[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 25/04

Gần đến mốc mình nói rồi đó cưng, gặp mình là tp ăn chắc mặc bền. Vẫn chưa đụng đến cái laptop để vẽ, he he :D
Bắt cái đỉnh mà ăn nhiêu đó thì ko đáng mạo hiểm ban đầu bỏ ra...thà em đánh thuận trend cho rồi..tỉ lệ RRR có khi đẹp hơn..em dời hòa vốn rồi..1 là dính sl 2 là chạy về rsi 40 rồi tính tiếp..cho nó chạy thoải mái...

Em @Thuỷ Moon, lần trước chị thấy em đã tự vẽ được cho mình nhưng đường line ngang khá tốt. Vậy giờ việc của em là em xem bản thân thích cách trade nào. Ví dụ như sw giá đi ngang hay breakout phá vỡ mô hình hoặc cách lướt sóng ngắn, lướt sóng trung hạn theo trend. Sau đó thì chuyên tâm tìm học các vấn đề liên quan đến nó thôi. Ngoài ra còn phải tìm hiểu xem thuộc tính của chỉ báo, khi nào thì indi hết hiệu lực để né.

Chị ví dụ: khi bắt đỉnh đáy người ta hay dùng một số chỉ báo như rsi, cdma, cci, stock... Và cách này rất hiệu quả trong giai đoạn sw tích lũy. Vậy em ngoài bắt chước cách dùng còn phải tìm hiểu thêm khi nào đc gọi là giai đoạn sw, khi nào hết sw, khi nào chỉ báo ko có hiệu lực... Vì các chỉ báo này nếu có trend mạnh là sưng mặt. Ví dụ gần nhất lá thằng USDCHF nhé. Các chỉ báo đều quá mua nhưng em nó cứ tăng vỡ mật không ít đồng chí.

Ví dụ 2: đu theo trend bà con hay dùng đường ma, sma, ema. Khi xài cái này lý thuyết màu hồng chỉ là ok chúng nó cắt nhau thì xúc. Ok tốt luôn thử giai đọan sw xem, cắt nhau tới chóng cả mặt rối như nùi hẹ. Vậy muốn xài em phải xác định được xu hướng. Ngoài ra còn phải có thêm vài ba yếu tố kết hợp.

Chị đưa 2 ví dụ như vậy để em định hướng được em cần học gì theo sở thích. Cần hiểu rõ chỉ báo mình xài và cái gì hỗ trợ nó tốt nhất.
Chúc em sớm đắc đạo mốt dạy lại chị nha :)
hiuhiu.. thank c iu.. may e gửi chart lên có c nxet để e biết, vì e nhiều khi cứ thấy j hay là cho vào dồ thị, xong rồi thành ra e lại chẳng biết các chỉ báo thực sự dùng ntn, cái hổng của e có lẽ là kiến thức, cái mất của e là sự tự tin, nên giờ bắt đầu lại con số 0. Cái yếu của e là không biết hoặc chưa biết kết hợp các chỉ bảo, vì 1 chỉ báo sẽ k thể cho thông tin chính xác, thành ra e đang có 1 mớ bòng bong trong đầu chưa biết gỡ từ đâu :(

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,877 Xem / 80 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 879 Xem / 44 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,680 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 343 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 175 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 245 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,502 Xem / 1,065 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên