[Cùng giao dịch Forex mỗi ngày] Phân tích Vàng & Forex ngày 31/10

ở đây có anh chị nào đã loss > 60% TK và gỡ lại đc chưa ạ? Sao e chả thấy tí hy vọng ngày trở về ji cả :(
lúc tk nguyên vẹn nạp vào thì lúc đó bản thân rất có rất nhiều hoài bão về làm giàu, về kiếm tiền triệu $ , nhưng khi thua quá nữa tk thì bắt đầu thấy chán nản, có đôi chút tuyệt vọng và bản thân vẫn động viên rằng là sẽ có 1 ngày thành công, nhưng rồi cứ luẩn quẩn buy vs sell lẫn lộn, đến khi cảm thấy sao nó khó khăn thế, và giờ thì chỉ mong nó hồi lại vốn là sẽ chơi cẩn thận, ko láo nháo như ngày xưa , chứ chưa mong rằng sẽ kiếm đc nhiều tiền từ trading , hihi, e nói có gần đúng ko bác :D

lúc tk nguyên vẹn nạp vào thì lúc đó bản thân rất có rất nhiều hoài bão về làm giàu, về kiếm tiền triệu $ , nhưng khi thua quá nữa tk thì bắt đầu thấy chán nản, có đôi chút tuyệt vọng và bản thân vẫn động viên rằng là sẽ có 1 ngày thành công, nhưng rồi cứ luẩn quẩn buy vs sell lẫn lộn, đến khi cảm thấy sao nó khó khăn thế, và giờ thì chỉ mong nó hồi lại vốn là sẽ chơi cẩn thận, ko láo nháo như ngày xưa , chứ chưa mong rằng sẽ kiếm đc nhiều tiền từ trading , hihi, e nói có gần đúng ko bác :D
Chuẩn r bác. Có khi 1 tuần đạt đc target của cả tháng xong 1 ngày đẹp trời lại toi. Cảm giác vốn khó có thể hồi đc. :(.

Rất giống ban đầu mình tập với tk cent của robo forex.Chỉ khác là mình chả mất bao nhiêu. Thử đủ loại chiến thuật buy, sell lẫn lộn mới nhận ra để tk nó không giảm mà tăng ổn định khó tới mức nào. Hic lúc nãy đọc comment của bạn nào đó còn bảo pro trader người ta chỉ đặt lợi nhuận 10-20%/ tháng.

Em là thân gái, lại chưa chồng, các bác bảo em k dại trai hổng lẽ dại gái :D:D:D
Chết vì giai là cái chết cực oai :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Tiền trong forex chuyển từ người này sang người kia, mà trong này anh em gào thét hô thua ầm ĩ, vậy người thắng giờ đang ở đâu ? Làm gì? Hả các bác.

Mình đánh cực kỳ điềm tĩnh và tiết chế. Slot dầu này là bị dồn tâm lý từ Broker tư vấn. Mình từ chối giao dịch 1 slot ở giá 72 rồi, gọi điện giục mua liên tục, tâm lý bị ảnh hưởng vào 1 slot dầu định mệnh ở giá 70 và Cháy .
Đừng bao giờ nghe theo lời bọn môi giới.minh cháy 2 lân cũng do nghe theo.chính nhưng ng môi giới làm ta tâm lý.thua kèo nay xong bạn mo tk nhỏ thôi.đánh nhỏ nhung ngay nào cũng có lãi là OK.

Em là thân gái, lại chưa chồng, các bác bảo em k dại trai hổng lẽ dại gái :D:D:D
Tiền trong forex chuyển từ người này sang người kia, mà trong này anh em gào thét hô thua ầm ĩ, vậy người thắng giờ đang ở đâu ? Làm gì? Hả các bác.
Mình ví dụ cho bạn có thằng nào đó trên thế giới nó có tk 200K nó chỉ phấn đấu 2% một tháng và lệnh vừa rồi nó lời 2%. Vậy nó đã ăn mất 4K của ai đó có tk 4K nhưng chơi all in để rồi cháy :D. Vậy nên cứ bảo cá mập cá sấu gì đâu chẳng qua tui vốn to mà giao dich rủi r thấp thì tụi nó có bao giờ chết. Nhưng chỉ cần số lẻ của nó đủ anh em chết hết
P/S tui chưa vợ nè :)

Gì chứ forex thì không có tái ông thất mã đâu. Chỉ có còn nước còn tát. Chứ hết nước lấy gì tát . Nói hơi phũ chứ hết vốn chỉ có chơi demo thôi
Cái này áp dụng trong mọi lĩnh vực luôn bác ạ.
Thua đôi khi lại là may bác tin k.
Chứ thắng dễ quá thì nghĩ mình tìm được đường đi vừa dễ vừa ngon ăn rồi, thế là có khi vay bạn bè với cắm sổ cắm xe đủ kiểu bộp mấy quả để mong đổi đời. Sau mới sấp mặt rồi thì mới khổ bác ạ.

Giờ mới có time đọc comment của mọi người, thật sự chia buồn với những người cùng cảnh ngộ, kiếm được từ forex này nó dễ nhưng giữ được mới là khó. Hãy chấp nhận thất bại, đừng để forex nó làm cho cuộc sống này bi đát hơn, ảnh hưởng công việc chính, gia đình, sức khoẻ bởi thị trường này nó đâu có lỗi, lỗi là ở mình thôi, mình đã từng có time trên mây, nghĩ rằng 2 tài khoản tốc độ LN như thế này chắc ko sớm có dc mỗi tài khoản 1 tỷ, nhưng cái cảm giác khi cả 2 tk mất hết thật sự khó diễn tả vô cùng, thôi hãy xem tiền mất đi là học phí mà người trả phí là người cảm nhận sâu sắc nhất, hãy suy nghĩ lại tại sao mình lại kiếm nhanh và lại mất nhanh để có được phương pháp trade đánh cho riêng mình và tuyệt đối phải tuân thủ nguyên tắc đó thì mời tồn tại lâu dài ở thị trường này được, bản thân mình đã lấy lại chỉ 2/3 số đã mất nhưng cái quan trọng đã tìm ra được lý do mình thua và phương pháp trade cho riêng mình thì việc lấy lại chỉ là thời gian.
P/S: Mình thấy Bạn Goku chia sẻ rất hữu ích, các bạn đã mất và các bạn mới tham gia hãy lấy những kinh nghiệm đó vận dùng tốt cho bản thân và vượt qua khó khăn.
Sáng nay vào đúng 3 lệnh,trước khi trade đã chấp nhận SL 3% tài khoản, mất cũng ko tiếc, còn quá nhiều việc phải làm ngoài Forex.

Đính kèm

174.7 KB · Xem: 2
Nói tới mấy anh tư vấn của sàn thì em là người được trải nghiệm nhiều nhất luôn. Em được 1 anh giai cơ bắp cuồn cuộn inbox rủ rê bỏ chứng khoán sang forex anh gỡ lỗ tiền chứng khoán cho ( mà lỗ có chục trịu tiền chứng khoán thời bấy giờ thui ạ). Nghĩ bụng : Cơ bắp chuột chạy cả ổ thế kia lỡ lòng nào lừa em gái liễu yếu đào tơ như mình? Gật rụp cái, thôi thế là xong, bay nhẹ 3k Usd chỉ trong vòng 1 nốt nhạc.
Đang ở vực thẳm thì có anh sàn khác nhảy vào dỗ ngon dỗ ngọt với giọng thảo mai :" bên ý lừa khách nổi tiếng em không đọc báo à mà chui vô đó? Lên mạng tìm hiểu sàn bên anh đi, 85% khách đều thu được lợi nhuận từ chiến lược bên anh". Kèm theo mấy cái ảnh chụp khoảnh khắc chốt lời toàn vài chục ngàn đô làm em thèm nhỏ dãi nên em ào sang bên đó luôn, xong phim tập 2, bay vù cái mất hơn 2 ngàn tiếp theo.
Sang tập 3, lần này em được 1 anh giai vừa có cơ bắp vừa nói ngọt ( hội tụ cả 2 yếu tố của 2 anh trên) ibox em vì đọc mầy lời tâm sự của em trên diễn đàn này thấy tội cho em quá nên muốn giúp em, và anh này mắng mỏ đay nghiến em nhiệt tình vì việc tại sao không có kiến thức mà dám trader ở thương trường này? Mau mau, lôi ngay sách vở ra anh dạy cho, em phải tự lực trên đôi chân của em chứ? Ok babe, tin luôn, thế là sang sàn anh ý, ngày ngày nghe anh ý lải nhải về vấn đề quản lý vốn, vấn đề giãn pip, vấn đề đỉnh đáy, vấn đề nến thò ra thụt vào các kiểu con đà điểu và song song là... vào lệnh theo anh ý chỉ đạo. Ngon rồi, bay tiếp hơn 2k Usd.
Và em khi bừng tỉnh sau chuỗi ngày đào sổ tiết kiệm chôn dưới lòng đất lên để đốt cho cụ forex thì lúc này em cũng mất đi kha khá rồi.
Thương em gái bé nhỏ.con sói nó lừa.co phải tiền nó đâu ma nó tiếc.minh mât tiền thì sàn đó giàu.nen nó mong mình lỗ sớm.

Thực tế là tk 10k e còn hơn 3k. Bz e chỉ mong mỗi tháng lời 500$. Nhưng có khi 1 tuần đủ lời r. Xong lại lướt lt r lại thua hết. Nên chắc bây giờ p chuyển phương án lướt ít th vào 1 lệnh nhỏ theo trend nuôi vài ngày r chốt vậy.

Họ đang ăn tôm hùm hải sản các kiểu ở đất liền. Hơi đâu quan tâm đến đám đánh bắt xa bờ như tụi mình. (Khổ. Đã ra đảo xa mà còn vác thêm than đi đốt. Khổ càng thêm khổ)
Thôi thì khổ trước sướng sau vậy

Mất bao tâm huyết trong tháng vừa qua, thắng lợi tức cổ phiếu JPM, thắng lợi tức cổ phiếu AT&T, thắng cổ phiếu Tesla gần 30 giá, Forex tỷ lệ thắng 7/10 mà giờ thằng Dầu nó đốt phát hết sạch
Dầu là chất dễ cháy mà hì, nói thật nếu bác còn chơi với tư vấn của broker thì khó ăn lắm, gặp kiểu gọi hối thúc liên tục như vậy thì thôi rồi rồi gặp bọn ăn huê hồng tiền nạp rồi.

ở đây có anh chị nào đã loss > 60% TK và gỡ lại đc chưa ạ? Sao e chả thấy tí hy vọng ngày trở về ji cả :(
Có mình, nhưng là sau 2 lần cháy tài khoản. Lần 3 loss 70% xong điều chỉnh lại, giờ lời được gần gấp rưỡi rồi.
Lúc mình hồi lại được 50% TK tự nhiên thấy tự tin hẳn, sau nó cứ tự nhiên hồi lại thôi :D

Cái này áp dụng trong mọi lĩnh vực luôn bác ạ.
Thua đôi khi lại là may bác tin k.
Chứ thắng dễ quá thì nghĩ mình tìm được đường đi vừa dễ vừa ngon ăn rồi, thế là có khi vay bạn bè với cắm sổ cắm xe đủ kiểu bộp mấy quả để mong đổi đời. Sau mới sấp mặt rồi thì mới khổ bác ạ.
Chuẩn đấy, sau 1 chuỗi thắng margin bitmex mình all in và bay toàn bộ 10.000 usd vốn đây.

Kimmy bỏ SL, không bao giờ cài SL, chỉ cài TP thôi. Kiểu gì KM cũng chơi, nhất là bét hihihiii.

===============
M30 : Nến đang bị nén, biên độ cao thấp lên xuống gần như kg đáng kể, đang bị bó và nén.

1.13335 khoá dưới kg cho xuống. Vậy nến sẽ nổ lên cao trong 30; 60; 90 phút nữa.

Chỉnh sửa lần cuối:
Kiểu gì KM cũng chơi, nhất là bét hihihiii.[/QUOTE]
cái này là sao bác.kiểu người ta chơi tính từ dưới lên ấy ha

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 853 Xem / 54 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 184 Xem / 9 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 232 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên