[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 30/04

Tin đầu ngày cny đỏ.
Mình nghĩ sẽ kích hoạt trình trú ẩn an toàn vào $ sau mấy ngày cố gắng dìm em nó. Nhưng hiện tại giá trên eu và gu đang cho phản ứng trái chiều rõ nét (trừ cặp tiền hàng hóa). Do đó khả năng là sẽ quang tèo lệnh eu và phải tìm kiếm rào cản phía trên để vào lại lệnh.
Tin CNY đỏ đáng lý AUD sẽ down theo, AUD khá nhạy cảm với tin CNY. Nhưng xem vài cặp như EA với AU thì phản ứng lại khác nhau..Khá thú vị...riêng AU mình nghĩ 1 cây down h1 chưa đủ để sell. Khả năng nó quay lại giá mở cửa cây nến đó khá cao..

Mô hình tăng dần+mô hình vùng sức ép bán,bây giờ thì mình đang đợi cây nến giảm mạnh để xác nhận mô hình. Không biết có ra đảo không kkk

Đính kèm

120.9 KB · Xem: 0
Mô hình tăng dần+mô hình vùng sức ép bán,bây giờ thì mình đang đợi cây nến giảm mạnh để xác nhận mô hình. Không biết có ra đảo không kkk

Đây là thời điểm chờ đợi có lý do chính đáng bác ạ.

Chỉ là, tò mò xem em ấy diễn ra sao thôi.

Ngọt ngào, mềm mại, nhẹ nhàng

Hay lại chua chát, ngoằn ngoèo

:D

Mình thấy nó hình thành pin-bar ở W thì mình sell ở H4 vẫn được hả bác?
Mình ko sử dụng pin-bar.
Pin-bar là kiểu đo lực thị trường cổ điển nhưng nhược điểm của nó là chỉ cho bạn cảm nhận thị trường tại THỜI ĐIỂM ĐÓNG NẾN. Chỉ cần mỗi sàn lệch nhau về thời gian đóng mở nến thôi thì bạn nhìn mọi thứ rất khác biệt rồi (có thể trên sàn này là doji nhưng sàn kia là nến căng đầy). Thứ nữa là thị trường ngoại hối có tính thanh khoản rất cao, sự mất cân bằng bạn nhìn thấy trên 1 thanh nến bất kỳ có thể dc bù đắp cực kỳ nhanh chóng nên việc dựa vào pin-bar-1-mình-nó chẳng giải quyết cái gì nếu bạn ko có 1 bộ giá đỡ mạnh khác là am hiểu về cấu trúc thị trường (market structures).
Mình tạm thời chỉ trả lời dc đến thế còn đi chi tiết vào câu hỏi của bạn thì mình chịu do Setup ko giống, ko biết trả lời sao. Ngoài ra mình có thể nói thêm là setup của mình trùng quan điểm tìm điểm bán eu.

Tin tức EU Em thấy 50-50 quá, nhưng cửa lên 1.1250 của EU khá rộng. Em vẫn còn đang hold lệnh buy EU ở 1.1145 để xem tin tức thế nào
Tuần trước vào 1 lệnh sớm EU 1.1190 gồng muốn sml luôn, nay mới về đến bờ cho lệnh đó đây :D

UChf có vẻ nhiều ae lên tàu sell :) Sáng mình cũng canh sell limit, nhưng giờ lại thấy có vẻ tàu khá đông - lại sợ tàu quá tải nên chắc tìm con tàu khác cho an tâm thôi

sáu ngày bốn lần bị khiêu khích . biết nói gì đây ????:(
K ai công kích bác cả, mn góp ý thôi , bác nên nghe sau đó bác thay đổi 1 chút cho con người bác càng ngày càng hoàn hảo thôi chứ bác ah. Mn quý mn mới nói thôi chứ cứ như Tiến Bi cả room em 18 người đặt biệt danh cho là Bi Xàm vì toàn lên nói ảo tượng nhưng cam đoan tk sml, nhưng xàm quá nhóm em k quan tâm mà cho vào ds đen rồi bác, nên quý bác lới góp ý thôi bác à

Đẹp và đúng set up là quất thôi Bác. Em trade Em chả bao giờ để ý người xung quanh. Giờ cả cộng đồng đi cùng hướng cũng chả làm Em có cảm giác an tâm hơn, hay cả cộng đồng có đi ngược hướng cũng chả làm Em sợ mà thay đổi lệnh. Tại vì chắc gì cái đầu bọn nó đã hơn được đầu mình đâu mà, :D
Ngồi cùng tàu đông quá nên mới rung, chứ nếu mình ngược số đông thì chuyện đó mình không sợ :D .
Một cặp mà có buy có sell thì nó mới hấp dẫn chứ ai cũng Buy/ ai cũng sell thì ê răng quá :p

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 187 Xem / 17 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 600 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 127 Xem / 5 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên