Cùng show trade để học hỏi lẫn nhau

Mình xin phép mở hàng làm mẫu nhé.

Dưới đây là cái trade của mình trên con GBPUSD

View attachment 3810

Nhận định tại thời điểm đó:

Giá đi ngang sideway => có khả năng breakout lên trên => mình đặt Buy Stop => khớp. Tuy nhiên việc đi quá nhanh với 2 nến tăng mạnh nên mình đợi nến 2 xong mình close lệnh vì là trade scalp

Vào lệnh GBPUSD @1.2196, chốt 1.2213, dừng lỗ dưới đáy nến đã breakout => +17 pips đủ ăn sáng.

Anh em có thể đăng theo mẫu bài này nhé.

Cảm ơn Dương Huy đã luôn tận tình với ACE TraderViet.

Kể từ hôm nay, Nam Phan cũng muốn đóng góp 1 chút công sức để diễn đàn thật sự hữu ích để ace có thêm thông tin tham khảo giúp việc trading hiệu quả hơn, lãi đều hơn!

Trân trọng,
Nam Phan

History 26/09 và lệnh hiện tại

Đính kèm

• TK 5009689 - 260917.JPG
    TK 5009689 - 260917.JPG
    89.5 KB · Xem: 6

Kể từ hôm nay, Nam Phan cũng muốn đóng góp 1 chút công sức để diễn đàn thật sự hữu ích để ace có thêm thông tin tham khảo giúp việc trading hiệu quả hơn, lãi đều hơn!

Trân trọng,
Nam Phan

AE mình cứ thích chặn đầu xe nhỉ ? :)

thêm lệnh buy Chf/J lúc 4h chiều

AE mình cứ thích chặn đầu xe nhỉ ? :)

Và hiện đang âm trạng thái... để khi TP, niềm vui sẽ được nhân đôi.

Nam Phan vẫn vui tươi và an nhàn với hệ thống giao dịch của mình nhiều năm nay vì luôn có "Thiên thần hộ mệnh" đồng hành cùng ^_^

Đính kèm

76.6 KB · Xem: 4
Chào đại gia đình TraderViet . Em mới gia nhập , mong anh chị chỉ bảo , giúp đỡ em.
Xin cảm ơn!:)

Trân trọng,
Nam Phan

Bác nên viết phân tích xuống chứ đưa cái chart ra thôi thì không ai hiểu gì cả và cũng ko học được gì cả. Thân

Lệnh Sell UJ của Nam Phan từ 8g sáng nay. Tín hiệu:
1/ Chạm cản Giảm lại
2/ Bull trap, tạo đỉnh thấp hơn
3/ Nến đảo chiều
Vào lệnh Sell UJ, SL phía trên đỉnh 113.34, TP dài tại 111.56
Các bạn tham khảo nhé ^_^

Nhận định EU, ngày 28/9/17:

Theo nhận định của Nam Phan, EU đã cho tín hiệu buy rất tốt,
1/ H4 đã hoàn tất mô hình 3 đỉnh
2/ Chạm cản mạnh, H1 hoàn thành mô hình 2 đáy, chỉ chờ phá necknline sẽ tăng mạnh lên cản 1.18666
Khuyến nghị: tìm điểm hợp lý BUY EU, SL dưới dáy 10pip, TP trước cản 1.18666

Chúc các bạn MAY MẮN!
Nam Phan

2/ Chạm cản mạnh, H1 hoàn thành mô hình 2 đáy, chỉ chờ phá necknline sẽ tăng mạnh lên cản 1.18666

Chúc các bạn MAY MẮN!
Nam Phan

Chúc các bạn MAY MẮN!
Nam Phan

Đính kèm

108.1 KB · Xem: 6

Chúc các bạn MAY MẮN!
Nam Phan
Bác Nam Phan có thể mở 1 mục riêng để phân tích hàng ngày. Anh em vô góp ý trong đó là đẹp nhất. Bác hay phân tích thì làm vậy tốt hơn

Lenh Sell UJ hnay, 29/09. Các bạn tham khảo nhé
Chúc bạn may mắn

Đính kèm

101.8 KB · Xem: 5
Các bác cho em hỏi, em có mô hình con OMG bên trader coin, ví dụ tại thời điểm như trên hình, xu hướng giảm bị phá, lúc này đáy (2) không thể vượt qua được đáy (0) trước đó, sau đó từ đáy (2) nó đi lên vượt lên trên đỉnh 1, lúc này là thời điểm em mua vào, và stoploss ở đáy (2). Nhưng khi em dùng fibonanci re thì đo tỉ lệ profit tại (3) thì lại thấp hơn so với stoploss và ở đó cũng là vùng cản của đỉnh trước đó, theo các bác thì trong trường hợp này mình đợi các nến price action rồi mới thoát lệnh hay như thế nào ạ.

Đây là minh chứng cho sự thật: thị trường là một kẻ ngu lâu vì không bao giờ biết nghe lời ta , kệ cha ta nghĩ sao thì nghĩ, nó cứ đi theo ý nó không theo ý ta.
Hồi 1: Đây là con GU thần thánh của mình buy vào sáng ngày brexit, không thèm SL và dự định TP tay, sau khi Buy xong thì nó vọt lên 500 pip thật và với suy nghĩ của mình là dân Anh nó chỉ làm màu thôi, không Brexit đâu, và như thế thì GU sẽ còn lên nữa, chờ đó mà lượm lúa, đợi cho đủ 1000 pip mới gặt! kết quả nó không như mình nghĩ! Nó xuống dư 1200 pip!
Hồi 2 : Tuy nhiên nhờ có bí kíp ( lúc nào sẽ chia sẻ sau) mà các bác thấy đấy, TK không cháy, và nuôi lỗ, nghĩ nó sẽ phục hồi, và nó có hồi lên một khúc thật! Nhưng cuối cùng nó cũng vẫn không như mình nghĩ, nhưng lúc này thì đã có SL, hit ngay trước lúc thiên nga đen. Nếu không chắc đi thêm hơn ngàn pips nữa.
Mọi người cứ show lệnh win, còn mình thì show lệnh lost; chả biết giúp gì được cho cộng đồng nhưng ít ra với riêng mình cũng có bài học: thị trường không như mình nghĩ, và yes ! SL không bao giờ là thừa cả!
View attachment 3822
show nó em mới nhớ lại eu và gu. thằng gu nhiều lúc nắm đằng chuôi rồi mà ko một lệnh đập chết sàn

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Hội Trader giao dịch Quỹ 58 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 936 Xem / 40 Trả lời
  • Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 138 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,522 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 402 Xem / 19 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 341 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 409 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 179 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,769 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên