[Cùng nhau giao dịch Binary Option] ngày 13/05 - Tổng hợp các giao dịch tiêu điểm

[Cùng nhau giao dịch Binary Option] ngày 13/05 - Tổng hợp các giao dịch tiêu điểm

Thống

Active Member
1,920
8,374
Xin chào các bác,

Vừa qua mục bài Cùng nhau giao dịch Binary Options đã có 1 số thay đổi từ việc tổng hợp các trade tiêu điểm theo phương pháp Hubba Hubba sang phân tích thị trường. Sự thay đổi này chưa được ổn, thế nên mình sẽ điều chỉnh một chút.

Cụ thể, mình sẽ kết hợp cả tổng hợp Hubba và phân tích kế hoạch giao dịch cho ngày mới. Các bác nếu có ý tưởng hay bất kỳ góp ý nào về nội dung xin hãy comment phía dưới nhé. Cảm ơn các bác <3

Exhaustion

Đây 1 trong những setup có sự xuất hiện của nến Hyper Extended rất kinh điển. Nếu bạn đang tập giao dịch với Hyper thì minh họa trên nên lưu lại để tham khảo nhé.

EU phiên Á đã có 1 cú giảm giá bất ngờ ra khỏi channel. Giá ngay lập tức phi xuống như vũ bão, tuy nhiên trong phiên Á nên lực của thị trường nói chung bị hạn chế, nên ngay khi chạm phải vùng hỗ trợ như đã vẽ trong minh họa, chúng ta biết được đến lúc phải vào Call cho 1 setup Hyper Extended Exhaustion kinh điển rồi.

Ride the train

Setup Ride the train này hơi khó 1 chút nếu bạn là người mới. Chúng ta thấy 1 chuỗi nến giảm có xu hướng thân nhỏ dần, và nến cuối cùng dài ra bất thường, chiều dài bất thường này cho thấy lực "rướn" của thị trường, và có khả năng sẽ có 1 pullback tăng. Tại sao chúng ta có thể dự đoán trước tình huống đó? Lực rướn này về cơ bản khá giống với nến Hyper Extended, cũng là 1 cây nến rướn. Quả thật nến pullback đã xuất hiện. Đỉnh của nó không vượt khỏi đỉnh của nến trước. Trong 1 xu hướng giảm chủ đạo chúng ta dễ dàng vào 1 put để "đi theo chuyến tàu".

GU phiên Âu đã setup breakout "mẫu mực" với 1 nến breakout để lại đuôi trên, nến này đồng thời cũng HOD. Các yếu tố vừa kể quá đủ để xác nhận xu hướng tăng sẽ tiếp diễn, vào ngay 1 call để ride the train.

Tạm kết

Kế hoạch và các phân tích cho ngày mới, mình sẽ cập nhật ở dưới phần comment nhé.

Mời các bác BO trader vào bàn luận nhé :D @Trader Johnson @nammen921997 @Zactini @gravedigger @anhnguyen14 @nguyen dac dao @Think Big @009anhtuan @TheEagle @lehai350 @PhanCuong @Zooroo @Labahana @Hoàng kol @FXVN 2612 @Smith Jony @thisay02 @phuchatri @aktfhtte @DinhBinhNguyen

Các bác BO trader hãy comment để nhận thông báo (tag) theo dõi các bài viết sau nhé.

Nếu có bất kỳ trade nào thú vị, các bác hãy screenshot và comment để chúng ta cùng thảo luận nhé.

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
Chỉnh sửa lần cuối:
Build thử và bắt đầu test :)
I. Modul:
1. Chart chính là modul cản cung cấp bởi KOMOLES KEY SD (10,100) + VOLUME(20)
2. Modul cảnh báo động lượng được cung cấp bởi RSI(9,close)
3. Modul phân tích trend được cung cấp bởi Coral Trend Indicator [LazyBear](21,0.4)
II. Điều kiện vào lệnh của system:
* Đặc điểm nến tín hiệu:
1. Nến thuận trend.
2. RSI(9) < 55 hoặc > 45 và có lực thuận trend.
3. Volume nến tăng.
4. Nến đóng cửa xa cản.
* Vào lệnh ở nến tiếp theo khi cả 4 điều kiện trên đều thỏa.
-----
EU H1 10h00 PUT = ITM

Điều kiện cơ bản để thành công là có cặp mắt nhạy bén và quan sát tinh tường mặc dù làm chủ tâm lý là quan trọng nhất nhưng k có cặp mắt quan sát thì k sống nổi với thị trường. Bác @Thống đã vượt tầm của những người bình thường rồi. Bác k giải thích thì setup thứ 2 e k hiểu dc tại sao lại vào lệnh như vậy =))
E cứ lay hoay với 2 cái setup Exhaution và Ride the train mà lúc dc lúc k hix. Cho e hỏi 1 ngày trade của bác là ntn ? Bác chọn mấy cặp để quan sát ? thường là những cặp nào ? thời gian trade thích hợp nhất của bác là lúc nào ? bác có qui tắc trade và quản lý vốn k ? BO có cần ghi nhật kí k ? Cho e xin mẩu nha thanks bác nhiều !!!

Đây là hình setup Exhaution đầu tiên của bác, e thấy hình như có điểm vào lệnh thứ 2 (chỗ đánh dấu), e k hiểu sao bác lại vào lệnh Put tại đó, theo e thấy đây là kiểu Ride the train. Bác giải thích giúp ???

Điều kiện cơ bản để thành công là có cặp mắt nhạy bén và quan sát tinh tường mặc dù làm chủ tâm lý là quan trọng nhất nhưng k có cặp mắt quan sát thì k sống nổi với thị trường. Bác @Thống đã vượt tầm của những người bình thường rồi. Bác k giải thích thì setup thứ 2 e k hiểu dc tại sao lại vào lệnh như vậy =))
E cứ lay hoay với 2 cái setup Exhaution và Ride the train mà lúc dc lúc k hix. Cho e hỏi 1 ngày trade của bác là ntn ? Bác chọn mấy cặp để quan sát ? thường là những cặp nào ? thời gian trade thích hợp nhất của bác là lúc nào ? bác có qui tắc trade và quản lý vốn k ? BO có cần ghi nhật kí k ? Cho e xin mẩu nha thanks bác nhiều !!!
Mình chọn 3 cặp GU EU và UJ để quan sát nha bác. Quản lý vốn thì cứ 1-3% tài khoản. Bo nên có nhật ký bác nha, để mình viết riêng 1 bài về nhật ký rồi tag bác vào nhé

Build thử và bắt đầu test :)
I. Modul:
1. Chart chính là modul cản cung cấp bởi KOMOLES KEY SD (10,100) + VOLUME(20)
2. Modul cảnh báo động lượng được cung cấp bởi RSI(9,close)
3. Modul phân tích trend được cung cấp bởi Coral Trend Indicator [LazyBear](21,0.4)
II. Điều kiện vào lệnh của system:
* Đặc điểm nến tín hiệu:
1. Nến thuận trend.
2. RSI(9) < 55 hoặc > 45 và có lực thuận trend.
3. Volume nến tăng.
4. Nến đóng cửa xa cản.
* Vào lệnh ở nến tiếp theo khi cả 4 điều kiện trên đều thỏa.
-----
EU H1 10h00 PUT = ITM
View attachment 92011
System thơm, hứa hẹn đây. Phát triển tiếp bác nha

Siêu nhân chứ người gì nữa bác :D

System thơm, hứa hẹn đây. Phát triển tiếp bác nha
Cả 2 nến H1 14h và 15h chỉ thiếu đk RSI(9) có lực thuận trend (thực tế Rsi đang đi ngang, ko hề có lực) và cái kết ko thể đắng hơn khi cả 2 đều otm và chỉ chênh có 0.00003 rút kinh nghiệm sâu sắc :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình chọn 3 cặp GU EU và UJ để quan sát nha bác. Quản lý vốn thì cứ 1-3% tài khoản. Bo nên có nhật ký bác nha, để mình viết riêng 1 bài về nhật ký rồi tag bác vào nhé
Thanks bác !!! để e test thử, e mở tới 9 cặp lận mà điểm vào lệnh cũng ít, đôi khi chuyển qua chuyển lại làm lỡ mất mấy setup đẹp hix

Đen thôi bác @anhnguyen14 thế nên đừng buồn quá bác à :).
Cảm ơn bạn đã động viên, chúc bạn trade nhiều ITM nhé.
Chơi Price Action kiểu Hubba cảm giác như mình hòa vào thị trường, và phải liên tục bơi theo nó. Còn chơi kiểu ghép nối các module này lại thú vị như độ một chiếc xe, hihih, xe chạy ngon hay ko phụ thuộc vào người chơi lựa đồ và lắp ghép thế nào. Với các kiến thức PA đã luyện tập lâu nay mình từng nói với bạn @Thống là mình sẽ phế hết chính là muốn độ 1 con xe thế này, hy vọng mình sẽ lựa được đồ ngon và không lạc tay lái văng ra khỏi thị trường :) Mình muốn chiến lâu dài nên mới phải độ con xe chở mình, còn bơi theo thị trường thì một hai hôm không sao, chứ bơi mãi cũng đuối :)

Chơi Price Action kiểu Hubba cảm giác như mình hòa vào thị trường, và phải liên tục bơi theo nó. Còn chơi kiểu ghép nối các module này lại thú vị như độ một chiếc xe, hihih, xe chạy ngon hay ko phụ thuộc vào người chơi lựa đồ và lắp ghép thế nào. Với các kiến thức PA đã luyện tập lâu nay mình từng nói với bạn @Thống là mình sẽ phế hết chính là muốn độ 1 con xe thế này, hy vọng mình sẽ lựa được đồ ngon và không lạc tay lái văng ra khỏi thị trường :) Mình muốn chiến lâu dài nên mới phải độ con xe chở mình, còn bơi theo thị trường thì một hai hôm không sao, chứ bơi mãi cũng đuối :)
Vâng đúng như bác nói , đã là trader thì phải hoà theo dòng chảy của thị trường , tuy nhiên nhảy vào nó lúc nào thì để xác định là cả 1 vấn đề . Sáng nay mình cũng giống bác 2 phát OTM liên tục khiến cho mình phải dừng chơi ngay và tắt máy:(. Chiều lên diễn đàn đọc và comment với các bác để mai có có động lực chiến tiếp :)

mong bác sớm có bài chia sẻ chi tiết về con xe độ hoàn chỉnh

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 692 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 166 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,227 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 286 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên