[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 29/04

Theo đánh giá thật lòng + khách quan + minh bạch của Kimmy :

1. Trên forum có Quang Minh + Kimmy + Hiền Nguyễn + một số Anh Em khác là thật. Kèo cọt thật. Có sao là thế.

2. Ad @DuongHuy khó hiểu và không giúp đc gì Anh Em. Lý do : DuongHuy làm việc & ăn theo quảng cáo cho Brokers nên DuongHuy kg dám và kg thể share kèo được cho Anh Em về bờ. KM nó thật rõ nét như vậy. DuongHuy tốt nhất nằm im và làm đúng nhiệm vụ của mình.

3. Trade khó vì Market nó không ảo nó kg có tiền.
Market = ảo = thực tiễn = nhiệm vụ để nó tồn tại.

Một số lưu ý quan trọng :
- Khi giao dịch có thể theo sóng dài hoặc sóng ngắn tùy phong cách của từng người nhưng tuyệt đối luôn phải có sl.
- Chỉ tập trung trade 1 số cặp( ưu tiên trade cặp chính vì cặp chéo có biên độ giá rộng hơn cặp chính rất nhiều). Trade quá nhiều cặp sẽ dẫn đến tình trạng loạn chưởng.
- Hạn chế nuôi lệnh qua tuần vì đôi khi những tin tức quan trọng diễn ra vào 2 ngày thứ 7 và chủ nhật, vì vậy khả năng tạo gap vào đầu tuần sẽ có, lúc đó dù tk bạn có sl thì vẫn có thể cháy như thường.
- Đừng quá phụ thuộc vào PTKT và các chỉ báo bởi đơn giản nếu chỉ cần nhìn PTKT mà thắng thì đã rất nhiều người trở nên giàu có từ Forex rồi.
- Hạn chế giao dịch theo tâm lý bầy đàn dẫn chết chùm vì trong Forex chỉ có 5% là người chiến thắng.

Chuẩn.

Cặp chéo = Vốn to = chịu 100 pips = ăn to khi nó quay đầu.

Kỹ thuật & giá cặp chéo >>>> không lập trình nào thay đổi đc nó = Kg gì cản đc nó.

Kinh nhiệm cá nhân của mình đối với Forex là trade ngắn hạn. Ăn vài cây nến là chốt lời, ko giữ lệnh dài hạn trừ khi bắt được đỉnh đáy để đầu cơ chuẩn xác. FX luôn đánh đc 2 chiều kèo ra liên tục, chiều có thể Buy ăn 30-40 pips, tối có thể Sell lại ăn 50-60 pips. Còn điểm vào lệnh, SL thì tuỳ vào kinh nhiệm của mỗi người.

Theo góc độ của Kimmy nhìn : @DuongHuy trình độ và kinh nghiệm của DuongHuy là nhất TraderViet. Hạn chế : DuongHuy kg có lập trình C++ do vậy dù bất kể ntn DuongHuy chịu trận và chấp nhận thế thôi.

Tóm lại : 1 phải = 1. 2 = 2.

===========

THE END :

DuongHuy muốn Anh Em TraderViet xôm như xưa = bản thân DuongHuy là AD tổng quản phải khác đi. Không khác : Anh Em bỏ hết đó.

Ăn lương Brokers cũng đc + quảng cáo cho Brokers cũng kg sai........ Vô tư.
Con người ai cũng vậy.

Vấn đề trong cộng đồng Anh Em = DUONGHUY PHẢI XỬ LÝ CHUẨN.

Tách riêng quyền lợi cá nhân mới được.

MUỐN ANH EM NGHE THEO OK :

1. CHUẨN HƠN NGƯỜI THƯỜNG.

2. AD PHẢI KHÁC. PRO HƠN.
KÈO CỌT RÕ NÉT HƠN.
GIÚP ANH EM = QUAN TRỌNG HƠN LƯƠNG.

3. ĐỪNG KÊU CA : TÔI BIẾT TRƯỚC TÔI ĐÃ GIÀU.

ĐỪNG VIN CỚ NHÉ DUONGHUY.

...........

KIMMY CON NGƯỜI LAO ĐỘNG VÀ TIN AD DUONGHUY THAY ĐỔI.

=================
Vì sao Kimmy phải nói :

1. Kimmy tuổi trade = 1/10. Anh Em nhớ : chỉ có 1/10 DuongHuy.

2. Kimmy thật, rõ là rõ.

3. Kimmy không vì ai, không mâu thuẫn gì với DuongHuy.

4. Kimmy sống sòng phẳng với bất kỳ ai.
Xã hội đen hay người lao động cũng thế thôi.
Càng đen càng hiểu càng quý KM.

5. Làm gì phải có tâm.

==================

Con người là 1 cuộc sống dài có hậu.

Sống ích kỷ và theo lợi nhuận : Không 49 thì 53.

Sống cứ phải đúng con người mình.

Ví dụ : AH LLVT : Phan Văn Vĩnh........

Hihihiiii

1 Việt Nam.

Nhọc.

Chỉnh sửa lần cuối:
2. Ad @DuongHuy khó hiểu và không giúp đc gì Anh Em. Lý do : DuongHuy làm việc & ăn theo quảng cáo cho Brokers nên DuongHuy kg dám và kg thể share kèo được cho Anh Em về bờ. KM nó thật rõ nét như vậy. DuongHuy tốt nhất nằm im và làm đúng nhiệm vụ của mình.
Quảng cáo ở TraderViet là hình thức đặt banner thôi bác. Nó chẳng ảnh hưởng gì đến việc tôi phân tích cả. TraderViet không làm IB cho broker nên chẳng bị broker ảnh hưởng gì. Tôi muốn giàu nhanh thì đi làm training đào tạo cho khỏe, với traffic của TraderViet thì mỗi tháng kiếm 100 - 200 củ chắc chả khó, nhưng tôi không thích làm vậy. Nói để bác hiểu là tiền mặc dù quan trọng nhưng TraderViet không làm tất cả vì tiền.

Banner thì ở web lớn nhỏ nào cũng có. Bác lên các trang khủng như Bloomberg, Reuters hay CNN, CNBC đều có.

Bản thân tôi viết phân tích không phải để cứu giúp, cứu vớt ai cả. Tôi phân tích trước hết cho bản thân mình và sau đó cho anh em nào thích đọc. Anh em nào không đọc cũng không sao. Chẳng ai cấm anh em lên TraderViet vì anh em không thích đọc bài của tôi hoặc không ưa tôi cả. TraderViet là diễn đàn chung, chả phải của riêng ông Dương Huy hay ông thánh nào.

Mỗi bác đưa kèo là để người khác cùng bàn luận, chứ có ai đưa kèo rồi kê dao vào cổ bắt người khác trade theo đâu bác. Các bác nào mà cứ trade theo kèo người khác thì việc cháy tk là sớm muộn thôi. Mình làm theo sự xui khiến của người khác thì kết quả thường có tốt đẹp gì lâu.

Các bác cứ vui vẻ cùng nhau và phản biện nhau kịch liệt là được. Im lặng lắng nghe và vỗ tay ca ngợi đồng loạt chỉ có ở các nước độc tài và người dân bị tẩy não hoặc bắt buộc phải làm vậy như kiểu Bắc Triều Tiên.

Chúc các bác nghỉ lễ thật hạnh phúc cùng người thân

Theo góc độ của Kimmy nhìn : @DuongHuy trình độ và kinh nghiệm của DuongHuy là nhất TraderViet. Hạn chế : DuongHuy kg có lập trình C++ do vậy dù bất kể ntn DuongHuy chịu trận và chấp nhận thế thôi.

Tóm lại : 1 phải = 1. 2 = 2.

===========

THE END :

DuongHuy muốn Anh Em TraderViet xôm như xưa = bản thân DuongHuy là AD tổng quản phải khác đi. Không khác : Anh Em bỏ hết đó.

Ăn lương Brokers cũng đc + quảng cáo cho Brokers cũng kg sai........ Vô tư.
Con người ai cũng vậy.

Vấn đề trong cộng đồng Anh Em = DUONGHUY PHẢI XỬ LÝ CHUẨN.

Tách riêng quyền lợi cá nhân mới được.

MUỐN ANH EM NGHE THEO OK :

1. CHUẨN HƠN NGƯỜI THƯỜNG.

2. AD PHẢI KHÁC. PRO HƠN.
KÈO CỌT RÕ NÉT HƠN.
GIÚP ANH EM = QUAN TRỌNG HƠN LƯƠNG.

3. ĐỪNG KÊU CA : TÔI BIẾT TRƯỚC TÔI ĐÃ GIÀU.

ĐỪNG VIN CỚ NHÉ DUONGHUY.

...........

KIMMY CON NGƯỜI LAO ĐỘNG VÀ TIN AD DUONGHUY THAY ĐỔI.

=================
Vì sao Kimmy phải nói :

1. Kimmy tuổi trade = 1/10. Anh Em nhớ : chỉ có 1/10 DuongHuy.

2. Kimmy thật, rõ là rõ.

3. Kimmy không vì ai, không mâu thuẫn gì với DuongHuy.

4. Kimmy sống sòng phẳng với bất kỳ ai.
Xã hội đen hay người lao động cũng thế thôi.
Càng đen càng hiểu càng quý KM.

5. Làm gì phải có tâm.

==================

Con người là 1 cuộc sống dài có hậu.

Sống ích kỷ và theo lợi nhuận : Không 49 thì 53.

Sống cứ phải đúng con người mình.

Ví dụ : AH LLVT : Phan Văn Vĩnh........

Hihihiiii

1 Việt Nam.

Nhọc.
Hóng bác này có ở HN ko để hôm nào mình qua bái sư :)

Kinh nhiệm cá nhân của mình đối với Forex là trade ngắn hạn. Ăn vài cây nến là chốt lời, ko giữ lệnh dài hạn trừ khi bắt được đỉnh đáy để đầu cơ chuẩn xác. FX luôn đánh đc 2 chiều kèo ra liên tục, chiều có thể Buy ăn 30-40 pips, tối có thể Sell lại ăn 50-60 pips. Còn điểm vào lệnh, SL thì tuỳ vào kinh nhiệm của mỗi người.
Em mà chiến kiểu của bác toàn sấp mặt

Em mà chiến kiểu của bác toàn sấp mặt

Trade : Đến KM thích sống mái là sống mái 100% hay 1000% ok, nhưng mình kg dại gì để Market nó hành nó quất lại. Đang + tiền sao phải - tiền. Do vậy : Trừ khi Bro trade 1 lệnh duy nhất đợi H4 ăn to. Theo KM : Ăn 20- 30 pips ok. Đóng. Ăn to hơn = Bro nhiều tiền 500-700 Anh Em ở đây. Tuỳ. Nến chạy ZigZag 100%. Khéo tay đc : Ăn trọn con nến cho KM = Full.

M30 & H1 : Nhớ cho KM : Chỉ là phù du.

Chết ặc máu lúc nào kg biết.

===========

H8 khi chọn offline = con của H4.

H4 sống hay chết tuỳ, nó kg phải stronger quá.

M15 quyết con nến H4 tới lên hay lùi.

H4 gặp EMA em xin em xin..... Khóc mếu.

Vậy : H4 to khoẻ, dung sai chịu 50 - 80 pips với GU. OK Vô tư = chơi H4.

@DuongHuy : KM và DH chả nói gì cũng biết nhau rõ. Vấn đề : Làm gì thì làm sao cho nó phải. Mình DH chưa đủ che khuất mặt trời. Nói thế DH đủ biết rồi. KM vào TraderViet bảo học nhưng DH tra IP xem KM vào học đc mấy lần. KM học Tiếng Nga từ bé nên KM hay vào các trang của Nga. Vậy thôi. Các trang đó nó công khai hay và chia sẻ thực hay gấp 1 vạn lần ở TradeViet........KM là người Việt nên nó khác. Việt mình vẫn hơn.

Chốt lại : DuongHuy :

1. Ta là Admin = 100 Brokers phải nể.

2. Ta có quyền riêng = 100 Brokers phải phục.

3. Ta vì Anh Em lâu dài.

4. Ta giúp Anh Em nhiều hơn. Lương lậu = muỗi.

5. Ta quyết đoán đc các việc trên.

Thế cho Kimmy.

Đừng vì cái gì.

$ cũng chỉ đến thế mà thôi.

Kimmy đủ và đã trải qua hết và hiểu đc rõ hết mọi thứ. KM mới nói đc như vậy.

Kimmy tin : DuongHuy điều chỉnh lại và sang tháng có System rõ nét giúp Anh Em nhiều hơn.

Đẳng cấp Admin để đâu hả @DuongHuy.

Đời sao phải khổ.

Nghe.

Kimmy nói rõ cái từ che khuất mặt trời :

- Nó không phải bóng gió.

- Nó là thật.

1. KM thiết kế Web từ 2006. Một forum PHP, một Domain + Hosting cực kỳ đơn giản với KM. Tay KM làm được.

2. KM thừa tiền kg cần Banners đặt. Kg cần ai.

3. KM Chart + Phân tích + Share kèo chuẩn & thực tế gấp vạn lần DH.

4. Anh Em vì $. KM cũng vì $. Anh Em cứ thực mà chiến đấu. Sao phải xoắn.

5. KM minh bạch tất cả mọi chuyện.

6. KM đủ sức đón tiếp tất cả Anh Em ở đây = Sự chân tình + rõ nét trong Trading. KM không ngại gì cả. Có gì phải ngại với Kimmy chứ. KM không quan cách, không phân biệt điều gì......

........

Kimmy nói hết mức rồi đó.

Kimmy nể DuongHuy vì ít nhiều DH đi trước KM.

( Tất cả những gì KM muốn nói là như vậy. )

Kimmy tôn trọng 1 mặt trời.

Gửi các ACE của TraderViet.
TraderViet là 1 chuyên trang về Forex và các nick tham gia diễn đàn đều có tư cách ngang nhau trên mọi phương diện. Có chăng chỉ là nick cũ hay nick mới, nick lớn tuổi hay ít tuổi ( cái này cũng khá ảo do chẳng có bằng chứng gì xác thực cụ thể ) nên mọi ng cũng có cách xưng hô cho phải phép mà thôi.
Tuy nhiên không biết do vô tình hay hữu ý mà rất nhiều lần nick Quang Minh tự cho mình là " cây đa cây đề " rôi thích phán xét và đi gây sự, xỉa xói, " đâm bị thóc chọc bị gạo " với rất nhiều các nick khác trên TraderViet. Các cụ ta có câu " Có lớn mà không có khôn " khá đúng với QM trong trường hợp này. QM ơi, A có thể nh tuổi hơn chúng tôi nhưng không có nghĩa chỉ có A đúng mà bọn tôi sai. Nếu A luôn đúng thì A đã không làm cho rất nhiều người tin vào các phát ngôn " vĩ cuồng " của A để rồi cháy tk và ngậm đắng nuốt cay.
Con người không ai là hoàn hảo cả và trong lĩnh vực Forex không ai dám chắc mình luôn đúng và có thể điều khiển market. Vì vậy QM nên cẩn trọng trong các phát ngôn của mình A nhé!
Hôm nay chúng tôi phải đồng loạt lên tiếng với QM vì A đã quá đà và làm lố mọi chuyện. Hy vọng sau những nhận xét này QM nên tự nhìn nhận lại bản thân và TDV cũng nên để ý tới các phát ngôn của QM nh hơn.
QM à! Diễn đàn là nơi để mọi người chia sẻ với nhau về kinh nghiệm và các phương pháp các kèo hay chứ không phải là nơi " đá xéo " rồi ban tặng nhau những " mỹ từ " là " thằng mù " hay " con bò " A nhé!
Thiết nghĩ sau việc hôm nay nếu QM còn tái phạm thì BQT sẽ block nick QM vĩnh viễn.
Chúc mọi ng 1 kỳ nghỉ lễ vui vẻ!!!
Admin dò IP xem nick này trùng với nick nào có sẵn trên diễn đàn vậy..ghét nhất thể loại clone vào đá xéo gây war thế này...Có giỏi mày lấy nick thật vào comment tao xem..Núp núp giấu giấu như thằng hèn...

Admin dò IP xem nick này trùng với nick nào có sẵn trên diễn đàn vậy..ghét nhất thể loại clone vào đá xéo gây war thế này...Có giỏi mày lấy nick thật vào comment tao xem..Núp núp giấu giấu như thằng hèn...
Chưa bàn tới việc nội dung trong comment của bạn HoangPhong mà mình đang bàn tới những câu từ của bạn ý, mình hoàn toàn hoan nghênh những ý kiến trái chiều, những ý kiến phản biện, những quan điểm cá nhân của mọi người với câu từ thẳng thắn và lịch sự.

Mình nghĩ thà mọi người nói hết ra những bức xúc rồi cùng nhau tranh luận cho thread sôi động và phát triển, ích nước lợi nhà... còn hơn cứ im lặng và ngấm ngầm ra đi khỏi thread này!

Sáng nay có vẻ nhiều người bắt đầu nói lên suy nghĩ cá nhân, dù nội dung k mấy vui vẻ nhưng mà cũng nên để mọi người nói ra để họ được nêu quan điểm cá nhân và giải toả sự bực dọc trong lòng, dần dần thấy thoải mái tại chính thread này mà sau đó năng hoạt động hơn giúp thread sôi động thịnh vượng trở lại chứ bác !

Chưa bàn tới việc nội dung trong comment của bạn HoangPhong mà mình đang bàn tới những câu từ của bạn ý, mình hoàn toàn hoan nghênh những ý kiến trái chiều, những ý kiến phản biện, những quan điểm cá nhân của mọi người với câu từ thẳng thắn và lịch sự.

Mình nghĩ thà mọi người nói hết ra những bức xúc rồi cùng nhau tranh luận cho thread sôi động và phát triển, ích nước lợi nhà... còn hơn cứ im lặng và ngấm ngầm ra đi khỏi thread này!

Sáng nay có vẻ nhiều người bắt đầu nói lên suy nghĩ cá nhân, dù nội dung k mấy vui vẻ nhưng mà cũng nên để mọi người nói ra để họ được nêu quan điểm cá nhân và giải toả sự bực dọc trong lòng, dần dần thấy thoải mái tại chính thread này mà sau đó năng hoạt động hơn giúp thread sôi động thịnh vượng trở lại chứ bác !

Tài khoản mới tạo, comment đúng mỗi topic này, comment mấy câu như phải có SL, phải này kia, chia sẻ kinh nghiệm ở đâu trên mạng cũng có. Mình không cần nói thêm gì nữa về tài khoản HoangPhong này nữa nhé..Quá dễ hiểu rồi.. Ai đủ sáng suốt sẽ thấy...
Còn bạn..Haizz..Ngày thường thấy bạn hòa nhã vui vẻ với bác QM mà comment như vậy bác cũng like được..Hơi thất vọng đấy..
Gây war khiêu khích vs góp ý nêu quan điểm cá nhân khác nhau lắm bạn..
Đừng lầm mà tiếp tay cho kẻ xấu

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 324 Xem / 16 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 729 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 174 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,235 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên