[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 27/12

Quá nể bác, e rảnh quá nên đếm dc 28 lệnh của bác trên hình :D:D:D 28x5 = 140$
Đánh kiểu này lệch một phát cỡ 200 pip thì răng còn chả kịp nhặt ấy chứ. Tung hô cái lành mạnh, chứ nhồi lệnh vô tội vạ thì tôi cũng chả biết nói gì. Lệnh 0,1 mà ăn vài pip đã cắt điều đó chứng tỏ tâm lý gd rất yếu. Haiz

Đánh kiểu này lệch một phát cỡ 200 pip thì răng còn chả kịp nhặt ấy chứ. Tung hô cái lành mạnh, chứ nhồi lệnh vô tội vạ thì tôi cũng chả biết nói gì. Lệnh 0,1 mà ăn vài pip đã cắt điều đó chứng tỏ tâm lý gd rất yếu. Haiz
Hay. Lần đầu em mới gặp người nói thẳng như bác và đúng

Bác nói có lý, nhưng có điều bác ko hiểu
Bác nói có lý lắm. Nhưng đó là về mặt lý thuyết . Vì bác ko biết cái bác này trình ngồi trên bờ vợt cá của bác ấy vào bậc thượng thừa cmnr. Các bâc cứ giăng thuyền lớn thuyền nhỏ ra khơi chứ bác này cứ ngồi bờ và tia con nào đích thực cá hồi bác ấy vớt. Thể loại khác bác ấy bỏ qua. Nên thực tế là bác ấy gặp ít rủi ro hơn cả. Tính ra bác ấy " cáo" nhất trong 500 anh em ở đây đấy ạ.

Kimmy cứ thấy lạ, sao để KM phải giải thích nhiều quá vậy.

KM nói rồi, Trade nó rộng mở nên Trade kiểu gì cũng đc miễn sao có $ là đạt yêu cầu, là quý rồi. Ngược Xuôi Buy Sell vô tư, ăn theo khúc, miễn sao tính toán đừng sai.
Quan trọng nhất là % Margin trên bảng điện đó.

Có tiền lời để nuôi, để lên những dự định lớn hơn, dài hơn.
Ví dụ : Xưa bum đc 5 lệnh, giờ 8 lệnh, 10 lệnh.......vốn nó mới lên đc khá hơn.

Đường lối : KM ăn theo cái điểm lập trình của KM.

PA nó hay vỡ chắn, đã từng 8 đến 9 đường dưới chắn như thế, mà nến vẫn xuyên thủng. Đau chứ. Thế nên KM mặc cmn.
Lạnh lùng bum theo chính cái mình lập ra, định vị sẵn như thế.

Cụ thể như sau :

Trade Kimmy như vậy, có kẹt lệnh thì thoát cũng cực nhanh.
Có mấy khi KM kẹt lệnh dai dẳng đâu.

Với cả : Trade là đầu tư, mình đc điểm Buy thấp hay Sell cao hơn, thì mình cũng phải cho Market nó dọa nạt tý chứ. Sợ gì.

Mình là gì ? Mình là nhà đầu tư cơ mà, nên nghĩ nó dài, nó rộng, nó thoáng, nó sâu, đừng nghĩ quá đến cái trước mắt. Cuộc chiến nó còn dài cơ mà. Market nó có lấy đc tiền của KM đâu, uh thì ban đầu nó vay, ok, sau nó trả lại và trả nhiều nhiều hơn cơ mà........Đừng sợ.

:p:p:p:p:p:p:p:p

OK nhé. Mong Anh Em hiểu đúng.

Chỉnh sửa lần cuối:

KM nói rồi, Trade nó rộng mở nên Trade kiểu gì cũng đc miễn sao có $ là đạt yêu cầu, là quý rồi. Ngược Xuôi Buy Sell vô tư, ăn theo khúc, miễn sao tính toán đừng sai.

PA nó hay vỡ chắn, đã từng 8 đến 9 đường dưới chắn như thế, mà nến vẫn xuyên thủng. Đau chứ. Thế nên KM mặc cmn.

Cụ thể như sau :

View attachment 71927

View attachment 71928

View attachment 71929

Với cả : Trade là đầu tư, mình đc điểm Buy thấp hay Sell cao hơn, thì mình cũng phải cho Market nó dọa nạt tý chứ. Sợ gì.

Mình là gì ? Mình là nhà đầu tư cơ mà, nên nghĩ nó dài, nó rộng, nó thoáng, nó sâu, đừng nghĩ quá đến cái trước mắt. Cuộc chiến nó còn dài cơ mà. Market nó có lấy đc tiền của KM đâu, uh thì ban đầu nó vay, ok, sau nó trả lại và trả nhiều nhiều hơn cơ mà........Đừng sợ.

Với mỗi quan điểm đối lập bác lại soạn nguyên một câu chuyện để giải thích. Mình chưa từng bình luận về ai trên diễn đàn này, nhưng thấy bác bị gạch đá mấy bạn mới vào thời gian qua mà vẫn rất tỉnh táo để viết tiếp câu chuyện trader trên diễn đàn này nên muốn có đôi lời thán phục. Tặng thêm 1 like cho bác.

@AkPro : Thanks Bro.

Anh Em cũ biết KM rõ lắm, vì hồi mới KM dò dẫm từng điểm, cũng khổ lắm, cũng muốn hiểu nó ra sao ra sao........sau tự học, tự nghiên cứu mở rộng thêm. Sau khi hiểu PA thì KM lập trình.

Version 1 lúc đó là Quỹ đạo + Điểm đỏ. Anh Em cũ biết, quỹ đạo nến dịch chuyển hình Parabol, hình thoai thoải dốc xuống, hay dốc lên, hình con số 1, hình móc câu........ Máy tính chạy chậm như rùa vì chương trình ngốn ram quá lớn, kg clear đc bộ đệm....cũng lỗi.

Sang Version 2 bây giờ : Kimmy định vị thẳng luôn điểm nến.
Gốc : Hai điểm ngay trc mắt, điểm kia xa tít mù tắp, KM chứng minh đc nó phải thẳng hàng với nhau >>>> sinh ra cái định vị trực sẵn.

Về cơ bản KM cũng chỉ muốn Anh Em tham khảo thêm, có thêm hình ảnh và con số để tự tin vào lệnh, tự tin Trade.........Anh Em có lệnh nào đó đang kẹt nên xử lý như thế nào, nuôi hay kg nuôi, có hy vọng không........sẽ không bị tâm lý quá.
Trade mà cứ lo nơm nớp, kg biết nến có về đc không, hay càng ôm càng chết tiền..........gây tâm lý hoang mang, không tốt.

Bản chất:

Nếu KM không chuẩn KM sặc máu từ lâu rồi. KM còn chê kg thèm SL nữa cơ mà.
Hihihhiiii. Sao phải xoắn.

Với cả :

Làm gì cũng phải có động lực.
Mong Anh Em cổ vũ cho KM lập trình ngày một chặt chẽ và chính xác hơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

Anh Em cũ biết KM rõ lắm, vì hồi mới KM dò dẫm từng điểm, cũng khổ lắm, cũng muốn hiểu nó ra sao ra sao........sau tự học, tự nghiên cứu mở rộng thêm. Sau khi hiểu PA thì KM lập trình.

Version 1 lúc đó là Quỹ đạo + Điểm đỏ. Anh Em cũ biết, quỹ đạo nến dịch chuyển hình Parabol, hình thoai thoải dốc xuống, hay dốc lên, hình con số 1, hình móc câu........ Máy tính chạy chậm như rùa vì chương trình ngốn ram quá lớn, kg clear đc bộ đệm....cũng lỗi.

Gốc : Hai điểm ngay trc mắt, điểm kia xa tít mù tắp, KM chứng minh đc nó phải thẳng hàng với nhau >>>> sinh ra cái định vị trực sẵn.

Về cơ bản KM cũng chỉ muốn Anh Em tham khảo thêm, có thêm hình ảnh và con số để tự tin vào lệnh, tự tin Trade.........Anh Em có lệnh nào đó đang kẹt nên xử lý như thế nào, nuôi hay kg nuôi, có hy vọng không........sẽ không bị tâm lý quá.
Trade mà cứ lo nơm nớp, kg biết nến có về đc không, hay càng ôm càng chết tiền..........gây tâm lý hoang mang, không tốt.

Bản chất:

Với cả :

View attachment 71931

Luôn cổ vũ cho Bác KM, chỉ trách Bác KM hôm nay ko ra kèo gì cả :p:p:p:p:p

Đ

Cụ thể như sau :

View attachment 71927

View attachment 71928

View attachment 71930

Ai nói gì thì e cũng kệ, thấy hay và đúng e theo. Chỉ buồn hôm qua bác đi đâu không có kèo gì làm bồ hóng.

E tính số tối thiểu thôi mà :D:D:D
Nhìn bác đặt 1 mớ lệnh e mới nghiệm ra là với tk nhỏ thì k nên đặt 1 lệnh lớn ,thay vào đó chia ra nhiều lệnh nhỏ sẽ an toàn hơn cho những trader mới như e :D:D:D:D thankss bác nhé :):):)
Thật ra cái này em bồi lệnh dương Bác ạ. Em có 1 số lệnh gốc ở bên dưới khi có lời đủ để dời sl dương, sau đó em bồi thêm các lệnh nhỏ khi nó hồi về sao cho nếu khi sl tất cả các lệnh em vẫn lời hoặc ít nhất hoà vốn “cái này gọi là ăn cả dày lẫn tất”. Tuỳ vào pp hệ thống mình xây dựng để định hình.

Có bạn hôm qua hỏi mình bao giờ Sell đc Gold, mình bảo qua Tết và quên ngay cái ý định Sell Gold đi ko biết có nghe ko hay là Sell luôn ở 126x hôm nay rồi ^ • ^
bạn đó nè bác. nghe lời bác k sell mà chuyển qua buy nên đóng hết ngày ở số dương. bác cho e cái nhận định tiếp về con gold với eu hôm nay đi ạ. thank bác nhiều

View attachment 71923 tk này real nhé, em lượm dc trên group telegram
hình như vẫn bơm đeu để cứu
Nhìn muốn ngất xỉu

E k tung hô nhá bác :v
Những bạn mới chưa có kinh nghiệm nhiều, chưa hiểu cách vận hành of market thì tuyệt đối k đặt 1 lô 1 lốc lệnh 1 lúc k là tốn tiền đi lắp răng giả do bị market vả.:D:D:D:D
Bạn í dám đặt 1 lúc nhiều lệnh như vậy phải có lý do v tự tin để làm vậy chứ bác :D:D:D:D:D:D có ai lại muốn dâng tiền của mình cho market đâu nào :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:.

Ủng hộ bác với tinh thần góp ý là muốn làm trader thì phải tự học hỏi xây dựng hệ thống cho riêng mình chứ k chỉ đu theo kèo của người khác.

Chỉnh sửa lần cuối:

Bản chất:

Với cả :

View attachment 71931

Cái khác e k biết, nhưng mà e cổ vũ bác nâng cấp con máy tính.

E có đọc trên diễn dàn các kiểu là các con robot lập trình k bao giờ có thể thắng được giant market này.
Nhưng e lại có cái nhìn khác.Robot chưa thắng được là do thuật toán chưa đủ ngon, chưa cover được hết các điều kiện cần, và tính được biên độ giao động hợp lý và xử lý nó nhanh chóng.
E tin 1 ngày nào đó máy tính có thể thắng được market như trò chơi cờ tướng trên computer vậy, tỉ lệ người chơi thắng được máy tính là rất thấp, do con máy tính nó đã được cover, vét cạn hết cả nghìn cases trong tích tắc rồi. Ai làm được điều đó thì cũng thuộc loại trâu bò khủng đi vào lịch sử nhân loại:D:D:D:D:D:D
E chém gió đấy, bác gạch đá e ít thôi nhá :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,623 Xem / 96 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,507 Xem / 18 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 372 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 390 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên