[Cùng nhau giao dịch Binary Options] ngày 26/04 - Những điểm đáng lưu ý

Khi nào rỗi bác viết một bài chi tiết về cách bác đang dùng để phân tích chart để anh em BO học hỏi bác nhé. hehe
Cách của mình đơn giản hết sức luôn á, đầu tiên mình bật Daily xem ngày hôm nay đang nằm trong xu hướng gì, dùng các công cụ PA như Fibo, kênh giá, trendline, hỗ trợ, kháng cự... để xem hôm nay là một ngày bình thường trong xu hướng hay một ngày đặc biệt, (ví dụ hôm qua mình có đăng 1 bức ảnh xác định đây là những ngày cuối của thác đổ chẳng hạn, tức là nó đang ở giai đoạn yếu). Sau khi biết được hôm nay là ngày bình thường hay đặc biệt thì mình xóa hết các công cụ đi để sạch chart rồi mới mở chart H1, cũng vậy dùng các công cụ PA như trên cho H1 để cảm nhận dòng chảy của giá, do đã xem qua chart D1 nên mình đã bị xu hướng đó dẫn dắt do đó khi xem H1 mọi thứ nó không còn mơ hồ nữa nó đã có kim chỉ nam. Phần còn lại là các kiến thức về PA thôi hà, Hubba style đã nói rất chi tiết rồi, chỉ là mình chưa đủ giỏi để dùng trên chart nhỏ thôi, mình thử rồi, khó quá nên mình chấp nhận thực tế vậy và đành áp dụng trên chart H1 :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Cập nhật tin 3* US, tuần sau chắc lại có sóng để lướt rồi :)

Hi bạn @Thống, đây là bài tập phân tích chart yêu thích của mình, bạn xem thấy nó hiệu quả thì viết bài chi tiết cho loại bài tập cơ bản này nha, mình không có khiếu trình bày bài giảng :)

ủa bác cái dấu mũi tên trên chart là indi gì báo nhỉ sao em cài mà nó ko có hiện mũi tên lúc báo lệnh
K phải indi nha bác, đây là công cụ mủi tên trên thanh trạng thái của MT4, bác chịu lục là ra, nó nằm bên cạnh công cụ như Fibonanci ấy.

K phải indi nha bác, đây là công cụ mủi tên trên thanh trạng thái của MT4, bác chịu lục là ra, nó nằm bên cạnh công cụ như Fibonanci ấy.
à em tưởng nó nằm lun trong bộ indi hubba báo điểm vào lệnh luôn ! vậy cái đó bác vẻ ra để chỉ điểm vào đúng ko

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 533 Xem / 29 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 164 Xem / 16 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 84 Xem / 5 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên