[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 26/04

Lâu lắm mới thấy bác @quang minh viết dài như thế ha ha ha. Nghe chuyện bác em lại nhớ đến 1 nhân vật có thật trong lịch sử : Mã Tốc !!!
View attachment 89610
Bác nhắc chuyện Tam Quốc em lại nhớ đến câu chuyện về cái chết của "Chiến Thần" Quan Vân Trường - Trăm trận trăm thắng nhưng đến nay cái chết vẫn là bí ẩn mà các nhà sử học vẫn đưa ra nhiều giả thuyết 1. Là không theo nghe lời Khổng Minh 2. Do Lưu Bị bàn mưu với Khổng Minh để đưa Quan Vân Trường vào chỗ chết.

Nhưng tất cả chỉ là sử sách.....Em mới Bác uống bia cuối tuần vui vẻ :)

Bác nhắc chuyện Tam Quốc em lại nhớ đến câu chuyện về cái chết của "Chiến Thần" Quan Vân Trường - Trăm trận trăm thắng nhưng đến nay cái chết vẫn là bí ẩn mà các nhà sử học vẫn đưa ra nhiều giả thuyết 1. Là không theo nghe lời Khổng Minh 2. Do Lưu Bị bàn mưu với Khổng Minh để đưa Quan Vân Trường vào chỗ chết.
View attachment 89614
View attachment 89615

Bác nói đúng bác ạ, nhưng điều tiên quyết dẫn đến cái chết của Quan Vân Trường là do cái Tôi quá mạnh của ông ấy. Biết đi vào đường chết vẫn chấp nhận chết bác ạ .

2 ngày nay em dính liền mấy lệnh đạp ngay sl.
Và em quyết định không đặt sl nữa. Em sell con Gold ở 1280,26,tp 1274,26.
Hí hí, gold làm 1 cây nến xuống 1274,16. Và chuyện gì xảy ra? Lệnh không đóng,em đành đoạn đóng tay ở 1278,67. Ăn đc chục pips. =)). Càng ngày càng ngộ.

Lâu lắm mới thấy bác @quang minh viết dài như thế ha ha ha. Nghe chuyện bác em lại nhớ đến 1 nhân vật có thật trong lịch sử : Mã Tốc !!!
View attachment 89610
Bác nói câu này chuẩn nhất từ xưa tới giờ.
Lý thuyết giỏi k chắc thực tế giỏi, lắm bác trên này có khi phân tích view vủng các kiểu như đúng rồi nhưng thực tế có khi cũng ngã sấp ngã ngửa, và khéo cháy tk từ bao giờ rồi nhưng vẫn cố ngoi lên view vủng để thể hiện đẳng cấp. Nên giờ mới có mốt nhiều người đánh trader thua lỗ quá nên chuyển qua bán khoá học và mở lớp dạy forex để kiếm tiền sống qua ngày.

Hí hí, gold làm 1 cây nến xuống 1274,16. Và chuyện gì xảy ra? Lệnh không đóng,em đành đoạn đóng tay ở 1278,67. Ăn đc chục pips. =)). Càng ngày càng ngộ.
Nó giãn spread. Thời đại công nghệ ECN nó vậy :D

View attachment 89610
MÃ TỐC rất giỏi binh thư được KHỔNG MINH tin dùng nhưng LƯU BỊ trước khi lâm trung có dặn .KHỔNG MINH con người này hưu danh vô thực không dùng vào việc lớn được . KHỔNG MINH có giao cho MÃ TỐC và VƯƠNG BÌNH trấn giữ ở một ngẵ ba cửa ngõ vào tây thục . MÃ TỐC đòi lên núi cắm trại VƯƠNG BÌNH là phó tướng không nghe . cuối cùng chia đôi quân MÃ TỐC trên núi VƯƠNG BÌNH tại ngẵ ba . khi quân TƯ MẴ Ý đến vây quân MÃ TỐC vì thiếu nước mà thua trận . còn VƯƠNG BÌNH vẫn giữ được trại . KHỔNG MINH rớt nước mắt chém MÃ TỐC nhương không phải vì MÃ TỐC mà là không nghe lời LƯU BỊ

View attachment 89614
View attachment 89615
trước khi dời kinh châu KHỔNG MINH có đưa cho VÂN TRƯỜNG một túi gấm có 6 chữ ( đông hòa ngô bắc cự tào ) vì VÂN TRƯỜNG tự phụ không nghe đẫn đến cái chết và thất thủ kinh châu

SL thât sư có ít khi minh biết được xu hương của đồng tiền.VD như đồng G/U hôm nay.nó thât sự giảm.ta vào lênh sell 1290500. nhưng sợ nó lên và đặt SL 129200( và hit SL).nhưng cuối ngày nó giảm 128000(tức ối máu).hi hi tui chỉ ví dụ thôi nhé.nếu có đúng do hên thôi,,

Bác nói câu này chuẩn nhất từ xưa tới giờ.
Lý thuyết giỏi k chắc thực tế giỏi, lắm bác trên này có khi phân tích view vủng các kiểu như đúng rồi nhưng thực tế có khi cũng ngã sấp ngã ngửa, và khéo cháy tk từ bao giờ rồi nhưng vẫn cố ngoi lên view vủng để thể hiện đẳng cấp. Nên giờ mới có mốt nhiều người đánh trader thua lỗ quá nên chuyển qua bán khoá học và mở lớp dạy forex để kiếm tiền sống qua ngày.

Đúng rồi em, đã vào nghiệp Trader với nhau thì không có ai sai - ai đúng. Chỉ có 2 nguyên tắc bất biến : Nguyên tắc một - Thị Trường luôn đúng, Nguyên tắc số 2 - nếu Thị Trường sai xin xem lại nguyên tắc một. Thương trường là chiến trường, chỉ có kẻ sống, người chết ko phải chỗ để luận đúng sai.

Trading cũng giống như cầm quân đánh giặc, điều binh khiển tướng thế nào sẽ thể hiện tài của người cầm quân như thế. Lắm kẻ như Mã Tốc, thuộc lòng binh pháp, bàn mưu tính kế như thần, nhưng lâm trận đại bại, hại đến mất đầu. Người cầm quân cũng như Trader hơn nhau chỉ ở một chữ NHẪN. Gia Cát Lượng nhẫn đợi gió Đông để đốt 100 vạn quân Tào ở Xích Bích, Lục Tốn cũng dùng 1 chữ Nhẫn 3 lần lui quân mặc cho các tướng sĩ nghi hoặc dèm pha để đốt 70 vạn quân Lưu Bị ở Di Lăng.

Vậy nên khi một Trader như bác @quang minh và một số các bác khác như bác Kim là những chiến tướng đang từng ngày lăn lộn ngoài chiến trường, đao thương đâm chém thương tích đầy mình ko ai biết mà vẫn ngày ngày lên Kèo cho các bạn chưa cần biết đúng sai thì các bạn tốt nhất nên trân trọng.

Đừng ngồi trong trướng mà bàn việc quân ngoài ngàn dặm !!!

Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 509 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 255 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 613 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,753 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 85 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên