[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 29/01

TraderViet News

Editor
Trial mod
6,547
34,867
Chào buổi sáng! Chúc anh chị em có một ngày giao dịch nhiều thắng lợi!

Dữ liệu nổi bật trong ngày hôm nay đó là chỉ số niềm tin người tiêu dùng Mỹ được công bố lúc 22:00, các khu vực khác không có dữ liệu mạnh.

Tuy nhiên, dù không có trên lịch tin nhưng hôm nay là ngày Quốc hội anh tranh luận về dự thảo Brexit sửa đổi của bà May, anh em giao dịch GBP chú ý. Muốn biết các cột mốc quan trọng sắp tới của đồng Bảng, mời mọi người xem lại bài viết này của bác @Bianas.

>> Các cột mốc quan trọng sắp tới mà anh em không thể bỏ qua khi trade đồng Bảng Anh

Phân tích sơ lược xu hướng vàng và một số cặp tiền tệ trên khung thời gian H4

XAU/USD

Phiên đầu tuần vàng không biến động quá mạnh nhưng di chuyển rất chuẩn bài lý thuyết đó là retest vùng cản bị phá và tiếp tục theo xu hướng. Hiện tại nếu đã vào được lệnh mua thì có thể tiếp tục giữ, mục tiêu giá là quanh vùng 1310. Cần quan sát kỹ vùng giá này, đây có thể là vùng điều chỉnh tiếp theo.

USD/JPY

Với cặp USDJPY thì chúng ta tiếp tục theo dõi mô hình triple top, hôm qua giá đã tiếp cận mức cản cứng 109.1 nhưng chưa thể phá nó và hiện đang quay lại lần nữa, đây cũng là vùng exit của mô hình. Nếu giá breakout thành công, cần chuẩn bị cho một xu hướng giảm giá mới, điểm vào hợp lý nhất là khi giá retest vùng bị phá.

EUR/USD

Hướng đi của EURUSD vẫn không rõ ràng, giá đang trong một vùng range với biên độ lớn, giá đã tiếp cận vùng kháng cự gần nhất nên trong hôm nay chúng ta sẽ bỏ qua vùng này và chờ bán ở vùng giá tiếp theo.

GBP/USD

Sau nhiều ngày tăng mạnh, giá đã điều chỉnh giảm vào phiên hôm qua nhưng khá khiêm tốn. Trend tăng hiện tại đang có độ dốc tương đối tốt, kỳ vọng có thể bật lại tại MA20. Tuy nhiên, như đã nói, hôm nay là một ngày quan trọng với đồng Bảng khi mà Quốc hội Anh tiếp tục “test” dự thảo Brexit, nên để an toàn nên mua ở mức giá tốt hơn.

USD/CAD

Mô hình bearish flag đã hoàn thành và hiện tại giá đang quay lại retest mô hình, cơ hội bán ra đã đến.

AUD/USD

Giá đã bị bật lại tại đường trend giảm trung hạn, cùng tiếp tục quan sát nếu giá về đường trend tăng phía dưới. Hướng đi của giá không rõ nên hôm nay không thuận lợi lắm để chúng ta giao dịch.
Mời các bác vào cho thêm nhận định về thị trường và cùng anh em diễn đàn thảo luận chiến lược giao dịch hôm nay! @Bis_Q @quang minh @XÀ BENG @tung1610 @minhnq @Tuanna216 @MSTT @Vivian-Châu @codinginthebigcity @hoaanhdao2017 @Edrio43 @Xiuxiucambodia @Phoenix Undying @HaiDuong1983 @Huan2051 @nguyencuongtrader @Xuân Hoàng @XÀ BẦN @GoKu @Doan Thanh Hai @Dreamdl @Jaguar696 @Kimmymore @WindyCloud @EMCHILACONGAI @dang thi thanh @Dr.TienBi @nobita2810 @Cùi mía @hiennguyen682 @... cùng tham gia với cộng đồng.

P/s: Như đã nói trước đây, trong thread thảo luận hàng ngày này có rất nhiều phương pháp khác nhau từ những anh em có kinh nghiệm, nếu bạn thấy một chia sẻ nào đó không phù hợp (kể cả của tôi), xin vui lòng bỏ qua, và tìm một phương pháp phù hợp khác trong thread này để theo dõi, chúng ta không nên phán xét khi chúng ta chưa hiểu rõ.

Một lần nữa cảm ơn anh chị em tích cực thảo luận và chia sẻ mỗi ngày!

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu
giờ mấy bác theo ai hoặc group nào thì cứ xin nhẹ passview hay myfxbook rồi muốn theo thì theo. Họ làm được rồi thì ok, chứ những người không làm mà bày đặt kèo này kèo nọ thì lố bịch và thậm chí còn "tổ chức quỹ SPDR nữa". nên ai còn trong nhóm xin nhẹ passview hay myfxbook từ 3 anh zai admin xem thử họ như nào. Họ mà cho tui cùi =)))

Đưa kèo ra.. sợ bị nói này nọ.
Nên ngại bác admin ơi.
Hehee
Ai nói này nói nọ kệ họ chứ quan tâm chi bác. Ai xỉa xói mình, mình cho vào danh sách đen ngay, để xem nó tạo được bao nhiêu nick xỉa xói, tạo nick thì lâu chứ thêm vào danh sách đen chỉ 3s, k phải đôi co chi cho mệt. Ở đây chỉ để thảo luận thôi =))

Hôm qua là ngày thứ hai đầu tuần mình không giao dịch. Thị trường cũng như mình dự đoán ko có gì đặc sắc mấy. Tuần này thì từ đầu tuần mình đã có chủ trương rồi, đợi vàng lên 132x Sell xuống. Với lại mình đang theo dõi con S&P500 ngày nào nó cũng đi 20-30 giá, hi hi hi :)

Qua tuần ko ngờ topic hot thế. E định chia sẻ mà Tết nhất bận rộn. E cũng là nạn nhân của cái Group Tây mà như ý của tụi nó là ý là Tây Tạng chắc là Chó Tây Tạng các bác ạ. May e tuy gà mờ nhưng e cũng suy nghĩ miếng pho mát miễn phí chỉ có trên cái bẫy chuột nên e cũng ko dám đầu tư lớn. E thử 200$ và kết quả là e còn 20$ các bác ạ :D sau đấy thì e hồi đc 40$ do đánh ngược tổ chức chó Ngao Tây Tạng e lên chia sẻ với mọi người chúng nó chắc thấy mùi ko lùa đc con gà này rồi nên nó kick e ra khỏi nhóm luôn. Nhiều bác chắc còn trong đấy lẫn theo dõi TraderViet, mong các bác tỉnh táo tiền mất thì mất rồi còn bấu víu vào thì chỉ có bán nhà đi mà trả nợ rồi vợ/chông dắt nhau ra đê mà ở thôi.

Mình nghĩ vàng sẽ lên nhưng chưa phải lúc này, có khi nào nó test lại 129x ko các bác ?

Nhiều bác e nghĩ cũng như e học chưa thông nếu bác nào muốn follow ai thì cứ bảo show cái passview hoặc myfxbook tk tăng trưởng đều đặn thì hẵng theo. May cho e nữa là có copy của 1 bác cũng trong group này. Coi như lãi bác ý kiếm cho e cúng cho bọn chó Ngao Tây Tạng ấy.

Qua tuần ko ngờ topic hot thế. E định chia sẻ mà Tết nhất bận rộn. E cũng là nạn nhân của cái Group Tây mà như ý của tụi nó là ý là Tây Tạng chắc là Chó Tây Tạng các bác ạ. May e tuy gà mờ nhưng e cũng suy nghĩ miếng pho mát miễn phí chỉ có trên cái bẫy chuột nên e cũng ko dám đầu tư lớn. E thử 200$ và kết quả là e còn 20$ các bác ạ :D sau đấy thì e hồi đc 40$ do đánh ngược tổ chức chó Ngao Tây Tạng e lên chia sẻ với mọi người chúng nó chắc thấy mùi ko lùa đc con gà này rồi nên nó kick e ra khỏi nhóm luôn. Nhiều bác chắc còn trong đấy lẫn theo dõi TraderViet, mong các bác tỉnh táo tiền mất thì mất rồi còn bấu víu vào thì chỉ có bán nhà đi mà trả nợ rồi vợ/chông dắt nhau ra đê mà ở thôi.
Chúc mừng bác, quay đầu là bờ. Tụi nó chắc kick đại giả vờ thanh lọc nội gián thôi. Chứ gà như bác phải giữ lại nuôi để thịt chứ =))

tôi cũng biết bọn này từ lâu rồi và đẵ đưa vào danh sách đen cách đây 4 tháng rồi có điều không muốn nói ra vì thấy diễn đàn đang theo xu hướng của bọn này mạnh mình nói ra sợ bị ngược kèo cháy TK ......

Nhiều bác e nghĩ cũng như e học chưa thông nếu bác nào muốn follow ai thì cứ bảo show cái passview hoặc myfxbook tk tăng trưởng đều đặn thì hẵng theo. May cho e nữa là có copy của 1 bác cũng trong group này. Coi như lãi bác ý kiếm cho e cúng cho bọn chó Ngao Tây Tạng ấy.
Bác copy bác nào ở đây hay vậy, sao mình copy toàn SL ta =))

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 139 Xem / 1 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,896 Xem / 14 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 718 Xem / 42 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 203 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,439 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên