[Cùng nhau giao dịch Binary Options] ngày 30/04 - Những điểm đáng lưu ý

Thống

Active Member
1,920
8,374
Xin chào các bác. Chúc các bác 1 dịp nghỉ lễ vui vẻ.

Vẫn như ngày thường, mình sẽ lại tổng hợp những trade tiêu biểu của ngày hôm qua.

Exhaustion

Đây là setup khá hiếm gặp.

Trước hết, chúng ta có EU trong phiên Á (yếu tố thuận lợi đầu tiên cho Exhaustion). Thoạt trông hành động của nến chẳng khác gì ride the train. Cũng là 1 breakout mạnh mẽ, kế đến là 1 đến dài ngang với nến breakout và thiết lập ngay đỉnh mới.

Nhưng hãy phân tích một chút, chúng ta đang ở phiên Á, phiên mà lực trend như vậy là 1 điều bất thường. Độ dài của 2 nến này gần như là dài quá mức trung bình của hàng loại nến trước. Có thể thấy phe mua đã bung hết sức. Tuy nhiên, để chắc chắn hơn, chúng ta cần đến 1 yếu tố rất quan trọng, đó là cản SR. Nếu kéo xa về đằng trước 1 tí, bạn sẽ thấy có 1 cản nằm ngay đỉnh của nến tăng gần nhất. Như vậy là đã đủ bằng chứng để vào một lệnh Put cạnh bên.

Ride the train

Chúng ta có một setup Ride the train với tỉ lệ thắng cao với UJ đầu phiên Âu.

Có thể thấy trước đó là 1 xu hướng tăng ngày càng mạnh. Giá đi lê chậm rãi và phá vỡ channel rồi bứt tốc với chuỗi nến có thân tăng dần rất rõ ràng. Đó tín hiệu cho thấy uptrend đang mạnh lên.

Thế rồi bỗng dưng xuất hiện nến giảm. Cây nến này báo hiệu rằng sắp có đảo chiều ư? Không, không hề. Đây là tín hiệu cho thấy trend sắp tiếp tục tăng, vì nó chính là Pullback. Khi giá tăng mạnh nó sẽ cần nghỉ ngơi. Pullback chính là lúc thị trường nghỉ ngơi. Chúng ta sẽ call ngay sau pullback để tiếp tục xu hướng cùng thị trường.

Setup này hơi đặc biệt một chút. Chúng ta có EU breakout trong phiên Âu, 1 cú break nói chung không quá mạnh. Tại sao biết nó không mạnh. Độ dài của nó không quá vượt trội so với chiều dài trung bình của các nến trước. Ở vùng cản cuối cùng, nến mặc dù tạo đáy thấp hơn nhưng không quá xa, cho thấy phe mua cũng không dễ dàng để phe bán muốn làm gì thì làm. Điều quan trọng đó là, nến không để lại đuôi dưới rõ ràng.

Chúng sẽ đợi 1 chút để xem confirmation (pullback) ra làm sao. Quả đúng là có pullback, một cây pullback đẹp tuyệt vời với đuôi trên dài hơn đuôi dưới cũng như có thân dài vừa đủ để tạo khoảng trống giá tiếp tục đi xuống dưới. 1 Put không ngần ngại.

Mời các bác BO trader vào bàn luận nhé :D @Trader Johnson @nammen921997 @Zactini @gravedigger @anhnguyen14 @nguyen dac dao @Think Big @009anhtuan @TheEagle @lehai350 @PhanCuong @Zooroo @Labahana @Hoàng kol @FXVN 2612 @Smith Jony @thisay02@DinhBinhNguyen

Các bác BO trader hãy comment để nhận thông báo (tag) theo dõi các bài viết sau nhé.

Nếu có bất kỳ trade nào thú vị, các bác hãy screenshot và comment để chúng ta cùng thảo luận nhé.

P/S: Mình sẽ liên tục cập nhật diễn biến thị trường dưới phần comment theo phân tích HH Style giúp các bạn sẵn sàng hơn. Comment để theo dõi phân tích của series này mỗi ngày nhé.

Đính kèm

31.4 KB · Xem: 3

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
Chỉnh sửa lần cuối:
Bổ sung nho nhỏ cho các mem ko theo trường phái của bác thống. Theo quan sát bình thường nhất thì trend đang đi từ tăng sang giảm sẽ luôn có sóng hồi. Nếu thực là mở đầu cho tình huống giảm. Ko phải trend giảm. Thì sau cơn giảm vẫn có cơn hồi.It nhiều còn tuỳ. Nên đừng quá lo lắng khi xuất hiện vài nến đỏ trong con trend tăng. Tôi dùng khung 10s lắm khi còn ú oà hơn kìa.
Bo mà. Thua 1 2 lệnh là bt. Thua 1 2 buổi gd còn chưa phải là thua cả mùa. Huống hồ 1 2 lệnh. Cứ bình tĩnh
Theo kinh nghiệm của tôi. Đường bb giữa dùng đê vào lệnh khi gặp trend cũng xài dc lắm. Ko chuẩn 100% chứ cũng 50 60 đó. Cho mem nào chỉ đơn giản nhìn mà ít phân tích. Nhưng cũng tuỳ tình huống chứ ko phải con trend nào chngx xài dc đâu nhé

Nghỉ lễ vẫn trade triếc chứ các bác @anhnguyen14 @thisay02 @phuchatri @TheEagle
Trưa nay chả biết đi đau. DÂn tình họ đi chơi nườm nượp. Tôi ngồi uống bia 1 mình này. Muốn gd cũng phải đơij phiên âu sau 4h chiều nữa. Tối qua mở màn mà nến thụt thò quá ko dc bao nhiu chỗ vào lệnh. May mắn còn lời chút xíu. Nay ko biết s. 2 tháng nay ko biết thị trường s mà payout ko nói nhưng giá đi cũng kém. Toàn còi cọc.
Chiều nay ko biết có tin j quan trọng ko
Có anh em nào đi buổi hội fxcm sắp tới ko. Chứ lúc trc đi toàn gặp dân fx vói ck khó nc quâ

Hihi, mình đi chơi nhưng ko quên nhiệm vụ. Eu đi range 10 pips, hết range là múc, chưa kể còn phân kỳ Roc nữa :)
Vẫn là ảnh đt vì ko có lap
Screenshot_2019-04-30-13-33-31-285_com.tradingview.tradingviewapp.png

Trưa nay chả biết đi đau. DÂn tình họ đi chơi nườm nượp. Tôi ngồi uống bia 1 mình này. Muốn gd cũng phải đơij phiên âu sau 4h chiều nữa. Tối qua mở màn mà nến thụt thò quá ko dc bao nhiu chỗ vào lệnh. May mắn còn lời chút xíu. Nay ko biết s. 2 tháng nay ko biết thị trường s mà payout ko nói nhưng giá đi cũng kém. Toàn còi cọc.
Chiều nay ko biết có tin j quan trọng ko
Có anh em nào đi buổi hội fxcm sắp tới ko. Chứ lúc trc đi toàn gặp dân fx vói ck khó nc quâ
Mình dân culi ko có vét để đi dự hội thảo, hic, :(
Chúc bạn nghỉ lễ vui nhé. Anh em nghỉ lễ nhìu trade xanh ha :)

GU đang bay khá cao nhé các bác. Đây là điều kiện lý tưởng để chúng ta nhắm đến các setup Ride the train

Hôm nay vẫn lễ,tranh thủ hoàn tất giao dịch để đi chơi nên mình đăng luôn ở đây mà không đợi post mới nha.
1/5/2019:
1. Chart Daily nó thế này, xu hướng tăng ngắn hạn vẫn được duy trì và đã vượt qua line giữa của kênh giảm, các range giá 20 pips và 30 pips đang ở phía trước.

2. Chart H1: giá đang đi ổn định trong kênh nên khi về tới bờ dưới là mình múc thôi :) Hoàn tất giao dịch ngày 1/5 và tiếp tục chương trình nghỉ lễ :)

Dành tặng cho anh em trade theo phân kỳ.
1. Phân kỳ không có nghĩa là đảo chiều, nhưng đảo chiều sau khi có phân kỳ là một xu hướng có momentum mạnh. Anh em nhìn vào ảnh số 1 ở trên chúng ta thấy khi giá đảo chiều ở bờ dưới kênh giảm thì 2 lần đảo chiều sau phân kỳ Roc nó có momentum mạnh vượt trội so với lần đảo chiều không có phân kỳ. Trong ảnh số 2 cũng vậy khi xu hướng đảo chiều ở bờ trên kênh tăng thì xu hướng đảo chiều sau khi có phân kỳ MACD có momentum mạnh vượt trội so với lần đảo chiều bình thường trước đó.
2. Điểm lưu ý:
* Khi phân kỳ không vội cầm cầm đèn chạy trước ô tô, hãy chờ đợi xu hướng thực sự đảo chiều rồi mới đu theo. Cầm đèn chạy trước ô tô dễ bị tông lắm nhé :)
* Xu hướng đảo chiều tại bờ kênh là bình thường, nhưng chúng ta chỉ đu theo nếu đã xuất hiện phân kỳ trước đó, nếu chúng ta đu nhầm một con trend yếu thì khả năng té sấp mặt là cực cao.
Lucky trading!

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 338 Xem / 15 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,613 Xem / 76 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294 Xem / 25 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 202 Xem / 7 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 477 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên