[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 26/04

Nến trước hôm qua 1 ngày, đóng trên 1270 là mình đã nhồi thêm buy rồi:(. Cứ nghĩ bạn đóng, không ngờ bạn hold. Mất 120pip, tiếc nhưng vãn còn những kèo khác thơm hơn mà.:D
Canh cao hold lại không bạn?
Em định gồng về 1250 mà nó hồi khoẻ quá. Em tạm thời đứng ngoài xem thế nào đã. Theo em short hay long thời điểm này đều rủi ro cao. Hôm nay mà lên dc 1286 1288 mà đóng cửa trên ấy thì sang tuần em tìm điểm long.

Em đọc bài bác viết mà buồn cười quá bác ak. Cũng giống như bắn súng ấy bác nhỉ. Bắn bia trong thao trường khác với bắn người ngoài chiến trường nhiều lắm. Sợ thì cứ ngồi trong thao trường mà bắn bia thôi, đừng ra chiến trường làm gì cho đổ máu :D
nẫy ngồi đọc lại , kể cũng buồn cười thật . một thằng mù dắt một thằng sáng đi trong thị trường forex đến cuối đường thằng sáng cám ơn thằng mù ban đẵ đưa tôi đi đúng hướng . khi bước chân vào thị trường ai cũng có cái riêng cho mình có thể gọi là ngôn ngữ trade .việc chia sẻ trên diễn đàn nhìn chung là tốt có điều nếu cùng ngôn ngữ thì cũng hiểu được đôi điều nếu khác ngôn ngữ thì chỉ như vịt nghe sấm thôi , mà cơ bản khác ngôn ngữ là nhiều ( người dùng chỉ báo này người chơi cặp kia ) nhưng ( forex tâm pháp ) của tôi nó lại là ngôn ngữ chung cho tất cả các ngôn ngữ trade mọi ngôn ngữ trade đều hiểu cả đơn giản nó chỉ là một lời khuyên rẻ tiền thôi bạn phải thế này hoặc bạn không được thế kia.......nó chẳng cần ngôn ngữ trade nói gị và cũng không cần biết thị trường biến đổi ra sao bởi nó là một thằng mù

nẫy ngồi đọc lại , kể cũng buồn cười thật . một thằng mù dắt một thằng sáng đi trong thị trường forex đến cuối đường thằng sáng cám ơn thằng mù ban đẵ đưa tôi đi đúng hướng . khi bước chân vào thị trường ai cũng có cái riêng cho mình có thể gọi là ngôn ngữ trade .việc chia sẻ trên diễn đàn nhìn chung là tốt có điều nếu cùng ngôn ngữ thì cũng hiểu được đôi điều nếu khác ngôn ngữ thì chỉ như vịt nghe sấm thôi , mà cơ bản khác ngôn ngữ là nhiều ( người dùng chỉ báo này người chơi cặp kia ) nhưng ( forex tâm pháp ) của tôi nó lại là ngôn ngữ chung cho tất cả các ngôn ngữ trade mọi ngôn ngữ trade đều hiểu cả đơn giản nó chỉ là một lời khuyên rẻ tiền thôi bạn phải thế này hoặc bạn không được thế kia.......nó chẳng cần ngôn ngữ trade nói gị và cũng không cần biết thị trường biến đổi ra sao bởi nó là một thằng mù
thằng mù là tôi đây.

Hôm nay cuối tuần, mai nghỉ lễ 30/04, thấy Bác QM nhiều comment tâm huyết thế, Ý bác có phải là Mù mà dẫn được Sáng đi đến cuối con đường đó chính là "Hiệp Sỹ Mù" còn Sáng mà dẫn Mù đi tới hẻm cụt thì có phải là cũng như mù ko Bác :) Em thấy thị trường Forex này Sáng sáng Mù mù nó cũng bình thường mà Bác, ai mà cũng thấy được rõ như ban ngày thì làm j có người bán và kẻ mua, Nên thôi em chỉ mong tồn tại ở thị trường này để có cơ hội vào xem nhận định của mọi người để có thêm chút cơ sở quyết định cho riêng mình :) Mong Bác sẽ chia sẻ thêm nhiều kinh nghiệm trên Topic để Anh em cùng thảo luận, diễn đàn ngày một đông vui, phát triển!
Chúc Bác và Anh em cuối tuần kiếm được nhiều $$$$.

Cuối tuần soi cái Chart này nhờ Anh em tư vấn thêm, tính qua tuần làm quả Short.

@quang minh
Cái môn fx tâm pháp của bác chắc gì đã bằng đc ai :D
So sánh hơn thua làm gì Bác, Mỗi người ai cũng có một phương pháp riêng mình, ai áp dụng thành công thì họ là bảo vệ phương pháp của họ, nhiều khi chia sẻ phương pháp của họ, muốn áp dụng cho riêng cũng chưa chắc là đã thành công được, nên mình nghĩ tinh thần anh em giao lưu học hỏi là chính mà :) :) :)

bạn đẵ bao giờ học từ điển tra ngược chưa ? phải có bộ môn này thì mới hiểu được bài của tôi
Còn từ điển tra ngược nữa.. Cái này chắc bác lại mới khai quật ở đâu ra :D
"hôm qua tôi đao được hơn 500 bài đủ dùng trong một năm . khi nào cần chia sẻ với ai đó bạn chỉ cần đăng một bài lên sao cho phù hợp là được" => Đọc cái post của bác, thấy có hướng dẫn đoạn này. Cơ mà cứ theo cái tiêu chí này thì bác còn non lắm. 500 bài ăn thua gì :D

"hôm qua tôi đao được hơn 500 bài đủ dùng trong một năm . khi nào cần chia sẻ với ai đó bạn chỉ cần đăng một bài lên sao cho phù hợp là được" => Đọc cái post của bác, thấy có hướng dẫn đoạn này. Cơ mà cứ theo cái tiêu chí này thì bác còn non lắm. 500 bài ăn thua gì :D
thì sang năm thêm 500 bài nữa là 1000 thế đẵ thành cao thủ chư bạn

Non xanh gì thì đó là quan điểm của bác thôi, người khác có ý muốn chia sẻ bác không nên nói như thế nhé. Giữ hòa khí để các anh em khác còn tham gia tranh luận bác ạ!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 220 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 130 Xem / 16 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 10 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,281 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 399 Xem / 24 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,932 Xem / 15 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên