[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 28/11

Hình như trước mình đã nói một lần rồi mà. Mình ít phân tích kỹ thuật như các bạn trên này. Mình áp dụng tư duy bên thị trường CK vào giao dịch FX.
Bạn để ý sẽ thấy chỉ số Usd Index đang ở mức 97.3xx và vẫn đang tăng lên. Có nghĩa các cặp tiền mà đồng Usd làm chủ ví dụ U/J , U/Cad , U/Chf vẫn đang tăng và ít nhất cũng sẽ ko giảm.
Vậy ngược lại với nó các cặp tiền Xxx/Usd sẽ giảm và ít nhất là nó cũng ko thể tăng cao được ví dụ E/U, GBP/USD, AUD/USD ...
Kết hợp với tin kinh tế Mỹ lúc 20h30 ko có gì xấu cho đồng Usd nên khẳng định luôn là Usd vẫn mạnh. Kết luận : Mua các cặp tiền Usd/xxx và bán các cặp tiền xxx/Usd .
2 Ngày nay ôm cặp nào cặp đó đứng im...... chẵng biết do số mình hay do thị trường :(
Hôm qua Buy UChf
Hôm nay Sell NU

Khéo tay thì căn đc : 1.12593 BUY LIMIT.

Đoạn cuối tự nhiên nến nó giật giật, giật giật chớp chớp hihihiii, nó đụng thì ngon, khéo tay.

:p:p:p:p:p

Hình như trước mình đã nói một lần rồi mà. Mình ít phân tích kỹ thuật như các bạn trên này. Mình áp dụng tư duy bên thị trường CK vào giao dịch FX.
Bạn để ý sẽ thấy chỉ số Usd Index đang ở mức 97.3xx và vẫn đang tăng lên. Có nghĩa các cặp tiền mà đồng Usd làm chủ ví dụ U/J , U/Cad , U/Chf vẫn đang tăng và ít nhất cũng sẽ ko giảm.
Vậy ngược lại với nó các cặp tiền Xxx/Usd sẽ giảm và ít nhất là nó cũng ko thể tăng cao được ví dụ E/U, GBP/USD, AUD/USD ...
Kết hợp với tin kinh tế Mỹ lúc 20h30 ko có gì xấu cho đồng Usd nên khẳng định luôn là Usd vẫn mạnh. Kết luận : Mua các cặp tiền Usd/xxx và bán các cặp tiền xxx/Usd .
Xu thế là vậy nhưng usd index đang gần một sô kháng cự và sóng lên đã đi 1 đoạn rồi, sắp tới có thể có sóng điều chỉnh, vào lệnh ngắn chỉ một vài ngày sẽ phải cân nhắc bác ợ, theo ptkt của usd indẽ thì thế, nhìn khung tuần usd index như kiểu vai đầu vai ngược, xu thế khung tuần (dài) là đi lên.

không có bất kì lý do gì để buy EU đâu nhé, cả về ptcb lẫn ptkt đều ko có lý do gì cho việc buy EU lúc này, EU đang ở vùng Demand, về nguyên tắc ptkt thì sẽ sell tại vùng Supply, nhưng trong 1 xu hướng giảm thì giá luôn có xu hướng break đáy cũ để tạo đáy mới,nên đã là xu hướng giảm thì cứ lên là sell, sell tại vùng Demand là tối ưu nhất, nhưng sẽ có những trường hợp mà giá ko hồi nổi về vùng Demand, mà sideway tại supply và sau đó breakout luôn = > dẫn đến những lệnh của đội buy tại supply sẽ bị kẹt or phải cutloss, mà khi đã cutloss và kích hoạt sl của đội buy đặt ở dưới vùng Supply 1 chút, thì sẽ càng đẩy giá xuống sâu hơn, mục tiêu tiếp theo sẽ là vùng supply tiếp theo, và sẽ chỉ buy khi mà giá có signal quay đầu đảo chiều, bằng việc breakout trend giảm, tạo đáy mới ko thấp hơn đáy cũ. chúc cho đội buy EU ko bị xèo xèo vì đi ngược hướng, thích đối đầu với sóng gió ;););)

Xu thế là vậy nhưng usd index đang gần một sô kháng cự và sóng lên đã đi 1 đoạn rồi, sắp tới có thể có sóng điều chỉnh, vào lệnh ngắn chỉ một vài ngày sẽ phải cân nhắc bác ợ, theo ptkt của usd indẽ thì thế, nhìn khung tuần usd index như kiểu vai đầu vai ngược, xu thế khung tuần (dài) là đi lên.

Mình lướt sóng ngày thì chỉ cần kỹ thuật trong ngày là được rồi :)

đơn giản như là việc GU đang là 1 trend giảm , buy GU đúng đc đáy, chốt đc đỉnh, ăn trọn đc 80 pip, nhưng về góc độ timeline thì mất đến 18-19h ( gần 1 ngày ) mới đạt đc TP như vậy, đây là mik cho là buy đc đáy và chốt đc đỉnh luôn, nhưng chỉ cần 4 cây nến giảm thuận trend đã xoá đi mất hơn nửa số lượng pip tăng đc rồi = > đến đây thì chắc là đã rõ hơn là chơi kiểu gì sướng hơn rồi nhỉ mấy bác, ngược sóng ko bao giờ là tốt cả, trừ khi là đánh " đảo chiều " :)

đơn giản như là việc GU đang là 1 trend giảm , buy GU đúng đc đáy, chốt đc đỉnh, ăn trọn đc 80 pip, nhưng về góc độ timeline thì mất đến 18-19h ( gần 1 ngày ) mới đạt đc TP như vậy, đây là mik cho là buy đc đáy và chốt đc đỉnh luôn, nhưng chỉ cần 4 cây nến giảm thuận trend đã xoá đi mất hơn nửa số lượng pip tăng đc rồi = > đến đây thì chắc là đã rõ hơn là chơi kiểu gì sướng hơn rồi nhỉ mấy bác, ngược sóng ko bao giờ là tốt cả, trừ khi là đánh " đảo chiều " :)

Usd đang mạnh như thế cơ mà. Nên EU, GU cứ lên là Sell, lên là Sell . Nhẹ đầu :)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 72 Xem / 3 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 771 Xem / 61 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 210 Xem / 17 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 90 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 97 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,965 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 225 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên