đó, đừng coi thường cái phí swap + spread + com, 3 cái đó nó như cái đàn cá hổ piranha nó rỉa tài khoản của bạn đó. bạn cứ thuần thục trade theo pp follow trend rồi hẵn tính đến việc trade reversal. trong trade follow trend thì nên học hỏi nhiều để biết khi nào 1 con trend nó có dấu hiệu đảo chiều để tránh trường hợp cũng là follow trend nhưng lại sell ở đáy, mua ở đỉnh, và có sl chặt chẽ, tập cho mik thói quen dù là trade với vol nhỏ hay to vẫn cứ phải có sl . Good luck bạn
Cảm ơn những lời góp ý của bạn :)
Mình biết là nếu muốn tồn tại được trong nghề trade này thì k j ngoài tự lực cánh sinh và trải nghiệm cả. Bản thân mình bắt đầu từ con số 0 vào năm ngoái, mình k biết đến fx là gì, rồi mình học pp ichi, trong vòng 4 tháng mình trade real tự bản thân mình, lúc đó cũng chưa biết đến diễn đàn hay ac kinh nghiệm đi trước trên này. Nhưng ngẫm lại thời gian đó tự trade mình thấy profit đều mỗi ngày và cho đến khi bay tk (cũng do gồng lỗ, nhồi lệnh,..) và giờ mình bị tâm lý lo sợ mỗi khi vào, k tự tin với quyết định và mình lên diễn đàn tham khảo nhận định các bậc tiền bối. Mình k biết họ giỏi thế nào, dù sao mn trên dd cũng giỏi hơn mình, có time trải nghiệm, kinh nghiệm lâu hơn mình, có cái nhìn tổng quan hơn, nên mình cứ theo và quên đi cái nhìn nhận của bản thân. Có thể điều đó là sai nhưng tâm lý mất tiền muốn gỡ lại khiến mình sai càng thêm sai. Nếu tìm được cho mình một pp và ng thực sự chỉ dạy, chia sẻ kn thì sẽ tiến bộ hơn b nhỉ..hì... Trong thị trường fx này cái gì cũng phải trả giá bằng tiền, ng giỏi thì họ bán chất xám, còn ng gà gà như mình thì mua sự ngu dốt, sai lầm!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 178 Xem / 28 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 30 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 975 Xem / 47 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,909 Xem / 80 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,694 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 355 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên