1. [Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 28/12

[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 28/12
    28/12/2018
    15,159 lượt xem
    Chào buổi sáng, chúc anh em có ngày trading tràn đầy năng lượng và hiệu quả! Hãy cùng tiếp tục nhận định, bình luận thị trường trong ngày mới – 28/12.

Hôm nay xem như ngày giao dịch cuối cùng của năm rồi, có lẽ anh chị em đã có thể tổng kết thành quả của năm, mong rằng mọi người có kết quả như ý muốn. Nếu không còn lệnh nào nữa thì cũng không nên mở thêm lệnh nữa, còn về phần mình thị trường vẫn chạy nên mình vẫn làm vài cái view phục vụ anh chị em, không hề cổ súy cho việc vào lệnh thời điểm này nhé!

Tin cơ bản hôm nay cũng không có gì, cả hai tin của Mỹ đều kỳ vọng không gây tác động mạnh lên thị trường.

a.

Phân tích sơ lược xu hướng vàng và một số cặp tiền tệ trên khung thời gian H4

XAU/USD

1.
    Bất chấp những dấu hiệu bán ra tại vùng hợp lưu 1280 phiên trước, vào hôm qua vàng vẫn có một phiên tăng khá mạnh. Giá hiện tại đang quanh vùng 1280. Anh em theo xu hướng đã hết cơ hội, tìm dấu hiệu bán ra lúc này sẽ có lợi thế hơn.

USD/JPY

2.
    Mô hình vai đầu vai đảo ngược đang hình thành rõ ràng trên khung H1. Mua vào thời điểm hiện tại có thể là hơi sớm, nên chờ đợi và quan sát vùng 111.4.

EUR/USD

3.
    Giá đã bật tăng trở lại vùng trên của range, anh em quen giao dịch sideway có thể tìm cơ hội bán tại những vùng hợp lưu phía trên.

GBP/USD

4.
    Theo tin cơ bản thì ngày 7 tháng 1 Quốc hội anh mới trở lại làm việc để tiếp tục bàn thảo về vấn đề nóng nhất của Anh hiện này – Brexit. Do đó có thể GBP sẽ tiếp tục sideway đến thời điểm đó nếu không có những điều bất ngờ. Cú brekout cũng đã bị chặn lại bởi mức hỗ trợ và tạo một “chiếc hộp” rõ ràng. Nên chờ thêm dấu hiệu trước khi giao dịch.

USD/CAD

5.
    USDCAD lại tiếp tục breakout và tạo lập đỉnh mới, hiện tại nó đang retest mức cản bị phá hôm qua. Cấu trúc xu hướng hiện tại vẫn còn nguyên nhưng việc mua vào là khá mạo hiểm, thị trường hiện tại phù hợp hơn với anh em giao dịch đảo chiều hơn.

AUD/USD

6.
    Cần lưu ý tín hiệu hành động giá hiện tại không phải là tín hiệu breakdown vì vùng cản hiện tại có biên độ khá lớn, cần chờ đợi và quan sát thêm để có nhận định chính xác hơn về điều này.
    Mời các bác vào cho thêm nhận định về thị trường và cùng anh em diễn đàn thảo luận chiến lược giao dịch hôm nay! @Bis_Q @quang minh @Kabuto @XÀ BENG @tung1610 @minhnq @Tuanna216 @MSTT @Vivian-Châu @codinginthebigcity @hoaanhdao2017 @Edrio43 @Xiuxiucambodia @Phoenix Undying @HaiDuong1983 @Huan2051 @nguyencuongtrader @Xuân Hoàng @XÀ BẦN @GoKu @Doan Thanh Hai @Dreamdl @Jaguar696 @Kimmymore @WindyCloud @EMCHILACONGAI @dang thi thanh @Dr.TienBi @nobita2810 @Cùi mía @hiennguyen682 @... cùng tham gia với cộng đồng.

[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] - Nơi Cộng đồng Trader chia sẻ cùng nhau!​

Lưu
    ✅ Phân Tích Crypto (BTC & Altcoin) Theo Price Action - Nên Đặt Cược Cho Bitcoin? - Tuần 23/05-30/05
    ✅ Kỹ Thuật Quản Lý Lệnh Giúp Trader Tăng Lợi Nhuận, Giảm Thua Lỗ - Phần 2: Scaling Out
    ✅ Phân Tích Đa Khung Thời Gian - Tuyệt Chiêu TỐI ĐA LỢI NHUẬN Trong Giao Dịch Forex
    ✅ Fibonacci Hồi Quy (Fibonacci Retracement) - Phương Pháp Vẽ Mới Chính Xác 96.69%
    ✅ Phân Tích Crypto (Bitcoin & Altcoin) Theo Price Action - Con Sóng Tăng Mới - Tuần 16/05-23/05
    ✅ 3 Vấn Đề Lớn Khi Giao Dịch Với Đường Xu Hướng (Trendline) - Phần 2
    ✅ Tất Tần Tật Về STOCHASTIC - Indicator Huyền Thoại Trong Giao Dịch Forex
    ✅ "The Big Short" - Lệnh Bán Khống KHỦNG NHẤT Thời Covid-19 Của Tỷ Phú Bill Ackman
    Đang tải...
  2. MSTT

MSTT

2,246
    6,402
    good day anh em!
    View mình hôm nay canh thấp buy eu gu nu au nhé
    sell thì chưa thấy tín hiệu j từ uchf uj; ucad né k chơi
    Lại căng mắt ra rình kakaa

3. Bác còn chiến hôm nay không bác @MSTT?

Dreamdl, dang thi thanh and MSTT bài này.
  4. mikathu

mikathu

204
    244
    bác cho e xin ít nhận định con eu. e đang kẹt sell. chẹp

Dreamdldang thi thanh bài này.
  5. MSTT

MSTT

2,246
    6,402
    C7B2B20B-C954-4053-A388-0C400980C09A.
    vẫn có chen thì vẫn chén bác ạ.
    cá to cá nhỏ thôi

6. Zactini

Zactini

2,407
    3,575
    qua tuần xem xét tiếp:D

7. MSTT

MSTT

2,246
    6,402
    EU up chén rồi
    em chơf 1141 em lên lại tàu buy nhé
    View cá nhân em
    Mấy nay dựa vào ux nhiều nên em quan sát ux để vào lệnh cho các cặp xxx/usd

8. pupupu

pupupu

39
    38
    Sao GU của bác lại có chữ "e" đằng sau vậy ạ? Bác cho em xin ít nhận định con GU. Em đang kẹt 2 lệnh buy nó giá hơi cao từ hôm kia. Đang ko biết xử lý ra sao. Em newbie hic hic.

9. MSTT

MSTT

2,246
    6,402
    nếu quá vùng 126666 thì mình nghĩ 1276xx k là vd j. nhưng con này nó k ngoan như EU nên quay đầu là mình sút luôn
    Chữ e sau là tk ECN á bác

10. Em ngược kèo bác MSTT, GU đang dính cản H1 và cản mây ichi nên short ngắn cũng dc :D

dang thi thanhMSTT bài này.
  11. MSTT

MSTT

2,246
    6,402
    vâng thế mới là tt bác ạ, em cũng sl như thường thôi chứ có j đâu ạ.
    Mọi ng tự tin vào pp của mình thì mới lấy dc $ của tt chứ

12. Hu le à nhầm He lu E vờ ry bo đy, chào tất cả anh chị em cô gì chú bác. Hôm nay là ngày thứ 6 máu Trader luôn chảy và cũng là ngày cuối giao dịch gần cuối năm đảm bảo đầu lúc nào cũng lăn tăn. Cho nên nhà ai nấy giữ nhé, có dép guốc lót cho cẩn thận, đừng tham quá mà thành quá tham đấy =)))))

13. omega15

omega15

36
    54
    Bay là là hay bay phất phới đây bác. kaka...

14. MSTT

MSTT

2,246
    6,402
    hqua có hốt dc hụi ck k chú.
    Hqua uchf anh hốt hụi non rồi

DreamdlDr.TienBi bài này.
  15. Phân tích hay quá

dang thi thanh bài này.
  16. MSTT

MSTT

2,246
    6,402
    sao e biết dc bác.
    còn trend thì nuôi thôi nó đi đến đâu hay đến đó chứ.
    quan điểm của em là giá running tới đâu pt tới đos.
    Tương lai là bất định, sl là chắc chắn

17. Ko chơi Stock tầm này anh ơi, ranh giới mong manh. Ngoài tháng 2 mới bắt đầu Stock lại :)

Phan CHâuMSTT bài này.
  18. Em thì thấy hay bác ạ. Bận tới mấy cũng phải qua coi phân tích của bác traderviet xong rồi làm gì thì làm.

Phan CHâu, Dreamdl and MSTT bài này.
  19. Các anh cho em hỏi là e đang kẹt lệnh sell dòng Eu/Aud với Eu/Cad. 2 dòng trên đã ổn định chưa ạ, có còn lên nữa không.
    em newbie cảm ơn ạ!

mikathu bài này.
  20. Mọi người nên có hệ thống riêng của mình bác ạ, bác xem phân tích để không bị bỏ qua kèo, vùng giá, tin tức và nhắc nhở nhau thôi chứ ở đây nhiều người xem kèo rồi đánh ngược đầy, chủ yếu vẫn là phải có cái riêng của bản thân mỗi người, chưa có thì thử nghiệm các hệ thống trên này xem cái nào hợp để học thành của mình.

Bình luận mới nhất

• Trẩu Fx trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 6,201 Xem / 49 Trả lời
  • Trẩu Fx trong Trao Đổi về Broker 576 Xem / 25 Trả lời
  • jsonnguyen trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 45,953 Xem / 730 Trả lời
  • Alexvi2020 trong Trao Đổi về Broker 10,495 Xem / 74 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    FXCM
    AxiTrader
    EightCap
    FBS
    AETOS
    Tickmill
    OlympTrade