1. [Cùng nhau giao dịch Binary Options] ngày 20/05 - Tổng hợp những giao dịch tiêu điểm

[Cùng nhau giao dịch Binary Options] ngày 20/05 - Tổng hợp những giao dịch tiêu điểm
    20/05/2019
    958 lượt xem
    Xin chào các bác,

Chúc các bác 1 ngày giao dịch đầy thuận lợi.

Chúng ta cùng nhau bắt đầu tuần mới với những giao dịch tiêu điểm theo phong cách Hubba Hubba cuối tuần trước nhé.

Exhaustion

upload_2019-5-19_18-16-7.
    Chúng ta có 1 setup Exhaustion EU khá phổ biến xảy ra ở phiên Á. Thường thì phiên Á sẽ xuất hiện các channel, setup này có 1 channel rất đẹp với cản trên cản dưới rõ ràng. Giá đang di chuyển bình thường thì bỗng dưng xuất hiện 1 nến dài với giá đóng cửa ngay cản trên. Trong phiên Á với channel đẹp như thế này thì 70-80% giá sẽ quay đầu là bờ. Mặc dù không có VC nhưng đây là 1 setup exhaustion, 1 put không nghĩ ngợi.

upload_2019-5-19_18-23-26.
    Setup này không thường gặp. Cũng EU phiên Á, cũng 1 channel đi ngang tuyệt đẹp, thế nhưng nến breakout bất thành và trở thành pinbar, giá đóng nằm hẳn trong channel. Với lực di chuyển của phiên Á mà break không nổi thì chẳng còn cơ hội thứ 2. Chúng ta đã nhận thấy rõ sự kiệt sức của phe bán. 1 Call cho setup exhaustion hiếm gặp này.

Ride the train

upload_2019-5-19_18-26-31.

Mình có phần liều mạng ở setup breakout/Ride the train với UJ phiên Á. Xét về điều kiện thì UJ đi trong phiên Á cực kỳ không nên trade các setup breakout nhưng setup này trông rất đẹp nên mình không nỡ bỏ qua. Dù ITM nhưng vẫn có rủi ro nhé. Nếu bạn là newbie thì nên hạn chế các setup ride the train ở phiên Á.

Sau khi nến breakout khá dài phá vỡ khỏi ngưỡng hỗ trợ kèm theo 1 đuôi dưới chúng ta đơn giản là theo chuyến tàu với 1 put.

Tạm kết

Quan điểm của mình thì ngay giao dịch cuối tuần trước không đẹp lắm. Các setup vẫn luôn tồn tại các rủi ro. Riêng ở trade 2, đây có thể gọi là false breakout setup. Đôi khi chúng ta sẽ các setup breakout nhưng cuối cùng bị đẩy ngược lại vào channel, hay còn gọi là breakout giả, thay vì bỏ qua, tại sao không tận dụng chúng?

Mời các bác BO trader vào bàn luận nhé :D @Trader Johnson @nammen921997 @Zactini @gravedigger @anhnguyen14 @nguyen dac dao @Think Big @009anhtuan @TheEagle @lehai350 @PhanCuong @Zooroo @Labahana @Hoàng kol @FXVN 2612 @Smith Jony @thisay02 @phuchatri @aktfhtte @DinhBinhNguyen

Các bác BO trader hãy comment để nhận thông báo (tag) theo dõi các bài viết sau nhé.

Nếu có bất kỳ trade nào thú vị, các bác hãy screenshot và comment để chúng ta cùng thảo luận nhé.

Xem thêm
    Giao Dịch Các Cặp Chéo Bằng Price Action, Tại Sao Không?
    5 Câu Nói Thường Nghe Từ Các Trader Mới Vào Nghề
    Kỹ Thuật Đếm Nến Trong Giao Dịch Binary Options
    Top 10 Cuốn Sách Về Price Action Nổi Tiếng Nhất
    Nến Nhấn Chìm (Bullish/Bearish Engulfing) - Mô Hình Price Action Cực Kỳ Mạnh Mẽ
    5 Bước Sống Sót Trong Tháng Đầu Tiên Giao Dịch Binary Options
    ĐỪNG Làm Các Điều Này Khi Trade Price Action!!!
    TraderViet Talk 11 Tại Đà Nẵng - Tài Trợ Bởi FxPro - Đông Vui Dù Mưa Bão
    Chỉnh sửa cuối: 21/05/2019
  2. Mr.Jay

Mr.Jay

33
    18
    Vậy đúc kết lại nếu trade theo HH Style thì
    - Phiên Á lực nến di chuyển không mạnh nên trade theo Exhaustion
    - Phiên Âu lực nến di chuyển mạnh và thường hay có những cú breakout đầu phiên nên trade theo Ride the train
    - Còn phiên Mỹ thì sao bác Thống ơi???
    - Còn thêm những lưu ý nào nữa ko bác Thống?

Thống bài này.
  3. Giữ vững check list, nói thì dễ mà làm thì... :(
    1. AJ: M30 9h00 call = ITM
    Check list không thỏa mãn điều kiện volume, itm thót tim
    3.

2. UJ: M30 9h00 call =OTM
    Check list không thỏa mãn volume lẫn momentum, otm không có gì phải bàn, nhưng mà otm thót tim kiểu này akay lắm :(
    4.

Thống bài này.
  4. EU M30 12h00 PUT = ITM
    ---
    Haizzzzz, check list thỏa hết thì payout nó "thốn" thế này (40%), không biết có nên coi payout là một chỉ báo xác nhận hiệu quả hay không nữa :D
    ----
    01.

Thống bài này.
  5. Bác @Thống chia sẻ chút về mục tiêu giá được không bác, tks.

Thống bài này.
  6. Đúng là setup thứ 3 hơi phê và hơi phiêu =))

Thống bài này.
  7. Thống bài này.
  8. Thống

9. Thống
  10. 1,905
    8,161
    Bác để ý chuỗi nến gần engulfing to dần ở thân nến. Đó là 1 trong những rủi ro.

phuchatri bài này.
  11. Thống

12. Thống
  13. 1,905
    8,161
    Mục tiêu giá là sao bác? BO chỉ có ITM và OTM thôi mà?

14. Thống

15. Thống
  16. 1,905
    8,161
    Phiên Á lý tưởng để trade Exhaustion. Phiên Âu lý tưởng cho ride the train và breakout. phiên mỹ mình ko trade bác ơi. breakout nên chọn giờ mới mở của Phiên Âu. GU nên theo Ride the train, EU đánh kiểu nào cũng ok.

vĩnh0902Mr.Jay bài này.
  17. Thanks bác !!! e cứ nghĩ có râu chống trend càng dài và nhiều sẽ làm suy yếu chứ k nghĩ đến thân !!! E hay mắc mấy cái lỗi này lắm hix. Chắc ôn lại bài nữa rồi... lần này là lần thứ 5 hix

18. Mr.Jay

Mr.Jay

33
    18
    Em cảm ơn bác.
    Mà em có thắc mắc là tại sao bác không trade phiên Mẽo vậy ah. Có rủi ro gì khi trade BO ở phiên này hả bác? hay 2 phiên kia là đã đủ lúa đối với bác rồi? hị hị

19. 7.
    Setup này có nên vào không mấy bác.

Các file đính kèm:

• 7.
      Kích thước:
      72.3 KB
      Đọc:
      0
  20. vc + nến dấu hiệu kiệt sức sau khi vượt ema + sr + nến confirm ổn => ok :))

DinhBinhNguyen bài này.

Bình luận mới nhất

• No SL Trading trong Chuyện bên lề 1,512 Xem / 21 Trả lời
  • thanhdc trong Trao Đổi về Broker 547 Xem / 19 Trả lời
  • Tran ha 56031 trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 12,607 Xem / 104 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    GKFXPrime
    EightCap
    SMInvest
    FBS
    AETOS
    Forex4you
    FXTM
    Tickmill
    OlympTrade