Cuối tuần, thân mời anh em xem một bộ phim về thị trường tài chính

khapham1010

Active Member
639
4,965
Thị trường tài chính mà anh em Trader chúng ta đang giao dịch mỗi ngày rất khác với cách đây chục năm. Floored (tạm dịch: Trên sàn giao dịch) là một bộ phim được công chiếu vào năm 2009, đây là một bộ phim nói về một cột mốc lớn trong lịch sử thị trường tài chính. Thời điểm mà công nghệ làm thay đổi cách mà Trader giao dịch trên thị trường.

cuoi-tuan-than-moi-anh-em-xem-mot-bo-phim-ve-thi-truong-tai-chinh-traderviet.jpg

Khi làn sóng công nghệ và văn hóa máy tính phát triển khắp nước Mỹ, đã có nhiều nghề nghiệp biến mất, giống như nghề Floored Trader mà bộ phim lấy chủ đề. Nhiều Trader ở hiện tại chưa bao giờ tưởng tượng được cảnh mua bán thực sự diễn ra trên sàn giao dịch trông như thế nào. Bạn sẽ bị sốc vì mức độ căng thẳng của công việc và những câu chuyện được kể trong bộ phim. Bạn sẽ thấy cảm xúc mà mình đối diện rất khác với những Floor Trader tại thời điểm mà bộ phim nói đến. Một cảm xúc rất khác, không chỉ mình bạn đối diện mỗi ngày trong mỗi lệnh giao dịch, mà còn từ những người đang hét thẳng trực tiếp vào mặt bàn.

Floored sẽ cung cấp một cái nhìn sâu sắc cho bạn về một "thế giới đã cũ" của thị trường tài chính. Hy vọng bạn sẽ tìm thấy những thông tin bổ ích từ bộ phim này.

Chúc các bạn xem phim vui vẻ.

Xem thêm

>> Top những bộ phim hay nhất về Wall Street

>> Phim Đại Tư Bản - The Men Who Built America (2012)

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
lần đầu em nghe phim này luôn. Thanks bác nhé. Cuối tuần ko có gấu, xem phim ở nhà đỡ v :(

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 529 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 120 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,216 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 231 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 487 Xem / 38 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên