Cùng học Price Action (PA)

theone3000

Active Member
305
177
Sell EURUSD, XAUUSD đúng chuẩn price action (PA) chưa các bác ?

XAUUSD 25-5-07-1.PNG

Giới thiệu sách Trading hay
Đánh Bại Thị Trường Forex - Tư duy khác biệt và các kỹ thuật giao dịch của chuyên gia quản lý quỹ triệu đô

Sách chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm trading từ một chuyên gia quản lý quỹ, cùng các kỹ thuật giao dịch giúp quỹ này đứng trong top nhiều năm
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
SELL cái đi luôn, dã man thật

AUDJPY 25-5--3.PNG
AUDJPY 25-5-4.PNG
BUY AUDJPY, cược 1$ lấy 4$ nào

Chỉnh sửa lần cuối:
chết chưa rõ nguyên nhân lắm, 1 nến hanging man và một nến bao trùm giảm trên H1 khi giá chạm Supply D1 chưa đủ đảo chiều --> nến trước hanging man BULL khá mạnh, có lẽ lần sau sẽ đợi nến bao trùm giảm mạnh hơn để SELL --> giá đang tiến vào vùng Supply H4, đợi giá chạm cản trên xem có bật về cản dưới không
EURGBP 26-5-3.PNG

hôm qua vào 6 lệnh thì chết 3, còn 3 lệnh đang có profit, mỗi lệnh risk/profit tầm 1:4

Có bác nào trade Price Action mời show lệnh cùng tham gia topic này cho vui ạ. Một mình em độc diễn buồn quá.

Chỉnh sửa lần cuối:
Giá chạm vùng Supply Zone và tiếp tục đi theo xu hướng chính, bạn lại buy chặn đầu xe lửa nên rủi ro khá cao. Bạn có thấy trong chanel có có mô hình 2 đỉnh ko.
View attachment 14191
OK, mô hình 2 đỉnh rất đáng xem xét,
Supply zone bạn vẽ trong khung thời gian H4 hay daily, mình thấy bạn vẽ bao trùm nhiều nến, nhưng nếu bao trùm nhiều nến thì nó phải trong vùng sideway hẹp chứ và chỉ có tối đa 6 nến được phép?

OK, mô hình 2 đỉnh rất đáng xem xét,
Supply zone bạn vẽ trong khung thời gian H4 hay daily, mình thấy bạn vẽ bao trùm nhiều nến, nhưng nếu bao trùm nhiều nến thì nó phải trong vùng sideway hẹp chứ và chỉ có tối đa 6 nến được phép?
SZ của D1 nhé bạn

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 499 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 253 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 602 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,752 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 84 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên