[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 29/04

Lời bác nói, ko phải ai cũng hiểu dc đâu. Kệ bác ạ, cảm ơn bác vì đã tạo ra nơi để ae trade vào học hỏi và tự tìm cái hướng đi cho riêng mình. Là trade mà phụ thuộc kèo của người khác thì tồn tại sao dc. Các phân tích của bác cũng như ae admin hay một số anh em theo các trường phái khác nhau chia sẻ là để mọi người có thêm các góc nhìn khác nhau trong cái tổng quan chung. Rồi mọi người áp dụng linh động vào phương pháp của mình, chứ chả có kèo nào là kèo để cứu rỗi dc người khác cả.
Quảng cáo ở TraderViet là hình thức đặt banner thôi bác. Nó chẳng ảnh hưởng gì đến việc tôi phân tích cả. TraderViet không làm IB cho broker nên chẳng bị broker ảnh hưởng gì. Tôi muốn giàu nhanh thì đi làm training đào tạo cho khỏe, với traffic của TraderViet thì mỗi tháng kiếm 100 - 200 củ chắc chả khó, nhưng tôi không thích làm vậy. Nói để bác hiểu là tiền mặc dù quan trọng nhưng TraderViet không làm tất cả vì tiền.

Banner thì ở web lớn nhỏ nào cũng có. Bác lên các trang khủng như Bloomberg, Reuters hay CNN, CNBC đều có.

Bản thân tôi viết phân tích không phải để cứu giúp, cứu vớt ai cả. Tôi phân tích trước hết cho bản thân mình và sau đó cho anh em nào thích đọc. Anh em nào không đọc cũng không sao. Chẳng ai cấm anh em lên TraderViet vì anh em không thích đọc bài của tôi hoặc không ưa tôi cả. TraderViet là diễn đàn chung, chả phải của riêng ông Dương Huy hay ông thánh nào.

Mỗi bác đưa kèo là để người khác cùng bàn luận, chứ có ai đưa kèo rồi kê dao vào cổ bắt người khác trade theo đâu bác. Các bác nào mà cứ trade theo kèo người khác thì việc cháy tk là sớm muộn thôi. Mình làm theo sự xui khiến của người khác thì kết quả thường có tốt đẹp gì lâu.

Các bác cứ vui vẻ cùng nhau và phản biện nhau kịch liệt là được. Im lặng lắng nghe và vỗ tay ca ngợi đồng loạt chỉ có ở các nước độc tài và người dân bị tẩy não hoặc bắt buộc phải làm vậy như kiểu Bắc Triều Tiên.

Chúc các bác nghỉ lễ thật hạnh phúc cùng người thân

Hi bác Kimmy nhé !

Lâu ko trao đổi, thảo luận cùng bác.

Thấy bác bồ kết GU, em cũng được nhờ.
:D

Cảm ơn bác nhiều, em vẫn đang loanh quanh với EU và GU đây.

Có gì, đọc comment để tham khảo cái nhìn của bác về GU rất thú vị. Chơi lướt kiểu của bác căng não tí, nhưng ăn theo nhịp nên kiếm ko hề ít theo kiểu "NĂNG NHẶT CHẶT BỊ" nhỉ

Thỉnh thoảng, em nhặt theo bác nhé !

Chúc bác luôn mạnh khỏe để lại cống hiến cho anh em ở đây nha.

:)
Cái kiểu đánh của bác kimmy nó chỉ phù hợp với bác ay thôi. Rất tiếc là bác lại chăm post các lệnh thắng kiếm dc vài xu như thế để những người mới họ ảo tưởng rồi fomo dẫn đến kết quả ko tốt. Hôm nay lên topic này thấy bác đưa vấn đề đi hơi xa. Nói những vấn đề rất ko cần thiết. Bác lên post các phân tích, góc nhìn để ae học hỏi chứ đừng post vài cái lệnh ăn 1, 2 pip mà làm gì. Nói thật bác đánh 100 lệnh như vậy còn chưa ăn bằng nhiều anh em ngta ăn một lệnh với khối lượng tương tự. Bác đánh ko sl, đẩy rủi ro lên quá cao xét về nguyên tắc bác đã sai hoàn toàn. Riêng với GU chỉ cần có tin hot, ngược chiều lệnh gồng của bác thì bác kiếm cả tháng ko đủ để đốt 1 phút đâu. Em nghĩ bác bớt ảo tưởng về bản thân đi.

Lúc trước mình rất siêng lên đây, vì nhiều kèo chất lượng, mọi người thảo luận vui vẻ với nhau.
Nay vô thấy thành viên cũ cũng xía xói nhau, toàn tranh cãi j đâu đâu k hà, nên cảm thấy chán, mình còn vô topic xem chứ rất nhiều bạn mình nó k vào đây lâu rồi. Nói thật mình cũng thấy buồn, trước đây topic toàn trên 20 pages, giờ 5-6 pages đã mừng rồi.
Mình cũng k biết góp ý sao nữa, topic có lớn mạnh hay k là do các thành viên đóng góp thôi, giờ họ còn không thiết tha nữa thì thua rồi
Lúc trước bác HTQ còn k rãnh comment trên này mà topic cũng rất đông đấy thôi.
Trước kia topic có những bác gạo cội vào chia sẻ kèo, các phản biện chất lượng. Các bác ấy tập trung vào quản lý vốn và phân tích rất hay khi kèo bị sai. Sau này có vài ông kiến thức thì ko bằng ai, kèo thì nhồi nhét bậy bạ, lại chăm post mấy cái lệnh xanh lè 1-2 pip đã chốt khiến họ rất nhiều fan là các newbie. Nhiều anh em trong đó có tôi thấy việc đó có hại cho ae mới vào góp ý thì bị các fan ném đá tận mấy ngày. Để rồi những người có kiến thức, có tâm huyết, có chiều sâu, có lợi nhuận họ ko còn muốn chia sẻ gì trên topic này nữa. Lâu ngày thì họ cũng ko cả vào nữa.

Ô trong này có cãi lộn à, đêm về ms để ý :D
Đọc vui đôi comment rồi có ít lời gửi các bác: Trading là công việc đòi hỏi trí tuệ, mà người có trí tuệ thì hòa nhã lịch sự, ko phải như dân chợ hay mấy đứa con nít thích kiếm chuyện chửi nhau. Do đó các bác đưa quan điểm cá nhân tùy ý nhưng đừng lôi từ ngữ chợ búa mạt sát nhau là 1. Thứ 2 là phản biện xác đáng chứ đừng lập lờ để công kích cá nhân. VD: A nói B lừa đảo, bốc phét thì làm ơn show ra chứng cứ để người đọc tự đánh giá. Còn cứ nói kiểu "ghét mặt, vui mồm" thì chả giải quyết dc gì lại kéo thêm thù hận, rạn nứt - thà không nói - ấy nhưng mà có người vẫn cố tình thì phải quy tội gây mất đoàn kết !
Các Mod diễn đàn nên soạn lại nội quy gửi mỗi người. Ai vi phạm thì có chế độ quote bài nhắc nhở và lưu riêng cả bài nhắc nhở đó vào profile mỗi người để ai ghé thăm cũng đều thấy dc đó là người như thế nào và anh ta hiện tại đang ra sao. Vi phạm liên tục đến lần thứ mấy thì ban, ban công khai trên "bảng phong thần" riêng luôn thì diễn đàn mới đi vào quy củ được ! Ko làm dc thì dần diễn đàn sẽ thành cái chợ vỡ ồn ào mà người có kiến thức chẳng ai buồn vào đâu, rồi banh cái diễn đàn luôn đấy. Thật lòng :D

Kimmy nói rõ cái từ che khuất mặt trời :

- Nó không phải bóng gió.

- Nó là thật.

1. KM thiết kế Web từ 2006. Một forum PHP, một Domain + Hosting cực kỳ đơn giản với KM. Tay KM làm được.

2. KM thừa tiền kg cần Banners đặt. Kg cần ai.

3. KM Chart + Phân tích + Share kèo chuẩn & thực tế gấp vạn lần DH.

4. Anh Em vì $. KM cũng vì $. Anh Em cứ thực mà chiến đấu. Sao phải xoắn.

5. KM minh bạch tất cả mọi chuyện.

6. KM đủ sức đón tiếp tất cả Anh Em ở đây = Sự chân tình + rõ nét trong Trading. KM không ngại gì cả. Có gì phải ngại với Kimmy chứ. KM không quan cách, không phân biệt điều gì......

........

Kimmy nói hết mức rồi đó.

Kimmy nể DuongHuy vì ít nhiều DH đi trước KM.

( Tất cả những gì KM muốn nói là như vậy. )

Kimmy tôn trọng 1 mặt trời.
Bạn công kích nhiều vậy? Mỗi người một nhận định, thị trường ngàn tỷ, chẳng ai nói hay cả! Cách đánh của bạn cháy Tk bao nhiêu lần rồi? Cách viết bài của bạn theo lối hành văn của Nga ah? Thấy nó lạ quá!
Việt nam có câu:
"Chim tham ăn sa vào vòng lưới,
Cá mê mồi mắc phải lưỡi câu.
Ai ơi phải khắc ghi sâu,
Noi gương chim cá, mai sau răn mình."

Chỉnh sửa lần cuối:
Cái kiểu đánh của bác kimmy nó chỉ phù hợp với bác ay thôi. Rất tiếc là bác lại chăm post các lệnh thắng kiếm dc vài xu như thế để những người mới họ ảo tưởng rồi fomo dẫn đến kết quả ko tốt. Hôm nay lên topic này thấy bác đưa vấn đề đi hơi xa. Nói những vấn đề rất ko cần thiết. Bác lên post các phân tích, góc nhìn để ae học hỏi chứ đừng post vài cái lệnh ăn 1, 2 pip mà làm gì. Nói thật bác đánh 100 lệnh như vậy còn chưa ăn bằng nhiều anh em ngta ăn một lệnh với khối lượng tương tự. Bác đánh ko sl, đẩy rủi ro lên quá cao xét về nguyên tắc bác đã sai hoàn toàn. Riêng với GU chỉ cần có tin hot, ngược chiều lệnh gồng của bác thì bác kiếm cả tháng ko đủ để đốt 1 phút đâu. Em nghĩ bác bớt ảo tưởng về bản thân đi.
Chuẩn không cần chỉnh!

Tôi chỉ là newbie, thường vào topic này để xem nhận định và phân tích thị trường, ít khi xem tiếp comment ở các trang sau.
1. Tôi cũng từng 1 lần bị mạt sát bởi 1 - một - member có nick name như trên. Một người dù có tài năng đi chăng nữa, nhưng ngay cả việc kiểm soát lời nói ( tâm lý ) của mình cũng không làm được thì làm sao kiểm soát hành vi khi trade.
2. TIỀN LÀ TẤT CẢ. Đó là quan niệm cá nhân của tôi, còn mấy bác thế nào thì tôi không biết. Nhưng cũng có nhiều người làm việc vì đam mê, lý tưởng...
P/S: Xin lỗi các bác, lại có 1 xác chết chuyển vào, back for work đây. Trực nhà xác là công việc chính của tôi, việc phụ là chạy XOCN, trading là thú vui và tôi xem market như một người bạn.

Tài khoản mới tạo, comment đúng mỗi topic này, comment mấy câu như phải có SL, phải này kia, chia sẻ kinh nghiệm ở đâu trên mạng cũng có. Mình không cần nói thêm gì nữa về tài khoản HoangPhong này nữa nhé..Quá dễ hiểu rồi.. Ai đủ sáng suốt sẽ thấy...
Còn bạn..Haizz..Ngày thường thấy bạn hòa nhã vui vẻ với bác QM mà comment như vậy bác cũng like được..Hơi thất vọng đấy..
Gây war khiêu khích vs góp ý nêu quan điểm cá nhân khác nhau lắm bạn..
Đừng lầm mà tiếp tay cho kẻ xấu
Việc mình quý bác QM không có nghĩa là mình phải yêu cầu mọi người dừng việc nêu quan điểm cá nhân và suy nghĩ của họ. Mình k có quyền đó. Ai có quan điểm và nói năng lịch sự hay ngôn từ k tục tĩu mình đều hoan nghênh, vì đó là quan điểm trái chiều, mà xã hội phải có quan điểm trái chiều, đúng chiều thì mới có nội dung bàn luận để cho sôi nổi gắn kết chứ !

Admin dò IP xem nick này trùng với nick nào có sẵn trên diễn đàn vậy..ghét nhất thể loại clone vào đá xéo gây war thế này...Có giỏi mày lấy nick thật vào comment tao xem..Núp núp giấu giấu như thằng hèn...
:)
Chã nhẽ, ghét 1 thành viên trong 1 cái nhà thì bác thù luôn hết các thành viên trong cái nhà đó à?
Nick cũ hay mới thì cần phải được đối xử công bằng như nhau và điều phải được xử lý căn cứ trên quy định chung của diễn đàn! và muốn band nick nào đó, thì cần phải cho họ biết: đã sai gì? xử lý thế nào (nếu tái phạm)...!
Có làm như vậy thì mới mong ta thành Sin-gà-pò, chứ cứ làm theo cách của bác thì cũng giống cái kiểu Ông Hải Cẩu ở Thành phố mang tên Bác thôi :)

Up thêm cái hình, ae xem cho vui
2019-04-30_073918 UChf.png

Chỉnh sửa lần cuối:
Thưa bác Kimmy và các anh em khác thường xuyên trao đổi trong mục hàng ngày.

1. TraderViet mở ra không để phân biệt ai tài thấp, ai tài cao. Các bác có tài năng cao, ra kèo chuẩn gì gì đó có thể apply xin việc vào các bank như HSBC, UOB, hoặc mở hedge fund riêng. Lúc đó tài năng được biểu hiện qua hiệu quả làm việc của các bác. Mọi người sẽ công nhận, đổ vốn vào, còn các bác sẽ giàu có bằng tài năng của mình. Còn nếu ra kèo hay viết phân tích trên TraderViet thì chỉ là hình thức sinh hoạt cộng đồng, hỗ trợ anh em thôi. Trên này ai tài ai không tài, ai nhiệt tình ai không, ai giả ai thật thì cứ để anh em tự cảm nhận thôi. Chúng ta không cần cố gắng PR bản thân làm gì.

2. Bác @HoangPhong là nick mới hay nick cũ tôi và chắc nhiều người không quan tâm. Mọi người nhìn vào lời nói thôi. Nói hay nói phải người ta nghe. Nói trái thì anh em phản đối. Người chứ có phải là bò đâu mà nói gì cũng bắt phải im lặng lắng nghe, gật đầu, thậm chí vỗ tay tung hô.

3. Phản biện là điều cần thiết để mọi thứ phát triển. TraderViet trân trọng điều đó. Ở đâu mà toàn a dua 1 phe, tâng bốc lẫn nhau thì ở đó chuẩn bị lụi tàn mất rồi.

4. Anh em ta nên nói chuyện về chuyên môn thì hơn. Những hiềm khích cá nhân xin mang ra chỗ khác giải quyết. Anh em vào đây để kiếm cách thắng thị trường, ai dè lại toàn quay qua chiến nhau, có vẻ như nhầm đối tượng rồi thì phải.

Bản thân tôi xin phép không tranh tài cao thấp cùng ai hết nhé. Tôi viết vì tôi thích viết, không phải vì muốn làm vua, tướng, thánh, đại ka, sư phụ gì cả.

Chúc anh em ngày mới vui vẻ.

1. TraderViet mở ra không để phân biệt ai tài thấp, ai tài cao. Các bác có tài năng cao, ra kèo chuẩn gì gì đó có thể apply xin việc vào các bank như HSBC, UOB, hoặc mở hedge fund riêng. Lúc đó tài năng được biểu hiện qua hiệu quả làm việc của các bác. Mọi người sẽ công nhận, đổ vốn vào, còn các bác sẽ giàu có bằng tài năng của mình. Còn nếu ra kèo hay viết phân tích trên TraderViet thì chỉ là hình thức sinh hoạt cộng đồng, hỗ trợ anh em thôi. Trên này ai tài ai không tài, ai nhiệt tình ai không, ai giả ai thật thì cứ để anh em tự cảm nhận thôi. Chúng ta không cần cố gắng PR bản thân làm gì.

2. Bác @HoangPhong là nick mới hay nick cũ tôi và chắc nhiều người không quan tâm. Mọi người nhìn vào lời nói thôi. Nói hay nói phải người ta nghe. Nói trái thì anh em phản đối. Người chứ có phải là bò đâu mà nói gì cũng bắt phải im lặng lắng nghe, gật đầu, thậm chí vỗ tay tung hô.

3. Phản biện là điều cần thiết để mọi thứ phát triển. TraderViet trân trọng điều đó. Ở đâu mà toàn a dua 1 phe, tâng bốc lẫn nhau thì ở đó chuẩn bị lụi tàn mất rồi.

4. Anh em ta nên nói chuyện về chuyên môn thì hơn. Những hiềm khích cá nhân xin mang ra chỗ khác giải quyết. Anh em vào đây để kiếm cách thắng thị trường, ai dè lại toàn quay qua chiến nhau, có vẻ như nhầm đối tượng rồi thì phải.

Bản thân tôi xin phép không tranh tài cao thấp cùng ai hết nhé. Tôi viết vì tôi thích viết, không phải vì muốn làm vua, tướng, thánh, đại ka, sư phụ gì cả.

like cho bác. em đọc hết cái thread này thì có một vị nào đó cứ thích mọi người như anh ta. Em không hiểu là tại sao phải thích thể hiện ? hoặc bắt buộc thể hiện thì mọi người mới theo, mới nể ? Vô nghĩa.
Cái thời thể hiện nó nằm ở độ tuổi 20-25 rồi. Không biết vị ấy nhiêu tuổi nhưng nếu lớn tuổi mà phải tỏ vẻ thượng đẳng để mọi người nể hơn thì khá là trẻ con.

Tôi đồng ý với DH, không nên công kích, nói xấu nhau lẫn vào chia sẽ quan điểm với hướng đi các sản phẩm, như thế mọi người sẽ ngán ngẩm và rời bỏ thôi.

Các triết gia cho hỏi, lý do gì mà topic này càng ngày càng hiu hắt không?

Diễn đàn forex cũng giống như xã hội, ở đâu có nhiều trẻ trâu, nhiều newbie mới bước vào cuộc sống thì ở đó sẽ xuất hiện các thành phần lừa đảo và các thành phần ảo tưởng về bản thân- các "lão đại rởm". Chỉ trong 1 topic nho nhỏ như này mà tôi đã nhìn thấy hình bóng của DM Tuyền, K.Bảnh, Phúc XO, nhiều lắm... Các bạn trẻ mới chập chững những bước chân đầu tiên trên con đường của 1 trader cần lắm những thánh sống ảo này để tôn thờ, để sùng bái và để rồi sớm có cơ hội được gồng lòi trĩ, cháy khét lẹt, được nạp tiền tâm pháp cứu tk.
Những môi trường như vậy người tốt, người có kiến thức sẽ nhận ra họ không phù hợp và sẽ sớm rời đi. Newbie nạp tiền mãi rồi cũng đến lúc phải dừng, tiền hết, niềm tin hết thì bi bô làm gì nữa.
Tôi nghĩ lý do đơn giản vậy thôi.

Đồng tình với quan điểm của Admin DuongHuy.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 324 Xem / 16 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 729 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 174 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,235 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên