[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 26/7

TraderViet News

Editor
Trial mod
6,544
34,865
Chào buổi sáng anh em!

Chúc anh em chốt hạ phiên cuối tuần thành công nhé!

Điểm qua các tin quan trọng:
  • Không nằm ngoài kỳ vọng của thị trường, ECB đã phát tín hiệu dovish. Cụ thể ông Draghi cho biết sẽ bắt đầu nới lỏng vào tháng 9 để chống lại sụy suy giảm kinh tế ngày càng tệ hơn của khu vực.
  • Tân thủ tướng của Anh đã nhấn mạnh lại nhiệm vụ của ông cùng ban nội các của mình rằng đưa nước Anh rời Eu vào cuối tháng 10 là nhiệm vụ hàng đầu, bất kể có đạt thỏa thuận hay không. Các nhà phân tích cho rằng GBP đang tích lũy để tiếp tục chuẩn bị cho đà giảm sắp tới.
  • Bất chấp những định hướng dovish của Fed và áp lực của ông Trump, đồng usd vẫn đang trên đà mạnh lên do sự suy yếu của các đối thủ lớn như EUR, AUD và JPY.
  • ING mô tả nền kinh tế Đức ngày càng có những dấu hiệu suy giảm nghiêm trọng, điều này có thể ảnh hưởng đến toàn khối và đồng EUR.
Hôm nay sẽ diễn ra tin quan trọng cuối cùng của tuần này đó là GDP của Mỹ, anh em chú ý.

Phần phân tích kỹ thuật:

Phân tích sơ lược xu hướng vàng và một số cặp tiền tệ trên khung thời gian H4

XAU/USD

Kỳ vọng giá về vùng 1402 của chúng ta vẫn đang đi đúng hướng. Đầu phiên hôm qua giá cho chúng ta ảo giác rằng sẽ tăng trở lại nhưng sau khi tiếp cận vùng 1435 thì đã giảm mạnh, tạo mô hình bearish engulfing. Hiện tại nếu anh em đã vào short thì có thể tiếp tục giữ lệnh, dời SL để giảm rủi ro, anh em chưa vào lệnh có thể tìm cơ hội quanh vùng 1422-1425 khi giá điều chỉnh lên.

USD/JPY

Giá đã về vùng 108.6 nhưng chiến thuật đã thay đổi, chúng ta sẽ không short nữa. Lý do là vì lực tăng đang rất mạnh, khi giá tiếp cận 108.6 lại không hề có điều chỉnh giảm mà chỉ tích lũy ngang. Nhìn rộng hơn chúng ta lại thấy bóng dáng của mô hình vai đầu vai. Tóm lại, không vội giao dịch cặp này, chờ thêm tín hiệu.

EUR/USD

Giá đã không thể phá đáy mặc dù ECB phát tín hiệu dovish, thay vào đó là một cú false break và kết quả là mô hình doji đã xuất hiện. đây là vùng cản cứng nên anh em giao dịch đảo chiều có thể cân nhắc long, mức RR là khá tốt, anh em theo xu hướng nên đứng ngoài.

GBP/USD

GBP tiếp tục tích lũy và chúng ta đã thấy vùng giá tam giác được rõ hơn, biên độ vùng này còn hơn 100 píp nên anh em giao dịch ranging có thể tận dụng, có thể tuần này sẽ kết thúc mà GBP không thể thoát ra khỏi vùng giá này, tuy nhiên vẫn cần chú ý kỹ các hành động giá phá ngưỡng tiếp theo (nếu có).

USD/CAD

Dấu hiệu đáng ngại của USDCAD đang thành hiện thực, mô hình bullish flag đã hoàn thành, tuy chưa thể breakout vùng 1.316 nhưng bán ra lúc này khá nguy hiểm, mua vào cũng không phù hợp, nên chờ đợi tín hiệu tiếp theo.

AUD/USD

Vẫn chưa có tín hiệu nào ủng hộ lệnh long mà chúng ta chờ đợi nên chưa thể xuống tay, kiên nhẫn đợi thêm, cẩn thận các cú false-break.

Mời các anh em: @Dr.TienBi @EGfocus @Jaguar696 @Bis_Q @quang minh @MSTT @Nguyễn Thiện Thành @Kimmymore @codinginthebigcity @nguyencuongtrader @GoKu @Dreamdl @Jaguar696 @EMCHILACONGAI @dang thi thanh @nobita2810 @Cùi mía @Đi Tuốt @Vivian-Châu @Phùng Quốc Huy @JasonTruong @Kickats traderviet.co/members/26036/" class="username" data-xf-init="member-tooltip" data-user-id="26036" data-username=" @AnhTuan9696 @[URL='https:// traderviet.org/members/g1nt4ma.33103/']g1nt4ma[/URL] @[URL='https:// traderviet.org/members/yongbi.32122/']Yongbi[/URL] @[URL='https:// traderviet.org/members/nobita0101.49577/']Nobita0101[/URL] @... cho thêm nhận định về thị trường và cùng anh em diễn đàn thảo luận chiến lược giao dịch hôm nay!

[B][I][Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] - Nơi Cộng đồng Trader chia sẻ cùng nhau!
-----[/I][/B]
"> @AnhTuan9696 @[URL='https:// traderviet.org/members/g1nt4ma.33103/']g1nt4ma[/URL] @[URL='https:// traderviet.org/members/yongbi.32122/']Yongbi[/URL] @[URL='https:// traderviet.org/members/nobita0101.49577/']Nobita0101[/URL] @... cho thêm nhận định về thị trường và cùng anh em diễn đàn thảo luận chiến lược giao dịch hôm nay!

[B][I][Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] - Nơi Cộng đồng Trader chia sẻ cùng nhau!
-----[/I][/B]
traderviet.co/members/26036/" class="username" data-xf-init="member-tooltip" data-user-id="26036" data-username="
[I][SIZE=4][COLOR=rgb(179, 89, 0)][B]Cảnh báo:[/B]
Thị trường Forex Việt rất phức tạp, các thành viên tham gia thread cần cảnh giác với những lời mời hấp dẫn, lợi nhuận cao, không nên ủy thác tiền/tài khoản của mình cho người khác giao dịch, không tin vào những quỹ/tổ chức tự xưng. Không có bữa trưa miễn phí nên mọi người hãy giữ chặt những đồng tiền mà mình vất vả mới kiếm được.

TraderViet cũng đang cố gắng ngăn chặn những người có ý định lợi dụng diễn đàn, lợi dụng lòng tin của các anh chị em để trục lợi, rất mong anh chị em cùng hỗ trợ tiếp tục xây dựng thread. Nếu có nghi vấn hãy tích cực báo cáo, TraderViet sẽ xử lý các hành vi vi phạm nội quy diễn đàn.[/COLOR][/SIZE][/I]">
[I][SIZE=4][COLOR=rgb(179, 89, 0)][B]Cảnh báo:[/B]
Thị trường Forex Việt rất phức tạp, các thành viên tham gia thread cần cảnh giác với những lời mời hấp dẫn, lợi nhuận cao, không nên ủy thác tiền/tài khoản của mình cho người khác giao dịch, không tin vào những quỹ/tổ chức tự xưng. Không có bữa trưa miễn phí nên mọi người hãy giữ chặt những đồng tiền mà mình vất vả mới kiếm được.

TraderViet cũng đang cố gắng ngăn chặn những người có ý định lợi dụng diễn đàn, lợi dụng lòng tin của các anh chị em để trục lợi, rất mong anh chị em cùng hỗ trợ tiếp tục xây dựng thread. Nếu có nghi vấn hãy tích cực báo cáo, TraderViet sẽ xử lý các hành vi vi phạm nội quy diễn đàn.[/COLOR][/SIZE][/I]

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Hãy cứ chờ đợi, hãy cứ "dại khờ"
Niềm vui bất ngờ, sẽ đến với em.
P/s: tội nghiệp cho nữ thần trong lòng tôi, chọn sai cặp để trade, may là em cắt lỗ sớm. Chúc em an nhiên tự tại, đừng sa ngã. . .. để rồi " cháy " nhé Songy. . .

Phải công nhận là bác News phân tích hay và nhận định chuẩn khủng khiếp. Em mỗi ngày đều hóng topic của bác và canh chart để kiếm tí. Hôm qua hơi tiếc vì mỗi lệnh lời đều cắt non khi mới lời được tí xíu.

hôm qua, có nhiều bác bắt được nhịp chạy của EU không ạ ?
và kết quả thế nào ạ ?

Em bị hớ !
:D
Em ngồi canh chart M1-M5 nên mua được ở gần đáy. Bán được ở gần đỉnh bác à. Nhưng cả 2 lệnh đều chốt non khi mới lời được 10pip. Tiếc quá đi. Nhưng tâm lý kém nên đành chịu.

DXY chạy lỗi ở 97.24 và 96.63 nên bất kể tin tức gì Usd sẽ cắm tới đó.

EU sẽ đc hưởng lợi từ điều ấy và đi lên.

Kimmy biết con đường lên của EU gian nan vì bản thân nó không có vị gì, phụ thuộc toàn tập vào Usd.

NHƯNG : NÓ SẼ ĐI LÊN.

:p:p:p:p:p:p

KM CHỜ HÔM NAY :

1.11798 .................1.12122

Phải công nhận là bác News phân tích hay và nhận định chuẩn khủng khiếp. Em mỗi ngày đều hóng topic của bác và canh chart để kiếm tí. Hôm qua hơi tiếc vì mỗi lệnh lời đều cắt non khi mới lời được tí xíu.
Sẽ có lúc này lúc kia, thị trường này bác đừng tin cái gì nhiều quá, quản lý rủi ro thật chặt nhé bác!

Mn nhận định giúp em cặp AUDCAD lên dc ko ạ, em đang buy và gồng ko biết khi nào về bờ

Sẽ có lúc này lúc kia, thị trường này bác đừng tin cái gì nhiều quá, quản lý rủi ro thật chặt nhé bác!

Đúng là có lúc này lúc kia. Nhưng sau một thời gian trải nghiệm thì thấy topic của bác là chất lượng và đáng mong đợi hơn cả. Trước khi theo topic này thì em cũng đã theo một số nhóm tín hiệu và cả topic của bác Duong Huy cũng như P&F của bác Mạc An. Tuy nhiên thì vì một số lý do nên em cảm thấy không theo được ở những nơi đó nữa.

EU lúc này cần vượt qua đc 1.11495.

Coi kỹ lại : EU nó cũng chạy lỗi hôm qua do bị ép buộc phải nổ lên. DXY giờ cắm ngay thì lộ ngay dữ liệu GDP tối nay.

Kết hợp lại : Giá sẽ đi ngang và chờ Usd cắm.

Đính kèm

241.4 KB · Xem: 3
EU đùa dai quá nhỉ !

Cây Spinning Top tại D1 hôm qua không hiểu hắn gửi đến thông điệp 50/50 theo chiều hướng nào nữa !!???

Tự nhiên mất đi sự tự tin vào kỳ vọng trước đó ở phía sâu bên dưới.

:D :D :D

Thôi kệ đi !

Em ấy mà không phá lên được vùng 1.11600 - 1.11870 thì.... vẫn đợi em ấy về 1.10222 xem sao !?

Lẽ nào.......!
:)

Hôm qua EU quét đi quét lại phía dưới 2 lần, phía trên 2 lần. Lần quét thứ 2 tăng thêm 20 - 27pip so với mức đáy/đỉnh quét lần 1 trước đó thì làm sao em không bị chóng mặt cơ chứ.

Đơ luôn các bác ạ ! Không còn biết oánh đấm ra sao nữa. Đấy là em chỉ ngồi nhìn thôi nhé, chứ không dám động tay, động chân 1 lệnh dù là minilot nào cả.

Cho đến khi em ấy hết sức chạy thì mới ngớ người ra, ồ ! hóa ra là vậy... thế mà không tận dụng cách càn quét kiểu này của em nó để ăn đi ăn lại nhiều lần 2 đầu. Ít gì đâu, cũng hơn 200 pip lòng vòng đấy.

Nói chuyện vui với các bác tí thôi ! chứ có được sự tỉnh táo, sáng suốt trong lúc giá chạy đánh võng kiểu ấy thì chỉ cần ăn 1/4 con số pip ở trên cũng là thành công lắm rồi. Là quách tỉnh lắm rồi !

FX đúng là luôn VUI VẺ vì tính chất thích nhảy múa của bọn nhà chúng nó.

TẬN DIỆT nhau đến tận răng hàm thế cơ chứ !
:D

Chuyện quét trên quét dưới cũng coi như là 1 quy luật hiển nhiên thôi mà. sao phải xoắn.

EU chạy lên chạy xuống kệ nó, miễn trên 1.11240 là đạt yêu cầu. Đây là yêu cầu bắt buộc.

Về bản chất EU chạy lỗi ở chính Lục Quý 1, Market nó sẽ dấu kín chuyện này. Chắc chỉ KM biết !!!!! Hihihiiihiii.

Thế nên nến sẽ lênh đênh trên 1.11240 & đi lên.

EU sống dựa toàn tập vào Usd.

Đính kèm

234 KB · Xem: 1

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 486 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 589 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,751 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 81 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên