[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 29/10

E/U : Muốn lên phải qua đc : Đường vàng dưới + đường xanh + xuyên qua khe hình chữ nhật.

Chưa kể đường vàng trên ( cực cứng ).

[Broken External Image]:http://i.imgur.com/K0e2y4r.jpg

Đội hình buy : Chịu khó chờ khi nến nó từ từ bó nén lại, nén & nén trong những dải BB hẹp - khi ấy nó bung ra thì thôi rồi. Tất cả vàng xanh bung hết, nó sẽ vụt lên........ Chịu khó đợi chờ vậy.

đã sell rồi, nhanh tay thế. m đợi thêm chút nữa xem nó có xuống thật không đã.hay lại phi lên thì khổ
Sao mọi người thích đánh ngược trend nhỉ :), sell hồi nên đợi đến 112.8x hãy sell, còn em thích đợi nó hồi về hỗ trợ lại buy thôi, đi ngược đường tàu luôn luôn rủi ro, Gud luck đội sell.

E/U : Muốn lên phải qua đc : Đường vàng dưới + đường xanh + xuyên qua khe hình chữ nhật.

Chưa kể đường vàng trên ( cực cứng ).

[Broken External Image]:http://i.imgur.com/K0e2y4r.jpg

Đội hình buy : Chịu khó chờ khi nến nó từ từ bó nén lại, nén & nén trong những dải BB hẹp - khi ấy nó bung ra thì thôi rồi. Tất cả vàng xanh bung hết, nó sẽ vụt lên........ Chịu khó đợi chờ vậy.
bác bắt nó đi qua lắm khe thế.thế này thì bao giờ nó mới mò lên đc bác Kim.

bác bắt nó đi qua lắm khe thế.thế này thì bao giờ nó mới mò lên đc bác Kim.

Hihihiiihii.

Đc 1/2 rồi đó.

Giờ còn cái khe + đường vàng trên ( 1.14275 ).

:p:p:p:p:p

Đợi lâu đó vì :

Muốn qua khe phải đạt đc 2 điều này trước :

Đã sell UC tại 1.31250, giá đã gặp vùng kháng cự 1.312xx, H4 ko biết phải phân kỳ ko nữa, D1 vẫn không phá dc cái cận trên trend line giảm, có thể nó sẽ hướng tới cận dưới trendline tăng D1 1.304xx, để lệnh qua đêm, G9 mọi người.

Đính kèm

392.5 KB · Xem: 4
Chỉnh sửa lần cuối:
Sao mọi người thích đánh ngược trend nhỉ :), sell hồi nên đợi đến 112.8x hãy sell, còn em thích đợi nó hồi về hỗ trợ lại buy thôi, đi ngược đường tàu luôn luôn rủi ro, Gud luck đội sell.
UJ trend lớn vẫn là tăng anh ạ, đã là trend tăng thì chỉ có buy và buy, những đợt giảm ngược trong chart nhỏ là cơ hội tốt để buy vào thuận trend lớn, nhưng phải buy ở vùng hỗ trợ, và lên cân nhắc thật kỹ về caí cách mà giá nó tiếp cận vùng hỗ trợ ra sao, vì chứng đang đỏ, JPY nó trú thì JPY nó lại sm :)

UJ trend lớn vẫn là tăng anh ạ, đã là trend tăng thì chỉ có buy và buy, những đợt giảm ngược trong chart nhỏ là cơ hội tốt để buy vào thuận trend lớn, nhưng phải buy ở vùng hỗ trợ, và lên cân nhắc thật kỹ về caí cách mà giá nó tiếp cận vùng hỗ trợ ra sao, vì chứng đang đỏ, JPY nó trú thì JPY nó lại sm :)
Tại e thấy H4 đỉnh sau thấp hơn trc nên e sell dưới trendline. Khi nào break thì tính vậy ạ.sl trên đỉnh cao cũ một đoạn.

Các bác cho e xin ý kiến về con AUDCAD với ạ e còn kẹt sell ở 0.92429o_Oo_O
Mình chỉ giao dịch khung daily không có khả năng phân tích trong ngày như mấy bạn trên kia. Theo daily thì thấy nó có khả năng xuống. Vẫn đang trong quá trình down trend

Khung D1 cặp này thú vị nè, trend giảm vẫn còn thì không nói rồi, còn có phân kỳ âm (giá giảm) theo stoch13 nữa. Tui thì định theo dõi thêm 1 ngày nữa xem hợp các tiêu chí của mình không thì cũng Sell 1 phát :)

Khung D1 cặp này thú vị nè, trend giảm vẫn còn thì không nói rồi, còn có phân kỳ âm (giá giảm) theo stoch13 nữa. Tui thì định theo dõi thêm 1 ngày nữa xem hợp các tiêu chí của mình không thì cũng Sell 1 phát :)
Sáng ko biết đánh cặp gì thấy bạn phân tích cặp AC mình thấy chart W1 giá vượt ra khỏi band dưới, MN bóng nến tạo giá thấp nhất từ trước đến nay và rút lên tạo nến doji hay sao, có vẻ phe mua đag vùng lên mạnh mẽ, nhìn chart tháng ở quá khứ cũng nến này nó đảo chiều vài trăm pips chứ không ít, D1 thì nhìn có vẻ như vđv ngược, H4 từ chối EMA50, sợ đảo chiều xu hướng giảm,theo mình không nên sell lúc này mà buy nhẹ một ít 0.9270 xem thế nào :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Sáng ko biết đánh cặp gì thấy bạn phân tích cặp AC mình thấy chart W1 giá vượt ra khỏi band dưới, MN bóng nến tạo giá thấp nhất từ trước đến nay và rút lên tạo nến doji hay sao, có vẻ phe mua đag vùng lên mạnh mẽ, nhìn chart tháng ở quá khứ cũng nến này nó đảo chiều vài trăm pips chứ không ít, D1 thì nhìn có vẻ như vđv ngược, H4 từ chối EMA50, sợ đảo chiều xu hướng giảm,theo mình không nên sell lúc này mà buy nhẹ một ít 0.9270 xem thế nào :)

Qua topic mới rồi nhưng cũng trả lời bác. Suy nghĩ của e giống bác, còn theo ptkt thì vẫn trend giảm. Cho nên e ngồi ngoài, không động đậy :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,821 Xem / 80 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 799 Xem / 44 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,671 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 325 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 149 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 214 Xem / 3 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 235,484 Xem / 1,065 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên