[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 25/04

Kimmy nuôi phi vụ đáy đỉnh này.

Nuôi.

Hihihjii. GU doạ ma thôi.

Đính kèm

246.5 KB · Xem: 0
Chỉnh sửa lần cuối:
Cảm ơn những lời góp ý của bạn :)
Mình biết là nếu muốn tồn tại được trong nghề trade này thì k j ngoài tự lực cánh sinh và trải nghiệm cả. Bản thân mình bắt đầu từ con số 0 vào năm ngoái, mình k biết đến fx là gì, rồi mình học pp ichi, trong vòng 4 tháng mình trade real tự bản thân mình, lúc đó cũng chưa biết đến diễn đàn hay ac kinh nghiệm đi trước trên này. Nhưng ngẫm lại thời gian đó tự trade mình thấy profit đều mỗi ngày và cho đến khi bay tk (cũng do gồng lỗ, nhồi lệnh,..) và giờ mình bị tâm lý lo sợ mỗi khi vào, k tự tin với quyết định và mình lên diễn đàn tham khảo nhận định các bậc tiền bối. Mình k biết họ giỏi thế nào, dù sao mn trên dd cũng giỏi hơn mình, có time trải nghiệm, kinh nghiệm lâu hơn mình, có cái nhìn tổng quan hơn, nên mình cứ theo và quên đi cái nhìn nhận của bản thân. Có thể điều đó là sai nhưng tâm lý mất tiền muốn gỡ lại khiến mình sai càng thêm sai. Nếu tìm được cho mình một pp và ng thực sự chỉ dạy, chia sẻ kn thì sẽ tiến bộ hơn b nhỉ..hì... Trong thị trường fx này cái gì cũng phải trả giá bằng tiền, ng giỏi thì họ bán chất xám, còn ng gà gà như mình thì mua sự ngu dốt, sai lầm!
Sao bi quan thế bạn, cố lên, ủng hộ tinh thần cầu tiến, ham học hỏi :) Trước đây cái hình topic là "Trend Is Your Friends" đập vào mắt mọi người sẽ là sự cảnh giác cho ai đang ngược Trend. Thật sự đánh ngược trend để vào lệnh hồi luôn rủi ro hơn nhiều so với đánh thuận Trend, nên theo mình thấy bạn cứ tập đánh theo Trend thuần thục từ những Khung cao như W1, D1, H4, H1... ko có Trend thì ko vào lệnh + tìm hiểu nguyên tắc quản lý vốn + SL trước đi rồi hãy tìm hiểu thêm các phương pháp khác.
Chúc bạn may mắn và có nguyên tắc riêng cho mình :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Sao bi quan thế bạn, cố lên, ủng hộ tinh thần cầu tiến, ham học hỏi :) Trước đây cái hình topic là "Trend Is Your Friends" đập vào mắt mọi người sẽ là sự cảnh giác cho ai đang ngược Trend. Thật sự đánh ngược trend để vào lệnh hồi luôn rủi ro hơn nhiều so với đánh thuận Trend, nên theo mình thấy bạn cứ tập đánh theo Trend thuần thục, ko có Trend thì ko vào lệnh + tìm hiểu nguyên tắc quản lý vốn + SL trước đi rồi hãy tìm hiểu thêm các phương pháp khác :)
Chúc bạn may mắn và có nguyên tắc riêng cho mình :)

View attachment 89343
t cảm ơn lời động viên của b nhé.. hì, nhìn mn giỏi cũng ham hố vs gato lắm, nhưng cái j cũng phải trả giá, muốn giỏi thì phải tự học thôi. Và cố gắng tìm một cần câu tốt thay vì cố gắng câu con cá to quá để rồi nó lôi mình xuống biển luôn.. haha :D

Cảm ơn những lời góp ý của bạn :)
Mình biết là nếu muốn tồn tại được trong nghề trade này thì k j ngoài tự lực cánh sinh và trải nghiệm cả. Bản thân mình bắt đầu từ con số 0 vào năm ngoái, mình k biết đến fx là gì, rồi mình học pp ichi, trong vòng 4 tháng mình trade real tự bản thân mình, lúc đó cũng chưa biết đến diễn đàn hay ac kinh nghiệm đi trước trên này. Nhưng ngẫm lại thời gian đó tự trade mình thấy profit đều mỗi ngày và cho đến khi bay tk (cũng do gồng lỗ, nhồi lệnh,..) và giờ mình bị tâm lý lo sợ mỗi khi vào, k tự tin với quyết định và mình lên diễn đàn tham khảo nhận định các bậc tiền bối. Mình k biết họ giỏi thế nào, dù sao mn trên dd cũng giỏi hơn mình, có time trải nghiệm, kinh nghiệm lâu hơn mình, có cái nhìn tổng quan hơn, nên mình cứ theo và quên đi cái nhìn nhận của bản thân. Có thể điều đó là sai nhưng tâm lý mất tiền muốn gỡ lại khiến mình sai càng thêm sai. Nếu tìm được cho mình một pp và ng thực sự chỉ dạy, chia sẻ kn thì sẽ tiến bộ hơn b nhỉ..hì... Trong thị trường fx này cái gì cũng phải trả giá bằng tiền, ng giỏi thì họ bán chất xám, còn ng gà gà như mình thì mua sự ngu dốt, sai lầm!
bạn sai 1 lần 2 lần thì chấp nhận đc, biết sai của bản thân bạn và bạn nên sửa điều đó, chứ bạn " 5 lần 7 lượt sai đi sai lại 1 chỗ vậy " thì có phải cần xem xét lại bản thân mình ko ? :(:( tiền của bạn chứ có phải của ai đâu, bạn nên đầu tư cho kiến thức trc đi đã, chứ đừng ham hố lợi nhuận , bạn có cv ở ngoài cs thì hãy duy trì công việc đó và đầu tư thời gian nghiêm túc để học hỏi kiến thức từ tt này hẵn đã, kiến thức nền tảng bạn có nhưng sao lại cứ đi trade như 1 con bạc làm gì ko biết.

bạn sai 1 lần 2 lần thì chấp nhận đc, biết sai của bản thân bạn và bạn nên sửa điều đó, chứ bạn " 5 lần 7 lượt sai đi sai lại 1 chỗ vậy " thì có phải cần xem xét lại bản thân mình ko ? :(:( tiền của bạn chứ có phải của ai đâu, bạn nên đầu tư cho kiến thức trc đi đã, chứ đừng ham hố lợi nhuận , bạn có cv ở ngoài cs thì hãy duy trì công việc đó và đầu tư thời gian nghiêm túc để học hỏi kiến thức từ tt này hẵn đã, kiến thức nền tảng bạn có nhưng sao lại cứ đi trade như 1 con bạc làm gì ko biết.
hì, ngẫm lại thấy mình trade đúng là như con bạc, thiêu thân thật! :)
TT fx mà dễ thì chắc ai cũng thành tỷ phủ như bill gate, warren buffet ùi b nhờ.. :D Với lại kiến thức là 1 phần, quan trọng là sự tự tin, nhanh nhạy vs tt nữa.. T thì hiện chẳng đc cái điểm nào, bảo sao thua =))

t cảm ơn lời động viên của b nhé.. hì, nhìn mn giỏi cũng ham hố vs gato lắm, nhưng cái j cũng phải trả giá, muốn giỏi thì phải tự học thôi. Và cố gắng tìm một cần câu tốt thay vì cố gắng câu con cá to quá để rồi nó lôi mình xuống biển luôn.. haha :D
Mình nghĩ mọi người, bác @GoKu góp ý là muốn tốt hơn cho bạn..Ko ai đi chê người khác để bị ghét cả, người ta thấy bạn làm sai thì cũng khen rồi hả hê trong lòng thôi..Trên diễn đàn này mình cũng thấy vài người v rồi. Thay vì mỗi lần lên đây hỏi mọi người eu thế này thế kia khi nào lên khi nào xuống, lên bao nhiêu xuống bao nhiêu thì bạn post ảnh chiến lược lên đây, nêu ý kiến cá nhân của bạn về cặp tiền đó. Mọi người cùng nhau thảo luận sẽ tốt hơn..BTW..Mình cũng đang SML 6 lệnh eu như bạn nè..:D:D

TT fx mà dễ thì chắc ai cũng thành tỷ phủ như bill gate, warren buffet ùi b nhờ.. :D Với lại kiến thức là 1 phần, quan trọng là sự tự tin, nhanh nhạy vs tt nữa.. T thì hiện chẳng đc cái điểm nào, bảo sao thua =))

Nên biết chọn bạn mà chơi. Có 1 cách rất hay, lọc ra mấy ông hay share kèo bắt đỉnh, đáy ăn vài chục pip, gồng hàng trăm pip, bỏ follow, cho ngay vào danh sách đen, thế là khỏi nhìn thấy nhận định của họ. Nghiện muốn cai phải cách ly hoàn toàn với nghiện khác.

bạn thua bn tiền đến giờ ko quan trọng nữa, đó ko phải việc chính, việc chính là bạn còn tiền ko, " còn củi thì lo gì lửa đốt " hãy dẹp việc thua bn tiền qua 1 bên đi đã bạn ạ, việc đầu tiên bây giờ là bạn phải xem lại bản thân bạn có những kiến thức gì rồi, qua thời gian qua, bạn học đc những điều gì, và để vào 1 lệnh của 1 cặp tiền thì điều đầu tiên cần là làm gì, tiếp theo đó là làm gì, phải rõ ràng các bc đó ra, bc nào chưa giải quyết đc thì giải quyết từng bc 1, kb kiến thức ở bc nào thì lên gg or bạn hỏi mọi người, bạn phải thay đổi trong cái tư duy của bạn hẵn đã, sau mới có 1 thói quen, thua lỗ, cháy tài khoản đâu phải do phân tích kém đâu, mà đa phần là do biết sai mà vẫn cứ ko chấp nhận sai là nhiều. :(:(:(

Mình nghĩ mọi người, bác @GoKu góp ý là muốn tốt hơn cho bạn..Ko ai đi chê người khác để bị ghét cả, người ta thấy bạn làm sai thì cũng khen rồi hả hê trong lòng thôi..Trên diễn đàn này mình cũng thấy vài người v rồi. Thay vì mỗi lần lên đây hỏi mọi người eu thế này thế kia khi nào lên khi nào xuống, lên bao nhiêu xuống bao nhiêu thì bạn post ảnh chiến lược lên đây, nêu ý kiến cá nhân của bạn về cặp tiền đó. Mọi người cùng nhau thảo luận sẽ tốt hơn..BTW..Mình cũng đang SML 6 lệnh eu như bạn nè..:D:D
uh, t biết mà, chứ nếu đúng thì cũng đã cố gân cổ cãi lại ùi ý chứ b nhờ =)) haha
T thấy mn nói đều có lý cả, và t thấy đúng là t đang bị như vậy. Cái quan trọng là sửa sai thế nào và có quyết tâm sửa sái hay k thôi b nhỉ.. hihi

Nên biết chọn bạn mà chơi. Có 1 cách rất hay, lọc ra mấy ông hay share kèo bắt đỉnh, đáy ăn vài chục pip, gồng hàng trăm pip, bỏ follow, cho ngay vào danh sách đen, thế là khỏi nhìn thấy nhận định của họ. Nghiện muốn cai phải cách ly hoàn toàn với nghiện khác.
eydaz,, thế thì lại làm mình nhớ vụ gr Tây à nhaz =)))

Eu phiên âu phi dữ quá..phiên mỹ có dấu hiệu hơi chững lại rồi ...nó mà down 2 phiên liên tục chắc xón quần quá...

ủa lâu lâu vào lội đúng ngay cái tag của bac News và thấy mình thành cụ rùa 2 tỷ năm :D :D :D
tưởng là cún con :D:D hóa ra là quy lão tiên sinh :oops::oops: . trước cứ gọi gái vivian - châu :p:p , thất kính thất kính :(:(:(:(
Kimmy nuôi phi vụ đáy đỉnh này.

Nuôi.

Hihihjii. GU doạ ma thôi. View attachment 89331
thôi mà bạn .đừng cố gắng nữa . cố gắng cũng chắng để làm gì .chẳng ai tin bạn đâu . thay việc ra kèo ra cột ban nên vào trong mạng chọn lấy vài lời khuyên mùi mẫn chát lên đây là hay nhất vì có rất nhiều người sẽ tin bạn ngay vì nó luôn đúng .trên mạng rất nhiều nhiều đương nhiên là rẻ mà rẻ vẫn dùng tốt . nhất là những bài bạn phải thế này bạn phải thế kia , hay là bạn đừng tin ai hay bạn dưa vào sức mình là chinh ......càng nhiều những cái này càng tôt ,.tôi và bạn tham gia diễn đàn cũng đẵ hơn một năm tôi biết bạn và tôi hoàn toàn vô tư , nhưng cái vô tư của mình đặt không đúng chỗ rồi , hiên đang đặt ở giũa sự nghi kỵ do vậy việc ra kèo ra cột cũng chẳng ai tin . một kèo chuẩn theo tôi là rất quý nếu đặt giữa sự nghi kỵ thì thành đồ bỏ xó , do vậy từ mai tôi sẽ không ra kèo nữa mà chỉ đi sưu tầm những lời khuyên để chát lên diễn đàn thôi ,tôi khuyên bạn cũng nên như tôi . hôm nay là bài đầu tiên bạn thấy có được không ? nike nhé

Quản lý rủi ro đúng là quan trọng nhất đó bác nhỉ.

Giờ em vào khối lượng cân đối với tài khoản nên tối có thể kê cao gối và ngủ ngon, trước đây em đánh hung hăng, lúc nhồi lệnh mặt đỏ như vang, sau cháy tài khoản mặt lại vàng như nghệ, cũng may em chịu giác ngộ, giờ có SL chặt rồi thêm quản lý vốn nữa bỗng thấy đánh nhẹ nhàng hơn hẳn bác ạ.

Mình là newbie thôi, chắc không dám gọi là chia sẻ, nhưng mình sẽ nêu quan điểm của mình để bác góp ý, biết đâu nhờ đó mà mình tiến bộ.

Về việc SL chặt mà vẫn dính lỗ liên tục thì chứng tỏ phương pháp của mình đang có vấn đề, do đó muốn khắc phục tình trạng SL liên tục thì tự bản thân sau khi dính SL phải ngừng vào lệnh, tìm hiểu lí do sai, khi nào thuyết phục được bản thân đồng ý với lời giải thích cho việc vào sai lệnh thì hãy tiếp tục vào lệnh.

Thông thường thì máu gỡ lắm, và nhiều trader dạng như nghiện vào lệnh đó, nhưng vào lệnh khi tâm trạng fomo thì SL là không oan.

Còn gồng lời thì đúng là hại não, khổ tâm hơn gồng lỗ, hồi đầu mình rất áp lực khi gồng lời, lí do là mình không biết khi nào giá quay đầu ? Nên thường có tâm lý chốt non bỏ tiền vài túi cho chắc.

Nhưng về sau khi mà đã có chút kiến thức, cùng 2 sư phụ kè kè bên cạnh, thì mình đã biết gồng lời, lí do gồng được là mình có thể quan sát bằng phương pháp của mình và tìm thấy độ rủi ro khi giá quay đầu là nhiều hay ít từ đó nhận định cặp này còn ăn được dài hay ngắn để liệu cơm mà gắp mắm.

Tuy nhiên số lần mình gồng lời và ăn trọn tp còn rất ít do mình thường bị giá quay lại và cắn SL bằng điểm vào. Cái này là do kĩ năng phân tích của mình chưa chuẩn. Tuy nhiên giờ mình đã có phương hướng cho con đường gồng lời rồi thì việc của mình lúc này chỉ còn là rèn luyện kĩ năng cho nhuần nhuyễn và kinh nghiệm thui ạ.
Em Thanh tiến bộ nhanh quá, em cố gắng có thêm nhiều chia sẻ từ kinh nghiệm bản thân để mọi người học hỏi thêm nha

tưởng là cún con :D:D hóa ra là quy lão tiên sinh :oops::oops: . trước cứ gọi gái vivian - châu :p:p , thất kính thất kính :(:(:(:(

thôi mà bạn .đừng cố gắng nữa . cố gắng cũng chắng để làm gì .chẳng ai tin bạn đâu . thay việc ra kèo ra cột ban nên vào trong mạng chọn lấy vài lời khuyên mùi mẫn chát lên đây là hay nhất vì có rất nhiều người sẽ tin bạn ngay vì nó luôn đúng .trên mạng rất nhiều nhiều đương nhiên là rẻ mà rẻ vẫn dùng tốt . nhất là những bài bạn phải thế này bạn phải thế kia , hay là bạn đừng tin ai hay bạn dưa vào sức mình là chinh ......càng nhiều những cái này càng tôt ,.tôi và bạn tham gia diễn đàn cũng đẵ hơn một năm tôi biết bạn và tôi hoàn toàn vô tư , nhưng cái vô tư của mình đặt không đúng chỗ rồi , hiên đang đặt ở giũa sự nghi kỵ do vậy việc ra kèo ra cột cũng chẳng ai tin . một kèo chuẩn theo tôi là rất quý nếu đặt giữa sự nghi kỵ thì thành đồ bỏ xó , do vậy từ mai tôi sẽ không ra kèo nữa mà chỉ đi sưu tầm những lời khuyên để chát lên diễn đàn thôi ,tôi khuyên bạn cũng nên như tôi . hôm nay là bài đầu tiên bạn thấy có được không ? nike nhé
Lời khuyên để mọi người vực dậy tinh thần bác á.
Mình đã vô tư thì đâu cần quan tâm người ta nghĩ gì hay nói gì mình đâu bác ;) Khi mà quan tâm quá những suy nghĩ của người khác để ảnh hưởng đến mình thì đâu còn vô tư nữa ah.
Diễn đàn là nơi chia sẽ, người đọc thì có trách nhiệm chọn lọc cái mình cần :)
Thanks các bác về mọi chia sẽ lên đây ...

Làm đúng bản tâm là được mà bác..ai đúng ai sai thời gian chứng minh..ai thật tâm đóng góp giúp đỡ các member mới hay thích chia sẽ kinh nghiệm..ae có kinh nghiệm lâu trên đây nhìn thấy cả và cũng trân trọng..thiết nghĩ ko ai rãnh cả năm trời lên share kèo mà mình ko đánh cả ( trừ tụi lùa gà ) , ngẫm lại thấy cũng vô vị..

Lời khuyên để mọi người vực dậy tinh thần bác á.
Mình đã vô tư thì đâu cần quan tâm người ta nghĩ gì hay nói gì mình đâu bác ;) Khi mà quan tâm quá những suy nghĩ của người khác để ảnh hưởng đến mình thì đâu còn vô tư nữa ah.
Diễn đàn là nơi chia sẽ, người đọc thì có trách nhiệm chọn lọc cái mình cần :)
Thanks các bác về mọi chia sẽ lên đây ...
thì bây giờ ta giao dịch bằng tinh thần là chính . (ý thức quyết định vật chất )

SL chặt quá chắc sẽ bị dính lỗ liên tục, và tâm lý gồng lời để đạt TP.. Tâm lý dính lỗ liên tục cũng ko kém tâm lý phải gồng lệnh lúc nhồi.. Bác quản trị 2 cái này thế nào..Có thể chia sẻ ko ạ..
SL chặt là ngon đấy...càng hit càng quất tiếp...Cá chép lội ngược dòng hóa thành rồng xanh:)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,260 Xem / 75 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 305 Xem / 20 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,993 Xem / 82 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 205 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 106 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 127 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên