[Cùng nhau giao dịch Binary Options] ngày 16/05 - Tổng hợp những giao dịch tiêu điểm

[Cùng nhau giao dịch Binary Options] ngày 16/05 - Tổng hợp những giao dịch tiêu điểm

Thống

Active Member
1,920
8,374
Xin chào các bác,

Chúc các bác có 1 ngày giao dịch BO thuận lợi.

Chúng ta cùng nhau bắt đầu ngày mới với những giao dịch tiêu điểm theo phong cách Hubba Hubba của ngày hôm qua.

Ride the train

Đây là 1 setup breakout/ Ride the train Gu phiên Âu có phần hơi khác so với setup breakout nguyên bản. Khác ở điểm không có channel rõ ràng và chiều dài nến breakout không quá vượt trội so với chuỗi các nến trước. Thế vì sao mình vẫn vào lệnh ở setup này.

Lý giải cho việc chiều dài nến breakout không qua dài và channel không rõ ràng bởi thị trường đang đi ngang. Thế nên, chuỗi nến do dự không tạo channel là bởi xu hướng đang đẩy giá rơi xuống, và ngay cả nến break cũng không quá dài là bởi lực thị trường không bị nén (break dài là do channel nén). Nến break này thực chất là phá vỡ ngưỡng hỗ trợ. Nến này để lại 1 đuôi dưới và chúng ta có 1 put lý tưởng.

Chúng ta có setup breakout của EU phiên Á rất hiếm xảy ra. Mình khuyên các bạn mới tập Hubba Hubba không thử setup này.

Chúng ta có 1 channel xuất hiện (các channel như thế rất nhiều ở phiên Á) và 1 nến break không đuôi. Phiên Á và nến breakout không đuôi cho thấy lực thị trường không đủ mạnh. Thế nên ta nên đợi 1 tín hiệu rõ ràng hơn, ơn trời nó cũng xuất hiện, 1 cây confirmation quá đẹp. Put ngay chứ còn đợi gì nữa.

Setup Ride the train Eu phiên Âu này không phải là breakout, nó đơn giản là trade sau khi sóng pullback kết thúc. Chúng ta có 1 xu hướng giảm rõ ràng, chuỗi nến tăng pullback này có các đuôi thể hiện sức mạnh trend giảm đang dần quay trở lại, cụ thể là đuôi trên nhiều và rõ ràng hơn đuôi dưới. Nến confirmation là mô hình engulfing huyền thoại, vào ngay 1 put.

Tạm kết

Hôm qua Exhaustion coi như thất nghiệp, nhưng bù lại thị trường đã cho chúng ta rất nhiều setup ride the train độc đáo khác hẳn với dạng Breakout thông thường. Tuy nhiên những trader mới tập Hubba không nên thử chúng sớm.

Mời các bác BO trader vào bàn luận nhé :D @Trader Johnson @nammen921997 @Zactini @gravedigger @anhnguyen14 @nguyen dac dao @Think Big @009anhtuan @TheEagle @lehai350 @PhanCuong @Zooroo @Labahana @Hoàng kol @FXVN 2612 @Smith Jony @thisay02 @phuchatri @aktfhtte @DinhBinhNguyen

Các bác BO trader hãy comment để nhận thông báo (tag) theo dõi các bài viết sau nhé.

Nếu có bất kỳ trade nào thú vị, các bác hãy screenshot và comment để chúng ta cùng thảo luận nhé.

Giới thiệu sách Trading hay
Thực Hành Phân tích Fibonacci

Tác giả sách là cựu trader quản lý quỹ kiêm học giả CMT. Sách đoạt giải và được xuất bản bởi Bloomberg Press. Sách khái quát từ cơ bản đến chuyên sâu về FIbonacci Trading
Chỉnh sửa lần cuối:
xem các ví dụ của bác và xem bác phân tích thì rất hiểu nhưng đến lúc vào thị trường không biêt nên vào lệnh khi nào :(:(:(

xem các ví dụ của bác và xem bác phân tích thì rất hiểu nhưng đến lúc vào thị trường không biêt nên vào lệnh khi nào :(:(:(
Bác @Thống để có dc lever như ngày hn cũng trãi qua quá trình rèn luyện lâu dài. Chịu khó đọc bài và thực hành nhiều nhiều đi rồi sẽ hiễu bác ah.

Bác xem giúp e vào lệnh exhaution đúng k bác hix. Điều kiện đầy đủ, vc + nến bất thường + nến xác nhận chạm tới cản (bên trái) để râu nhỏ... phiên này là phiên ÂU

Oaay, cái công cuộc lựa module của mềnh nó khoai không kém việc luyện PA nhưng mà chơi module lại loại bỏ được yếu tố tâm lý, dù xác suất thấp hơn nhưng bù lại kết hợp quản lý vốn mình thấy khá là khả quan, hihih, khoe cái lệnh săn được cú break của em EU :)

View attachment 92713
Bác xem giúp e vào lệnh exhaution đúng k bác hix. Điều kiện đầy đủ, vc + nến bất thường + nến xác nhận chạm tới cản (bên trái) để râu nhỏ... phiên này là phiên ÂU
Quy tắc chi tiết bác đúng, tuy nhiên mô hình giá chưa chuẩn lắm. Để mình viết 1 bài viết những lưu ý vè setup này, có giải thích tại sao setup trên OTM luôn nha bác

Quy tắc chi tiết bác đúng, tuy nhiên mô hình giá chưa chuẩn lắm. Để mình viết 1 bài viết những lưu ý vè setup này, có giải thích tại sao setup trên OTM luôn nha bác
Thanks bác, bác làm lại 1 bài note lại tất cả qui tắc nhé. Ngày nào e cũng nhắc cho bác nhớ =))

View attachment 92713
phiên âu thì bác vào lệnh trước cây entry của bác 5 cây nên đó..ngay sau cây pullback tại barry đó là một cây quá đẹp cho breakout ..

M30 18h30 put = ITM
Giá phân kỳ với cả động lượng và trend.
Lại săn được một cây breakout :)
Screenshot_2019-05-16-19-15-32-195_com.tradingview.tradingviewapp.png

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 270 Xem / 23 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,117 Xem / 72 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 248 Xem / 14 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên