[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 28/11

E ko lo cái tin 8 rưỡi này. Thằng GBP nó còn 1 cái tin đỏ Bank Stress Test Results. có thể đêm nay ra r lại kết hợp combo phát biểu của BOE với FED. PTKT thì đánh xuống. PTCB thiên về lên nên mới lo đó. hay lại rút quân xang mặt trận khác cày đây

EU GU mình đợi break cản retest mới vào.no retest no enter

Đính kèm

207.8 KB · Xem: 1
    216.6 KB · Xem: 1
E ko lo cái tin 8 rưỡi này. Thằng GBP nó còn 1 cái tin đỏ Bank Stress Test Results. có thể đêm nay ra r lại kết hợp combo phát biểu của BOE với FED. PTKT thì đánh xuống. PTCB thiên về lên nên mới lo đó. hay lại rút quân xang mặt trận khác cày đây
thấy không ổn thì rút quân, bảo toàn chờ trận khác.
Còn không nữa thì cài sl,tp .... gập máy đi ngủ

bác cho chút PT về USD đi bác.e dốt tiếng anh nên không đọc tham khảo đc ah

Hình như trước mình đã nói một lần rồi mà. Mình ít phân tích kỹ thuật như các bạn trên này. Mình áp dụng tư duy bên thị trường CK vào giao dịch FX.
Bạn để ý sẽ thấy chỉ số Usd Index đang ở mức 97.3xx và vẫn đang tăng lên. Có nghĩa các cặp tiền mà đồng Usd làm chủ ví dụ U/J , U/Cad , U/Chf vẫn đang tăng và ít nhất cũng sẽ ko giảm.
Vậy ngược lại với nó các cặp tiền Xxx/Usd sẽ giảm và ít nhất là nó cũng ko thể tăng cao được ví dụ E/U, GBP/USD, AUD/USD ...
Kết hợp với tin kinh tế Mỹ lúc 20h30 ko có gì xấu cho đồng Usd nên khẳng định luôn là Usd vẫn mạnh. Kết luận : Mua các cặp tiền Usd/xxx và bán các cặp tiền xxx/Usd .

Chỉnh sửa lần cuối:
Hình như trước mình đã nói một lần rồi mà. Mình ít phân tích kỹ thuật như các bạn trên này. Mình áp dụng tư duy bên thị trường CK vào giao dịch FX.
Bạn để ý sẽ thấy chỉ số Usd Index đang ở mức 97.3xx và vẫn đang tăng lên. Có nghĩa các cặp tiền mà đồng Usd làm chủ ví dụ U/J , U/Cad , U/Chf vẫn đang tăng và ít nhất cũng sẽ ko giảm.
Vậy ngược lại với nó các cặp tiền Xxx/Usd sẽ giảm và ít nhất là nó cũng ko thể tăng cao được ví dụ E/U, GBP/USD, AUD/USD ...
Kết hợp với tin kinh tế Mỹ lúc 20h30 ko có gì xấu cho đồng Usd nên khẳng định luôn là Usd vẫn mạnh. Kết luận : Mua các cặp tiền Usd/xxx và bán các cặp tiền xxx/Usd .
ý e là cũng muốn bác cho nhận xét như thế đó ah.chứ e nhìn PTKT cũng chỉ là một khía cạnh.và cần tham vấn từ nguồn khác nữa.giống như bác cho đánh giá ấy

ý e là cũng muốn bác cho nhận xét như thế đó ah.chứ e nhìn PTKT cũng chỉ là một khía cạnh.và cần tham vấn từ nguồn khác nữa.giống như bác cho đánh giá ấy

Bạn nhìn cặp USD/CAD với U/J sẽ thấy Usd đang mạnh như thế nào. Chưa có dấu hiệu gì để Sell hai cặp tiền này cả. Kể cả nó vẫn đang trên đỉnh, cho nên cứ xuống hỗ trợ lại mua, xuống hỗ trợ lại mua.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 822 Xem / 6 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,134 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 297 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,911 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,458 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên