[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 26/12

Qua Tết =)))))

Vậy bác cho e hỏi cái nhận định của e với con vàng như thế này có đúng k ạ?
Hiện trên chart day nó đang ở sóng 3, xu hướng lên. Nếu vượt qua 1282, đóng nến ngày trên 1282 thì xác định. Còn nếu đóng nến ngày dưới 1282 thì mình mạnh mẽ quất sell.

Em lính mới, bác chém nhẹ nhẹ để e còn học hỏi

Vậy bác cho e hỏi cái nhận định của e với con vàng như thế này có đúng k ạ?
Hiện trên chart day nó đang ở sóng 3, xu hướng lên. Nếu vượt qua 1282, đóng nến ngày trên 1282 thì xác định. Còn nếu đóng nến ngày dưới 1282 thì mình mạnh mẽ quất sell.

Em lính mới, bác chém nhẹ nhẹ để e còn học hỏiView attachment 71748

Thôi thôi quên ngay ý tưởng Sell Gold tầm này đi bạn nhé. Cũng bỏ qua Chart kỹ thuật đi, Vàng nó đang đi con đường mà có thế lực nào đó bắt nó phải đi như thế, nếu ko có gì thay đổi từ thị trường Ck và Dầu thì Vàng nó còn lên trên 1300 nhé.

Thôi thôi quên ngay ý tưởng Sell Gold tầm này đi bạn nhé. Cũng bỏ qua Chart kỹ thuật đi, Vàng nó đang đi con đường mà có thế lực nào đó bắt nó phải đi như thế, nếu ko có gì thay đổi từ thị trường Ck và Dầu thì Vàng nó còn lên trên 1300 nhé.
thế lực đó có phải các thế lực thù địch mà hồi nhỏ e học trong sách giáo khoa k ạ?
theo như bác thì dựa vào đâu cho vang lên 1300 ạ? cảm ơn bác nhieu

Dự báo kinh tế toàn cầu 2019 và bóng ma khủng hoảng chu kỳ 10 năm đang hiện hữu. Khi TTCK liên tục nằm đáy, khi tiền tệ toàn cầu mất giá, lạm phát tăng cao thì nước nào nắm giữ nhiều Vàng nhất nước đó vẫn là Vua. Hiện tại thì Mỹ vẫn là quốc gia nắm giữ Vàng nhiều nhất thế giới, tiếp đó TQ đang mua rất nhiều vàng. Bạn có thể từ đó mà tìm hiểu tiếp.

Dự báo kinh tế toàn cầu 2019 và bóng ma khủng hoảng chu kỳ 10 năm đang hiện hữu. Khi TTCK liên tục nằm đáy, khi tiền tệ toàn cầu mất giá, lạm phát tăng cao thì nước nào nắm giữ nhiều Vàng nhất nước đó vẫn là Vua. Hiện tại thì Mỹ vẫn là quốc gia nắm giữ Vàng nhiều nhất thế giới, tiếp đó TQ đang mua rất nhiều vàng. Bạn có thể từ đó mà tìm hiểu tiếp.
cảm ơn bác.
sẵn cho e hỏi thêm về hệ thống phan tích của bác được k? bác dùng pp nào vậy.

cảm ơn bác.
sẵn cho e hỏi thêm về hệ thống phan tích của bác được k? bác dùng pp nào vậy.

Mình thật sự ko có phương pháp nào cả, ko Ichi, ko Phân tích, ko Xu hướng, ko Cung Cầu. Cái mình tìm hiểu và biết duy nhất chỉ là biểu đồ nến và Price Action. Nói tóm lại mình ko có chiêu thức nào cả, hoàn toàn Vô Chiêu. Mình Trade theo tư duy của mình, thế thôi.

Nguyên tắc cơ bản và mục đích duy nhất của việc Mua - Bán từ khi loài người biết trao đổi buôn bán cho đến nay đó là : " Làm thế nào để mua được giá thấp nhất và bán ở giá cao nhất và ngược lại "

Trong cái vòng tuần hoàn đấy thì nó lại biến ảo khôn lường chỉ để thực hiện 1 mục đích duy nhất như thế. Vậy thì tại sao ta ko nhìn vào cái đơn giản nhất để hiểu được cái phức tạp nhất.

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình thật sự ko có phương pháp nào cả, ko Ichi, ko Phân tích, ko Xu hướng, ko Cung Cầu. Cái mình tìm hiểu và biết duy nhất chỉ là biểu đồ nến và Price Action. Nói tóm lại mình ko có chiêu thức nào cả, hoàn toàn Vô Chiêu. Mình Trade theo tư duy của mình, thế thôi.

Nguyên tắc cơ bản và mục đích duy nhất của việc Mua - Bán từ khi loài người biết trao đổi buôn bán cho đến nay đó là : " Làm thế nào để mua được giá thấp nhất và bán ở giá cao nhất và ngược lại "

Trong cái vòng tuần hoàn đấy thì nó lại biến ảo khôn lường chỉ để thực hiện 1 mục đích duy nhất như thế. Vậy thì tại sao ta ko nhìn vào cái đơn giản nhất để hiểu được cái phức tạp nhất.
nghe bác nói thâm sâu quá. e cũng muốn học cái goi là căn bản và đơn giản của bác. mà cứ nhắn trên diễn đàn thế này khéo ngày mai e vô black list của admin vì tội spam. bác có thể cho e xin thêm 1 chút thông tin để e học hỏi thêm được k? cảm ơn bác nhiều

Bắt được con cá lớn cặp Eu phải vào đây khoe mấy bác mới được dù bữa giờ em không có Lên TraderViet. Không uổng công thức khuya. Kéo sl 1/2 rồi ngủ.
Dù Sao mọi chuyện hôm bữa cũng đã qua. Rảnh rảnh em sẽ quay lại đây chia sẻ Kiến thức vậy.

Chỉnh sửa lần cuối:
Trời có vụ này nữa sao ta, nếu là tp chắc nó đóng rồi vậy xử sao bác, cắt tay hay để đó khiếu nại nó, bác kẹt uj giờ thêm con nay nữa à.
Bất kể sàn nào cũng đều SL ở giá gap hết (trừ khi nó nói rõ là guarantee SL). Nếu là sàn uy tín thì TP ở giá gap, không uy tín thì TP ở giá mình set thôi.

EU lại bị tụi nào nó bục cho rớt thảm hại.
Giờ 1.13571.
Buy EU lên 1.13810.

Thấp quá đừng Sell. Con 38 kia đang đợi chờ.

Nhọc thật EU. Muôn đời nát.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,497 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 345 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 871 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 269 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 393 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 140 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,758 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên