[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 28/12

Em hiện giờ đang gồng sell eu/cad eu/aud, eu không biết có chạy buy lên nữa không anh. đang phân phân quá ạ
mình khuyên bạn nên có sl vào, khi vào lệnh xác định vùng giá nào nên stop lại chứ thả lệnh k dc
Còn vào lệnh xong thì xem tại sao vào lệnh điểm đó ? nếu tp thì xem mình đúng ntn hoặc sl thì tại sao sl để rút kinh nghiệm cho các lệnh sau
Bạn cứ xem như chơi bài cào ấy xác định số tiền đặt cược thua trong giới hạn đó. Còn tất tay thì xscs định đi oánh bài cho nhanh.

mình khuyên bạn nên có sl vào, khi vào lệnh xác định vùng giá nào nên stop lại chứ thả lệnh k dc
Còn vào lệnh xong thì xem tại sao vào lệnh điểm đó ? nếu tp thì xem mình đúng ntn hoặc sl thì tại sao sl để rút kinh nghiệm cho các lệnh sau
Bạn cứ xem như chơi bài cào ấy xác định số tiền đặt cược thua trong giới hạn đó. Còn tất tay thì xscs định đi oánh bài cho nhanh.
dạ cảm ơn chia sẻ của anh ạ. Cũng tại chủ quan và tâm lý chưa vững mà bỏ sl.
Nên giờ phân vân rất nhiều, lệnh 1.6 mà giờ cắt lỗ thì cũng gần như mất hết :(. phân vân có nên nạp thêm vào để gồng không ạ

dạ cảm ơn chia sẻ của anh ạ. Cũng tại chủ quan và tâm lý chưa vững mà bỏ sl.
Nên giờ phân vân rất nhiều, lệnh 1.6 mà giờ cắt lỗ thì cũng gần như mất hết :(. phân vân có nên nạp thêm vào để gồng không ạ
bạn muốn gồng hay k bạn phải xác định đc là giá sẽ đi đến đâu và khả năng mất mát tới mức nào bạn chịu dc
Còn đơn thuần bỏ tiền vào để giữ tk thì khuyên chân thành là k nên chút nào.
Thực ra hiện trạng của bạn cũng k có j lạ, vì mình cũng đã trải qua rồi. Để đến dc ngày hôm nay mất mát là k thể tính toán dc.
Bạn phải tự tìm cho mình 1 cách chơi hoặc học nó từ đâu k quan trọng. quan trọng là làm sao để vào lệnh và khi nào thoát lệnh tìm điểm sl và tp cho chiến lược của mình.
Đặt cược số tiền có thể mất trong khả năng chịu đựng dc cho 1 lệnh khi sai và chờ tp khi đúng
Mình tặng bạn cái chart và đây là pp mình đã và đanh sử dụng. Đơn giản vậy thôi
Giá giảm sw đi lên qua đám mây buy
Giá tăng giảm qua 2 đường xanh đỏ sell
Sl trên đầu sóng +10pip
kiên nhẫn chờ đúng mô hình thì vào lệnh nhé

Chỉnh sửa lần cuối:
View attachment 72009
bạn muốn gồng hay k bạn phải xác định đc là giá sẽ đi đến đâu và khả năng mất mát tới mức nào bạn chịu dc
Còn đơn thuần bỏ tiền vào để giữ tk thì khuyên chân thành là k nên chút nào.
Thực ra hiện trạng của bạn cũng k có j lạ, vì mình cũng đã trải qua rồi. Để đến dc ngày hôm nay mất mát là k thể tính toán dc.
Bạn phải tự tìm cho mình 1 cách chơi hoặc học nó từ đâu k quan trọng. quan trọng là làm sao để vào lệnh và khi nào thoát lệnh tìm điểm sl và tp cho chiến lược của mình.
Đặt cược số tiền có thể mất trong khả năng chịu đựng dc cho 1 lệnh khi sai và chờ tp khi đúng
Mình tặng bạn cái chart và đây là pp mình đã và đanh sử dụng. Đơn giản vậy thôi
Giá giảm sw đi lên qua đám mây buy
Giá tăng giảm qua 2 đường xanh đỏ sell
Sl trên đầu sóng +10pip
kiên nhẫn chờ đúng mô hình thì vào lệnh nhé
Cảm ơn bạn.

Bữa giờ a tầm sư học đạo, đi theo 1 sư phụ nên TK được cứu nhiều rồi em, Gồng buy 1.16 giờ là muỗi thôi =)) Sư phụ bảo từ từ nó sẽ về lại giá này, nên yên tâm rồi
Em tưởng anh buy 1.16 sau lại sell đối ứng 1.122 nên giờ ung dung online chém gió qua ngày cơ. Nghi lắm à nhaaaaa

Phí quá. Giờ EU đang cao ngất ngưởng 1.14577 nhưng cái cửa EU < 1.14070 là có. Hihihihiii. Phí quá. Dễ hôm nay nó như thế.

==========================
Trade nhiều rồi, cuối năm đi uống beer mới là đúng.
:p:p:p:p:p:p
e gan bé bác ơi. Gồng mới có mấy tiếng thôi đã toát mồ hôi rùi. Thui cắt đi làm lại bác ah

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,602 Xem / 80 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 241 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 446 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,134 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 337 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 198 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên