[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 28/12

Mọi người nên có hệ thống riêng của mình bác ạ, bác xem phân tích để không bị bỏ qua kèo, vùng giá, tin tức và nhắc nhở nhau thôi chứ ở đây nhiều người xem kèo rồi đánh ngược đầy, chủ yếu vẫn là phải có cái riêng của bản thân mỗi người, chưa có thì thử nghiệm các hệ thống trên này xem cái nào hợp để học thành của mình.
E KẾT CÁI SYS CỦA BÁC VỀ CÁI VỤ TÌM CHART TƯƠNG ĐỒNG TRONG QUÁ KHỨ Á.
Cái đóa bác tự code hỉ, very thích e thì toàn phải backtest bằng mắt thôi

nếu quá vùng 126666 thì mình nghĩ 1276xx k là vd j. nhưng con này nó k ngoan như EU nên quay đầu là mình sút luôn
Chữ e sau là tk ECN á bác
Anh cho em hỏi dòng Eu/au và Eu/Cad hôm nay và qua tết có chuyển biến gì không ạ. em đang kẹt 2 lệnh sell cũng đang gồng nên không biết tiếp tục gồng hay không ạ

Chỉnh sửa lần cuối:
Bác cho em hỏi dòng Eu/au và Eu/Cad hôm nay và qua tết có chuyển biến gì không ạ. em đang kẹt 2 lệnh sell cũng đang gồng nên không biết tiếp tục gồng hay không ạ
mình thấy đa phần là tăng đó.
View cá nhân thôi
bác nên pt cặp chính để ra qd cặp chéo nhé
Eur tăng cad giảm thì ecad phi mã vì cả 2 con đều thuận chiều
EA thì eur tăng tốt hơn aud nên nó vẫn cứ tăng
Nói chung đánh cặp chéo hạn chế đánh kiểu EA vì 2 con 1 xu hướng như vậy rất khó nhai

View cá nhân thôi
Nói chung đánh cặp chéo hạn chế đánh kiểu EA vì 2 con 1 xu hướng như vậy rất khó nhai
Cảm ơn anh, em cũng nhận định xu hướng chắc sẽ tăng. anh thấy EA này có thể chạy được bao nhiêu pip nữa ạ.
e tính toán để tk không bị cháy :(

View cá nhân thôi
Cảm ơn anh, những chia sẻ của anh thật bổ ích ^^

E KẾT CÁI SYS CỦA BÁC VỀ CÁI VỤ TÌM CHART TƯƠNG ĐỒNG TRONG QUÁ KHỨ Á.
Cái đóa bác tự code hỉ, very thích e thì toàn phải backtest bằng mắt thôi
Mình tự code, nhưng cơ bản cũng chỉ có tỉ lệ đúng thôi :D, mà nó hỗ trợ nhận dạng thôi chứ vẫn đánh tay nhìn bằng mắt mà :D

Mình tự code, nhưng cơ bản cũng chỉ có tỉ lệ đúng thôi :D, mà nó hỗ trợ nhận dạng thôi chứ vẫn đánh tay nhìn bằng mắt mà :D
cơ bản là nó cho cái báo tín hiệu chứ buy sell thì k phụ thuộc dc.
Nếu chạy chục cặp mà thì sẽ luôn có cơ hội còn buy hay sell thì tuỳ vào động cơ của con ng chứ hihi

Hu le à nhầm He lu E vờ ry bo đy, chào tất cả anh chị em cô gì chú bác. Hôm nay là ngày thứ 6 máu Trader luôn chảy và cũng là ngày cuối giao dịch gần cuối năm đảm bảo đầu lúc nào cũng lăn tăn. Cho nên nhà ai nấy giữ nhé, có dép guốc lót cho cẩn thận, đừng tham quá mà thành quá tham đấy =)))))
Ý bác là hôm nay đóng máy, kèo beer và lạc rang đúng k ạ ^^

Ồ anh gồng Eu lệnh Buy 1.16 và đợt rồi nó xuống 1.12 em tưởng a cháy tài khoản sau bỏ nghề luôn rồi nên k thấy xhien tại diễn đàn nữa, nay lại ngoi lên, chắc mới được bank giải ngân đây mà.
Bữa giờ a tầm sư học đạo, đi theo 1 sư phụ nên TK được cứu nhiều rồi em, Gồng buy 1.16 giờ là muỗi thôi =)) Sư phụ bảo từ từ nó sẽ về lại giá này, nên yên tâm rồi

cơ bản là nó cho cái báo tín hiệu chứ buy sell thì k phụ thuộc dc.
Nếu chạy chục cặp mà thì sẽ luôn có cơ hội còn buy hay sell thì tuỳ vào động cơ của con ng chứ hihi
Nó không báo tín hiệu nhé :D, mình toàn nhìn kèo rồi chạy tool (à bản khung ngắn nó có báo dựa vào đầu vào ichimoku nhưng do vào đây sinh hoạt nên thành ra chơi khung dài mất rồi, không xài cái đó nữa), bản khung dài mình cứ bật lên chọn cặp chọn time frame rồi tra như tra google vậy, thêm nhận định cá nhân rồi vào lệnh, nên thường sáng mình hay vào kèo là vì đọc tradeviet, blogngoaihoi, tomhall hoặc tự nhìn chart vào buổi sáng... Lâu lâu có bác post lên lúc khác mà tín hiệu quá khứ đẹp thì cũng vào nốt =)). Cơ bản lúc có hay không có kèo thì luôn có thể tra chart similar trong quá khứ mà.

Nó không báo tín hiệu nhé :D, mình toàn nhìn kèo rồi chạy tool (à bản khung ngắn nó có báo dựa vào đầu vào ichimoku nhưng do vào đây sinh hoạt nên thành ra chơi khung dài mất rồi, không xài cái đó nữa), bản khung dài mình cứ bật lên chọn cặp chọn time frame rồi tra như tra google vậy, thêm nhận định cá nhân rồi vào lệnh, nên thường sáng mình hay vào kèo là vì đọc tradeviet, blogngoaihoi, tomhall hoặc tự nhìn chart vào buổi sáng... Lâu lâu có bác post lên lúc khác mà tín hiệu quá khứ đẹp thì cũng vào nốt =)). Cơ bản lúc có hay không có kèo thì luôn có thể tra chart similar trong quá khứ mà.
e thì dc cái ngu cái vụ cntt nên ko biết phải làm sao. đành quay tay thôi bác ạ

Bữa giờ a tầm sư học đạo, đi theo 1 sư phụ nên TK được cứu nhiều rồi em, Gồng buy 1.16 giờ là muỗi thôi =)) Sư phụ bảo từ từ nó sẽ về lại giá này, nên yên tâm rồi
Em hiện giờ đang gồng sell eu/cad eu/aud, eu không biết có chạy buy lên nữa không anh. đang phân phân quá ạ

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 207 Xem / 10 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 982 Xem / 41 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,252 Xem / 41 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 314 Xem / 7 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,314 Xem / 84 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 336 Xem / 31 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên